Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

RaverioN

Junior
  • Content Count

88
  • Last visited

• Days Won

1

RaverioN last won the day on August 28

RaverioN had the most liked content!

Community Reputation

54 Excellent

About RaverioN

• Rank
    Swordman

Badges

Recent Profile Visitors

7,526 profile views
  1. Paladin เรารอ Anemos Shield [1] หรือ Happy Shield [1] อยู่นะจ๊ะ เอาลงไข่สุ่มหน่อยเร๊วววว 

2. ทำไมปากเข็มฉีดยาราคาตกมาเยอะมากๆเลย เทียบกับปาก Drop แล้ว 6-7 เท่าตัวเลยนะ ปากเข็มฉีดยาก็ปั๊มแรงอยู่นะ หรือมันออกมาเยอะหว่า ? :Hmm:

1. Alvin

Alvin

ผมวิเคราะห์เหตุผลถูกหรือไม่ ไม่ทราบนะแต่ผมคิดไว้แล้วว่ามันต้องลงแน่ๆตั้งแต่วันที่เข้าแรกๆ
      สาเหตุที่ผมคิดแบบนั้นเพราะปากเข็มมันปั้มแรง +20% ก็จริง แต่ไวท์นั้นมันไม่นับไวท์ธรรมดา
      นับแต่ไวท์แคช ไวท์สลิมซึ่งคนทั่วไปไม่ใช้ไวท์สลิมนอกจากในวอ แล้วไวท์แคชก็ใช่ว่าจะมีกัน
      จากคลิปที่ผมเทส ไวท์แคชแรง 1.2 เท่าของไวท์ปกติ ในขณะที่ไวท์อันดับ 1.5 เท่า
      ปากเข็มผมไม่มีหรอก แต่ถ้า 1.2*1.2 = 1.44 เท่า ก็ยังเบากว่าไวท์อ้วนอันดับอยู่ดี ?

แล้วพอมาดูสเตตัสปากเข็มที่ +MDEF 3 มันก็ช่วยอะไรไม่ค่อยได้ ของอย่างอื่นน่าใส่มีเยอะกว่ามาก
      แล้วเอาจริงๆไวท์ขวดเท่าไหร่กัน ~1000z ปั้มแรงขึ้น 20% ผมก็แค่จ่ายค่าไวท์เพิ่ม 200z เพื่อให้แรงเท่ากัน
      แค่ต้องแบกน้ำหนักเพิ่มขึ้นก็เท่านั้น ส่วนต่าง 200z ชาติไหนจะคืนทุน 100m หรอ ? ยากอะ ราคามันไม่ใช่แล้ว
      ส่วนบลูกล่องแรงขึ้น 5% ก็ไม่ได้มีผลอะไรมาก ลองเพิ่ม 20% ดิ ราคามันจะต่างจากนี้แน่นอน แล้วเคสนี้
      ผมไม่พิมพ์ลง Status Update แบบปากดรอปเพราะกลัวว่าคำพูดผม อาจจะทำให้คนคิดว่าผมปั่นราคาตกก็เป็นได้ ?
      ผมเลยรอดูนิ่งๆว่าคราวนี้ผมจะคิดถูกอีกหรือไม่ ซึ่งก็ดูเหมือนว่าจะถูก ถ้าถามผมราคาที่คาดไว้ คง 10-20m อะ

ตอนราคามงกุฏ กับโล่ 4 เหลี่ยมก็เหมือนกัน กะไว้แล้วไม่ผิดเลย ส่วนราคาคอสไม่กล้าเดา ผมไม่ถนัดกะไม่เป็น

3. ตั้งแต่เปิดได้ปากนกมา เลยไปลากกล้าม Kasa + ของออโต้สเปลต่างๆ ใส่ธนู Gust สรุปคือตอนนี้ไม่ได้เล่นตัว Paladin เลย เล่น Hunter นก - Auto Spell กินเวลาชีวิตมากๆ 

1. PangPaoo Ku

PangPaoo Ku

สุดยอดครับ สงสัยต้องเพิ่มหมวกเมฆกับแหวนไฟด้วยรึเปล่าครับ แจ่มแมวเลย :Awsm:

2. RaverioN

RaverioN

ไม่ไหวๆ ราคาแพงมากๆเลยหมวกเมฆ เห็นราคาแล้วจะเป็นลม แหวนไฟนี่ยังไม่กล้าซื้อเหมือนกัน ใช้คลิป Wind Ghost/คลิป Gazeti/คลิป Poison Toad สลับกันไปๆมาๆอยู่เลย โอเคอยู่นะ แต่ที่ไม่โอเคคือมีคลิป Teleport อีกคลิปนึง ยิงเสร็จมอนหมดต้องสลับคลิป Teleport ย้ายที่ อาชีพนี้พกของได้ไม่มาก นิ้วพันกันมือหงิกเลย แต่ไม่ง่วงเลย ตื่นเต้นมาก :Goo:

