Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Sign in to follow this  
MinnA+

[Alchemist Quest] Create Elemental Resistance Potions

Recommended Posts

[Alchemist Quest] Create Elemental Resistance Potions
รายละเอียด: สามารถทำ Elemental Resistance Potion ได้ (ใช้ผ่านสกิล Prepare Potion)
สิ่งที่ได้รับ: 7434.png.189e59f3b6de40db0ee2b0aaabcc7d16.pngElemental Potion Book 1 ea

Spoiler

เงื่อนไข: อาชีพ Alchemist Job lv.40 ขึ้นไป
ไอเทมที่ต้องใช้:
  715.png.10583425e8dde13bb94e5f99305c47e3.pngYellow Gemstones 5 ea หาได้จาก Demon Pungus หรือทำเควสแลก Gemstone

1093.png.9c4d387a0d85130311833f7297274602.png Empty Potion Bottles 4 ea ซื้อได้จาก Tool Dealer ในสมาคม Mage (ที่ Geffen 65, 176)

1057.png.9985320bc41bb5411581c0abec84865c.png Moth Dust 10 ea หาได้จาก Dustiness, Punk

950.png.76a3933d209214d25e132b838be5d9b0.png Hearts of Mermaid 10 ea หาได้จาก Obeaune
1032.png.48e68eaa1a7b13757882cfed378ed63d.png Maneater Blossoms 20 ea หาได้จาก Flora, Geographer
2243.png.6523f2a769edb3af2122e541c5d97a58.png Geek Glasses 1 ea ซื้อได้จาก Tool Dealer เมือง Alberta

1. ไปที่บ้านใน Juno พิกัด 93, 180 คุยกับ Felix (yuno_in04 33, 108) เขาจะให้เราหาไอเทม Yellow Gemstones 5 ea, Empty Potion Bottles 4 ea,  Moth Dust 10 ea และ Hearts of Mermaid 10 ea

2. นำไอเทมมาให้เขา และตอบชื่อไอเทมที่ใช้ให้ถูกต้อง จากนั้นเขาจะให้หา Maneater Blossoms 20 ea

3. หลังจากนำไอเทมมาให้เขาอีกครั้ง เขาจะทำแว่นแตก ให้หาอันใหม่ไปแทน:Hum:

4. นำ Geek Glasses 1 ea มาให้ Felix จากนั้นเขาจะให้ Elemental Potion Book เป็นอันจบเควสจ้า :emo39:

:emo19: ขอขอบคุณ ID สำหรับร่วมทดสอบจากทาง Electronics Extreme ด้วยค่ะ :emo19:

แก้ไข โดย MinnA+
  • โหวต 2

ถ้าสมุดสร้างยาต้านธาตุหายนี่จะทำไง คุยคนเดิมจะได้หรือเปล่าหรือไปซื้อใหม่ได้ e7007703.png
แล้วก็ถ้ากินยา 2 ขวดพร้อมกันจะส่งผลทั้ง 2 ขวดหรือเปล่า ยังไง? เพราะบัฟมันไม่ขึ้นมุมขวา

แก้ไข โดย Alvin

On 2/18/2017 at 10:14 AM, Alvin said:

ถ้าสมุดสร้างยาต้านธาตุหายนี่จะทำไง คุยคนเดิมจะได้หรือเปล่าหรือไปซื้อใหม่ได้ e7007703.png
แล้วก็ถ้ากินยา 2 ขวดพร้อมกันจะส่งผลทั้ง 2 ขวดหรือเปล่า ยังไง? เพราะบัฟมันไม่ขึ้นมุมขวา

คุณเอลวิน ครับ ตัวนี้มันบัฟกี่นาทีครับ แล้วมันใช้ซ้อนทับการ์ดแม่มดได้ไหม ครับผม

หมายถึง ตัวเคลือบธาตุครับ ขอบคุณครับผม

แก้ไข โดย Guer Nattapong

2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Guer Nattapong said:

