Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

MinnA+

[Event] ประกาศผลกิจกรรมครบรอบ 3 ปี ถอดรหัสลับความอร่อย กับบอร์ด PRT

Recommended Posts

บอกตรงๆตั้งแต่เกิดมาพึ่งเคยจะได้ของรางวัลจากการเล่นกิจกรรมนี้แหละ ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ

• โหวต 1

สามารถดักตบทีมคิดคำถามได้ที่งานเกมพรุ่งนี้ครับ

คาดว่ารอต่อคิวล็อกอิน เล่นบิงโก ซื้อกาชาอยู่แน่นอน

• ขำกลิ้ง 2
  • ว้าว 1

47 นาที ที่ผ่านมา, RaverioN said:

อ่านเฉลยถึงกับร้อง "อ้าว" :Heh:

ปล. รางวัลที่ 4 กับ 5 คนเดียวกันเลยง่ะ

เข้าใจว่าเป็นพี่น้องกัน เลยไม่ได้ตัดสิทธิ์อะค่ะ

45 นาที ที่ผ่านมา, samara said:

คือผมจะแสดงตัวรับรางวัลแต่สงสัยว่าของรางวัลมันเทรดได้ปะคับจะได้เลือกไอดีถุก

เพิ่มเติม คือจะถามว่าตอบกลับนี่ทำไงต้องinboxปะหรือreplyกลับได้เลย

ไอเทมดีลได้ ส่วนการตอบ reply กลับพลอยได้เลยค่ะ

37 นาที ที่ผ่านมา, Doraraz said:

สามารถดักตบทีมคิดคำถามได้ที่งานเกมพรุ่งนี้ครับ

คาดว่ารอต่อคิวล็อกอิน เล่นบิงโก ซื้อกาชาอยู่แน่นอน

ไม่ได้ไปค่ะ อิอิ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สารภาพเลย เล่นมาตั้งนานเพิ่งเห็นว่าไอเทมฟักทองในเกมมันเขียนว่า Pumkin :Heh: 

แก้ไข โดย MinnA+
  • ถูกใจ 1

8 นาที ที่ผ่านมา, MinnA+ said:

เข้าใจว่าเป็นพี่น้องกัน เลยไม่ได้ตัดสิทธิ์อะค่ะ

ไอเทมดีลได้ ส่วนการตอบ reply กลับพลอยได้เลยค่ะ

ไม่ได้ไปค่ะ อิอิ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สารภาพเลย เล่นมาตั้งนานเพิ่งเห็นว่าไอเทมฟักทองในเกมมันเขียนว่า Pumkin :Heh: 

ขอบคุงครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทีมงานprtก่อนเลยครับที่ทำให้เกิดกิจกรรมนี้ :Kis:

@MinnA+ @พลอยจ๋า @Sigma @HE1VETIC4 @WhiteBearZ @~ชัก~ก่า~แด้ว~ และท่านอื่นๆที่ไม่ได้กล้าวถึง

4 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Alvin said:

ไม่จริงน่า~ แมวน้ำที่ออกอาการเพี้ยนๆ บ้อๆบอๆ บ๊องส์ๆ ถูกตั้ง 8 ข้อ ละเมอตื่นมามึนๆ ตอบถูกแน่ๆเลย 555

นายเคยได้ยินคำนี้มะ "ว่ากันว่ามีเส้นคั่นบางๆระหว่างบ้ากับอัจริยะ"

3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Alvin said:

จะตอบถูกหมดทุกข้อ กระรอกว่าต้องปรึกษาโคนันแล้วล่ะมั้ง เลขโรมันนี่เกินความรู้
รู้แค่ 1-10 เลขเกินกว่านั้นไม่รู้แล้วจ้า ถึงว่าทำไมคิดยังไงก็ไม่ออก เลยมั่วไป
บางข้อมาถูกทางละ แต่หยิบเลขมาคำนวนผิด คำตอบเลยผิด ฮ่าๆๆ 555
ต้องใช้จินตนาการสูงมากในการคิดคำตอบแต่ละอย่าง