3. Sael Maewnam

Sael Maewnam

เราก็เหมือนกันตั้งแต่ปากนกไม่ได้เล่นพาราดินเลย

อ๋อไปเล่นฮันนกเหรอครับ

เปล่าครับไปเล่น dota:Meh:

4. เจ้าพวกซิบต่อราคาแล้วเดลเลขตกนี่มันน่าโมโหนะ พอยิ่งระบาดหนักเข้า พอเราซิบไปต่อราคาของในร้าน ก็โดนเหมาว่าเป็นพวกมิจฉาชีพเฉยเลย เฮ้อ :Bzz:

1. PronteraHam

PronteraHam

ก็ซิปไปต่อราคาแล้วบอกให้ตั้งร้านให้หยิบเลย ไม่ต้องเดล บอกเราไม่ได้โกงนะ

2. Chalermtorn Changkit

Chalermtorn Changkit

บอกตรงๆหงุดหงิดมาก เสียเวลาตั้งร้านใหม่นี่แหละ 5555

3. RaverioN

RaverioN

พักหลังๆมา พอซิบไปต่อราคา ต้องพิมพ์เพิ่มไปว่า เราไม่ใช่แก๊งใส่เลขตกไป 1 ตัวนะ เรามาต่อจริงๆ :Sob:

5. เกลือทั้งไข่ Login และเกลือทั้งไข่ในงาน เย้

1. Show previous comments  2 more
    2. Stochastic

Stochastic

ที่มา ของคำว่า ครบวงจร  :No1:

3. One2Kill

One2Kill

ได้ยินว่า ไข่ revo พ่นพิษ  คนที่กำเงินเป็นหมื่นๆไป หัวเสียกลับบ้านเพราะได้แต่เกลือ

ปรับ อัตรา ดรอป ซะ ต่ำเกิ้น 

คนเล่น asgard คงโชคดีละ ที่ไม่มีให้ไปสุ่มเปิด ไม่งั้น คงได้หัวเสียกลับบ้าน กันเยอะแน่ๆ 555+

4. RaverioN

RaverioN

ยังดี เปิดไป 2000 ตอนแรกกะจะไม่เปิดแล้ว เห็นของเกลือในไข่มีทั้งสลิป Elite ใบ AB ลูริเทพก็มี เลยอุดหนุนซะหน่อย คิดซะว่าซื้อของใช้เข้าตัว(แบบสุ่ม) ได้แรร์มาก็เผื่อฟลุ๊คเป็นโบนัสพิเศษ สรุปคือได้แค่ของใช้ที่บอกๆไปอย่างเดียวเลย 5555555 :Desp:

6. อ่านเฉลยถึงกับร้อง "อ้าว" ปล. รางวัลที่ 4 กับ 5 คนเดียวกันเลยง่ะ
  7. นั่งทดสอบสเตตัสแบบนั้นแบบนี้ไปๆมาๆ เอ้า หมวก DJ Kitty เพิ่มดาเมจได้ดีเหมือนกันนะเนี่ย(เพราะ all stat+3) ไม่ต้องหาหมวกแพงๆมาใส่ละ :Heh:

1. Sael Maewnam

ช่าย ยังเสียดายเลยที่ปี3ไม่แจกหมวกallแล้ว

8. เราเอาเงินไปเปิด Toy Scroll ละกัน ไอเทมข้างในอย่างดีเลย ส่วนงาน EXE เราแวะไปหาน้องกวางเดียร์ลองอย่างเดียวละกัน ฟัง ASMR น้องทุกคืนเลย :Lov2:

9. เสพติดการกดใบ AB ไม่เคยเล่น 2 จอให้พรีสเดินตามเลย เพราะอีกจอเปิดไว้ขายของเอาเงินไปซื้อใบ AB มากด 55555

1. party25

party25

ลองเปิด 3 จอดีไหมครับ จะได้เอาพรีสบัฟ ประหยัดใบ AB

1.จอหลัก 2.พรีสบัฟ 3.จอขายของ  << แบบนี้อะ

10. เกมทุกเกมที่เล่น ไม่เคยเจอเกมไหนที่ไอเทมเปลี่ยนชื่อแพงมากเท่ากับ RO EXE

ใช้ชื่อเดิมก็ได้ ไม่เสียหาย

1. MinnA+

MinnA+

สงสัยถูกเกินกลัวพวกมิจฉาชีพเอาไปใช้:Heh:

