Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Juno Library

The Sign Quest

Recommended Posts

18 นาที ที่ผ่านมา, Juno Library said:

ให้เดินเข้าไปหาเธอเลยครับ พอคุยเสร็จให้เดินเข้าไปหาอีกรอบครับ

ขอบคุณมากคร้าบบบ

ขอช่วยแนะนำในบางส่วนของเควสนะครับ

Part 1
- การไปชั้น 2 ของ Hidden Temple ถ้าเข้าทาง
Aldebaran ให้เดินเข้าวาร์ปตามนี้ ลง, ลง, ซ้าย, ขวา, ลง, ขึ้น, ซ้าย, ขึ้น, ขึ้น, ซ้าย
Prontera เดินเข้าวาร์ปตามนี้ ขึ้น, ลง, ซ้าย, ขวา, ลง, ขึ้น, ซ้าย, ขึ้น, ขึ้น, ซ้าย

- ตอนเต้นแนะนำให้ดูเอฟเฟคบนพื้นแล้วเดินตามครับ จะใช้ของเพิ่มความเร็วอย่างหมวก
หรือยาบัฟหรือไม่ก็ได้ แต่ถ้ามีก็ช่วยได้ในระดับนึง

Part 4
- NPC ใน Niflheim ส่วนใหญ่เราต้อง "เดินผ่าน" ถึงจะคุยกับเรานะครับ แนะนำให้เดิน
เข้าไปใกล้ๆ เดินผ่าน หรือเดินจนเข้าไปชนตัว NPC เลย ถ้ายังไม่ยอมคุยให้กดที่ "หัว"
ของ NPC ถึงจะคุยได้ครับ แต่ส่วนใหญ่แค่เดินผ่านก็คุยได้แล้ว

Part 5
- Cursed Water ต้องใช้ Brigan 3 อันต่อขวดด้วยครับ แต่ถ้าไม่ได้นำมาไว้เข้ามาทำ
ทีหลังได้ แค่เอาตัวที่เคยทำเควสแล้วมาคุยกับ Gen ก็สามารถวาร์ปเข้าไปใหม่ได้
แม้จะทำเควสจนจบแล้วก็ยังสามารถเข้าไปใหม่ได้ตลอดครับ

• โหวต 1

ผมทำ quest เสร็จวันนี้เช้าเบ็ดเสร็จค่าใช้จ่ายทั้งหมดเกือบๆ 4M รวมเวลา 1อาทิตย์ ทำเรื่อยๆของมีทั้งรับซื้อ และไปตีเอง พวกเยอะๆเช่น Coral Reef 365 ea ทั้งตีและรับซื้อ เพื่อความรวดเร็ว

พอดีมีข้อสงสัยอยู่ว่าแหวนของ Sirin จำเป็นต้องนำไปคืนไหม (พอดีผมคืนไปแล้ว เช็คบางwebบอกไม่ต้องคืนก็ได้ เผื่อใครอยากเก็บไว้เป็นที่ระลึก อิ อิ)

แก้ไข โดย kohouse

ของที่ซื้อเพิ่ม มี

ตุ๊กตาบาโพ 900K

diary book 300K

ทั่งทอง 300K

ment 500K

ของแพงไปค่อนข้างรีบซื้อ

ขอบคุณครับ

แก้ไข โดย kohouse

มาถึงตรงนี้แล้วไปต่อไม่ได้ค่ะ ต้องทำยังไงถึงจะผ่านคะ

21 นาที ที่ผ่านมา, OrnBha said:

มาถึงตรงนี้แล้วไปต่อไม่ได้ค่ะ ต้องทำยังไงถึงจะผ่านคะ

ถ้าเลือกทำ Part 4b ถึงตรงนี้ ให้ไปหากับดวงวิญญาณทางขวาบนของเมืองครับ โดยเราต้องห้ามคุยแต่ให้เดินเข้าไปหาเขา แล้วเลือก “หยิบเล่มที่สาม” จากนั้นให้เลือก “Klaatu” “Verata” และ “Nictu” (ซ่อนอยู่ในตัวเลือกที่ 4) ครับ เขาจะให้หนังสือมา ให้เรากลับไปคืนหนังสือกับแม่มดครับ

• โหวต 1

21 นาที ที่ผ่านมา, Juno Library said:

ถ้าเลือกทำ Part 4b ถึงตรงนี้ ให้ไปหากับดวงวิญญาณทางขวาบนของเมืองครับ โดยเราต้องห้ามคุยแต่ให้เดินเข้าไปหาเขา แล้วเลือก “หยิบเล่มที่สาม” จากนั้นให้เลือก “Klaatu” “Verata” และ “Nictu” (ซ่อนอยู่ในตัวเลือกที่ 4) ครับ เขาจะให้หนังสือมา ให้เรากลับไปคืนหนังสือกับแม่มดครับ

ของผมได้หนังสือแต่คุยกับแม่มดไม่ได้อะครับแก้ไขยังไงดี

ขอบใจคนทำเควสมาให้อ่านมากจ้า ตัวแอสทำ Part 6a เรียบร้อยเหลือรอเวลาไปเอา The Sign ตอนเที่ยงคืน ส่วน Priest สายซับติดตรงไม่รู้จะฆ่า Dark Illusion ยังไง มีสกิลโจมตีแค่ Heal :Desp: จะทำเควสแบบ 6b เอาแอสไปช่วยก็ไม่รู้มอนมันโหดและเยอะแค่ไหน รอ 6b ละกัน

19 นาที ที่ผ่านมา, pegasuz said:

ของผมได้หนังสือแต่คุยกับแม่มดไม่ได้อะครับแก้ไขยังไงดี

ลองเดินเข้าไปหาแม่มดดูครับ เพราะเวลาคุยกับแม่มดต้องเดินเข้าไปหาก่อน แต่ไม่คุยก็ลองกดคุยดูอีกทีให้แน่ใจครับ

3 นาที ที่ผ่านมา, Juno Library said:

ลองเดินเข้าไปหาแม่มดดูครับ เพราะเวลาคุยกับแม่มดต้องเดินเข้าไปหาก่อน แต่ไม่คุยก็ลองกดคุยดูอีกทีให้แน่ใจครับ

ถ้ากดคุยจะโดนส่งกลับอัมบาล่าเลยจ้าปวดหัวมากตอนนี้

27 นาที ที่ผ่านมา, pegasuz said:

ถ้ากดคุยจะโดนส่งกลับอัมบาล่าเลยจ้าปวดหัวมากตอนนี้

ตอนนี้ผมกำลังในส่วนของ Part 4b กับ 6a อยู่ครับ ไว้จะมาบอกอีกทีนะครับ