Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Zyren

[Dungeon] Nameless Island

Recommended Posts

Nameless Island

เงื่อนไข : Base Lv. 80 ขึ้นไป และผ่านการทำเควสต่างๆ ดังนี้

[Nameless] คำสาปจากเจ้าแห่งปิศาจ

[Rachel] The Wicked Delivery

[Rachel] Rachel Sanctuary Part I & Part II

[Nameless] ช่วย Karyn ตามหาน้องสาว

สิ่งที่ได้รับ : Base EXP 100,000 (Revo น่าจะได้ 50,000 ได้เท่าไหร่คอนเฟิร์มทีนะคะ) และสามารถเดินทางไปยัง Nameless Island ได้

ถ้าทำเควสแล้วติดที่ขั้นตอนไหน อาจเป็นเพราะทำข้ามขั้นตอน หรือคุยไม่ครบ (บางตัวต้องคุยสองครั้ง)

แนะนำให้ย้อนกลับไปทำข้อก่อนหน้านั้นใหม่นะคะ

1. ให้เราโดยสารเรือบินจากเมือง Izlude (บริเวณพิกัด 203, 55)

2. พอเราขึ้นเรือบินแล้ว ให้เราเดินเข้าห้องทางขวามือ เมื่อเข้ามาแล้วให้เดินไปที่บริเวณบันได Agent จะปรากฏตัวขึ้น แล้วบอกให้เราไปพบกับ Priest Bampee

3. ไปคุยกับ Priest Bampee ที่โบสถ์เมือง Prontera เขาจะให้เราช่วยตามหาคน โดยให้เราไปหาข้อมูลที่เมือง Comodo

4. เข้าไปในคาสิโนที่เมือง Comodo บริเวณพิกัดที่ 140, 144 เมื่อเข้ามาแล้วให้เดินตรงไปข้างล่างบริเวณโต๊ะไพ่ บริเวณพิกัด 174, 90 ให้เราคุยกับ Ordinary Man เมื่อคุยกับเขา เขาจะวาร์ปพาเราแอบคุยตรงมุมนึงของห้อง และให้ข้อมูลเรื่องดินแดนตะวันตก

5. กลับไปคุยกับ Priest Bampee ให้เราคุยกับเขา 2 ครั้ง เลือกตอบ ตกลง

6. ไปที่เมือง Rachel ให้เราเข้าไปในร้านอาหารบริเวณด้านบน NPC Zonda Agency Employee (บริเวณพิกัด 115, 147) เข้าไปแล้ว ให้เราเดินเข้าห้องทางด้านซ้าย และคุยกับ Waiter เลือกตอบ ข้าต้องการสั่งอาหาร

7. พอสั่งอาหารแล้ว เราจะถูกย้ายเข้าไปนั่งที่โต๊ะอาหารโดยอัตโนมัติ ขณะที่รออาหารอยู่ เราจะได้แอบฟังโต๊ะข้างๆคุยกัน

8. ให้เราไปที่เมือง Veins เข้าไปในบ้านบริเวณพิกัด 88, 170

8.1 เข้าไปแล้วให้เราเดินตรงเข้าไปคุยกับ Magistrate ก่อน

8.2 จากนั้นเดินกลับมาคุยกับ Soldier ที่อยู่ตรงประตู (หน้าวาร์ป)

8.3 และให้กลับมาคุยกับ Magistrate อีกครั้ง เขาจะไม่ยอมให้ข้อมูลกับเราจนกว่าเราจะมีคำอนุญาต/คำสั่งจากเจ้าหน้าที่มาเท่านั้น

9. ไปที่วิหารเมือง Rachel คุยกับ High Priest Zhed เลือกตอบ เกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้นใน Veins.. เขาจะแนะนำให้เราไปหา High Priestess Niren

10. ออกมานอกวิหาร ไปบริเวณพิกัด 166, 57 คุยกับ High Priestess Niren เลือกตอบ ถามเกี่ยวกับพวกลักลอบขนของที่ Veins > ตกลง

11. ไปคุยกับ Magistrate ที่เมือง Veins อีกครั้ง คราวนี้เขาจะให้ข้อมูลเรื่องการสืบสวนกับเรา

12. ไปที่บาร์ในเมือง Veins บริเวณพิกัด 149, 217 เมื่อเช้ามาแล้วให้เราคุยกับ Drunkard เขาจะพูดถึงคนที่หลบหนีออกทะเลด้วยเรือประมง

13.ให้เราไปหา Karyn ในเมือง Veins บริเวณพิกัด 326, 185 เพื่อขอยืมเรือ

14. ออกไปที่แมพข้างล่างนอกเมือง บริเวณพิกัด ve_fild07 127, 131 เราจะเจอเรือประมงลำหนึ่ง เมื่อเราคุยที่เรือ Larjes จะโผล่มา ให้เราคุยกับเขาและเลือกตอบ ได้ ข้าพร้อมแล้ว เขาจะช่วยพาเราเดินทางไป Nameless Island

15. เราจะถูกพามาที่ Nameless Island ให้เดินไปบริเวณพิกัด 128, 208 เราจะเจอ Dead Crow ให้เราคุยและเลือกตอบ ลองสำรวจ ทันทีที่เราสำรวจซากอีกา เราจะถูกทำให้หมดสติ

16. เราจะถูกวาร์ปมาที่บ้านหลังหนึ่ง Larjes จะทักเรา แล้วอยู่ดีๆ ก็จะมี Monster โผล่ขึ้นมา ให้เรากำจัดมัน (ต้องเดินออกนอกห้องนอนก่อน ถึงจะโจมตีได้)

ถ้าฆ่าไม่ได้ หรือโดนตบตาย ก็สามารถกลับมาฆ่า Monster ใหม่ได้อีกครั้ง โดยเข้าไปในบ้านบริเวณพิกัด nameless_i 168, 255 ค่ะ

17. พอฆ่า Monster ได้แล้ว ให้เราออกนอกบ้านนั้น เมื่อออกมาจะพบว่าแมพข้างนอกเปลี่ยนไปแล้ว 

หลังจากขั้นตอนนี้เราสามารถเดินทางมา Nameless Island และลงดันเจี้ยนได้ตลอดแล้วค่ะ จะเลือกทำเควสต่อ หรือหยุดทำเลยก็ได้ 

18. ให้เราเข้าดันเจี้ยน (พิกัดที่ 160, 184) และขึ้นไปที่ชั้น 2 พิกัดที่ 222, 70 ให้เราตรวจสอบ Books บริเวณนั้น เราจะได้รับ Research Note 1 ea

19. ไปที่ชั้น 3 พิกัดที่ 231, 232 (บริเวณขวาบนของแมพ) เราจะพบศพๆหนึ่ง ให้เรา แตะเขา

20. ทันทีที่แตะ ศพนั้นจะกลายเป็น Monster ให้เรากำจัดมัน เมื่อกำจัดแล้วให้เราตรวจสอบที่ศพอีกครั้ง เราจะได้รับ Token of King

21. กลับไปหา Larjes ที่ท่าเรือ เราจะได้รับ Base EXP 100,000 เป็นอันจบเควสค่ะ :emo37:

ในครั้งต่อๆไปสามารถเดินทางไป Nameless Island ได้ด้วยการนั่งเรือของ Larjes ที่แมพล่างเมือง Veins ค่ะ :Emote_gawi:

:Lov: ถ้าภาพในกระทู้หาย, ไม่ขึ้น หรือขาดตกบกพร่องอะไรไป รบกวน PM บอกด้วยนะคะ :Lov:

แก้ไข โดย Zyren
แก้รูปหาย
  • โหวต 3

ผมเดินเควสต่อไม่ได้ ติดตรงขั้นตอนที่8

คือคุยไปคุยมาตอนคุยกับ Magistrate ผมไปตอบถามอันที่2 อ่ะ แล้วก็ไปต่อไม่ได้เลย ทำไงดีครับ:emo18:

ผมเผลอขาย Token of King อันนี้ไปอะครับไม่เป็นไรใช่ไหมครับ

8 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Mike Mike said:

ผมเผลอขาย Token of King อันนี้ไปอะครับไม่เป็นไรใช่ไหมครับ

ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ

ได้ส่งเควสกับ Larjes ตอนจบหรือยังคะ

10 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Anselmorex Devilmen said:

ขั้นตอนนี้จะเดินวนไปมาค่ะ ลองคุยให้ครบทุกตัวในห้องนั้นอีกรอบนะคะ Magistrate ก่อน >> คุยกับยามหน้าประตู >> Magistrate อีกรอบ 