คุณเอลวิน ครับ ตัวนี้มันบัฟกี่นาทีครับ แล้วมันใช้ซ้อนทับการ์ดแม่มดได้ไหม ครับผม

หมายถึง ตัวเคลือบธาตุครับ ขอบคุณครับผม

หมายถึงยาต้านธาตุใช่ไหม ใช้ซ้อนกับแม่มดได้ มันคนละอย่างกัน
แม่มดทำให้ผู้ใส่เป็นธาตุมืด ส่วนยามันเพิ่มความต้านทานของธาตุและลดในธาตุตรงข้าม

42 นาที ที่ผ่านมา, Alvin said:

หมายถึงยาต้านธาตุใช่ไหม ใช้ซ้อนกับแม่มดได้ มันคนละอย่างกัน
แม่มดทำให้ผู้ใส่เป็นธาตุมืด ส่วนยามันเพิ่มความต้านทานของธาตุและลดในธาตุตรงข้าม

เท่ากับว่าผมใส่ทั้งเสื้อแม่มด กับ เสื้อ พาซาน่า ไปพร้อมกันเลยใช่ไหมครับ กรณีผมไปแม๊กม่าเคลือบไฟ ^0^ เข้าใจถูกไหม แล้วพอทราบไหมครับว่ามันอยู่นานไหมครับ

แก้ไข โดย Guer Nattapong

1 นาที ที่ผ่านมา, Guer Nattapong said:

เท่ากับว่าผมใส่ทั้งเสื้อแม่มด กับ เสื้อ พาซาน่า ไปพร้อมกันเลยใช่ไหมครับ ^0^ เข้าใจถูกไหม แล้วพอทราบไหมครับว่ามันอยู่นานไหมครับ

มันไม่ได้ให้ผลมากขนาดนั้นครับ ต้านธาตุไฟ +20% ต้านธาตุน้ำ -15%
มีผล 20 นาที และห้ามตาย ออกเกม เลือกตัวละคร เปลี่ยนแผนที่

ถ้าอยากเห็นว่ามีผลแค่ไหนเวลาใส่ผสมกัน รอคลิปผมครับ

ตอนนี้ผมสะสมไอเทมต้านธาตุไฟ

หูไฟ 5 เปอร์

หมวกงูหมีม่วง 10 เปอร์ 

สกิลติดตัวกันไฟ  20 เปอร์

ถ้า เคลือบ ไปอีก 20 เปอร์ 

แต่ไม่รุว่าเกมส์มันคิดกันไฟยังไงนะครับ

ยังไงเดี๋ยวผมรอติดตามคลิปคุณ เอลวินนะครับ ขอบคุณครับ

Just now, Guer Nattapong said:

ตอนนี้ผมสะสมไอเทมต้านธาตุไฟ

หูไฟ 5 เปอร์

หมวกงูหมีม่วง 10 เปอร์ 

สกิลติดตัวกันไฟ  20 เปอร์

ถ้า เคลือบ ไปอีก 20 เปอร์ 

แต่ไม่รุว่าเกมส์มันคิดกันไฟยังไงนะครับ

ยังไงเดี๋ยวผมรอติดตามคลิปคุณ เอลวินนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเป็น +Fire Resistance ให้เอามารวมกัน

ยาต้านธาตุ คนเล่นใหม่ๆยังไม่รู้กันเยอะเลย ซึ่งยาต้านธาตุเป็นไอเท็มที่ใช้ดีมากๆ ทั้งเรื่องเก็บเลเวล pvp gvg หรือ ล่าบอส

สามารถทำได้โดยอาชีพคลาส Alchemist โดยกดใช้สกิล prepare_potion.pngพรีแพร์ โพชัน(Prepare Potion) + พกหนังสือ Elemental Potion BookElemental Potion Book

ยาต้านธาตุ มีทั้งหมด 4 ธาตุ สามารถต้านธาตุ 20% ระยะเวลา 20 นาที

Resist EarthResist Earth

Resist WaterResist Water

Resist WindResist Wind

Resist FireResist Fire

ตัวอย่าง

คุณกดยาต้านธาตุ Resist WaterResist Water 1 ขวด แล้วกด Resist FireResist Fire  1 ขวด ผลที่ได้ คือ กันธาตุน้ำ 5% กันธาตุไฟ 20% โดนธาตุลมแรงขึ้น 15%