Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

oltonglo

High Class
  • Content Count

285
  • Last visited

• Days Won

1

oltonglo last won the day on May 28 2018

oltonglo had the most liked content!

Community Reputation

64 Excellent

3 Followers

About oltonglo

• Rank
    High Swordman
  • Birthday October 16

Game Information

• อาชีพ
    Kagerou / Oboro
  • เซิร์ฟเวอร์
    All
  • เลเวล
    150

Recent Profile Visitors

3,623 profile views
  1. นานๆเข้ามาจะอ่านสาระ วอกันอีกแล้วววว

2. ถ้ามาเล่น Asgard จะไม่ต้องแย่งที่farm กันนะครับ:Ggg::Ggg::Ggg::Ggg:

1. Show previous comments  1 more
    2. Juno Library

Juno Library

น่าสนใจดีครับ กำลังหาที่หลบภัยชั่วคราวอยู่พอดี :Heh:

3. MinnA+

MinnA+

คนเหมือนจะน้อยมาก แต่แปลกใจเวลาไปตามแมพเก็บเวลก็เจอคนเวลตลอดเลย:Emote_gawi:

4. Warut Kritrungraung

Warut Kritrungraung

กำลังคิดอยู่ว่าอยากไปเล่นครับ เพื่อนๆที่ jellopy เลิกหมดแล้ว ผมก็เบื่อๆ อยากไปแอสการ์ดแต่ยังเริ่มไม่ถูก 555

3. เซิฟทอมีHF มาขายแล้ว ในอีกโลกคู่ขนาน โลกิยังลงดันไม่ได้.....

1. Show previous comments  12 more
    2. Samsa

Samsa

จริงๆ ผมมาจาก Odin ด้วยซ้ำครับ พอรวมเซิฟ แล้วมีเซิฟวาใหม่ๆ ผมก็ย้ายไปเปย์สตรีมเมอร์ท่านนึงที่ย้ายจากทอร์ไปที่นั่น ทำให้ได้สัมผัสบรรยากาศเซิฟวาช่วงนั้นที่คน(ฝูงตั๊กแตน)กำลังคึกๆกันอยู่ ผมรู้สึกว่าสภาพเซิฟวาตอนนั้น คล้ายๆกับโลกิตอนนี้เลย ไม่รู้คิดไปเองมั้ย

3. Keeratipong Ramthong

Keeratipong Ramthong

Loki เนี้ยคือค่ากลางของ thor + val แล้วครับ ปริมาณคนฟาร์มต่อคนซื้อยังสมดุลกันอยุ่ ราคาของแรร์เลยยังดีสุดเมื่อเทียบทั้ง3เซิร์ฟ 

ลองดูราคาแรร์เซิร์ฟ val สิ ตั้งร้านหลายชิ้นยังไม่มีคนดึง เพราะมีแต่คนฟาร์มไม่มีคนซื้อ 

ส่วนดันราเชล ผมคิดว่าของที่ดรอปในดัน มันไม่ได้จำเป็นกับอาชีพหลักๆในวอร์ครับ คนส่วนใหญ่เลยไม่ได้สนใจปลดล็อคดัน ดีสุดก็แค่มีดหมอที่แอสครอสสายมีดใช้ 

ลองเป็นดันราเชลมีดาบที่หลอดไนท์ต้องใช้ดรอปดูสิครับ ผมว่าโลกิปลดล็อคดันไปนานละ

4. Dejiko

Dejiko

อาจต้องรอแพทหน้า nameless เข้าจริงๆ ถึงจะมาเปิดกันฮาๆ

4. สำหรับการปั้นmage ใหม่ตอนนี้ stapo > hode 

1. Show previous comments  4 more
    2. Spriggan

Spriggan

แมฟรอบๆเมืองราเชลเหมาะแก่การปั้นตัวใหม่สำหรับมือใหม่มากครับ โดยเฉพาะ เมจ :Ggg:

3. FahRainbow

FahRainbow

- มีกริฟฟ่อนจริงเหรอคะ ถ้าดูจาก database มี 3 ตัว แต่เดินหาตั้งนานก็ยังไม่เจอ :Bzz:

4. Spriggan

Spriggan

แมฟหน้าดันน้ำแข็งมีกริฟฟอนครับ ผมนี่นอนตรงหน้ามันเลย :Heh:

5. ความฝันHunterสายคริแท้ เสียงคริ+เสียงนก ไม่แรงมากแต่เร้าใจ

1. Show previous comments  1 more
    2. oltonglo

oltonglo

จากประสบการณ์ ต้องบอกว่าไม่น่าเพิ่มครับ5555 เพราะมันเบิ้ลไม่แรง ผมว่าคนrevo ถ้าไม่เล่นเบิ้ลก็เล่นแทรป ส่วนน้อยจะเล่นคริแท้ครับ