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยน ลองทำขั้นต่อไปเลยค่ะ ไปหา High Priest Zhed

8. ให้เราไปที่เมือง Veins เข้าไปในบ้านบริเวณพิกัด 88, 170

8.1 เข้าไปแล้วให้เราเดินตรงเข้าไปคุยกับ Magistrate ก่อน

8.2 จากนั้นเดินกลับมาคุยกับ Soldier ที่อยู่ตรงประตู (หน้าวาร์ป)

8.3 และให้กลับมาคุยกับ Magistrate อีกครั้ง เขาจะไม่ยอมให้ข้อมูลกับเราจนกว่าเราจะมีคำอนุญาต/คำสั่งจากเจ้าหน้าที่มาเท่านั้น

ผมเอาพรีสเดินตามคูเข้าไปในเรือแล้วมี NPC ออกมาแต่ผผมกดจอพรีสไม่ทันเพราะคิดว่ามันจะออกมาอีกรอบทำไงดีครับเดินเควสต่อไม่ได้เลย

17 นาที ที่ผ่านมา, สุภเวช เริ่มกลาง said:

ผมเอาพรีสเดินตามคูเข้าไปในเรือแล้วมี NPC ออกมาแต่ผผมกดจอพรีสไม่ทันเพราะคิดว่ามันจะออกมาอีกรอบทำไงดีครับเดินเควสต่อไม่ได้เลย

คูกับพรีสก็ทำพร้อมกันหรือเปล่าคะ และทำเควสทางผ่านทั้งหมดแล้ว จนทำเควสนั่งเรือ พรีสก็ต้องคุยกับnpcเข้าไปได้นะคะ 

แก้ไข โดย Aminami.

ผมตายตอนสู้กับมอนตอนสุดท้ายแล้วพอกับมาใหม่เข้าไปอีกไม่ได้ต้องแก้ตรงไหนคัปหรือต้องเริ่มใหม่หมดเรย รบกวนทีคัป

1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, จารึก พงษ์สุวรรรณ said:

ผมตายตอนสู้กับมอนตอนสุดท้ายแล้วพอกับมาใหม่เข้าไปอีกไม่ได้ต้องแก้ตรงไหนคัปหรือต้องเริ่มใหม่หมดเรย รบกวนทีคัป

ปกติถ้าตายตอนฆ่ามอนเควส ให้นั่งเรือจาก Veins มาใหม่ จะกลับเข้าบ้านได้นะคะ

ไปถูกหลังหรือเปล่าคะ?? ลองเช็คดูอีกทีค่ะ

ถ้าไม่ได้จริงๆลองติดต่อ Live Chat

On 12/14/2017 at 11:07 PM, Zyren said:

ถ้าฆ่าไม่ได้ หรือโดนตบตาย ก็สามารถกลับมาฆ่า Monster ใหม่ได้อีกครั้ง โดยเข้าไปในบ้านบริเวณพิกัด nameless_i 168, 255 ค่ะ

_ys6mgNdV7Y584CEVgAsGWEpECrrdbU31QwNLINS

5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Aminami. said:

คูกับพรีสก็ทำพร้อมกันหรือเปล่าคะ และทำเควสทางผ่านทั้งหมดแล้ว จนทำเควสนั่งเรือ พรีสก็ต้องคุยกับnpcเข้าไปได้นะคะ 

ทำพร้อมกันเลยค้าบ เอาเดินมาด้วยกัน พรีสเดินตาม มันขึ้นตกลงหน้าจอคูแต่พรีสไม่ขึ้นเลยอ่ะครับ ตอน NPC ขึ้นมา พรีสเดินตามคูอยู่ พอคูกดตกลง NPC หายแต่จอพรีสไม่ขึ้นให้กดไรเลยอ่ะครับ ต้องแกยังไงดีครับTTแงงง

3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Zyren said:

ปกติถ้าตายตอนฆ่ามอนเควส ให้นั่งเรือจาก Veins มาใหม่ จะกลับเข้าบ้านได้นะคะ

ไปถูกหลังหรือเปล่าคะ?? ลองเช็คดูอีกทีค่ะ

ถ้าไม่ได้จริงๆลองติดต่อ Live Chat