Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Sign in to follow this  
Juno Library

Sashimi Knife Quest

Recommended Posts

Sashimi Knife Quest

สิ่งที่ต้องใช้:

Candy.png  Candy

China.png  China

Conch.png  Conch

Crab%20Shell.png  Crab Shell

Fish%20Tail.png  Fish Tail

Heart%20of%20Mermaid.png  Heart of Mermaid 300 ea

หมายเหตุ: China สามารถซื้อได้จาก Gift Merchant (prontera,105,87)

ส่วน Crab Shell สามารถซื้อได้จาก Souvenir Vendor (comodo,296,125)

เงื่อนไข: 1 ตัวละครสามารถทำได้ครั้งเดียว

สิ่งที่จะได้รับ:

Raw%20Fish.png  Raw Fish

Sushi.png  Sushi

Sashimi.png  Sashimi 1 ea

วิธีการทำเควส

1. ไปที่เมือง Amatsu แล้วเข้าไปในร้านอาหารใกล้กับท่าเรือ คุยกับ เจ้าของร้านซูชิ (ama_in01,162,17)

2. เลือก “ต้องการผู้ช่วยไหม?” เขาจะขอให้ช่วยหาวัตถุดิบสำหรับทำอาหาร นำวัตถุดิบมาให้เขา เขาจะมอบอาหารให้เรา ดังนี้

Candy.png Candy 10 ea สำหรับ Raw%20Fish.png Raw Fish 15 ea

China.png China 1 ea สำหรับ Sushi.png Sushi 20 ea

Conch.png Conch 10 ea สำหรับ Sushi.png Sushi 30 ea

Crab%20Shell.png Crab Shell 10 ea สำหรับ Sushi.png Sushi 20 ea

Fish%20Tail.png Fish Tail 10 ea สำหรับ Raw%20Fish.png Raw Fish 20 ea และ Sushi.png Sushi 30 ea

Heart%20of%20Mermaid.png Heart of Mermaid 100 ea สำหรับ Raw%20Fish.png Raw Fish 50 ea และ Sushi.png Sushi 50 ea

3. ให้ทำตามข้อ 2 เรื่อยๆ จนกว่าเขาจะขอ Heart%20of%20Mermaid.png Heart of Mermaid ครบ 3 รอบ เมื่อเราให้ Heart%20of%20Mermaid.png Heart of Mermaid ครบ 300 ea กับเขา เขาจะมอบมีด Sashimi.png Sashimi 1 ea กับเราเป็นการตอบแทน

ขอบคุณเซิฟเวอร์ทดสอบจาก Electronics Extreme ที่เอื้อเฟื้อพื้นที่และไอเทมในการทำเควส

• โหวต 2

อ่าาาา เควสนี้ใช้ได้อยู่นะ ได้มีดธาตุลมมาใช้ฟรีๆ แถมของก็หาไม่ยากด้วย อิอิ

On 13/10/2559 at 2:56 AM, trewz said:

อ่าาาา เควสนี้ใช้ได้อยู่นะ ได้มีดธาตุลมมาใช้ฟรีๆ แถมของก็หาไม่ยากด้วย อิอิ

ก็ลองทำสิแล้วจะรู้ว่าเปลืองกี่สิบเอ็ม 555+ 

เก็บตังไปซื้อดาบธาตุยังถูกกว่าเลย แต่ได้ชูชิกับปลามากินกันไม่หวัดไม่ไหวเลยทีเดียว 

ขนของมานั่งทำไปหมดไปเป็นเอ็มยังไม่เจอเควสรับหัวใจเลยอ่ะ ออกยากมาก ๆ จนคิดว่าเควสบัคป่าวหว่า

แถมดาบก็ง่อยอีก atk ต่ำมากไม่คุ้มมานั่งทำ เว้นแต่จะทำไว้สะสม

ความลับของพ่อครัวอยู่ที่มีดธาตุลมนี่เอง เดี๋ยวตี ดามา VVลม  ไปขายให้ ต่อไปคงแล่ปลาวาฬขายลูกค้าได้ :emo19:

แก้ไข โดย Alvin

เปนมีดหั่นปลาแต่ดันเปนอาวุธประเภทดาบซะงั้น:Heh:

ผมหมดหางปลากับเปลือกหอยน่าจะเกินอย่างละ 500 แล้วมั้ง ยังไม่ได้ดาบเลย พึ่งใช้ใจเงือกไป 100 เดียว ตอนนี้แลกได้ซูชิมา 4,930 ชิ้น เนื้อปลา 1,600 ชิ้น ไม่ทำต่อแล้วหล่ะ ไม่เอาแล้วดาบ