แต่ส่วนตัวผมชอบครับ ยิงธรรมดาา แล้วเลขขึ้นรัวๆมันเพลินดี

3. Spriggan

Spriggan

ผมเล่นสไนท์เปอร์สายนกไฮบริทก็สนใจการ์ดนี้อยู่เหมือนครับ ใส่ธนู 2 กัก+7 น่าจะแจ่ม

4. oltonglo

oltonglo

ผมก็คิดไว้ว่าใส่กัก+7แหละ น่าจะคริได้800 -1000อยู่ + กับนกออกตลอดเวลาdpsน่าจะโอเค

6. เปิดคลังเซิฟasgardเตรียมของไปลงดันบอส ไปเจอหมวกบอลโลก มีอยู่10กว่าอัน เลยสงสัยว่าexeไม่สนใจจะจัดกิจกรรมอะไรหน่อยเหรอช่วงนี้ เหงาๆ

7. เห็นแหวน shinobi H ของIRO แล้วอยากไปลองเล่นเลยแฮะ ถ้าเอาเข้าasgardมา นินจาสายเวทจะน่าเล่นขึ้นอีกมาก

8. daily login เดือน6 นี่เอาเป็นแจก เหรียญvbมาแทนพิซซ่าเลยก็โอเคนะ:Ggg:

1. FahRainbow

FahRainbow

- ไอเดียดีมากค่ะ อยากได้ๆ :)

2. zoloji

zoloji

นั่นสิ่ สะสมไปก็ไม่ได้แลกอยู่ดี555+

และก็ขอสุ่มหมวกกลับมาด้วยก็จะดีมากๆๆๆๆๆๆๆเลย:Goo:

9. เซิฟทอร์หลุดแล้วตัวละครหายหมดเลย!!!?:emo33:

10. พอได้คอสlogin เซิฟแอสการ์ดแล้วความขยันในการเข้าdaily login จะลดลงไป300%

1. Show previous comments  2 more
    2. Alvin

Alvin

ระบบล็อคอินเขาจะนับเวลาที่ล็อคอินน่ะ คือมันเป็นที่ระบบ(ทุกเกม)
      เวลาเข้าเกม ออกเกม มันจะมีบันทึกไว้ว่า วัน และ เวลาใด... ตัวกิจกรรมนี้
      น่าจะไปดูที่ข้อมูลล็อคอินว่า มีบันทึกล็อคอินในวันปัจจุบันหรือเปล่า
      ถ้ามีก็จะปลดของ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าระบบมันสามารถทำให้ตรวจสอบว่า ออนอยู่ก็ปลดได้ไหม ?

3. oltonglo

oltonglo

ข้อนี้ผมก็เข้าใจแหละ แต่มันหงุดหงิดตรงตั้งขายของทิ้งไว้ละต้องปิดร้านไปล๊อคออกเข้าใหม่อะไรแบบนี้

สุดท้ายแล้วผมก็แก้ปัญหาด้วยตัวเองคือไม่ล๊อคอินมันซะเลย เพราะของช่วงที่ไม่มีสุ่มหมวกนี่ก็ไม่ได้ดีอะไรมากนักอยู่แล้วครับ 55555

ส่วนระบบทำได้มั้ยผมคิดว่าทำได้แหละ

ผมคิดว่าควรทำnpcในเกมตัวนึงไปในเกมไปเลยดีกว่าเข้าไปคุยเพื่อรับของในเกมทุกวัน แต่ทีมงานคงอยากได้ยอดแชร์จากตอนสุ่มของกับเกาหลีคงขี้เกียจทำให้

4. Alvin

Alvin

ผมอยากได้ใบยิม ไม่ได้มานานหลายเดือนมาก ไม่ออกเลย เพลีย

11. ทำไมninja suitตัน กับ ninja suit[] ถึงมีคำอธิบายอาชีพที่ใช้ได้ไม่เหมือนกัน แล้วถ้านินจาเข้าจะใส่ninja suit[]ได้มั้ย เพราะในคำอธิบายมีแค่ theif class:emo31:

1. impeldown

impeldown

ผมไม่เคยสังเกตเลย = =

2. oltonglo

oltonglo

จริงๆผมสงสัยมานานแล้วแหละ แต่เมื่อวานเจอเสื้อรูตัวนึงถูกมากจะซื้อมาเก็บไว้รอนินจาเข้า ละไม่กล้าจะซื้อเพราะกลัวนินจาใส่ไม่ได้ แต่สุดท้ายก็ดึงมาอยู่ดีแหละมันถูกมากจริงๆ 55555

12. วันนี้loginเข้าasgardไปเดินเล่น พึ่งสังเกต ว่าKagerouของผมนั้น ได้สกิลพ้อยคืนมาแล้ว แต่กว่าจะได้คืนมาก็ปั้นตัวใหม่ไปสองตัวเล่นจนเบื่อแล้วล่ะ 555555:emo28:

1. Show previous comments  3 more
    2. MinnA+

MinnA+

ของคุณ @oltonglo คือแจ้งเป็นรายตัวละครไปเลยเหรอคะ เรายังเหมือนเดิมเลย 555

3. oltonglo

oltonglo

ผมแจ้งชื่อตัวละคร แล้วก็ไอดีไปแล้วก็บอกว่าโอนย้ายมาแล้วสกิลพ้อยหายครับ

4. MinnA+

MinnA+

ไปแจ้งมาละค่ะ ตอนแรกแจ้งแค่ปัญหาก็รับไว้ไม่ได้ทำอะไรแหงๆ :Desp:

13. เซิฟ*150% แบบนี้พักการเก็บแต้มแล้วไปปั๊มเวลอย่างเดียวล่ะ

1. FahRainbow

FahRainbow

- แม้จะไม่กี่วัน ก็ต้องขอบคุณ EXE ที่จัดช่วงเวลาพิเศษแบบนี้ให้บ้าง เพราะหายไปนานมากๆแล้ว ใจจริงอยากได้ Party Bonus มากกว่า แต่ไม่ควรได้คืบเอาศอก เนอะ

14. ตอนนี้rankของTW ในเซิฟธอร์เริ่มนิ่งๆ แปลว่าคนไม่ค่อยอยากแข่งเก็บrankกันแล้วสินะ

1. zoloji

zoloji

ตอนนี้อันดับไนเซิฟLokiเองก็...ตั้งแต่อันดับ3-10แต้มเริ่มทิ้งห่างกันไม่มากแล้วครับ(แต่1-2นี่ยังห่างมาก)

2. oltonglo

oltonglo

เซิฟธอร์นี่อันดับ1คุณหม่นหมองไป100+ละครับ คงตามไม่ไหว อันดับ1ห่างกับอันดับ2เกือบ50แต้ม

ส่วน 2-6 นี่ไล่ๆกันอยู่

7-10นี่ห่างมากเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยเห็นชื่อใหม่ๆละ คาดว่าคนมาเก็บหลังๆคงเหนื่อย เพราะเปลืองบลูรีmissionมากๆ

ขนาดผมกดไปได้ x-mas poringประมาณ5รอบได้ ยังมี photon cannonอีก แต่ละตัวเสียดายค่าบลู 5555

3. zoloji

zoloji

แต่ผมกดเจอเจ้านี่อ่ะ:Desp:

แต่ตอนนี้ตั้งแต่กดสุ่มมายังไม่เคยเจอมอนชื่อซํ้ากันเลยครับ(เจอแต่ตัวโหดๆ ฮาปี้งี้ เต่านินจางี้ เดโบลิคงี้ เราก็ยืนเต้นไปพักไป55+:emo18:)

15. Tips เล็กๆน้อยๆของคนเล่นTaekwondo mission

- ตอนรีmission หลายคนอาจจะกดปุ่มรีจนคีย์บอร์ดพัง แนะนำให้เอาสกิลmissionไปวางไว้ที่F7 F8 แล้วพิมพ์ /q2 ในช่องพูดคุย จะสามารถใช้scroll เมาส์ให้การกดF7 F8ได้

scroll ขึ้น คือ F8

scroll ลง คือ F7 

ยืดอายุการใช้งานปุ่มไปได้อีกเยอะ

และยังใช้กับอีกหลายๆสกิลของอาชีพอื่นๆได้อีกด้วยนะ

1. หม่นหมอง-ประคองอารมณ์

หม่นหมอง-ประคองอารมณ์

สกรอแหลกก็ระวังนะคับมันจะร้อนไป เพราะใต้ลูกกลิ้งมันมีปุ่ม แกนลูกกลิ้งมันจะไปสีปุ่มสึก สุดท้าย

ลูกกลิ้งคลิ๊กไม่ได้ เพราะแกนมันกดปุ่มไม่ถึง ปุ่มมันสึกไป  แล้วสกรอแล้วจะลื่นๆ ไม่กึกๆๆ แล้วก้  ลูกกลิ้งเสีย แบบว่าสกรอลงมา3บรรทัด มันจะเลื่อนขึ้นบรรทัดนึง

2. oltonglo

oltonglo

ผมใช้เมาส์ราคาประมาณ1000ต้นๆ หมุนรัวๆมาหลายเดือนแล้วครับที่คลาส3 เอากิโยไปปั่น ตอนนี้ก็ยังหมุนได้ปกติอยู่ แต่ปุ่มคีย์บอร์ดถ้ากดรัวขนาดนี้ผมว่ามันไปก่อนเมาส์แน่ๆครับ เลยคิดว่าscrollเมาส์ดีกว่ากดคีย์บอร์ดครับ

• Create New...