Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Juno Library

The Sign Quest

Recommended Posts

19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, ~ชัก~ก่า~แด้ว~ said:

เอาอาวุธอะไรก็ได้จ้า เลเวล 4 แค่พกไว้เฉยๆ ไม่ต้องสวมใส่

แล้วไป ประจำตำแหน่งจุดที่ให้เราไปเอาหิน  กดเรื่อยๆจนกว่าจะได้หิน :Emote_gawi:

ยังไม่ได้อ่ะครับ เอาอาวุธเวล4ไปด้วย(WingStaff) ไม่ได้ใส่ กดเรื่อยๆก็ยังไม่ได้ครับบ - -

11 นาที ที่ผ่านมา, nuleng said:

ยังไม่ได้อ่ะครับ เอาอาวุธเวล4ไปด้วย(WingStaff) ไม่ได้ใส่ กดเรื่อยๆก็ยังไม่ได้ครับบ - -

ลองเปิดดูอาวุธที่หน้าแรกได้ครับ ที่หาง่ายสุดก็ Girl’s Diary

10 นาที ที่ผ่านมา, Juno Library said:

ลองเปิดดูอาวุธที่หน้าแรกได้ครับ ที่หาง่ายสุดก็ Girl’s Diary

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ

หวัดดีครับ รบกวนเพื่อนๆ หน่อยครับ มีใครติดเหมือนผมไหม P6a ตอบถูกทุกอย่างเพื่อนเข้าห้องได้ แต่ผมเข้าไม่ได้ ถามจีเอ็มเขาก็บอกว่าไม่บัค ผมมั้งใจว่าไม่ผิดแน่นอน 

https://www.picz.in.th/image/S8Yw7u

แก้ไข โดย มงคล เสนารัตน์

45 นาที ที่ผ่านมา, มงคล เสนารัตน์ said:

หวัดดีครับ รบกวนเพื่อนๆ หน่อยครับ มีใครติดเหมือนผมไหม P6a ตอบถูกทุกอย่างเพื่อนเข้าห้องได้ แต่ผมเข้าไม่ได้ ถามจีเอ็มเขาก็บอกว่าไม่บัค ผมมั้งใจว่าไม่ผิดแน่นอน 

https://www.picz.in.th/image/S8Yw7u

ได้เข้าปาร์ตี้เดียวกับคนที่ทำเควสไหมครับ แล้วก็ได้รับ Witch's Medal จากคนที่ทำเควสด้วยไหมครับ

2 นาที ที่ผ่านมา, Juno Library said:

ได้เข้าปาร์ตี้เดียวกับคนที่ทำเควสไหมครับ แล้วก็ได้รับ Witch's Medal จากคนที่ทำเควสด้วยไหมครับ

เพื่อนเข้าได้ครับ แต่ผมเข้าไม่ได้ แต่ไม่เป็นไรครับ ผมไม่ได้ทำและ ให้จีเอ็มลบไอเท็มเควสให้แล้วครับ 

เรียนคุณ Tak
จากทีมงาน Electronics Extreme 

ทางทีมงานได้ดำเนินการส่งประดับให้เรียบร้อยแล้วครับ สามารถตรวจสอบได้ที่ตัวละคร 
ส่วน Lucifer’s Lament ที่ใช้เข้า Geffenia ต้องรอทาง Gravity แก้ไขอีกครั้ง 
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกครับผม

ทำ part 6b บัค ไม่ได้ที่เข้าดันกิฟเลยจะได้ตอนไหนก้อยังไม่รุ้

ผมทำถึงพาส6aแล้ว เรียกมอน ออกมาตีแล้วกลังตีอยุ่เน็ตหลุดแล้วกลับมาทำเควสต่อไม่ได้ ทีมงาน ช่วยทีครับอยากได้มาใส่จริงๆๆ

13 นาที ที่ผ่านมา, เอาไว้เล่นเกม นะนะ said:

ผมทำถึงพาส6aแล้ว เรียกมอน ออกมาตีแล้วกลังตีอยุ่เน็ตหลุดแล้วกลับมาทำเควสต่อไม่ได้ ทีมงาน ช่วยทีครับอยากได้มาใส่จริงๆๆ

ไลฟ์แชทคุยกับทีมงานเลยค่ะ หน้าจอเวลาเข้าเกม มีไอค่อนLivechat กดตรงนั้นค่ะ

แล้วถ้าผม ทำ 4a  6a  ตรง 6a ผมไม่พาตี้ไปได้ป่าวคับ แบบไปคนเดียวเลยอะคับ

3 นาที ที่ผ่านมา, หม่นหมอง-ประคองอารมณ์ said:

แล้วถ้าผม ทำ 4a  6a  ตรง 6a ผมไม่พาตี้ไปได้ป่าวคับ แบบไปคนเดียวเลยอะคับ

เควสนี้ทำคนเดียวได้เลยครับ ไม่ต้องพาตี้มาก็ได้ครับ

• ถูกใจ 1

Part 6a ตอนจะให้เพื่อนเข้าไปช่วยตีด้วย ต้องทำยังไงครับ
ผมลองให้เพื่อน2คน ถือ Witch's Medal คนละอันแล้วไปคุยกับเซริน 
เห็นว่ากดคุยแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย สุดท้ายผมต้องไปตีคนเดียว :Abs: