Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Juno Library

The Sign Quest

Recommended Posts

12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, MinkyMoMo said:

ทำ 4a ไปจนถึงที่ไปคุยกับ Gen แล้วใช่มั้ยคะ หรือว่าได้แหวนมาแล้วก็ข้ามไป Part 5 เลย ตอนไปหาแม่มดให้เข้าด้วยวิธีเดิมก่อนนะคะ ที่เดินไปทิศตรงข้ามกับเปียโน อย่าเพิ่งเข้าไปหาด้วยวิธีที่คุยผ่านรูปภาพ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปทำดู  :Emote_gawi:

เซิฟ cassic มีไหมครับ

พอดีเล่นเกมนี้ครั้งแรก เห็นมันมีอยู่ 2 เซิฟเลยงง ๆ

4 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, DoMo Kuku said:

เซิฟ cassic มีไหมครับ

พอดีเล่นเกมนี้ครั้งแรก เห็นมันมีอยู่ 2 เซิฟเลยงง ๆ

Classic เพียวๆ เลยไม่มีค่ะ มีแต่ Revo Classic ที่เป็นลูกผสมระหว่าง Classic กับ Renewal มี 3 เซิฟคือ Thor Loki และ Valkyrie ซึ่งเป็นเซิฟฟรีค่ะ

กับอีกระบบเลยคือเซิฟ Asgard ที่เป็นระบบ Renewal  ที่มีคลาส 3 ซึ่งเปิดต่อเนื่องมาจากของผู้ให้บริการรายเก่าค่ะ เป็นเซิฟ Airtime เติมเวลา

• โหวต 1

On 12/1/2016 at 1:38 PM, evaeveeve said:

เครื่องประดับ the sign สามารถใส่ 2 อันได้ไหมครับ ถ้าทำอีกตัวแล้วเดลมาได้ไหม

ติดอยู่กับตัวละคร ถอดออกแต่ใส่คลังไม่ได้

เป็เควสที่สนุกมาก เพิ่งทำครั้งแรก ขอบคุณข้อมูลดีดีครับ สำเร็จแล้ว เย้

ผม ติด อยู่ ที่เควส พาส 6 b  ทำยังไง ดี npc บอกว่า .... ฉันต้องการ ที่จะส่งท่านไปยังแหวนเวทย์ เมื่อการตระเตรีนมเสร็จ ดังนั้นฉันต้องการเวลาอีกเล็หน้อย คือ อะไร หรอครับ ทำครบทุกอย่างแล้ว แต่ติดอยู่ npc ตัวนี้ ดูในคลิป มันต้งตาม npc เข้าไปในห้อง ควรทำ ยังไงผิดอะไรรึเปล่า

ผมเพิ่งทำเควสผ่านไปเมื่อคืนก่อน แนะนำให้ทำ 4a และ 6a ครับ ผ่านตลอดแน่นอน

6a มอนไม่ยากคับ (ขนาดBs ใส่ขวาน2ซานต้า พกใบชุบ+ไวท์เยอะๆ ตีธรรมดายังผ่านเลย)

แก้ไข โดย valentine130

ใช่ครับ6aมันไม่ได้ยากขนาดนั้น แค่ตอนคุยยืนห่างๆๆหน่อย 

เบื่อติดบัคserin 6b ...........ไม่วาปเข้า เห้อ++++++++++++++++++

แก้ไข โดย Julia Cam

On 7/8/2017 at 0:35 PM, I'am Chanchai Putsiri said:

ผม ติด อยู่ ที่เควส พาส 6 b  ทำยังไง ดี npc บอกว่า .... ฉันต้องการ ที่จะส่งท่านไปยังแหวนเวทย์ เมื่อการตระเตรีนมเสร็จ ดังนั้นฉันต้องการเวลาอีกเล็หน้อย คือ อะไร หรอครับ ทำครบทุกอย่างแล้ว แต่ติดอยู่ npc ตัวนี้ ดูในคลิป มันต้งตาม npc เข้าไปในห้อง ควรทำ ยังไงผิดอะไรรึเปล่า

ติดบัคอด แบบผม  เพราะกระทู้นี้ไม่ได้บอกว่า 6b พวกรวมเซิฟติดบัค   เสียอารมมาก

live chatบอกรอทางนั่นแก้  เอออคือ กี่เดือนละหว่า-.-

แก้ไข โดย Julia Cam
  • โหวต 1

7 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Julia Cam said:

ติดบัคอด แบบผม  เพราะกระทู้นี้ไม่ได้บอกว่า 6b พวกรวมเซิฟติดบัค   เสียอารมมาก

live chatบอกรอทางนั่นแก้  เอออคือ กี่เดือนละหว่า-.-

เท่าที่ได้ยินมา เหมือนจะเป็นที่เซิฟโลกินะครับ ผมเองเล่นเซิฟทอร์ ทำ 6b หลังรวมเซิฟก็ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนเซิฟวาเปิดหลังรวมเซิฟแล้ว เลยคิดว่าเกิดเฉพาะเซิฟโลกิ เดี๋ยวจะเขียนกำกับไว้ก่อน ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

• โหวต 1

ถามทีครับ partสุดท้าย  ถ้าเรา ไม่ได้ไปเอาthe signกับส่อง 2ขั่นตอนนั่น     เราสามารถไปคืนแหวนserinละไปเอากุญแจก่อนได้ไหม