Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Pathompol Choratreeroad

High Class
  • Content Count

967
  • Last visited

• Days Won

1

Pathompol Choratreeroad last won the day on September 26 2016

Pathompol Choratreeroad had the most liked content!

Community Reputation

73 Excellent

About Pathompol Choratreeroad

• Rank
    Lord Knight

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. ระวังนะครับ เดิ๊ยวพี่ exe เขาอินดี้ ไม่เหมือนใคร โอริ/อีลูเทพ ยังแตกได้
  2. ในที่สุด ก็มีหนทางได้ โอริเทพแล้ว แต่ 100 คะแนน นี้กี่บาทครับ ไม่ได้เติมนานแล้ว
  3. ถามเกี่ยวกับ คลาส 3 royal guard  มันเล่นยังไงครับ เห็นใน iro wiki มันแนะนำหอกมือเดียวแปลว่า อาชีพนี้เหมาะสำหรับหอกมือเดียวใช่เปล่าครับ และส่วนใหญ่ที่ผมเห็น skill ตอนพาราดีนนี้แทบไม่ได้ใช้เลย มันต้องอัพอะไรบ้างครับ แล้ว royal guard skill โจมตีเยอะมาก ส่วนจะอัพอะไรก่อนหลังครับ เห็น iro wiki แบ่งเป็น 3 สายแต่อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรนะครับ

1. Show previous comments  7 more
    2. Pathompol Choratreeroad

Pathompol Choratreeroad

อ้อ ครับ เดิ๊ยวจะลองดูครับ คิดว่าอีกนานกว่าจะได้เป็น เห็นคลาส 3 ล่าบอสได้กันจะลองดูครับ

3. Neko—CaptainNoob

Neko—CaptainNoob

Spear Quicken  renewal มีผลกับหอกมือเดียวด้วยครับ  ไม่เหมือนคลาสสิคที่บังคับแต่หอก 2 มือ

อีกอย่าง พอเป็นรอยัลยังไงก็ไม่ได้ใช้ Holy Cross แล้วนี่ มีสกิลโหดๆกว่านี้ แถมไม่บังคับว่าต้องใช้หอกกี่มือถึงจะแรง

(และ Holy Cross จะแรงต้องใช้หอก 2 มืิอ สรุปได้ใช้แค่ช่วงเป็น คู / พาลา)

ซึ่งเอาจริงๆ แนะนำว่า ไปอัพพวกสายดีโว  ดีเฟนเดอร์ เผื่อ วอ + ลงดันโหดๆซึ่งต้องคอยช่วยดีโวปกป้องพวกอาชีพที่ตายง่ายๆ
      (หรือรวมถึง ดีโวใส่ชูร่าชนบอส เพื่อรับดาเมจแทนชูร่าด้วย)  ทำให้รอยัลเป็นอาชีพที่ได้ทั้งโจมตีและป้องกันไปเลย

4. BanTO

BanTO

over brand ๆๆๆๆๆๆๆ

คิดถึงรอยัลจัง

4. รอให้ขายใน shop ครับ เติมทีละ 1,000 นี้ไม่ไหว คิดว่าใน shop ก้อนละเท่าไรครับ
  5. ผมจะรอ ตู้เย็นมาแล้วค่อยไปทำ อย่างน้อยก็มี map ใหม่ชะที
  6. สบายแล้ว รับของพวกเควสมาทำหมวกเควส หรือ รับหินธาตุได้แล้ว
  7. ไปฟาม Acorn ได้สตอ มามากกว่า
  8. นั้นทำตอน เลเวล 91 จะคุ้มสุดสินะครับ
  9. ทำไมผมทำตอน LV 93 มันได้ EXP ประมาณ 40000 นะครับ
  10. ทำเควสไหว้พระจันทร์ได้พอดี ใช้เนื้อ 100 อัน = ได้ของครบพอดี
  11. สายสิญจน์ สายสิญจน์ศักดิ์สิทธิ์ อันนนี้หาจากไหนครับ
  • Create New...