เข้าโหมดจริงจังละนะ

อันนี้ถูกต้องครับพอดีผมเป็นคนอ่านหนังสือเยอะครับ แรงบรรดาลใจก็มาจากโคนันนี่แหละครับชอบห้องหนังสือของคุโด้ยูซาคุมากๆครับ

ผมอ่านทุกแนว ปรัชญา,ดาราศาตร์,coding,CG,Animation,ประวัติศาตร์นิยาย,ธรรมมะ,คอมพิวเตอร์,เครื่องเสียง,HW,กลศาตร์ควอนตั้ม,Thefabic of the cosmos, ประวัติย่อของหลุมดำ,ทฤษฎีสัมพัทธภาพ/ทั่วไป

Spoiler

นี่แค่ส่วนหนึ่งครับยังมีหนังสือจริงๆและความรุ้ในเว๊บอีกมากมาย

อีกประการผมชอบดูเกมอัจฉริยะข้ามคืนด้วยแหละครับเมื่อก่อนอดหลับอดนอนเพื่อดูแก้ไขรหัส4ตัวเลยล่ะ

ดังนั้นคำตอบทุกข้อผมกลั่นความรู้ที่สะสมออกมาเต็มที่ใช้เวลาคิดหลาย ช.ม.ครับคุณกระรอกไม่ต้องเสียใจเลยสักนิดทีแพ้คนอย่างผม

3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Deva's_[Ares] said:

เกือบครบเหมือนกัน ไปพลาดข้อ 1 กะแล้วว่ามันต้องเอามาบวกกัน แต่เพราะเป็นข้อแรกเลยเอะใจว่า มันน่าจะเอา 4 ตัวแล้วตัวแรกน่าจะมีตำแหน่งไม่น่าเป็น 0 
ส่วนข้อผัก !! Acorn มันเป็นถั่วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว เฟ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย มันไม่ใช่ผักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ส่วนข้อหมูนี่ หาหางหมูไม่เจอจริง ๆ อะไรคือหางหมูฟระ!!

ฮ่าฮ่าฮ่า
เกมจบอารมณ์ไม่จบ

พืชผักสวนครัว

3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Doraraz said:

ผมไม่ไปเด็ดขาด กวนทีนชาวบ้านไว้เยอะทั้งในเกมทั้งในบอร์ด ถ้ารู้ไอนี่มันแมวน้ำนี่หว่า มีหวังผมโดนตืบ

แก้ไข โดย Sael Maewnam
  • ถูกใจ 2
  • ขำกลิ้ง 2
  • ว้าว 1

10 นาที ที่ผ่านมา, Sael Maewnam said:

นายเคยได้ยินคำนี้มะ "ว่ากันว่ามีเส้นคั่นบางๆระหว่างบ้ากับอัจริยะ"

10 นาที ที่ผ่านมา, Sael Maewnam said:

เข้าโหมดจริงจังละนะ

อันนี้ถูกต้องครับพอดีผมเป็นคนอ่านหนังสือเยอะครับ แรงบรรดาลใจก็มาจากโคนันนี่แหละครับชอบห้องหนังสือของคุโด้ยูซาคุมากครับๆ

ผมอ่านทุกแนว ปรัชญา,ดาราศาตร์,coding,CG,Animation,ประวัติศาตร์นิยาย,ธรรมมะ,คอมพิวเตอร์,เครื่องเสียง,HW,กลศาตร์ควอนตั้ม,Thefabic of the cosmos, ประวัติย่อของหลุมดำ,ทฤษฎีสัมพัทธภาพ/ทั่วไป

อีกประการผมชอบดูเกมอัจฉริยะข้ามคืนด้วยแหละครับเมื่อก่อนอดหลับอดนอนเพื่อดูแก้ไขรหัส4ตัวเลยล่ะ

ดังนั้นคำตอบทุกข้อผมกลั่นความรู้ที่สะสมออกมาเต็มที่ใช้เวลาคิดหลาย ช.ม.ครับคุณกระรอกไม่ต้องเสียใจเลยสักนิดทีแพ้คนอย่างผม

กรณีแมวน้ำ เส้นคั่นคำว่า บ้ากับเพี้ยน มากกว่า ไม่ใช่ บ้ากับอัฉริยะหรอก ก็ดูตอบดิ :Heh:
ต้องจินตนาการสูงมากถึงจะตอบได้ ใช้พลังมโนสูง คนธรรมดาๆ ตอบยากมาก.

