Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Zyren

[Dungeon] Nameless Island

Recommended Posts

ด้วยความหวัง ตั้งใจทำทั้งคืน คูเซ เวล 93 สายโฮลี่ ทำเสร็จ มาลุยจริง สู้ไม่ไหว !!! 

น้ำตาจะไหล -_-, 

ขอคำแนะนำของสวมใส่ และอาวุธทีครับ

ปล.ผมใช้เซ็ต ที่แทงอนูบิส อ่ะครับ ลงไป

แก้ไข โดย ยามหลับ ยามนอน

ขอสอบถามหน่อยนะครับ ถ้าตัวละครเดินเควส ราเชลแล้ว เควสข้อไหนที่จำเป็นต้องทำเพิ่มบ้างครับ

1. [Nameless] คำสาปจากเจ้าแห่งปิศาจ

2. [Rachel] The Wicked Delivery

3.[Rachel] Rachel Sanctuary Part I & Part II

4. [Nameless] ช่วย Karyn ตามหาน้องสาว

23 นาที ที่ผ่านมา, หนมปัง สังขยา said:

ขอสอบถามหน่อยนะครับ ถ้าตัวละครเดินเควส ราเชลแล้ว เควสข้อไหนที่จำเป็นต้องทำเพิ่มบ้างครับ

1. [Nameless] คำสาปจากเจ้าแห่งปิศาจ

2. [Rachel] The Wicked Delivery

3.[Rachel] Rachel Sanctuary Part I & Part II

4. [Nameless] ช่วย Karyn ตามหาน้องสาว

มันต้องทำให้ครบทุกอันเลยอ่ะครับ

• ถูกใจ 1

ยามหลับ ยามนอน อ่อ เข้าใจละ ขอบคุณมากๆครับบบ                                                                                                                            

On 4/30/2019 at 4:14 AM, ยามหลับ ยามนอน said:

ด้วยความหวัง ตั้งใจทำทั้งคืน คูเซ เวล 93 สายโฮลี่ ทำเสร็จ มาลุยจริง สู้ไม่ไหว !!! 

น้ำตาจะไหล -_-, 

ขอคำแนะนำของสวมใส่ และอาวุธทีครับ

ปล.ผมใช้เซ็ต ที่แทงอนูบิส อ่ะครับ ลงไป

On 12/14/2017 at 11:07 PM, Zyren said:

6. ไปที่เมือง Rachel ให้เราเข้าไปในร้านอาหารบริเวณด้านบน NPC Zonda Agency Employee (บริเวณพิกัด 115, 147) เข้าไปแล้ว ให้เราเดินเข้าห้องทางด้านซ้าย และคุยกับ Waiter เลือกตอบ ข้าต้องการสั่งอาหาร

ดูเหมือนว่าถ้าไม่มีเงินก็สั่งอาหารได้ บริกรเซิฟให้แต่เราจะไม่ได้อาหาร ทั้งที่พูดเหมือนกรณีมีเงินแท้ ๆ ... งง 555+

On 12/14/2017 at 11:07 PM, Zyren said:

19. ไปที่ชั้น 3 พิกัดที่ 231, 232 (บริเวณขวาบนของแมพ) เราจะพบศพๆหนึ่ง ให้เรา แตะเขา

K1fmum2anaxRYR7B69qfUtUxvcQzJvlSoOSIRhX8

20. ทันทีที่แตะ ศพนั้นจะกลายเป็น Monster ให้เรากำจัดมัน เมื่อกำจัดแล้วให้เราตรวจสอบที่ศพอีกครั้ง เราจะได้รับ Token of King

__7Ck8EM5_s3uRHLtw9ai4Gr1N7FGKM3WgCqSJFz

ถ้าไม่กำจัดมัน ศพจะไม่โผล่มาให้คนถัดไปใช่ไหมครับ (ถ้าผมเอาสตอกเกอร์อุ้มมันไปที่อื่น คนถัดไปก็ทำไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องไปหาว่ามันไปอยู่ที่ไหน :Ggg:)

แก้ไข โดย uesdtosignin

รบกวนสอบถามครับ

8. ให้เราไปที่เมือง Veins เข้าไปในบ้านบริเวณพิกัด 88, 170

8.1 เข้าไปแล้วให้เราเดินตรงเข้าไปคุยกับ Magistrate ก่อน

8.2 จากนั้นเดินกลับมาคุยกับ Soldier ที่อยู่ตรงประตู (หน้าวาร์ป)

8.3 และให้กลับมาคุยกับ Magistrate อีกครั้ง เขาจะไม่ยอมให้ข้อมูลกับเราจนกว่าเราจะมีคำอนุญาต/คำสั่งจากเจ้าหน้าที่มาเท่านั้น

ทำตรงนี้ผ่านละ

แต่พอมาคุยขั้นตอนที่ 9. ไปที่วิหารเมือง Rachel คุยกับ High Priest Zhed เลือกตอบ เกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้นใน Veins.. เขาจะแนะนำให้เราไปหา High Priestess Niren

** ตอนไปคุยกับ ** High Priest Zhed ไม่มีหัวข้อ ให้เลือกตอบ เกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้นใน Veins.. เขาจะแนะนำให้เราไปหา High Priestess Niren2bd20146b6e4043ba36a5c14c17c27d1.jpg