Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Sign in to follow this  
MinnA+

[Event] ประกาศผลกิจกรรมครบรอบ 1 ปี เซิฟเวอร์ Asgard

Recommended Posts

ประกาศผลกิจกรรมครบรอบ 1 ปี เซิฟเวอร์ Asgard

ผู้ได้รับรางวัลใน PART1
Big Bun Box(100) 1 ea
1. คุณ @Pangphun
2. คุณ @pao_pao
3. คุณ @hanamikung
4. คุณ @treegee
5. คุณ @N7OT

Blessed Armor Ore Box 1 ea
1. คุณ @Zyren
2. คุณ @๐Boom๐Pm`

Blessed Weapon Ore Box 1 ea
1. คุณ @killuax
2. คุณ @hikaru
3. คุณ @zalimJoke

Gym Membership Card 2 ea
1. คุณ @Linche
2. คุณ @Melvis
3. คุณ @Beamgundam~Jr
4. คุณ @NightMafia
5. คุณ @Love is the Message

รางวัล Airtime 30 วัน 1 ID*
- คุณ @treegee

ผู้ได้รับรางวัลใน PART2
รางวัล Airtime 30 วัน 1 ID* (เนื่องจากมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมเพียง 3 คน ทีมงานเลยเห็นควรว่าจะเพิ่มเป็น 3 รางวัลค่ะ)
1. คุณ @Sky Afterrain
1. คุณ @Asmodian
2. คุณ @Monkib Po

*สำหรับผู้ที่ได้รับรางวัลเป็น Airtime @พลอยจ๋า จะติดต่อไปทาง PM อย่าลืมเช็คกันด้วยนะ

และนี่ก็คือโฉมหน้าผู้ได้รับรางวัลค่ะ สำหรับใครที่ยังไม่ได้รับรางวัลให้แจ้งวันและเวลาที่สะดวกมาทาง PM @MinnA+ ได้เลยจ้า(รับได้ถึง 25 ก.พ. 61 หากช้ากว่านี้จะถือว่าสละสิทธิ์ค่ะ)

เฉลยคำถาม PART1
1. ตัวละครหลักของ @Sigma เป็นอาชีพใดใน Class3 - Warlock

2. ตัวละครหลักของ @WhiteBearZ เป็นอาชีพใดใน Class3 - Mechanic

3. ตัวละครหลักของ @MinnA+ เป็นอาชีพใดใน Class3 - Genetic 

4. สิ่งใดไม่สามารถลด Fixed Cast Time ได้: Guarana Candy

5. มอนสเตอร์ใดต่อไปนี้มีธาตุที่แตกต่างจากตัวอื่น: Little Fatum(เป็นธาตุลม ตัวอื่นๆเป็นธาตุดิน)

6. เมืองใดไม่ได้อยู่ใน Jotunheim: Eclage

7. NPC ตัวใดที่ไม่ได้เป็นพวกเดียวกัน: Shay

8. จงเรียงเลเวลมอนสเตอร์ต่อไปนี้จากน้อยไปมาก: Poring lv.1 < Marin lv.37 < Mastering lv.42 < Stapo lv.95 < Magmaring lv.110

9. เมื่อคุณอยู่นอกเมือง คุณสามารถร่าย Increase Agi ใส่ใครได้บ้าง: พลอยจ๋าเป็น Wanderer ที่มี HP0

10. เมื่อหัก Blood Twig จะไม่มีโอกาสเจอมอนสเตอร์ตัวใด: Lord Knight Seyren

11. สถานที่ที่เป็น Dungeon Biolabs ที่จริงแล้วมีชื่อว่าอะไร Regenschirm Laboratory

12. เผ่า Raffle สามารถพบได้มากในเมืองใด Mora Village

13. เมืองใดที่คุณสามารถร่าย Aqua Benedicta ได้โดยไม่ต้องวางสกิล Deluge Rachel / Mora Village / Hugel / Comodo / Jawaii / Port Malaya / Brasilis / Dewata / Ayothaya ... (ในที่นี้หมายถึงมีพื้นน้ำให้เหยียบนั่นเอง)

14. รูปปั้นที่อยู่กลางเมือง Manuk เป็นรูปปั้นของใคร Hvergelmir/Hwergelmir 

15. Doyen Irene เป็นอะไรกับ Sarah Irene พ่อ

ขอบคุณที่เข้าร่วมกิจกรรมกับทาง prt.in.th นะคะ ไว้เจอกันใหม่โอกาสหน้าค่ะ หากมีความคิดเห็นหรืออยากแนะนำสำหรับกิจกรรมในครั้งต่อๆไปก็สามารถ Comment ไว้ได้ค่า :Emote_gawi:

แก้ไข โดย MinnA+
  • ถูกใจ 5
  • โหวต 1

เย้ ได้รางวัลด้วย ขอบคุณครับ

จะได้ลองเล่น Asgard สักที ปกติเล่นแต่ Revo 

มีอะไรแนะนำได้เลยนะครับ ^^

• โหวต 2

ง่า เราไปไม่ทันถ่ายรูป ขอบคุณทีมงานสำหรับกิจกรรม และของรางวัลนะครับ ^^:Awsm:

16 นาที ที่ผ่านมา, Sky Afterrain said:

เย้ ได้รางวัลด้วย ขอบคุณครับ

จะได้ลองเล่น Asgard สักที ปกติเล่นแต่ Revo 

มีอะไรแนะนำได้เลยนะครับ ^^

มาลองเลยครับ ชิลล์ดีครับ แต่ผมไม่มีไรแนะนำนะ ตอนนี้ยังคง งงๆอยู่ อิอิ

แอด @MinnA+ กับแอด @พลอยจ๋า สามารถเปลี่ยนอาชีพเป็น Assassin ได้เวลามีจิตสังหารครับ

ไม่มี Arch Bishop ในทีมเลยรึเนี่ย...

23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, MinnA+ said:

1. ตัวละครหลักของ @Sigma เป็นอาชีพใดใน Class3 - Warlock

ไม่ได้เข้ามานาน ไม่ทันได้ตอบ 555 กะจะตอบข้อนี้ซะหน่อย