Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Juno Library

เควสลง Kiel Hyre Dungeon

Recommended Posts

Kiel ในดันตอนทำเควส เลือดบอสประมาณ 400k+ (ดูจากที่ให้ม๋องต่อย ต๋อยหมัดละ 130k 4หมัด)

แอสคริ ตีไม่เข้า จะตีไม่โดนบอส ตีบอสไม่ติดคริเลย  ทั้งที่ แอสค่าคริอยู่ที่ 53 (กินยาคริแคชมา)

บอส flee สูงมาก แต่เวทเข้าทุกดอก

จากที่ลองมา ห้องบอส  ต่อให้เข้าไปพร้อมกันทั้งตี้ คนที่เปิดประตูจะได้เควสไปคนเดียว คนอื่นที่เข้ามาจะถือว่าเข้ามาช่วยฆ่าเฉยๆ

แก้ไข โดย L ComSci Ictm

ผลคือ ทิ้งKiel แม่..งเดินเล่นไว้นั่นแหละ  โร๊ค90 โบที่ละ 1500 อาหาร+ปั๊มที่แจกมา เกลี้ยงเยสโด้ๆๆๆๆๆ

On 9/23/2017 at 10:15 AM, Dejiko said:

3. ตายแล้วเข้าไปใหม่ได้ครับได้แหวนเลย

3. หมายถึงถ้าผมเอาพรีสไปให้ถูกมันฆ่าแล้วผมตายเข้าไปรอบสอง ก็จะได้แหวนเลยเหรอครับ
ถ้าแบบนี้ก็น่าสนใจมาก ผมเอาพรีสเข้าไปบัฟเพื่อนๆได้แล้ว

2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Peterone_Z said:

3. หมายถึงถ้าผมเอาพรีสไปให้ถูกมันฆ่าแล้วผมตายเข้าไปรอบสอง ก็จะได้แหวนเลยเหรอครับ
ถ้าแบบนี้ก็น่าสนใจมาก ผมเอาพรีสเข้าไปบัฟเพื่อนๆได้แล้ว

ครับแต่ต้องหา Black key มาเปิดประตูใหม่ ประตูไหนไม่ได้ใช้ black key เปิดเข้าไปได้เลย

On 21/9/2560 at 7:32 PM, Dejiko said:

เสริมนิดประตูสุดท้ายที่ใช้ Black Keycard ต้องมี Black Keycard 2ea มันถึงจะยอมคุยน่ะครับ

On 9/28/2017 at 4:19 PM, Dejiko said:

ครับแต่ต้องหา Black key มาเปิดประตูใหม่ ประตูไหนไม่ได้ใช้ black key เปิดเข้าไปได้เลย

ขอบคุณคร๊าบบ

มี trick หา black key มันมีด่านนึงใช้ 2 อัน ถ้าเราหาจากด่านนั้นมอน 4 ตัว ผมเอา bs ลงไปแม้จะ hammerfall ยังตายรัวๆ ทางที่ดีหา blavk key จากด่านแรกตุนไว้เลยครับ เพราะมอนมีแค่ 2 ตัว

ส่วนบอสถ้าเราแพ้แล้วเข้าไปใหม่คุยกับมัน มันให้ผ่านเลยครับ ตอนแรกผมลองสู้ หมดไวท์ไป 400 กวาาขวดก็เลยปล่อยตายยอมดีกว่า

• ถูกใจ 1
  • โหวต 1

3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Noo-Ping Kritsada said:

มี trick หา black key มันมีด่านนึงใช้ 2 อัน ถ้าเราหาจากด่านนั้นมอน 4 ตัว ผมเอา bs ลงไปแม้จะ hammerfall ยังตายรัวๆ ทางที่ดีหา blavk key จากด่านแรกตุนไว้เลยครับ เพราะมอนมีแค่ 2 ตัว

ส่วนบอสถ้าเราแพ้แล้วเข้าไปใหม่คุยกับมัน มันให้ผ่านเลยครับ ตอนแรกผมลองสู้ หมดไวท์ไป 400 กวาาขวดก็เลยปล่อยตายยอมดีกว่า

ใช่ครับ เมื่อกี้มาอ่านเจอพแดี เลยลองกลับเข้าไปคุยใหม่ เออ ผ่านจริงๆ ไม่ต้องสู้กับบอสรอบ 2 แต่ระหว่างทางจะไปห้องบอสยังต้องสู้กับมอนและเก็บ black key อยู่

ตอนแรกผมก็สู้ไม่ผ่าน หมดยาไปเยอะ ตายไปหลายรอบ แต่ฆ่าบอสได้นะ แต่สงสัยจะเวลาเกิน หลังฆ่าบอสตาย เลยกดรีบๆคุยกลัวไม่ทันเวลา และไม่ได้อ่านด้วยตอนนั้น ปรากฎว่าเด้งออกมานอกห้องเฉย เลยคิดว่าน่าจะใช้เวลาเกินอ่ะ

แต่ตอนนี้ผ่านเรียบร้อยแบบที่เมนท์บนบอกไว้ ขอบคุณมากเลยครับ ไม่งั้นผมคงไม่ได้กลับเข้าไปคุยแล้วเนี่ย เพราะตัดใจไปแล้ว

Part 1
ตอนที่ 23 อะครับ
ผมได้ Yellow Key มาแล้ว แต่พอคุยกับตู้ยามันไม่คุยด้วยอะครับ มันบอกว่า "ชั้นวางยานี่ มีขวดทสีหลายอย่างที่นำมาเติมได้ มียาชนิดไหนบ้าง ที่สามารถเจอได้ในนี้?" ทำไงต่อดีอะครับ