Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

MinnA+

[Event] ประกาศผลกิจกรรมครบรอบ 3 ปี ถอดรหัสลับความอร่อย กับบอร์ด PRT

Recommended Posts

1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, uesdtosignin said:

ผมได้ดูครับ แต่ไม่หมด (มันตั้ง 250 replies :Exc:) แต่ผมก็เห็นอยู่ครับว่าคุณกระรอกยั่วยากจริง

บางคนไม่ได้เข้าไปดูคลิป เขาไปอ่านเม้นครับ มันส์กว่าคลิปอีก 555 (พูดละเศร้า T_T) 

สรุปคร่าวๆก็แค่มีเกรียนมีอวดว่าเขาเล่นกั้มเดียวแต่ได้มากกว่าเราเป็น 2เท่า ซึ่งผมบอกว่าถ้าสายโจรก็พอเป็นไปได้อยู่แต่ถ้าคูเซเหมือนกันไม่ได้ เล่นเวลาคนทั่วไปแบบในคลิป(ไม่ใช่ตื่นมาฟาร์มตี2 ตี3ตอนคนหลับกันหมด) ไม่โปร ไม่ดาต้า ซึ่งเขาก็บอกว่าทำได้

เถียงกันไปๆมาๆ เขาท้า 10,000 บาทเดี๋ยวลงคลิปเลย พอรับคำท้า เขาลงคลิปแล้วยังแพ้ คูเซผมรายได้ 700k พาลาเขารายได้ 1m มั้งจำไม่ได้ เขาแถมานับกำไรสิ ผมเลยคำนวนสวนไปกำไร 500k ของเขาราวๆ 700-800k มั้ง? ก็ยังแพ้อยู่ดี แถมพาลาด้วย ไม่ใช่คูเซ

มีการใช้วิชาเกรียนสารพัดเช่น หลาย ID มาโพสรุม สแปมข้อความเท็จ(เราแพ้10,000ไม่จ่าย) ในหลายๆคลิปของผม ผมก็ใช้วิธีสแปมตอบกลับด้วยข้อความหลักฐานที่ว่าเขาแพ้ ตามมันไปทุกเม้นในทุกคลิปของผม สุดท้ายมันก็หนีเข้ากลีบเมฆ

คนทั่วไปคงบล็อคแต่แรก ซึ่งผมไม่...  ก็มาดิค้าบบบ กลัวที่ไหน เจอมาหนักกว่านี้เยอะ 555

ปัจจุบันลงภาค 3 ใช้พาลาเหมือนกันอัดคลิปได้1m+ ถ้าเล่นสบายๆไม่เร่งรีบ 800-900k ยืนพื้น

แก้ไข โดย Alvin
  • โหวต 1

@uesdtosignin ขอบคุณครับ

@Sael Maewnam จริงๆแล้วผมก็เล่นนะ แต่ยังคิดข้อ 1 ไม่เสร็จเลย :Heh:

คำว่าโรมัน ถ้าหมายถึงเลขโรมัน เราก็จะพอไปต่อได้ (เบรกไว้ก่อน)

แต่หมายถึงเรื่องที่กว้างกว่านั้นอย่าง สไตล์โรมัน อารยธรรมโรมัน มันก็น่าลองนะ

ด้วยความที่มันเป็นข้อ 1 ไม่ได้ดูยากสุดหรือง่ายสุด จากทั้ง 10 ข้อ

นั่นคือ มันมีโอกาสสูงมากที่จะเป็นข้อแรกของคนตั้ง(ยังคึกอยู่) ถ้าตั้งหลายข้อ

แต่ถ้าตั้งได้แค่ข้อเดียว หรือตั้งมาแค่ข้อเดียวก็ดี ผมลงความเห็นว่าเขาเหมือนอยากเล่นด้วย

อาวล่ะ ถ้าจะให้มันดูเข้าตีม เราลองจิ้มว่าโรมันคือการย่างสไตล์โรมันละกัน

คือค้นแล้วได้ว่าอิสลามไม่ได้เป็นใหญ่ (ยังไม่ถือกำเนิด + ไม่มีอำนาจ)

