Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

~ชัก~ก่า~แด้ว~

[Quest] เมล่อนนั่น...เดี๋ยวข้าจะหั่นให้เอง 1-15 มิ.ย 2560

Recommended Posts

On 2/6/2560 at 9:33 AM, Exsodus said:

หมวกคอสกลายเป็นหมวกธรรมดา และพอหมดวันที่ 15 ก็กลายเป็นหมวกขยะทันที

เปลี่ยนหมวกคอสเป็นหมวกธรรมดาคิดได้ไง ไม่รู้ผู้บริหารเกมส์นี้เค้ามีแนวคิดแบบไหน

แต่ที่แน่ๆ ตั้งแต่เปิดเซิร์ฟเวอร์มาจนถึงวันนี้แนวทางการบริหารเหมือนพยายามไล่คนที่

ชอบเกมส์นี้ให้เลิกเล่นมากขึ้นเรื่อยๆทุกวันแฮะ...

นี่ถ้าเมล่อนเป็นหมวกคอสจะบ่นว่า "ทำไมไม่สวยเลย เพราะฟรีสินะ  อยากได้สวยๆต้องจ่ายเงินสินะ exeหิวเงิน บลาๆๆๆ"   อีกปะ

คือขอแค่ให้ได้แซะ exe ว่างั้น   น่ามคาน ท่ดๆ

(คือส่วนตัวก็อยากให้เป็นคอส  แต่ไม่ได้คอสก็ไม่เห็นเป็นไรปะ  มีกิจกรรมมาก็ดีใจละ เควสก็โคตรง่าย)

แก้ไข โดย komokorov

Spoiler
1 ชั่วโมงที่ผ่านมา, komokorov said:

นี่ถ้าเมล่อนเป็นหมวกคอสจะบ่นว่า "ทำไมไม่สวยเลย เพราะฟรีสินะ  อยากได้สวยๆต้องจ่ายเงินสินะ exeหิวเงิน บลาๆๆๆ"   อีกปะ

คือขอแค่ให้ได้แซะ exe ว่างั้น   น่ามคาน ท่ดๆ

(คือส่วนตัวก็อยากให้เป็นคอส  แต่ไม่ได้คอสก็ไม่เห็นเป็นไรปะ  มีกิจกรรมมาก็ดีใจละ เควสก็โคตรง่าย)

เป็นหมวกคอสแล้วผมจะบ่นทำไมครับ ที่บ่นเพราะของ Asgard เป็นหมวกคอส พอลง Revo

ดันกลายเป็นหมวกธรรมดา พวกอ่านไม่ได้ศัพท์แล้วแปลความหมายไปมั่วๆนี่ก็น่ารำคาญมากครับ

27 นาที ที่ผ่านมา, Natthaphong Thungsuk said:

ได้ Sweetie Skin มา มันทำไรได้ครับ 

10อันเเลกนํ้าเมล่อนได้1แก้วครับ

5 นาที ที่ผ่านมา, Mystogun said:

10อันเเลกนํ้าเมล่อนได้1แก้วครับ

น้ำเมล่อน hp/sp10 ใช่มั้ยครับ

ไม่ใช่ Full Hp/SP หรอ

Just now, Natthaphong Thungsuk said:

น้ำเมล่อน hp/sp10 ใช่มั้ยครับ

ไม่ใช่ Full Hp/SP หรอ

รู้สึกว่าจะ5/5นะครับไม่ใช่อัน10/10

22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Exsodus said:
  Spoiler

เป็นหมวกคอสแล้วผมจะบ่นทำไมครับ ที่บ่นเพราะของ Asgard เป็นหมวกคอส พอลง Revo

ดันกลายเป็นหมวกธรรมดา พวกอ่านไม่ได้ศัพท์แล้วแปลความหมายไปมั่วๆนี่ก็น่ารำคาญมากครับ

โทดที เห็นเด็กขี้บ่นแล้วหงุดหงิด  ผู้บริหารนี่แย่จริงๆ คิดยังไงไม่ทำหมวกคอสลงrevo เนี่ยย

เพิ่งจะรู้ว่ามัน ไม่ใช่ Costume เสียเวลาทำเควสจริงๆ เห็นใน Asgard เขาเป็นCostume น่ะ แต่ revo ไม่เป็นซ่ะงั้น หวงหมวก Costume ไรนักหนาหนอท่านผู้บริหาร....ค.......

ที่ผมมองคือใจที่ไม่กว้างพอของ exe

หมวกจะคอสหรือไม่ก็ช่างมันเถอะ

แต่ของที่ฟื้นพลังทั้งหมดของเควสเมล่อน

หลังวันที 15/6/60 มันเอาออกหมด

คือไร !!! จะทำไว้ตุนเก็บเลเวลก็ไม่ได้

กลัว อีลิท บูล ขายไม่ออกเหรอ

หรือกลัวสลิมของอัลเคมิสขายไม่ได้

หรือกลัวผู้เล่นจะสบาย(กระเป๋า)เกินไป

24 นาที ที่ผ่านมา, Serasblue said:

ที่ผมมองคือใจที่ไม่กว้างพอของ exe

หมวกจะคอสหรือไม่ก็ช่างมันเถอะ

แต่ของที่ฟื้นพลังทั้งหมดของเควสเมล่อน

หลังวันที 15/6/60 มันเอาออกหมด

คือไร !!! จะทำไว้ตุนเก็บเลเวลก็ไม่ได้

กลัว อีลิท บูล ขายไม่ออกเหรอ

หรือกลัวสลิมของอัลเคมิสขายไม่ได้

หรือกลัวผู้เล่นจะสบาย(กระเป๋า)เกินไป

คือ เควสนี้เค้าเอามาจาก KRO ซึ่งเควสมันหมดวันที่ 7 ซึ่งก็คือพรุ่งนี้

ผมอ่านในแพทช์โน้ต เค้าก็เขียนว่า จะลบไอเท็มทั้งหมดที่เกี่ยวกับเควสเมล่อนออกตอนปิดปรับปรุง

ยกเว้นคอสเมล่อนที่เอาออกแค่คุณสมบัติ

ดังนั้น ผมว่าจะปิดหูปิดตาด่า exe อย่างเดียวผมว่าไม่ถูกนะ

ไอเรื่องที่ exe แก้เองจริงๆ ก็คือแก้คอสเมล่อนในรีโวเป็นหมวกธรรมดา

แก้ไข โดย Sigma

ตอนนี้ ของคอส ของทอง เป็นของพรีเมี่ยมใน sv.revo ครับ  ไม่ปล่อยออกมาง่าย ๆ ซักกะอย่าง  ดูได้จากค่าทำ+ของที่ต้องใช้

ส่วนของฟื้นพลังนี่  ตามนั้นครับ EXE รักษาสมดุล? ระหว่างสายฟรีกับสายเติมเงิน  ถ้า EXE ใจกว้างอาจจะเพิ่มจาก 2 เป็น 4 สัปดาห์
แต่ไม่มีทางให้เก็บตลอดไปแน่ ๆ ครับ คุณสมบัติมันดีเกินไป  แถมฟาร์มง่าย  เป็นผมผมก็ไม่ให้เก็บตลอดไป