Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Sign in to follow this  
MinkyMoMo

[Extended Class] การเปลี่ยนอาชีพ Taekwondo

Recommended Posts

[Extended Class] Taekwondo

เงื่อนไขการเปลี่ยนอาชีพ

- ต้องเป็น Novice เท่านั้น

- Job Level 10 และกดอัพสกิลให้หมดทุก Point

ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ

1. ไปที่ Payon และคุยกับ NPC ที่ชื่อ Bong Hwang (พิกัด 158, 140) เขาจะถามว่าเราต้องการเข้าร่วมการฝึกของเขามั้ย ให้เราตอบว่า “ข้าต้องการที่จะเข้าร่วม”

เขาจะบอกให้เรากลับมาอีกครั้งเมื่อเราแข็งแกร่งกว่านี้ ซึ่งเราจะต้องไปเก็บเลเวลเพิ่มอีก 1 เลเวล

เช่น ตอนไปคุย Novice มี Base Lv. 12 เราก็ต้องไปเก็บเพิ่มเป็น 13

***ถ้าเรามี Base Lv. 20 ขึ้นไป จะไม่ต้องไปเก็บเลเวลเพิ่มค่ะ สามารถเริ่มทำต่อตามข้อ 2. ได้เลย

2. เมื่อเรากลับมาคุยกับ Bong Hwang อีกครั้ง เขาจะถามทดสอบสภาพจิตใจของเราโดยถามคำถาม 2 ข้อ ให้เราตอบดังนี้

ข้อ 1 ระหว่างเวลาแห่งความยากลำบากนั้นเจ้าจะทำเช่นไร

ตอบ ต่อสู้ ต่อต้าน กับความยากลำบาก

ข้อ 2 ถ้าการต่อสู้ได้เริ่มขึ้นแล้ว เจ้าจะทำอย่างไรกัยมัน

ตอบ ขอบคุณพวกเขาก่อนที่จะเริ่มต่อไป

3. เมื่อเราตอบคำถามครบแล้ว ให้เราคุยกับ Bong Hwang อีกรอบ เขาจะถามว่าเราได้เตรียมใจมาแล้วใช่มั้ย ให้เราตอบว่า "Yes"

4. จากนั้นเราจะได้เปลี่ยนอาชีพเป็น Taekwondo และมอบ 2101.png Guard [0] มาให้เรา 1 อัน

:Thx:  ขอขอบคุณเซิฟเวอร์ทดสอบจากทาง Electronic Extreme ด้วยค่ะ  :Thx:

• โหวต 1

ตอนนี้ Class TW เข้ามาให้เล่นแล้วใช่ไหมครับ

7 นาที ที่ผ่านมา, SNOOKPEE said:

ตอนนี้ Class TW เข้ามาให้เล่นแล้วใช่ไหมครับ

Revo เข้า26 เมษาจ้า

ตอนนี้มีแค่ Asgard

• ถูกใจ 1

ไม่ใช่ว่า Exe ให้ guard [ ] นะ

เฮดังๆ

17 นาที ที่ผ่านมา, oltonglo said:

Revo เข้า26 เมษาจ้า

ตอนนี้มีแค่ Asgard

เข้า Jellopy ด้วยไหมครับ 

พอดีผมห่างหายไปหลายเดือนมาก อยากกลับมาเล่น TW

- หลังเซิฟเปิด 26 เมษา เมือง Payon คงครึกครื้นน่าดู ;) ดีที่เมืองเปลี่ยนอาชีพอยู่ใกล้ๆ :)

1 นาที ที่ผ่านมา, SNOOKPEE said:

เข้า Jellopy ด้วยไหมครับ 

พอดีผมห่างหายไปหลายเดือนมาก อยากกลับมาเล่น TW

ไม่เข้าครับ เข้า3เซิฟไฮคลาส

1 นาที ที่ผ่านมา, SNOOKPEE said:

เข้า Jellopy ด้วยไหมครับ พอดีผมห่างหายไปหลายเดือนมาก อยากกลับมาเล่น TW

- 26 เมษา เข้าแต่เซิฟHi ค่ะ ส่วน Je ต้องรอ EXE ประกาศอีกทีภายหลัง ตอนนี้ confirm มีแค่คลาส2

- ถ้า EXE เอา TW เข้า Je ด้วยในตอนนี้ เซิฟไฮจะมีคนเล่นลดลงไปอีกเยอะ ทั้งหมดก็เป็นแผนที่ EXE วางไว้เพื่อกระตุ้นให้ทุกๆเซิฟมีคนเล่นกระจายๆกันไป ไม่กระจุกอยู่แค่เซิฟเดียวที่เพิ่งเปิดใหม่

แก้ไข โดย John468 P.

9 นาที ที่ผ่านมา, hana haha said:

เป็นbabyทำไมเปลี่ยนไม่ได้ครับ

- ตัวละครลูก: จะต้องเป็น Novice Class หรือ Class 1 หรือ (หาก Status เกิน 80 ค่าที่เกินมาจะถูกคืนไปเป็น Status Point ที่ยังไม่ได้อัพ) ไม่สามารถรับตัวละคร Class Taekwondo / Gunslinger / Ninja เป็นบุตรบุญธรรมได้ และเช่นเดียวกันหากตัวละครเป็น Baby ก็จะไม่สามารถเปลี่ยนอาชีพดังกล่าวได้เช่นกัน