Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Recommended Posts

รบกวนคุณ @Juno Library ช่วยแก้ไขโพสต์สักนิดครับ เป็น raw fish/sushi ก็ยังดีครับ

เรื่องปลาดิบ ซูชิ ผมไม่เดือดร้อนวาร์ปอะไร เพราะไปทำเควสมีดซูชิมา มีเหลือเต็มคาฟรา เป็นพันๆตัวเลย 55555

2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Chan20007 said:

ผมทำแล้ว มันให้ใช้ ซูชิ  

เพราะที่แรกไปซื้อ raw fish มาแล้ว เลยกดทำเควสเจ้าของร้านซูชิต่อ พอมาทำเควสหมวกปลา ดันไม่ได้ ให้ใช้ซูชิ

พอจะกลับไปซื้อซูชิใหม่ เลยซื้อซูชิไม่ได้เลย ถ้าไม่ทำเควสเจ้าของร้านซูชิให้เสร็จ  :emo18:

หมดค่าวาปไปหลายหมื่น T T

เพิ่มเติม ใครจะทำเควสนี้ แนะนำให้ซื้อ จานขาว China 1 ea ไปด้วยที่พรอนเทร่า ตำแหน่ง 100,80  เอาไปทำเควสเจ้าของร้านซูชิด้วยเลย

ทำเสร็จได้ซูชิมา 20 ea ประหยัดไป 1400 

เพิ่มเติม 2  กะจะให้แอสผมเอาใส่ไปตีเข้เล็ก  ไอ้เข้เล็กดันเป็น brute  แต่ไอ้เข้ใหญ่ดันเป็น Fish  โอ้ววว พระสงฆ์ !!!! ลงดันบาบีลันอย่างเดียวสินะ :emo18:

1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, MisterTeapoT said:

รบกวนคุณ @Juno Library ช่วยแก้ไขโพสต์สักนิดครับ เป็น raw fish/sushi ก็ยังดีครับ

เรื่องปลาดิบ ซูชิ ผมไม่เดือดร้อนวาร์ปอะไร เพราะไปทำเควสมีดซูชิมา มีเหลือเต็มคาฟรา เป็นพันๆตัวเลย 55555

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ คิดว่าเฉพาะปลาดิบกับซูชิเท่านั้นที่สุ่ม แล้วแต่ว่าใครจะต้องไปหาอะไร

ส่วนเรื่องเควสมีดซูชิ จากที่เคยทำมา ของที่ใช้แลกซูชิหรือปลาดิบขึ้นอยู่กับ npc ครับว่าจะต้องไปหาอะไร ส่วนเรื่องซื้อซูชิหรือปลาดิบเอง ถ้าเรายังอยู่ในภาระกิจหาของ เราจะไม่สามารถซื้อได้ครับ และถ้าทำเควสจนได้มีดเมื่อไหร่ เราจะไม่สามารถซื้อหรือทำภาระกิจแลกของได้อีกเลยครับ แนะนำว่าถ้าจะเอามาทำเควสหมวกปลา ให้ซื้อเลยจะดีกว่าครับ

ถ้าเป็นเซิฟ Jellopy หา Raw Fish ได้จากที่ไหนบ้างครับ มันไม่มีแมพAmutsu 

แต่ผมเห็นคนเอาหมวกนี้มาขายแล้วนะครับ สงสัยๆ

3 นาที ที่ผ่านมา, Ronnachai Thanamsaeng said:

ถ้าเป็นเซิฟ Jellopy หา Raw Fish ได้จากที่ไหนบ้างครับ มันไม่มีแมพAmutsu 

แต่ผมเห็นคนเอาหมวกนี้มาขายแล้วนะครับ สงสัยๆ

การ์ด sea otter ครับ

3 นาที ที่ผ่านมา, Ronnachai Thanamsaeng said:

นอกจากไปซื้อที่เมือง Amatsu ก็มีการ์ด Sea Otter ครับ

http://revodb.prtwiki.in.th/items/4326

ใส่การ์ดนี้แล้วจะมีโอกาสดรอป Raw Fish เมื่อกำจัดมอนประเภทปลาครับ

8 นาที ที่ผ่านมา, Phanomkorn Jirattikarn said:

หมวกนี้มีผลกับเวทย์ไหมครับ เวทย์โจมตีแรงขึ้นไหม ?

เวทย์ไม่น่าเกี่ยว แต่สายระยะประชิดกับยิงไกลมีผล   เพราะเวทย์มันมีธาตุแพ้ทางอยู่แล้ว  หรืออาจจะมี(?) ต้องไปลองเทสดู แต่คิดว่าไม่นะคะ

แก้ไข โดย Aminami.