Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Sign in to follow this  
~ชัก~ก่า~แด้ว~

เควสเปลี่ยนทรงผม

Recommended Posts

เงื่อนไข

- ต้องมี Base Level 60 ขึ้นไป

เปลี่ยนทรงผมแบบที่ 1.1 (สุ่มทรงผมเบอร์ 1-19)

• เดินทางมาเมือง alberta พิกัด 33, 141  (ดังรูป) เลือก '' ได้โปรดช่วยข้าด้วย '' ค่าทำผม 199,800 เซนี ต่อการสุ่มทรงผม 1-19 ได้ 1 ครั้ง เลือก '' ไม่ล่ะเจ้าช่วยข้าหน่อยเถอะ ''

เปลี่ยนทรงผมแบบที่ 1.2 (เลือกทรงผมเบอร์ 1-19)

• เดินทางมาเมือง alberta พิกัด 48, 145  (ดังรูป) เข้าไปข้างในคุยกับ Npc Stylist เลือก '' จะเปลียนทรงนะ ''

• เขาจะให้ไปหาไอเทม ดังนี้

ur973.gif 3 Counteragent  หาได้จากการทำเควส Mixture and Counteragent

z4974.gif 3 Mixture  หาได้จากการทำเควส Mixture and Counteragent

s1020.gif 100 Black Hair

ebw03.gif 100 Glossy Hair

21060.gif 100 Golden Hair

6r181.gif 100 Daenggie

e1184.gif 100 Short Daenggie

เงิน 99,800 Zeny

เมื่อหาไอเทมมาครบแล้ว ให้กลับมาคุยกับ Npc Stylist อีกครั้ง เขาจะให้ใส่เบอร์ทรงผม (ดูเบอร์ทรงผมจากภาพด้านบน) เมื่อใส่หมายเลขเบอร์ทรงผมแล้ว

ให้เลือก '' โอ้ ข้าชอบทรงนี้ล่ะ ''  คลิกตกลง (ดังรูป) ในภาพตัวอย่างเลือกเบอร์ 13

เปลี่ยนทรงผมแบบที่ 2.1 (สุ่มทรงผมเบอร์ 1 - 23)

• เดินทางมาเมือง Lighthalzen พิกัด 201,161 (ดังรูป)  เดินเข้าไปข้างในแล้วขึ้นบันไดไปชั้น 3

• จะเจอกับ Npc ชื่อ An Assistant Beautician (ผู้ช่วยช่างเสริมสวย) ผู้หญิงยืนอยู่มุมห้องเข้าไปคุยแล้วเลือก ''ได้โปรดเปลียนแบบทรงผมให้ข้าหน่อย'' แล้วเลือก ''แน่นอน'' (สุ่มทรงผมตั้งแต่ 1-23) เสียค่าทำผม 250,000 เซนี ต่อ 1 ครั้ง เขาจะให้เลือกทรงผม (ใส่เบอร์อะไรก็ได้) แล้วเลือก ''ลอง''

เปลี่ยนทรงผมแบบที่ 2.2 (เลือกทรงผมเบอร์ 20 - 23)

• คุยกับ Npc ชื่อ Hair Dresser (ดังรูป) (ยืนอยู่ใกล้ๆห้องเดียวกับขั้นตอน 2.1) เลือก ''เปลี่ยนทรงผม''

• เขาจะให้ไปหาไอเทม ดังนี้

ur973.gif 3 Counteragent  หาได้จากการทำเควส Mixture and Counteragent

z4974.gif 3 Mixture  หาได้จากการทำเควส Mixture and Counteragent

s1020.gif 100 Black Hair

ebw03.gif 100 Glossy Hair

21060.gif 100 Golden Hair

6r181.gif 100 Daenggie

e1184.gif 100 Short Daenggie

เงิน 99,800 Zeny

• เมื่อหาวัตถุดิบมาครบแล้วให้กลับมาคุยกับ Hair Dresser อีกครั้ง กรอกหมายเลขทรงผมที่ต้องการ เลือก '' ใช่ ''  จะได้ทรงผมตามที่เราเลือกเบอร์ทรงผม

เปลี่ยนทรงผมแบบที่ 3 (ทรงผมจาก Item Shop)

________________________________________________________________________________

เควสย้อมสีผม อ่านได้ที่กระทู้นี้เลยจ้า

• โหวต 1

เสียดายเปลี่ยนทรงผมเซิฟ revo จาก Item shop เปลี่ยนได้แค่ 2 ทรงเอง แล้วอีก 2 ทรงจะมาเมื่อไหร่เนี่ย 

ชอบพรีสสาวที่ไว้ทรง Oratio Cut ผมสีม่วง น่ารักฝุดๆ 

เห็นทีไรต้องวิ่งเข้าไปทัก

Update เพิ่มเติม เซิร์ฟรีโวก็สามารถเลือกทรงผมได้นะจ้า :No1:

ขอบคุณครับ แต่ Revo classic ไม่มีNPC เปลี่ยน20-23ครับ 

ผมชอบ 21 Excutioner cut มากๆ ต้องลบตัวละครสร้างใหม่เท่านั่นเพื่อทรงนี้สินะครับT_T

ปล.มันตลกนะที่ต้องลบตัวละครเพราะเรื่องนี้

ปล2. เอาnpcเข้ามันยากหรา ต้องติดต่อGravityเลยหรา แค่เปิด scriptป่ะ - -

แก้ไข โดย Sael Maewnam

15 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, KuraDumpPika said:

level ตัวละครต้อง 60+ ด้วย >_<

ขอบคุณมากจ้า ใส่เพิ่มให้แล้ว  :Kis:

อยากทราบทรงผมของ lord knight seyren กับ champion chen ครับ ว่าเป็นเบอร์ไหน

1 ชั่วโมงที่ผ่านมา, Raven's Heart said:

อยากทราบทรงผมของ lord knight seyren กับ champion chen ครับ ว่าเป็นเบอร์ไหน

lord knight seyren ใช้เควสเบอร์23ครับ

champion chen ใช้cashเบอร์2ครับ

38 นาที ที่ผ่านมา, Summer said:

lord knight seyren ใช้เควสเบอร์23ครับ

champion chen ใช้cashเบอร์2ครับ

ขอบคุณมากครับผม สุดยอดไปเลย

ตอนนี้ผมใช้ทรงผมของ paladin randel ในเกมไม่เท่เหมือนในรูปการ์ดซะเลย เศร้า

สมัครสมาชิก หรือเข้าสู่ระบบเพื่อใช้งานเว็บบอร์ด

คุณต้องเป็นสมาชิกก่อนจึงจะสามารถโพสต์ความเห็นได้

สมัครไอดีใหม่

สมัครสมาชิกใหม่ ทั้งฟรี ทั้งง่าย คลิกเลย!

สมัครสมาชิกใหม่

เข้าสู่ระบบ

เป็นสมาชิกอยู่แล้ว? โปรดเข้าสู่ระบบ

เข้าสู่ระบบ
Sign in to follow this  

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.