จะลองบ้างดีมั้ยเนี่ย :Abs:

ไปลองทำมาแล้วครับ กว่าจะได้ ใช้ 4-5 ตัวช่วยกระจายตามแมพช่วยหาของมาส่งเพิ่ม เกือบถอดใจ 5555

ของผม ใช้ของแต่ละอย่าง ไม่น่าจะเกิน 1000ea (100รอบ) นะครับ

ขอบคุณทุกๆท่าน ทุกๆแมพด้วยครับ ที่ช่วยหาของ บางท่านก็ช่วยขายต่อ บางท่านโยนให้ฟรีๆเลย ขอบคุณมากครับ :Awsm:

เสริมนิดนึงครับ

Candy.png Candy หาได้จาก Myst Case, Cookie
อันนี้แน่นอน จากดันของเล่น ชั้น2

China.png China
ซื้อเอาที่พรอนเลยครับ

Conch.png Conch หาได้จาก Cornutus
จากแมพถ้ำ โคโมโด เข้าวาร์ปขวาครับ

Crab%20Shell.png Crab Shell
อันนี้ซื้อเอาจาก โคโมโด ครับ

Fish%20Tail.png Fish Tail หาได้จาก Phan, Leaf Cat
อันนี้ไปเดินสตีลเดินตี phen ที่บียาลันครับ ไปตีแมวที่อโย มันดรอปยากอ่ะ

Heart%20of%20Mermaid.png Heart of Mermaid 300 ea
นี่เอาโร๊คไปเดินสอยจนครบเลยครับ

ของยังเหลืออยู่นิดหน่อย เตรียมมาเกิน ใครจะลองบ้าง ลองติดต่อมาได้ครับ Serv.Loki ครับ

ป.ล. ทำเสร็จ สะสมในคลังเรียบร้อย ยังไม่ได้เอามาตีซักแอะ
:Emote_gawi:

แก้ไข โดย MisterTeapoT
อัพเดทผลการทำเควส

On 7/4/2560 at 8:29 AM, MisterTeapoT said:

จะลองบ้างดีมั้ยเนี่ย :Abs:

ไปลองทำมาแล้วครับ กว่าจะได้ ใช้ 4-5 ตัวช่วยกระจายตามแมพช่วยหาของมาส่งเพิ่ม เกือบถอดใจ 5555

ของผม ใช้ของแต่ละอย่าง ไม่น่าจะเกิน 1000ea (100รอบ) นะครับ

ขอบคุณทุกๆท่าน ทุกๆแมพด้วยครับ ที่ช่วยหาของ บางท่านก็ช่วยขายต่อ บางท่านโยนให้ฟรีๆเลย ขอบคุณมากครับ :Awsm:

เสริมนิดนึงครับ

Candy.png Candy หาได้จาก Myst Case, Cookie
อันนี้แน่นอน จากดันของเล่น ชั้น2

China.png China
ซื้อเอาที่พรอนเลยครับ

Conch.png Conch หาได้จาก Cornutus
จากแมพถ้ำ โคโมโด เข้าวาร์ปขวาครับ

Crab%20Shell.png Crab Shell
อันนี้ซื้อเอาจาก โคโมโด ครับ

Fish%20Tail.png Fish Tail หาได้จาก Phan, Leaf Cat
อันนี้ไปเดินสตีลเดินตี phen ที่บียาลันครับ ไปตีแมวที่อโย มันดรอปยากอ่ะ

Heart%20of%20Mermaid.png Heart of Mermaid 300 ea
นี่เอาโร๊คไปเดินสอยจนครบเลยครับ

ของยังเหลืออยู่นิดหน่อย เตรียมมาเกิน ใครจะลองบ้าง ลองติดต่อมาได้ครับ Serv.Loki ครับ

ป.ล. ทำเสร็จ สะสมในคลังเรียบร้อย ยังไม่ได้เอามาตีซักแอะ
:Emote_gawi:

ขอแคนดี้หน่อยสิครับ ชื่อในเกมไรเหรอจะซิบไป

ผมว่าเราใช้เวลาหาของเกินกว่าคำว่าเควสไปแล้วครับ เสียไอเทมมากกกกกกกกกไป ตัวผลก็อยากได้จนลองทำ เสียงเวลาหาของไปเยอะมาก ตัดใจครับ!