เช่น อาจจะถลกหนังก่อน(- Mane) ตามด้วยเอาน้ำผึ้งมาทา(+ Honey) แล้วค่อยไปย่าง

อืมมม .. หาไม่เจอแฮะ หรือมันจะอยู่ไม่อยู่บนอินเตอร์เน็ต

หรือคนตั้งจะไปโดนร้านอาหารที่ไหนลักไก่มา  ว่าเป็นสไตล์โรมันแต๊ๆ เจ้าเก่า

แต่ดันชอบนะ  ติดใจ  ชวนเพื่อนไปกิน

เพื่อนบอกว่าอร่อยน่ะใช่ แต่นี่มันของปลอม ไปลองของจริงดีกว่า

ข้อเท็จจริงคือปลอมทั้งคู่ อะไรทำนองนั้น

ตอนว่างก็คิดเพลินๆไปเรื่อย ล่าสุดจำได้ว่าเอาหนัง 300 ขุนศึกของลีโอไนดัส มาดู

เผื่อว่ามันจะอยู่ในหนัง :Desp: 

• ว้าว 2

1 ชั่วโมงที่ผ่านมา, Stochastic said:

@uesdtosignin ขอบคุณครับ

@Sael Maewnam จริงๆแล้วผมก็เล่นนะ แต่ยังคิดข้อ 1 ไม่เสร็จเลย :Heh:

คำว่าโรมัน ถ้าหมายถึงเลขโรมัน เราก็จะพอไปต่อได้ (เบรกไว้ก่อน)

แต่หมายถึงเรื่องที่กว้างกว่านั้นอย่าง สไตล์โรมัน อารยธรรมโรมัน มันก็น่าลองนะ

ด้วยความที่มันเป็นข้อ 1 ไม่ได้ดูยากสุดหรือง่ายสุด จากทั้ง 10 ข้อ

นั่นคือ มันมีโอกาสสูงมากที่จะเป็นข้อแรกของคนตั้ง(ยังคึกอยู่) ถ้าตั้งหลายข้อ

แต่ถ้าตั้งได้แค่ข้อเดียว หรือตั้งมาแค่ข้อเดียวก็ดี ผมลงความเห็นว่าเขาเหมือนอยากเล่นด้วย

อาวล่ะ ถ้าจะให้มันดูเข้าตีม เราลองจิ้มว่าโรมันคือการย่างสไตล์โรมันละกัน

คือค้นแล้วได้ว่าอิสลามไม่ได้เป็นใหญ่ (ยังไม่ถือกำเนิด + ไม่มีอำนาจ)

เช่น อาจจะถลกหนังก่อน(- Mane) ตามด้วยเอาน้ำผึ้งมาทา(+ Honey) แล้วค่อยไปย่าง

อืมมม .. หาไม่เจอแฮะ หรือมันจะอยู่ไม่อยู่บนอินเตอร์เน็ต

หรือคนตั้งจะไปโดนร้านอาหารที่ไหนลักไก่มา  ว่าเป็นสไตล์โรมันแต๊ๆ เจ้าเก่า

แต่ดันชอบนะ  ติดใจ  ชวนเพื่อนไปกิน

เพื่อนบอกว่าอร่อยน่ะใช่ แต่นี่มันของปลอม ไปลองของจริงดีกว่า

ข้อเท็จจริงคือปลอมทั้งคู่ อะไรทำนองนั้น

ตอนว่างก็คิดเพลินๆไปเรื่อย ล่าสุดจำได้ว่าเอาหนัง 300 ขุนศึกของลีโอไนดัส มาดู

เผื่อว่ามันจะอยู่ในหนัง :Desp: 

นี่ก็คิดลึกป๊ายยยย

"สไตล์โรมัน" "อารยธรรมโรมัน" ผมก็คิดนะว่าตีความเป็นเลขอะไรได้บ้าง อารายธรรมโรมันกี่ปี ? ,เกิดขึ้นปี ค.ศ.ใด ? 

แต่พอผมต้องเดาใจคนตั้งคำถามด้วยก็เลยรู้ว่าตัวเองคิดมากไปจึงตัดประเดนนี้ออก ไม่ใช่คนถามไม่มีความรู้นะแต่ถ้าทำกันขนาดนี้ก็ดูจะใจร้ายกับคนเล่นไปหน่อยเนอะ:Ok:

1 นาที ที่ผ่านมา, Sael Maewnam said:

นี่ก็คิดลึกป๊ายยยย

"สไตล์โรมัน" "อารยธรรมโรมัน" ผมก็คิดนะว่าตีความเป็นเลขอะไรได้บ้าง อารายธรรมโรมันกี่ปี ? ,เกิดขึ้นปี ค.ศ.ใด ? 

แต่พอผมต้องเดาใจคนตั้งคำถามด้วยก็เลยรู้ว่าตัวเองคิดมากไปจึงตัดประเดนนี้ออก ไม่ใช่คนถามไม่มีความรู้นะแต่ถ้าทำกันขนาดนี้ก็ดูจะใจร้ายกับคนเล่นไปหน่อยเนอะ:Ok:

ไม่รู้ว่าใจร้ายหรือเปล่านะ เพราะส่วนตัวก็ไม่ค่อยได้รับรู้เรื่องที่เค้าฮิตๆกันตอนนี้ แบบพวกชานมไข่มุก

อาจจะเป็นแนวบุฟเฟ่ต์อะไรดังๆมาเปิด หรือทีมงานเป็นผู้ประกอบการ อยากจะมาโฆษณาตอนเฉลย อะไรก็ว่าไป

คือเป็นเรื่องที่รับรู้กันโดยทั่วไป เพราะเห็นมี Discord แต่มั่นใจได้เลยว่าผมไม่รู้เรื่องด้วย

ทั้งนี้ ทั้งนั้น อารมณ์อยากซึมซับกิจกรรมมากกว่า หวังรางวัลไม่ได้อยู่แล้ว

ครั้งนึงเคยเล่นกับเพื่อนทำนองนี้แหละ คล้ายๆกันคือ ผลัดกันให้ข้อความมา พร้อมบอกตัวเลขที่เกี่ยวข้อง

แล้วให้ประกวดไอเดียกัน ว่าต้องคิดแบบไหนถึงจะได้เลขนี้

ใครห่วยสุดหมดแก้ว :Rice:

• ถูกใจ 1

4 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, uesdtosignin said:

:Exc: เห้ยเดียวนะ "ถั่ว คือพืชที่ให้โปรตีนสูง" จริง แต่ "ผัก คือพืชที่ให้คาโบไฮเดรตสูง" และ "ผลไม้ คือพืชที่ให้น้ำตาลสูง" มันไม่ค่อยถูกนะครับ(คนอื่นจะเข้าใจผิดเอา) ผักและผลไม้ใน fiber สูง(ซึ่ง fiber มันเป็นคาโบไฮเดรตจริงโดดยนิยามแต่เป็นคาโบไฮเดรตที่เราย่อยไม่ได้) แต่ผลไม้หวานกว่าผักเพราะมีน้ำตาล fructose ซึ่งหวานกว่าน้ำตาลโมเลกุลคู่ชนิดอื่นในปริมาณเท่ากัน ผลไม้เลยหวานแต่ให้แคลอรี่ต่ำเทียบกับขนมหวานต่าง ๆ 

เป็นเพียงการจำแนกประเภทเพื่อนำมาใช้ครับไม่ได้เป็นการเจาะลึกลงไปถึงองประกอบโดยรวม
การจะปรุงอาหาร ในฐานะเชฟคนนึง (เชฟขนมหวานก็น่าจะเรียกว่าเชฟได้หละนะ แต่ปกติไม่เรียกตัวเองว่าเชฟ อิอิ)
การที่เราจะรังสรรอะไรออกมาใส่จานที่เป็น Main Dish เราจะต้องคำนึงถึงสารอาหาร และรสชาติครับ ซึ่งเมื่อเราพูดถึง
โปรตีนหลัก เราจะนึกถึงการหยิบ เนื้อสัตว์ ถั่ว มาใช้
คาโบไฮเดรตรสจืด(น้ำตาลต่ำ) เราจะนึกถึงการหยิบ แป้ง ผัก ข้าว มาใช้
คาโบไฮเดรตรสหวาน(น้ำตาลสูง) เราจะนึกถึงการหยิบ ผลไม้ มาใช้
มันเป็นการจำแนกจากรสชาติครับ เพราะกรณีของเกมนี้เรากำลังพูดถึงการทำอาหารกิน (ปิ้งย่าง) และนั่นแหละครับคือลักษณะการแบ่ง ผัก ถั่ว ผลไม้ ออกจากกันในวงการอาหาร
ผักที่มีรสหวานมาก ๆ ก็อาจจะใช้แทนผลไม้ได้ในบางเคส
ผลไม้ที่มีรสหวานน้อย ๆ ก็อาจจะใช้แทนผักได้ในบางเคส
ถ้าจะเจาะลึกลงไปย่อยอีก มันก็มีตระกูลรากของต้นไม้อีกเช่น วาซาบิ เแครอท บีทรูท มัน หัวหอม เป็นต้น
แต่โดยรวมจำแนกในครัวหลัก ๆ ก็จำแนกตามนี้แหละครับ เพราะเค้าไม่ได้ซีเรียสกันว่าจะเรียกมันเป็นผัก หรือผลไม้

แต่กรณีนำมาใช้เป็นเกมมันก็ควรจะจำแนกให้ชัดเจนบ้างก็ดีครับ เพราะการทำโจทย์ที่ออกมาเป็น 2 แง่ 2 ง่าม เนี่ยมันถือเป็น โจทย์ที่ไม่ดีการเฉลยออกมาแล้วคำตอบสามารถดิ้นได้เนี่ยมันทำให้เกิดความไม่ยุติธรรมได้เลยนะครับ เช่นกรณีคนจัดกิจกรรมชอบคนนี้เป็นพิเศษ แล้วเกียดอีกคนเป็นพิเศษการทำคำตอบออกมาให้ดิ้นได้ แล้ว 2 คนนั้นตอบไม่เหมือนกัน แต่คำตอบโยงให้ถูกได้เหมือนกันแบบนี้ก็ไม่ยุติธรรมแล้วครับ

ปล.ไม่เกี่ยวกับการเมืองห้ามโยงเด็ดขาดเพราะผมแค่อ้างอิง!!
ซึ่งจริง ๆ ก็ใช่ในข้อที่ว่าเกมเค้า กติกาเค้า เค้าตั้งมา
แต่เราก็มีสิทธิ์ในฐานะเพลเยอที่จะประท้วงได้หากไม่ยุติธรรม ถึงแม้ว่าการประท้วงจะไม่สำเร็จเป็นผลก็ตาม เพราะเราอยู่ในประเทศประชาธิปไตยเราต้องยึดหลักประชาธิปไตยครับ
ไอ่การห้ามถาม ห้ามเถียง เนี่ยมันคือเผด็จการซึ่งผมไม่สนับสนุนแนวคิดแบบนี้
และนั่นแหละคือสิ่งที่ผมพยายามแสดงออกแม้จะรู้ว่าไม่สำเร็จ แต่ก็ทำให้เห็นกันเป็นตัวอย่างว่ามันคือสิทธิ์ในการเรียกร้องของเพลเยอในการเล่นเกมต่าง ๆ 

• โหวต 1
  • ว้าว 1

2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Stochastic said:

อาจจะถลกหนังก่อน(- Mane) ตามด้วยเอาน้ำผึ้งมาทา(+ Honey) แล้วค่อยไปย่าง

คิดไปได้ คาระวะ 10 กระโหลก

จินตนาการล้ำลึก

คือผมได้ยินว่า "ผัก คือพืชที่ให้คาโบไฮเดรตสูง" และ "ผลไม้ คือพืชที่ให้น้ำตาลสูง" ก็จากคุณ Deva's_[Ares] ครั้งแรกนี่แหละครับ

5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Deva's_[Ares] said:

การจะปรุงอาหาร ในฐานะเชฟคนนึง (เชฟขนมหวานก็น่าจะเรียกว่าเชฟได้หละนะ แต่ปกติไม่เรียกตัวเองว่าเชฟ อิอิ)
การที่เราจะรังสรรอะไรออกมาใส่จานที่เป็น Main Dish เราจะต้องคำนึงถึงสารอาหาร และรสชาติครับ ซึ่งเมื่อเราพูดถึง
โปรตีนหลัก เราจะนึกถึงการหยิบ เนื้อสัตว์ ถั่ว มาใช้
คาโบไฮเดรตรสจืด(น้ำตาลต่ำ) เราจะนึกถึงการหยิบ แป้ง ผัก ข้าว มาใช้
คาโบไฮเดรตรสหวาน(น้ำตาลสูง) เราจะนึกถึงการหยิบ ผลไม้ มาใช้

ผมลองไป search ดูละ

(ใน Nutritional value per 100 g เหมือนมันจะไม่บอกว่ามีแป้งกี่กรัม เดาว่า Total Carbohydrates - Sugars - Dietary fiber = แป้ง )

ส่วนประกอบในผัก ส่วนใหญ่เป็นน้ำ ถัดจากน้ำถึงเป็นน้ำตาล fiber แป้งและโปรตีน ใกล้เคียงกันแตกต่างกันไป แต่โดยส่วนใหญ่แล้วเหมือนจะให้น้ำตาลมากว่า fiber มากกว่าแป้งมากกว่าโปรตีน (เป็นน้ำตาลนะครับ ไม่ใช้แป้งซะงั้น แต่เดาว่าที่มันไม่หวานเพราะมันน้อยเกินไปมั้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Cabbage#Nutrients_and_phytochemicals   Sugar > Dietary fiber > Protein > แป้ง   (5.8-3.2-2.5=0.1 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Carrot#Nutrition   Sugar > Dietary fiber > แป้ง > Protein   (9.6-4.7-2.8=2.1 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Broccoli#Nutrition   Protein > Dietary fiber > แป้ง > Sugar   (6.64-1.7-2.6=2.34 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Cucumber#Nutrition   Sugar > แป้ง > Protein > Dietary fiber   (3.63-1.67-0.5=1.46 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Tomato#Nutrition   Sugar > Dietary fiber > Protein > แป้ง   (3.9-2.6-1.2=0.1 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Onion#Nutrients   Sugar > แป้ง > Dietary fiber > Protein   (9.34-4.24-1.7=3.4 g แป้ง)

ส่วนประกอบในผลไม้ ส่วนใหญ่เป็นน้ำ ถัดจากถึงเป็นน้ำตาล แล้วค่อยเป็น fiber กับโปรตีน แต่โดยส่วนใหญ่ fiber จะมากกว่าโปรตีน

https://en.wikipedia.org/wiki/Banana#Nutrition   Sugar > แป้ง > Dietary fiber > Protein   (22.84-12.23-2.6=8.01 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Watermelon#Nutrients   Sugar > แป้ง > Protein > Dietary fiber   (7.55-6.2-0.4=0.95 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Apple#Nutrition   Sugar > Dietary fiber > แป้ง > Protein   (13.81-10.39-2.4=1.02 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Orange_(fruit)#Nutritional_value_and_phytochemicals   Sugar > Dietary fiber > Protein >> แป้ง   (11.75-9.35-2.4=0 g แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Rambutan#Nutrients_and_phytochemicals   Sugar+แป้ง > Dietary fiber > Protein   (20.87-0.9=19.97 g Sugar+แป้ง)

https://en.wikipedia.org/wiki/Mango#Food_constituents   Sugar > Dietary fiber > Protein >> แป้ง   (15-13.7-1.6=-0.3 g แป้ง WTF:Omg: เดาว่าแป้งน้อยมาก ๆ)

