Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

พลอยจ๋า

[เควสกิจกรรมวันฮาโลวีน 2017] Halloween Night แจ็คกับแมวผีที่หายไป !!

Recommended Posts

4 นาที ที่ผ่านมา, HoIyLoIl1p0p said:

ขอถามหน่อยจ้า คือถ้าเคยทำของปีก่อนแล้วต้องเริ่มทำใหม่อีกรอบหมดเลยรึปล่าว หรือสามารถข้ามสเต็ปไปที่ขั้นตอนอื่นได้เลย (แมวเก่ากะแมวใหม่ไม่เกี่ยวข้องกันชิมิ ><)

อีกข้อคือถ้าลบตัวที่เคยทำเควสไปแล้วต้องเดินเควสใหม่หมดเลยใช่ป่ะจ๊ะ

ข้อแรก ตามที่พี่ Minky Momo บอกเลยค่ะ แฮร่ ขอบคุณค่ะ

แมวเก่ากับแมวใหม่(จริงๆ ต้องเรียก หมาใหม่ กลายร่างได้แรงมากค่ะ 555) ก็คือ เอาแมวเก่า ไปทำเควสพัฒนาเป็นหมากระดูก แต่ถ้ากลายร่างไปแล้วกลับไปเป็นแมวไม่ได้ละนะ

แต่ถ้าลบตัวที่ทำเควสปีที่แล้วไปแล้ว ตัวใหม่ทำเควสตั้งแต่แรกที่เป็นของเก่าเลยได้ค่ะ

คอส และสัตว์เลี้ยง ไม่มีคุณสมบัติใดๆ  

11 นาที ที่ผ่านมา, One2Kill said:

หมายถึงอันที่มันครอบหัวแล้วแปลงร่างเป็นแจ๊กอะครับ

ออ แบบใหม่แต่ไม่มีคุณสมบัติ

เอ๊ยยย เทอ เราไปเช็คมาแล้ว เขาบอกว่าไม่ได้คอสหัวฟักทองอันเดิม จะได้เป็นคอสอันใหม่หัวหมุนๆ เลย

ขอบใจนะจ๊ะที่ทัก เราแก้ก่อน 5555

1 นาที ที่ผ่านมา, พลอยจ๋า said:

เอ๊ยยย เทอ เราไปเช็คมาแล้ว เขาบอกว่าไม่ได้คอสหัวฟักทองอันเดิม จะได้เป็นคอสอันใหม่หัวหมุนๆ เลย

ขอบใจนะจ๊ะที่ทัก เราแก้ก่อน 5555

:Ggg:

30 นาที ที่ผ่านมา, พลอยจ๋า said:

ตัว Skelion นี่ไม่ได้มีคุณสมบัติอะไรนะคะ (เขียนไว้ด้านบนแล้ว)

แมวกระดูก มันเคยทำให้ ปั๊มปลาแรงขึ้นในช่วงเทศกาลฮาโลวีนเมื่อปีที่แล้ว แต่ปีนี้มันไม่ได้เพิ่มคุณสมบัตินี้กลับมาแล้ว ก็เท่ากับ ไม่มีคุณสมบัติพิเศษอะไรเหมือนกันค่ะ

ออ ครับ ขอบคุนมากครับ "เอาไว้เท่ เฉยๆ / เซง น่าจะมี พิเศษๆ บ้างเนอะ 

ขอบคุณแอดมิน @MinkyMoMo และ @พลอยจ๋า สำหรับคำตอบจ้า

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะต้องเดินใหม่ทั้งหมด เพราะปีก่อนเหมือนมีคนทำแมวหายเยอะเพราะมันหิวไวมาก :Heh: ถ้าข้ามได้คนที่ทำแมวกลับนิฟไปคงร้องไห้แย่

อีก 1 คำถามจ้า ไอเท็ม Black Fur นี่หาได้ที่ นิฟ2ที่เดียวเลยเหรอ ตี Runaway Jakk แม็พอื่นไม่ดรอปให้เหรอ ดูโหดสำหรับพรีสและสายซัพต่างๆจัง :Panic:

11 นาที ที่ผ่านมา, HoIyLoIl1p0p said:

ขอบคุณแอดมิน @MinkyMoMo และ @พลอยจ๋า สำหรับคำตอบจ้า

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะต้องเดินใหม่ทั้งหมด เพราะปีก่อนเหมือนมีคนทำแมวหายเยอะเพราะมันหิวไวมาก :Heh: ถ้าข้ามได้คนที่ทำแมวกลับนิฟไปคงร้องไห้แย่

อีก 1 คำถามจ้า ไอเท็ม Black Fur นี่หาได้ที่ นิฟ2ที่เดียวเลยเหรอ ตี Runaway Jakk แม็พอื่นไม่ดรอปให้เหรอ ดูโหดสำหรับพรีสและสายซัพต่างๆจัง :Panic:

เอาจากที่ทีมงานพลอยไปลองมานะ จริงๆ ตีมอนแมพไหนก็ได้หลังจากรับเควสนี้ มันก็มีโอกาสได้ Black Fur เหมือนกันนะ แต่ถ้าเป็นตัว Runaway Jack มันจะมีโอกาสได้มากกว่ามอนทั่วๆ ไปนิดหน่อย

แต่เห็น exe ลงข่าวว่าเฉพาะแมพนิฟเฮมนี่พลอยก็งงเหมือนกัน :Heh:

ตัวที่ทำเควสครั้งที่แล้วก็ต้องเริ่มใหม่หมดเลยครับ เป็นเควสที่น่ารำคาญตรงที่ต้องหาของจากแจ็คนี่แหละ

มอนมีน้อย ดรอบของยาก และใช้จำนวนของเยอะ EXE น่าจะเพิ่มจำนวนแจ็คหน่อยนะ...

เปลี่ยน แมว กลายเป็น หมา  

ข้าม สปีชี่ สุดๆ 555+

เว็บหลักไม่เปิดเผยข้อมูลเควสก็ดีแล้ว

...

พอเปิดเผยข้อมูลแล้วชอบมั่ว 

แก้ไข โดย WhiteBearZ
  • ถูกใจ 1

งงเคสวมาเลยสับไปสับมาเรียงเคสวดีๆๆหน่อยสิครับของปีนี้ขอปีที่แล้วแล้วต้องทำอันไหนกันก่อน