Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

9FAMEz

High Class
  • Content Count

328
  • Last visited

Community Reputation

28 Excellent

About 9FAMEz

• Rank
    High Swordman
  • Birthday June 20

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    `Zenithz
  • อาชีพ
    Knight
  • เซิร์ฟเวอร์
    Jellopy
  • เลเวล
    99

Recent Profile Visitors

5,824 profile views
  1. ก็ 1ปีแล้ว ไวเหมือนโกหก สิ่งที่ดีก็เก็บเอามา สิ่งไหนที่ไม่ดีก็ให้มันหายไปพร้อมกับปีเก่าๆนะครับ ขอให้ทีมงานEXE, และทีมงาน prt และสมาชิกบอร์ด Prt.in.th มีความสุขมากๆ ครับผม อะไรที่ไม่ดีก็ให้มันแล้วๆต่อกันครับ มาเริ่มต้นกันใหม่ ใครจะไปเล่นน้ำ หรือเดินทางไปต่างจังหวัดก็ขอให้ปลอดภัยไม่มีอันตรายใดๆนะครับผม และสุดท้ายขอบคุณทีมงานและสมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมแบ่งปันข้อมูล หรือพูดคุยกัน ขอให้โชคดีทุกท่านครับ ตัวละครชื่อ : `Alexiz,.* Server : Valkyrie อาชีพ : Crusader จ้า
  2. Bot ก็เยอะ ยังต้องมา login ยากเพราะบอทเต็มเซิร์ฟอีก เจริญญญญญ

1. Pathompol Choratreeroad

Pathompol Choratreeroad

เซิฟนี้เปิดมาเพือ BOT กับเด็กเส้น ครับ  ถึงเวลาสัญญาที่ต้องจ่ายหรือต้องต่อ ก็ให้ BOT กับเด็กเส้นจ่ายครับ ผู้เล่นจริง อย่าเติมเงินเกมส์นี้ครับ 

3. The Strain Season3 มาแล้ว โหยย รอมานาน รอไปพลางๆ ระหว่างรอเซิร์ฟปิด ดูซิ จะมีไรอัพเดทบ้าง (ที่ไม่ใช่ของ cash)

1. Ragnarok

Ragnarok

กรี๊ดดดรออยู่เลย TWD นี่กรอเช่นเดียวกัน

4. Costume แพนด้ากับ หมวกแพนด้า นี่มันอันเดียวกันปะครับ? งง?

1. Show previous comments  1 more
    2. 9FAMEz

9FAMEz

แล้วทำยังไงถึงจะได้มาหรอครับ คอสแพนด้าเนี่ย? แหะๆ สอบถามอีกหน่อยครับ

3. MinnA+

MinnA+

คอสแพนด้านี่รู้สึกจะสุ่มได้จากกิจกรรมเติมเงิน 5000 ก่อนเปิดเซิฟอะค่ะ เป็นคอส+exp มีหลายใบเลย หูแมวน้ำตาล หูแมวดำ คอสมินเทล อาซาร่า โบคาดดำ ราคาเลยค่อนข้างสูงเพราะใส่แล้ว+exp(ปกติคอสหมวกทั่วไปจะไม่มีคุณสมบัติ)

ส่วนมากไอเทมคอสตูมจะได้จากแคชช็อปซะเป็นส่วนใหญ่ แต่แพทช์หลังๆจะมีให้ทำเควสด้วย(หรือบางทีก็มีให้ทำตามกิจกรรมในเทศกาลต่างๆ)

4. 9FAMEz

9FAMEz

อ่อ ขอบคุณมากครับ ผมก็สับสน เห็นมีคนรับราคาหลาย m เลยแปลกใจ สรุปคือของที่ได้จากกิจกรรม ฮ่าๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่ช่วยไขความกระจ่างให้ :D :emo24:

5. อยากได้คำชี้แจงมากครับผม Admin คงจะให้คำตอบผมได้สิ ไม่ใช่อยู่ดีๆก็มา Lock ผมอยากได้คำตอบครับ เพราะผมก็เล่นบอร์ดทุกวัน ทำไมผมสัมผัสได้ถึงพลังงานมวลสารบางอย่างในบอร์ดนี้ ตรง Description ของ Topic ก็บอกอยู่ว่า " พูดคุยเรื่องราวต่างๆ ของเกม ระดมความคิดเห็นต่างๆ สำหรับสมาชิกเท่านั้น "ผมนึกว่าที่นี่จะเสรีกว่าที่ผมคิดไว้เสียอีก ... 

1. Show previous comments  3 more
    2. Sankyy

Sankyy

แสดงว่าบอร์ดนี้ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทาง exe หรอครับ พึ่งรุ้

ที่บอกว่าไม่ใช่ที่แจ้งปัญหาเรื่องบอท

3. พลอยจ๋า

พลอยจ๋า

@Sahawat Wantanatavatod ที่ไม่รับแจ้ง เพราะว่า ไม่ได้มี GM ที่ทำหน้าที่จับบอทลงมารับเรื่องในบอร์ดนี้ จึงเกรงว่า สมาชิกแจ้งที่นี่ก็จะกลายเป็นว่า ทำไมแจ้งไปแล้วไม่เห็นเกิดอะไรขึ้น ดังนั้นจึงขอให้แจ้งผ่านทางแบบฟอร์มนี้ https://goo.gl/gGKBpN  หรือแจ้งทาง Live Chat ที่หน้าเว็บหลักค่ะ ทีมงาน prt ทุกคนเป็นผู้เล่นเกม ไม่ได้เป็นพนักงานบริษัท exe ค่ะ

4. BiLeyg

BiLeyg

ผมสรุปให้ง่ายๆครับว่า admin และmod ที่นี่ถูกเสมอ (mod ท่านนึงเคยตอบไว้ในกระทู้สักกระทู้ที่มีคนถามแนวๆนี้แหละ) คำตัดสินอยู่ที่ความคิดคนล็อคล้วนๆ เพราะฉะนั้นไม่มีประโยชน์ที่ จขกท จะไปโต้เถียง เสพเงียบๆแล้วรอดูความเป็นไปเฉยๆเอาครับ

6. แมพหมีดำ วิงทีต้องเจอบอทแทบจะทุกครั้ง แทบจะไม่มีครั้งไหนที่กดวิงแล้วไม่เจอบอท แหม่ บอทเสรีจริงๆ gm หัว....ใจทำด้วยอะไรครับ ทำไมไม่มากำจัดบอทให้หมด โจ่งแจ้งขนาดนี้

7. เวลด้วยกันมาตั้งแต่ยังเป็น novice แต่พอเจอทางที่ดีกว่าก็แยกทางไป ทำตัวห่างเหิน อย่ามาบังอาจใช้คำว่าเพื่อนเลย คนอย่างเธอมันไร้ค่าเกินไปที่จะรู้จักด้วยซ้ำ บาย โชคดี จุ้ฟๆ

1. Show previous comments  3 more
    2. 9FAMEz

9FAMEz

ใครๆก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง ฮ่าๆ ก้มหน้าและยอมรับไปครับ มาเพ้อเฉยๆ ไม่มีที่ระบาย

3. XFIRE

XFIRE

นึกว่าจะบอกว่า  เวลด้วยกันมาตั้งแต่ยังเป็น novice  พอเวลสูงหน่อย กลายเป็นหุ่นยนต์ไปแล้ว 555+

4. 9FAMEz

9FAMEz

@XFIRE อันนั้นยังพอรับได้ครับ 55555

8. เอายาปั้มออกจาก cash shop คิดว่าก่อนเอาออก จะมีเงินค่าบัตรสะพัดเยอะพอสมควร เพราะหลายคนน่าจะซื้อตุนไว้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม หึหึหึ

9. Chaos ณ เวลานี้ หาพรีสสักคนยังยากกว่าหาการ์ดสักใบ ... 

1. PronteraHam

PronteraHam

พรีสเพริส ผมไม่หาแล้วครับ ไปหาตั้งแต่ตอนเป็นอโคตั้งแต่ถ้ำพาย่อนเลยดีกว่า ดร๊อฟได้มาทีมีเฮ เมื่อวานผมก็ดร๊อฟได้มาคนนึงครับ บริการดีแบบสุดๆ หุหุ :Slur:

2. 9FAMEz

9FAMEz

ถ่อววว 555 ส่วนใหญ่เจอแต่พรีสที่แชร์ไม่ได้อะ เวลห่างเกิน ของผมอะ

3. PronteraHam

PronteraHam

ของผมไม่ซีเรียสเรื่องเวลห่าง

ผมปั้นมาหลายตัวเลย ฮัน เมจ ช่วง 20 45 50 70 แชร์ห่างได้ 15 Lv อย่างน้อยก็ต้องมีสักตัวแชร์ได้นะครับผม

แต่ถ้าพรีสสาวคนไหนเวลเยอะเกินก็หมดสิทธิ์ไปแชร์ด้วยครับ T^T

เมื่อวานดร๊อปได้ทั้งอโคสาว และก็พรีสสาวเพิ่มมาอีกด้วย หุหุ คืนนี้เลือกไม่ลูกเลยว่าจะเวลกับอโคสาว หรือพรีสสาวดี อิอิ น่ารักกันไปคนละแบบ หุหุ

10. พึ่งรู้นะครับเนี่ย ว่ามีเควสต์นี้ด้วย เรียนภาษา 55555
  11. ต้องจุดธูปกี่ดอกครับ ถึงจะติดต่อกับ GM หรือทีมงานในเกมได้

1. Show previous comments  2 more
    2. Lichshi

Lichshi

แชทตี5รอ50คิว.... มันมั่วปะนิ

3. 9FAMEz

9FAMEz

@Lichshi สงสัยเขาไม่อยากคุยกับผู้เล่น แต่เขาไม่กล้าบอกตรงๆ T^T

4. ~ชัก~ก่า~แด้ว~

~ชัก~ก่า~แด้ว~

ไม่มั่วหรอก เคยกดแชท ตี 3 อยู่นะ 555+ ถ้าจำไม่ผิด 70+คิว รอ 1ช.มกว่าๆ ก็ถึงละ

12. ช่วงนี้ว่างๆ จากการพักเล่นแรค Pokemon Go ก็เข้าไทยพอดี เย้ๆๆๆ 

13. 18.00 ครับ หุหุ ขอให้ผลลัพธ์มันออกมาดีก็พอครับ กี่ชั่วโมงก็รอได้ หวังว่าเปิดเซิร์ฟมา คงไม่เจอพวกตั้งขายเงิน m นะครับผม หุหุ 

14. ก็รู้ว่ามันต้องอัพเดทอะไรเยอะแยะ แล้วต้องประเมินสถานการณ์เป็นว่าจะเสร็จทันหรือเปล่า ถ้าไม่ทันอย่างน้อยแจ้งประกาศก่อน 1 ชม จะไม่มีใครบ่นเลย การเตรียมความพร้อมของทีมงานแย่มากๆ ขอบ่นในฐานะลูกค้าที่ใช้บริการครับผม เหมือนประกาศส่งๆ ไม่รู้ว่าจะทำทันมั้ย ทำทันก็ดีไป ทำไม่ทันก็ค่อยประกาศเลื่อน นึกว่าจะมีการปรับปรุงและพัฒนาด้านประสิทธิภาพการทำงาน แต่เปล่าเลย 

1. Show previous comments  1 more
    2. Lichshi

Lichshi

ประกาศเวลาไม่ได้หรอกครับ ถ้าเลื่อนก็มีคนบ่นอีก ขอเปิดมาแล้วดีก็พอตอนนี้รอได้ (ทำงานต่อ ถถถ)

3. 9FAMEz

9FAMEz

อ่าครับ รอได้สบายมาก รอมาทั้งวันแล้วยังรอได้ 555

แต่แค่อยากรู้ว่า 6 ชั่วโมงกับการอัพเดทและแก้ไขนี่ไม่เพียงพอจริงๆหรอครับ

แต่ก็นะ พนักงานก็คน ไหนจะกินข้าว ไหนจะพักเที่ยงอีก บลาๆ 

4. iHea

iHea

@Lichshi เราว่าประกาศเวลาไม่ได้แปลว่าทีมงานไม่มีการประเมินเวลา

ในฐานะ Project Manager บริหาร Scope Time Cost ไม่เป็น ถึงขั้นโครงการล้มเหวมานักต่อนักแล้ว

15. เหมือนจะรู้ว่าพรุ่งนี้ มหาลัย ผมเปิดเรียนวันแรก แหม่ บังคับกันให้นอนแบบนี้เลยสินะ เย้ๆ ได้ตื่นไปเรียนแบบนอนหลับเต็มอิ่ม เป็นการเรียนวันแรกที่สดชื่นแน่นอน ยะฮู้ววววววววววว

• Create New...