Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Juno Library

[เควสกิจกรรมฉลองครบรอบ 2 ปี] 2nd Anniversary ภารกิจพิเศษ ลุ้นรับตุ๊กตา Poring Knight

Recommended Posts

หลังจากที่ทำมาสามไอดี11ตัวตั้งแต่วันแรกฟ้าก็มีตาส่งปีกมาสักที....พอและครับอันเดียวเลิกกลับไปเวลต่อ...คิดแล้วน้ำตาจะไหล...นึกว่าต้องทำจนวันสุดท้าย...ไม่รู้ว่าทำเควสหรือมาฟาร์มการ์ด

มีทั้งหมด 24ไอดี รวมไอดีของแฟนด้วย ตัวละครในไอดี 2-4ตัว ทำตั้งแต่วันแรกยันวันนี้ วันละ1-2รอบ

อย่าว่าแต่ปีกเลย เงาบาโฟยังไม่มา ให้ตายเถอะ 3% หรือ0.3% เหอะๆ

นึกว่ากำลังไปดรอปการ์ดบอสอยู่

น่าจะเป็นอีก 1 เควสที่ชวนหงุดหงิดที่สุดใน RO ที่เคยทำมา :Sigh:

คอสออกยากไม่พอ แต่สุ่มเควสได้แต่ตีมอนนี่... ทำ 9 ตัวละคร กดได้ตีมอนซัก 70-80% แล้วเหมือนมันจงใจกวนตีนยังไงยังงั้น ไอ้ตัวที่เลเวลสูงหน่อย บู๊เองได้ ดันให้ไปส่งของ แต่ตัวเลเวล 50 กว่าๆ + Full Support นี่ได้ตีมอนรัวๆ ไอ้ตอบคำถามนี่ไม่ต้องคุยเลย นับครั้งได้ ตั้งแต่ทำมา

• โหวต 2

ไม่แน่อาจจะแจกแบบปีก่อนก้อได้นะครับ5555 ส่าทนทำมาได้ แต่มาแจกตอนหลังก้อสะเทือนใจมากอะ??

32 นาที ที่ผ่านมา, Jaray Maksuwan said:

ไม่แน่อาจจะแจกแบบปีก่อนก้อได้นะครับ5555 ส่าทนทำมาได้ แต่มาแจกตอนหลังก้อสะเทือนใจมากอะ??

กลัวที่สุดคือ Item จากไข่สุ่ม เอาลงมาขายใน Cash แบบนี้สะเทือนใจมากที่สุด...

ชอบตรงที่ ทำให้ผู้เล่นทั่วไป ไม่ค่อยได้ออน หลายๆท่านอยู่ได้ และมีโอกาสลืมตาอ้าปาก เพราะเควสสุ่มของนี่แหล่ะ!!!

ดวงดีก็ได้มีโอกาสเล่น  ต่อยอด เพราะออนทีหลัง เล่นทีหลัง ยังพอที่จะมีโอกาสตามทัน !!!

1 นาที ที่ผ่านมา, ยามหลับ ยามนอน said:

คอส ราคาสูงขึ้น หรือถูกลงครับ

ราคายังทรงตัวเรื่อยๆค่ะ ถ้าเป็นราคาปีกนะ อีกอย่างมันน่ารัก น่าสะสมด้วย 

ระยะเวลาทำนานขนาดนี้ น่าจะได้กันครบทุกคนนะครับ ^_^

ถ้าใครยังไม่ได้ ผมมีเคล็ดครับ

1.ให้ตั้งกระทะให้ร้อนๆเลยนะ

2.แล้วหยดน้ำลงไปในกระทะ 2หยด

3.คุณจะได้ยินเสียง คำว่า "สู้ สู้ " ^_^

เป็นเควสที่วัดความตั้งใจจริงๆครับ เควสปีนี้ 

ผมเองก็หลายรอบอยู่เหมือนกันครับ

วันนี้ พอดีเอาฮันเตอร์ไป เจอพระในดันวัว ขอตี้ด้วยทำเควส - -'

ก็เลยช่วยจัดไปให้ กินเวลาหน่อย 

แต่ไม่น่าเชื่อว่ารอบต่อมา

ตัวหลักเปิดได้คอสปีกเฉยเลยครับ

สรุปคือต้องมีความพยาม + ดวงด้วยครับ 

ยังไงก็ตาม ถ้าไปเจอพระมาคนเดียว ชวนตี้ก็ช่วยๆ กันหน่อยนะครับ

ขอให้พลังสถิตย์อยู่กับทุกท่านครับ

วันนี้เอา Super Novice lv65 STR-AGI ไปทำเควสท์

จากที่ได้ลองมา ออกแต่เควสท์ล่ามอน 80% ก็ยังพอไหว ถ้าเป็น Kobold Archer, Mummy ยังสู้เองได้

ยกเว้น Minorous ที่สู้เองไม่ไหว ต้องเอาไอดีอื่นมาช่วยทำ

และวันนี้ Super Novice ตัวนั้น สุ่มได้เควสท์ ล่า Minorous ซ้อนกัน 4 ครั้งติด

ยังมีอีก วันนี้ไล่เอาตัวละครที่ทำเควสท์ไหวมาทำทั้งหมด เพราะรู้ว่ามันจะออกแต่เควสท์ล่ามอน

สุ่มเควสท์ 8 ตัวละคร ออกล่ามอน 7 ส่งของ 1

แบบนี้ไม่น่าเรียกว่าสุ่มแล้วนะ

แก้ไข โดย MasterAsia