:Sigh: คือทั้งนี้ทั้งนั้น ปกติถ้าถามคนทั่วไปถึง "สารอาหารที่ได้จากการกินผัก" คนส่วนใหญ่จะนึกถึง "fiber หรือเส้นใย"

ถ้าถามคนทั่วไปถึง "สารอาหารที่ได้จากการกินผลไม้" คนส่วนใหญ่จะนึกถึง "fiber หรือเส้นใย" เช่นกัน

ทั้งที่ไม่รู้เลยว่าจริง ๆ แล้ว(หรือรู้แต่ทันไม่คิด) fiber มันไม่ใช่สารอาหาร ซึ่งถ้าเป็นผมที่พอมีความรู้หน่อยว่า fiber มันไม่ใช่สารอาหารก็จะตอบว่า แป้งสำหรับผัก และ น้ำตาลสำหรับผลไม้ แต่ถ้าถามประมาณว่าอะไรที่ได้จากการกิน ผัก/ผลไม้เป็นส่วนใหญ่ถ้าผมไม่ search คงตอบว่า fiber เพราะว่า...จำได้จากวิชาสุขศึกษา... :Heh:

ถ้าพูดถึง "กินผักผลไม้"ผมมั่นใจได้เลยว่าคนส่วนใหญ่จะนึกถึง "fiber" เป็นอันดับแรก :Heh:

5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Deva's_[Ares] said:

แต่กรณีนำมาใช้เป็นเกมมันก็ควรจะจำแนกให้ชัดเจนบ้างก็ดีครับ เพราะการทำโจทย์ที่ออกมาเป็น 2 แง่ 2 ง่าม เนี่ยมันถือเป็น โจทย์ที่ไม่ดีการเฉลยออกมาแล้วคำตอบสามารถดิ้นได้เนี่ยมันทำให้เกิดความไม่ยุติธรรมได้เลยนะครับ

คือโจทย์แบบนี้มันไม่ได้วัดความฉลาดนะครับ เป็นโจทย์ที่ดูเผิน ๆ เหมือนจะวัดความฉลาด แต่โดยกลไกแล้วมันวัด ความฉลาด+ตรงกับใจคนถาม+โชค ครับ (เพราะแบบนั้นแหละครับผมถึงไม่เล่น) คนที่จะได้รางวัลจะต้อง ความฉลาด ใจตรงกับคนถาม และ โชคดี มากที่สุด (มันใช้หาคนที่ ความฉลาด จตรงกับคนถาม และ โชคดี มั้ง)

แน่นอนว่าคนส่วนใหญ่คิดว่ามันวัดความฉลากแต่มันวัด ความฉลาด+ตรงกับใจคนถาม+โชค จริง ๆ

จริง ๆ ผมก็เคยเล่นนะครับถึงได้รู้ว่าจริง ๆ มันวัดอะไร

เช่นกรณีคนจัดกิจกรรมชอบคนนี้เป็นพิเศษ แล้วเกียดอีกคนเป็นพิเศษการทำคำตอบออกมาให้ดิ้นได้ แล้ว 2 คนนั้นตอบไม่เหมือนกัน แต่คำตอบโยงให้ถูกได้เหมือนกันแบบนี้ก็ไม่ยุติธรรมแล้วครับ

อ่อเกมแบบนี้ยังใช้ได้อีกแบบตามที่ท่านว่านั่นแหละครับ มันใช้หลอกเอาใจคนที่เราต้องการได้ ด้วย (ถ้าพลิกแพลงดี ๆ อาจเอาไปหลอกคนได้หลายอย่างพอสมควรเลย :Ggg:)

ซึ่งจริง ๆ ก็ใช่ในข้อที่ว่าเกมเค้า กติกาเค้า เค้าตั้งมา

...แล้วก็บอร์ดเขาด้วยนะครับ :Heh:

แก้ไข โดย uesdtosignin

6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Deva's_[Ares] said:

แต่กรณีนำมาใช้เป็นเกมมันก็ควรจะจำแนกให้ชัดเจนบ้างก็ดีครับ เพราะการทำโจทย์ที่ออกมาเป็น 2 แง่ 2 ง่าม เนี่ยมันถือเป็น โจทย์ที่ไม่ดีการเฉลยออกมาแล้วคำตอบสามารถดิ้นได้เนี่ยมันทำให้เกิดความไม่ยุติธรรมได้เลยนะครับ เช่นกรณีคนจัดกิจกรรมชอบคนนี้เป็นพิเศษ แล้วเกียดอีกคนเป็นพิเศษการทำคำตอบออกมาให้ดิ้นได้ แล้ว 2 คนนั้นตอบไม่เหมือนกัน แต่คำตอบโยงให้ถูกได้เหมือนกันแบบนี้ก็ไม่ยุติธรรมแล้วครับ

ถ้าเป็นแบบนี้รายชื่อสุดท้ายจะไม่มีบางคนค่ะ :Slur: (หยอกๆ ไม่ได้เกลียด จริงจริ๊งงงงงงงง :Heh:

อันนี้จริงจัง คำถามแนวนี้ตั้งใจให้ตอบได้หลายแบบ แต่ตัวคำตอบถูกกำหนดไว้แต่แรกแล้วค่ะ(ยกเว้นข้อที่มี 2 คำตอบ ซึ่งมาพบทีหลังว่าควรอนุโลมให้ เช่น ข้อน้ำหนักที่คำอธิบายไม่ตรงกับน้ำหนักจริง) ซึ่งข้อดีของการตอบแบบนี้คือ มันจะโต้ตอบในกระทู้ยาวๆ ได้ โดยไม่มีคนสปอยล์จนหมด(ถึงสปอยล์ก็ยังไม่รู้ว่าถูกรึเปล่า) เคสที่มีคำตอบตายตัวก็เคยทำค่ะ แต่เป็นกิจกรรมเล็กๆ ของแอสการ์ดที่คนตอบไม่เยอะ แบบตอบถูกข้อไหนได้รางวัลตามข้อนั้นเลย

ถ้าผักผมนึกถึงวิตามิน รองมาไฟเบอร์

ผลไม้ ผมนึกถึงน้ำตาลอย่างแรก(ฟรุ๊กโตสมั้ง)

6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, MinnA+ said:

ถ้าเป็นแบบนี้รายชื่อสุดท้ายจะไม่มีบางคนค่ะ :Slur: (หยอกๆ ไม่ได้เกลียด จริงจริ๊งงงงงงงง :Heh:

อันนี้จริงจัง คำถามแนวนี้ตั้งใจให้ตอบได้หลายแบบ แต่ตัวคำตอบถูกกำหนดไว้แต่แรกแล้วค่ะ(ยกเว้นข้อที่มี 2 คำตอบ ซึ่งมาพบทีหลังว่าควรอนุโลมให้ เช่น ข้อน้ำหนักที่คำอธิบายไม่ตรงกับน้ำหนักจริง) ซึ่งข้อดีของการตอบแบบนี้คือ มันจะโต้ตอบในกระทู้ยาวๆ ได้ โดยไม่มีคนสปอยล์จนหมด(ถึงสปอยล์ก็ยังไม่รู้ว่าถูกรึเปล่า) เคสที่มีคำตอบตายตัวก็เคยทำค่ะ แต่เป็นกิจกรรมเล็กๆ ของแอสการ์ดที่คนตอบไม่เยอะ แบบตอบถูกข้อไหนได้รางวัลตามข้อนั้นเลย

แต่ผมชอบทั้งคีเอเตอร์ และแอดมินนะ "น่ารัก:Lov:

• ว้าว 1

แอดมินบอดนี้ น่าระ ระ ระ รั... แค่กๆ

ขอตัวไปดื่มน้ำก่อน เจ็บคอ