แก้ไข โดย Alvin

7 นาที ที่ผ่านมา, Alvin said:

กรณีแมวน้ำ เส้นคั่นคำว่า บ้ากับเพี้ยน มากกว่า ไม่ใช่ บ้ากับอัฉริยะหรอก :Heh:
ต้องจินตนาการสูงมากถึงจะตอบได้ ใช้พลังมโนสูง คนธรรมดาๆ ตอบยากมาก

ใช่เรามีความรู้และจินตนาการสูงกว่านายไง นายคงไม่คิดว่าคนอย่างเราจะอ่านสามก๊กแค่10รอบหรอกใช่ปะ

เอาจริงๆคือผมมองแค่อันดับ1เท่านั้นครับอันดับอื่นไม่เคยมองเลย(วิธีคิดแบบอาจารย์เฉลิมชัย)

• ว้าว 1

4 นาที ที่ผ่านมา, Sael Maewnam said:

ใช่เราจินตนาการ+ความรู้สูงกว่านายไง

เอาจริงๆคือผมมองแค่อันดับ1เท่านั้นครับอันดับอื่นไม่เคยมองเลย(วิธีคิดแบบอาจารย์เฉลิมชัย)

ถ้า Content เกมผมน่าจะไม่แพ้แมวน้ำ แต่ถ้าความรู้ตอบอะไรแบบนี้ ต้องเรียก กระรอกไซม่อนมาช่วย
รับรองตอบได้เต็ม 10 แน่นอน ลำพังแอลวินคิดไม่ไหว คิดจนเจ็บสมอง บางอันคิดถูกแต่ตอบผิด ฮ่าๆ

• ถูกใจ 1

2 นาที ที่ผ่านมา, Alvin said:

ถ้า Content เกมผมน่าจะไม่แพ้แมวน้ำ แต่ถ้าความรู้ตอบอะไรแบบนี้ ต้องเรียก กระรอกไซม่อนมาช่วย
รับรองตอบได้เต็ม 10 แน่นอน ลำพังแอลวินคิดไม่ไหว คิดจนเจ็บสมอง บางอันคิดถูกแต่ตอบผิด ฮ่าๆ

อือเรื่องเกมเรายอม

• ขำกลิ้ง 1

เราได้กระบอกน้ำ ก็ยังโอนะ เหมาะเลยเอามารองน้ำตา ไว้ดื่มด่ำความเศร้า
ถ้าเป็นตุ๊กตานี่ ที่ได้มา 2 ตัวตอนได้ปีกชมพู ยังอยู่ในกล่องเลย แกะมาดูแล้วเก็บ
ไม่ได้ใช้ กลัวฝุ่นเกาะ แกะเพราะอยากเห็นของจริง แค่นั้นเองจริงๆ ฮ่าๆ

25 นาที ที่ผ่านมา, Sael Maewnam said:

ใช่เรามีความรู้และจินตนาการสูงกว่านายไง นายคงไม่คิดว่าคนอย่างเราจะอ่านสามก๊กแค่10รอบหรอกใช่ปะ

ใช่เราไม่คิดอย่างนั้น แมวน้ำอย่างนายอ่านจบ 1 รอบก็เหลือเชื่อละ :Heh:

ผมเคยอ่านตอนวัยรุ่นจบรอบเดียว อ่านเอาสนุกไม่ได้คิดตามมากเท่าไหร่

• ขำกลิ้ง 1

13 นาที ที่ผ่านมา, Sael Maewnam said:

แต่นายแพ้ขงเบ้งนะ  @Zhuge Liang 😂

• โหวต 1
  • ขำกลิ้ง 3

12 นาที ที่ผ่านมา, HE1VETIC4 said:

แต่นายแพ้ขงเบ้งนะ  @Zhuge Liang 😂

ใช่ครับ ใครจะไปสู้ท่านจูกัดเหลียงได้เล่าทั่วปฐพีนี้ยังหาไม่มี :Shy: