Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Juno Library

The Sign Quest

Recommended Posts

Quest The sign part1 : ทำยา  Vigorgra มีล้มเหลวด้วยหรอครับ กว่าจะหา Ment ได้ T_T

ทำเควสมันได้expด้วยป่ะถ้าจำไม่ผิดไว้ทำช่วงไฮคลาสละกัน 555ตอนค่ายasพวกเควสผมทำช่วงไฮคลาสหมด555ได้expคุ้มดี ช่วงนี้แจมวาปลงก่อน อิอิ

Spoiler
2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Mystogun said:

ทำเควสมันได้expด้วยป่ะถ้าจำไม่ผิดไว้ทำช่วงไฮคลาสละกัน 555ตอนค่ายasพวกเควสผมทำช่วงไฮคลาสหมด555ได้expคุ้มดี ช่วงนี้แจมวาปลงก่อน อิอิ

ได้ครับ ของเซิร์ฟเวอร์ REVO ผมทำเควสแล้วได้ตามนี้

1800 ผ่านเควสจาก Rogue (Arian)        
1800 ผ่านเควสจาก Daewoon             
1700 ผ่านเควสจาก Strange Guy (Dearles)    
11000 ส่งของให้ Knight (Leibech)        
2000 ส่งยาให้ Soldier (Maruin)        
21000 คุยกับ Valkyrie (Sandra) ครั้งแรก        
50000 คุยกับ Witch (Kirkena) หลังกำจัด  Dark Illusion    
???? คืนแหวนให้ Serin ก่อนไปคุยกับ Lady Hell
200000 คุยกับ Archeologist (Metz) หลังซ่อม The Sign

ตรงคืนแหวนผมลืมคืนตอนนั้นเลยคืนแหวนไม่ได้ เลยไม่รู้ว่าได้เท่าไหร่
ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามีตรงช่วงไหนที่ลืมเก็บข้อมูลเอาไว้ ใครได้เพิ่มตรง
ช่วงไหนบอกกันบ้างนะครับ

• โหวต 2

เสดแล้ววว   :Ggg:

ขอบคุนท่านที่มาชี้ทางแห่งแสงสว่างให้

เนื้อเรื่องเควสสนุกมากก มีดราม่า หึงหวง บลาๆ 555++  [ถึงแม้จะแปลถูกๆผิดๆบ้าง แต่ก็อ่านพอเข้าใจ] เราแฟนคลับนิยายชาวเหนือ

ปล.ตอนส่งซ่อมในเหมืองเรารอ3ชมนะ

:Ene:พรีสฮิวดาร์คอิลลูชันจนตายนี่มันเหนื่อยจิวๆ:Ene:

ผมเผลอไปใส่แหวนเควสอะครับ แล้วทำเควสต่อไม่ได้เลย แก้ยังไงครับ ขายแหวนทิ้งก็ไม่ได้ Gmให้มาปรึกษาในนี้ครับ ช่วยหน่อยนะครับเดินเควสมาตั้งนาย

58 นาที ที่ผ่านมา, After FX said:

ตาย ตอนสู้กะ Dark illuion ต้อวทำไงครับไปตอไม่ได้

คราวหน้าเอาตายฟื้นไปด้วยครับ ตอนแรกก้อไม่รู้ โดนตอบไป พกตายฟื้นไป+ได่ต่อ ถ้าไม่มีก้อรอ10-15 นาที คุยแล้วกลับไป + ต่อ

On 3/12/2559 at 5:36 AM, Sankyy said:

Quest The sign part1 : ทำยา  Vigorgra มีล้มเหลวด้วยหรอครับ กว่าจะหา Ment ได้ T_T

มีโอกาสล้มเหลวครับ คล้ายๆ กับตอนรวมแร่ ถ้าล้มเหลว ให้หาของมาใหม่ครับ

43 นาที ที่ผ่านมา, Nui said:

ผมเผลอไปใส่แหวนเควสอะครับ แล้วทำเควสต่อไม่ได้เลย แก้ยังไงครับ ขายแหวนทิ้งก็ไม่ได้ Gmให้มาปรึกษาในนี้ครับ ช่วยหน่อยนะครับเดินเควสมาตั้งนาย

คิดว่าต้องเอาตัวใหม่ไปทำเลยครับ เควสนี้ต้องทำอย่างระวังครับ เพราะจะมีบางช่วงที่ถ้าทำพลาดแล้วจะไม่สามารถทำต่อได้ครับ ที่ผมพอจะรู้คือตอนที่ให้เลือกว่าจะหยุด Serin ถ้าเลือกให้ผ่านไปก็จะไม่สามารถทำต่อได้ ส่วนตอนสู้กับ Dark illusion ถ้าแพ้ก็มีโอกาสจบเควสแค่นั้นเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องแหวน ผมยังไม่เคยลองใส่ แต่ถ้าจะใส่ต้องทำเควสให้จบก่อนครับ

ส่วนตัวละครที่ทำเควสต่อไม่ได้แล้ว ให้กลับไปคุยกับ Metz ที่พรอนครับ เขาจะให้รางวัลปลอบใจ

ปล. Lucifer's Lament สามารถเอาใส่ในคลังได้นะครับ อาจให้ตัวอื่นมาทำแทน

แก้ไข โดย Juno Library
  • โหวต 1

17 นาที ที่ผ่านมา, Aphichai Rungarpajarutkul said:

ผมส่งCrow wing ไม่ได้อ่ะ เป็นเพราะอะไรอ่าา

ให้เดินเข้าไปหาเธอเลยครับ พอคุยเสร็จให้เดินเข้าไปหาอีกรอบครับ