2. Sael Maewnam

ค่อยเปลี่ยนตอนรวมกะเซิฟวาก็ได้ ฟรีด้วย:No1:

3. One2Kill

One2Kill

เอาเงินที่ต้องใช้เปลี่ยนชื่อ ไปเติมเวลา

แล้ว ลบตัวเล่นใหม่ 9 ตัว ยังได้เลย ถ้าไม่ขี้เกลียจเล่น อะนะ 555+

11. กิจกรรมครบรอบ 3 ปีนี่ทำเราปวดหัวตั้งแต่เมื่อวานแล้ว คิดติ๊กต่อกๆ ตั้งแต่กระทู้มีสามหน้า มาตอบวันนี้มีเป็นสิบหน้าแล้ว 55555555 คนอื่นๆเก่งมากเลย คิดกันไวมาก

1. Show previous comments  8 more
    2. พลอยจ๋า

พลอยจ๋า

@RaverioN กลัวมาก กลัวตอนเฉลยสมาชิกจะมาดักตี 5555555 :Wah:

@Biw ยังจ้าเรายังอยู่ อย่าเพิ่งให้เราไปไหน 55555555

เดี๋ยวแจกรางวัลพิเศษให้ทุกคนที่ตอบ ยาพาราเซตามอลคนละ 1 แผง 5555555555

3. Alvin

Alvin

@พลอยจ๋า พารากระรอกน่าจะกินไม่ได้นะ เป็นพิษเพราะเป็นสัตว์เล็ก อาจจะคล้ายๆแมว
      เอาเป็นเลือดเรดิกแล้วกัน ซัก 3 ขวด ชอบเลือดสดๆ :Spin: สีแดงแรงฤทธิ์

4. RaverioN

RaverioN

@พลอยจ๋า 55555555 สนุกดีครับ ไม่ดักตีแน่นอน ไม่ใจร้ายขนาดน้านนนนนน :Ok:

12. 1. ย่างหมูแดงแบบโรมัน ย่างรวมกันได้เลขอะไรน้า ID ของเจ้าหมูแดง หมายเลข 1311 ถ้าเอามารวมกันก็จะได้ 2622 หากแยกออกมาเป็น 2 + 6 + 2 + 2 = 12 เลขโรมันคือ XII หากนำมาแยกเขียนทีละตัวจะได้ X = 10, I = 1, I = 1 ตอบ 1011 2. กินเนื้อย่างไป 100 ea รู้สึกอ้วนจัง Item Meat จำนวน 100 ea รู้สึกอ้วน = น้ำหนัก น้ำหนักของ Meat = 15 คูณด้วย 100 = 1500 ตอบ 1500 3. จับเพนมาปิ้งพลิกไปพลิกมา อันนี้ถอดสมองคิดเลย Monster ID 1158 พลิกก็เป็น 8511 ตอบ 8511 4. ย่างหมูป่ากินหมดทั้งตัวเหลือแต่หัวกับหาง Savage Monster ID 1166 ตัดเหลือแค่หัวกับหาง จะเป็น 1006 ในรูปมีหมู 3 ตัว เอา 1006x3 = 3018 ตอบ 3018 5. เอากุ้งแม่น้ำมาเรียงกับเตาถ่านลองนับได้กี่ตัว Kung Maenam Hat มี 13 ตัวอักษร C Taotaan มี 8 ตัวอักษร เรียงกัน 1308 ตอบ 1308 6. ชุดเซตผักเพื่อสุขภาพ แต่ละชนิดนับได้กี่ชิ้นนะ ข้อนี้ถอดสมองคิดเช่นกัน ฮ่าๆ จำนวนตัวอักษรแต่ละชิ้นนั่นเอง Green Herb = 9, Pumpkin = 7, Acorn = 5, Carrot = 6 ตอบ 9756 7. ชุดซีฟู้ดเราก็มี เซตนี้อร่อยเบาๆ ขายราคาไม่แพง ในโจทย์มีคำว่า "ขาย" น่าจะเป็นราคาขายของทั้งหมดนี่ แต่เพราะตำแหน่งการวางมันมีผลอะไรด้วยหรือเปล่า อันนี้มิอาจทราบได้ เลยใช้คอมม่อนเซ้นส์คือความไม่คิดมากของตัวเอง จับราคาขายบวกกันหมดเลย เย้ ตอบ 0338 8. ชุดซีฟู้ดระดับพรีเมียม ขายแพงหน่อยแต่อร่อยนะ ข้อนี้คิดเหมือนข้อข้างบนเลย จับราคาขายบอกกันให้หมด ตอบ 0588 9. ปิ้งเห็ดแดงพลิกไปมา กินทั้งครอบครัวไม่แบ่งคุณอา S P O E (ตัด R ตามโจทย์) พลิกตัวไปอีกทางทั้งหมด 2 9 0 3 ตอบ 2903 10. ชุดนี้เบาๆ ไม่อ้วนหรอกนะ นำน้ำหนักของไอเทมทั้ง 4 มาเรียงกัน(ข้อนี้มั่นใจตรงไอเทมชิ้นสุดท้ายมีลางบอกเหตุนิดหน่อย) ตอบ 2543
  13. นั่งตีโล่หินที่มีในคลังจนได้ +7 มาอันนึง ใช้มาอย่างยาวนาน พอลองใช้เว็บคำนวณสเตตัส อ้าว โล่หนัก +0 แรงกว่า โล่หิน +7 อีกนะ

นี่ฉันทำอะไรลงไป :Desp:

1. Show previous comments  4 more
    2. TonyC

TonyC

ขอตอบจากประสบการณืที่เล่นมาก่อนละกันนะครับ

1. จากเสตัสที่เห็น จะเป้นสายกึ่งกิลวอครับ เพราะเน้นไปทาง vit จริงๆแล้ว สายปาโล่ช่วงแรกไม่ต้องลง vit เลยครับ เพราะมันเน้นปาทีเดียวตาย แต่ไม่เป็นไรครับ มันจะถึกหน่อย วิเคราะทีละค่าละกันครับ

str 90 อันนี้โอเคครับ ผมอัพไว้ 99 แต่มันก้ไม่ได้แรงเพิ่มขึ้นมากครับ ผมอัพ 99 เพราะเอาไว้ปามอนที่เลือดมันประมาณ 12700 ดอกเดียว

แต่ถ้าใส่ปีกทอง อันนี้น่าจะไม่มีปัญหา

Agi 18 อันนี้มันน้อยมาก ถ้าจะอัพแค่นี้ อัพต่อถึงประมาณ 30 พอละครับ เพราะมันช่วยได้น้อยมากครับ ผมอัพไว้ 71 เอาไว้ฟาร์มกับมอนเตอร์ระดับสูงได้ ที่มันเลือดแยอะ เช่น ดันมังกร ดันdewata จะฟาร์มง่ายกว่าครับ แต่ทิ้งไว้แบบนี้ก้ได้ครับ เป็นสาย vit

Vit 50 อัพต่อไป 70 อันนี้โอเค สำหรับสาย vit แต่แมบที่ไปฟาร์มได้จะจำกัด

int 1 อันนี้จะปั๊มของแบบรัวๆเลย แนะนำใส่ int ไว้สัก 30 ครับ เพื่อให้ปาได้ต่อเนื่องขึ้น

dex 43 ค่อนข้างน้อยครับ ควรอัพไว้ที่ 50 ไว้ให้ปาตัวหลบเก่งๆได้ด้วยครับ

อันนี้เป็นตัวอย่างของผมนะครับ สายฟาร์มเรื่อยเปื่อย ไม่วอครับ

3. RaverioN

RaverioN

ขอบคุณมากๆเลยครับ 

4. TonyC

TonyC

ยินดีครับ ถ้าต้องการถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถหลังไมค์มาถามได้ครับผม

14. รีสเตตัสกับสกิลตัวละครทุกตัวไว้หมดเลย อยากลองเล่น Paladin สาย Critical ดู มีใครเคยเล่นมั้ยครับ เวิร์คมั้ย แนะนำหน่อย กะเล่นเอามันส์ครับ

1. HooliganoOo

HooliganoOo

อยากได้ความเพลิดเพลินผมว่าคุณลองสร้างตัวครูเซเดอร์ใหม่ดีกว่า

ผมเสียดายตัวละครจริงๆนะ กว่าจะได้ไฮคลาส ให้เดาคง90+ ด้วย

2. Biw

Biw

หมดเขตรียัง

15. ทุกวันนี้เข้าเกมเพื่อเอา Daily Login อย่างเดียวเลย หรือว่าเราหมด Passion กับ RO ไปแล้วนะ // ในมือเล่น ROM จนเครื่องแทบระเบิด :Hmm:

1. PronteraHam

PronteraHam

เหมือนกันเลยแล้วสักวันก็จะเลิก login ไปเอา Daily Login แล้วก็ค่อยๆ ลืม Ro ไป

• Create New...