Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

RaverioN

Junior
  • Content Count

94
  • Last visited

• Days Won

1

RaverioN last won the day on August 28

RaverioN had the most liked content!

Community Reputation

54 Excellent

About RaverioN

• Rank
    Swordman

Badges

Recent Profile Visitors

8,247 profile views
  1. เพิ่งจะมีความกระตือรือร้นที่จะแต่งงาน ตอนที่พบว่าบลูในคลังจะหมดแล้ว เย้ 

2. ตอนเล่นอยู่ Asgard เปิด OCA ไปราวๆ 600 เล่ม+ พอกิจกรรมล่าสุดออกมาแบบนี้ อยากเติมเงินเข้าไปลุ้นการ์ดซีลเลยแฮะ 

1. One2Kill

One2Kill

คนที่เคยซื้อซิลเดรค ตอนแพงๆ

เจ็บหนักเลยรอบนี้

2. RaverioN

RaverioN

รอบนี้ออกบ่อยหรอ ถ้าบ่อยนี่ดีเลย ยังไม่มีบุญวาสนาได้สัมผัสซีลเดรคเลย นี่แหละโอกาส :Fsh:

3. เควสหลวงปู่เค็มมาเฉยเลย 55555

1. Kamonway

Kamonway

ก้าวแรกไม่เป็นไร ก้าวต่อไป...

2. RaverioN

RaverioN

ก้าวต่อไปทาเคชิ :Goo:

4. Paladin เรารอ Anemos Shield [1] หรือ Happy Shield [1] อยู่นะจ๊ะ เอาลงไข่สุ่มหน่อยเร๊วววว 

5. ทำไมปากเข็มฉีดยาราคาตกมาเยอะมากๆเลย เทียบกับปาก Drop แล้ว 6-7 เท่าตัวเลยนะ ปากเข็มฉีดยาก็ปั๊มแรงอยู่นะ หรือมันออกมาเยอะหว่า ? :Hmm:

1. Alvin

Alvin

ผมวิเคราะห์เหตุผลถูกหรือไม่ ไม่ทราบนะแต่ผมคิดไว้แล้วว่ามันต้องลงแน่ๆตั้งแต่วันที่เข้าแรกๆ
      สาเหตุที่ผมคิดแบบนั้นเพราะปากเข็มมันปั้มแรง +20% ก็จริง แต่ไวท์นั้นมันไม่นับไวท์ธรรมดา
      นับแต่ไวท์แคช ไวท์สลิมซึ่งคนทั่วไปไม่ใช้ไวท์สลิมนอกจากในวอ แล้วไวท์แคชก็ใช่ว่าจะมีกัน
      จากคลิปที่ผมเทส ไวท์แคชแรง 1.2 เท่าของไวท์ปกติ ในขณะที่ไวท์อันดับ 1.5 เท่า
      ปากเข็มผมไม่มีหรอก แต่ถ้า 1.2*1.2 = 1.44 เท่า ก็ยังเบากว่าไวท์อ้วนอันดับอยู่ดี ?

แล้วพอมาดูสเตตัสปากเข็มที่ +MDEF 3 มันก็ช่วยอะไรไม่ค่อยได้ ของอย่างอื่นน่าใส่มีเยอะกว่ามาก
      แล้วเอาจริงๆไวท์ขวดเท่าไหร่กัน ~1000z ปั้มแรงขึ้น 20% ผมก็แค่จ่ายค่าไวท์เพิ่ม 200z เพื่อให้แรงเท่ากัน
      แค่ต้องแบกน้ำหนักเพิ่มขึ้นก็เท่านั้น ส่วนต่าง 200z ชาติไหนจะคืนทุน 100m หรอ ? ยากอะ ราคามันไม่ใช่แล้ว
      ส่วนบลูกล่องแรงขึ้น 5% ก็ไม่ได้มีผลอะไรมาก ลองเพิ่ม 20% ดิ ราคามันจะต่างจากนี้แน่นอน แล้วเคสนี้
      ผมไม่พิมพ์ลง Status Update แบบปากดรอปเพราะกลัวว่าคำพูดผม อาจจะทำให้คนคิดว่าผมปั่นราคาตกก็เป็นได้ ?
      ผมเลยรอดูนิ่งๆว่าคราวนี้ผมจะคิดถูกอีกหรือไม่ ซึ่งก็ดูเหมือนว่าจะถูก ถ้าถามผมราคาที่คาดไว้ คง 10-20m อะ

ตอนราคามงกุฏ กับโล่ 4 เหลี่ยมก็เหมือนกัน กะไว้แล้วไม่ผิดเลย ส่วนราคาคอสไม่กล้าเดา ผมไม่ถนัดกะไม่เป็น

6. ตั้งแต่เปิดได้ปากนกมา เลยไปลากกล้าม Kasa + ของออโต้สเปลต่างๆ ใส่ธนู Gust สรุปคือตอนนี้ไม่ได้เล่นตัว Paladin เลย เล่น Hunter นก - Auto Spell กินเวลาชีวิตมากๆ 

1. PangPaoo Ku

PangPaoo Ku

สุดยอดครับ สงสัยต้องเพิ่มหมวกเมฆกับแหวนไฟด้วยรึเปล่าครับ แจ่มแมวเลย :Awsm:

2. RaverioN

RaverioN

ไม่ไหวๆ ราคาแพงมากๆเลยหมวกเมฆ เห็นราคาแล้วจะเป็นลม แหวนไฟนี่ยังไม่กล้าซื้อเหมือนกัน ใช้คลิป Wind Ghost/คลิป Gazeti/คลิป Poison Toad สลับกันไปๆมาๆอยู่เลย โอเคอยู่นะ แต่ที่ไม่โอเคคือมีคลิป Teleport อีกคลิปนึง ยิงเสร็จมอนหมดต้องสลับคลิป Teleport ย้ายที่ อาชีพนี้พกของได้ไม่มาก นิ้วพันกันมือหงิกเลย แต่ไม่ง่วงเลย ตื่นเต้นมาก :Goo:

3. Sael Maewnam

Sael Maewnam

เราก็เหมือนกันตั้งแต่ปากนกไม่ได้เล่นพาราดินเลย

อ๋อไปเล่นฮันนกเหรอครับ

เปล่าครับไปเล่น dota:Meh:

7. เจ้าพวกซิบต่อราคาแล้วเดลเลขตกนี่มันน่าโมโหนะ พอยิ่งระบาดหนักเข้า พอเราซิบไปต่อราคาของในร้าน ก็โดนเหมาว่าเป็นพวกมิจฉาชีพเฉยเลย เฮ้อ :Bzz:

1. PronteraHam

PronteraHam

ก็ซิปไปต่อราคาแล้วบอกให้ตั้งร้านให้หยิบเลย ไม่ต้องเดล บอกเราไม่ได้โกงนะ

2. Chalermtorn Changkit

Chalermtorn Changkit

บอกตรงๆหงุดหงิดมาก เสียเวลาตั้งร้านใหม่นี่แหละ 5555

3. RaverioN

RaverioN

พักหลังๆมา พอซิบไปต่อราคา ต้องพิมพ์เพิ่มไปว่า เราไม่ใช่แก๊งใส่เลขตกไป 1 ตัวนะ เรามาต่อจริงๆ :Sob:

8. เกลือทั้งไข่ Login และเกลือทั้งไข่ในงาน เย้

1. Show previous comments  2 more
    2. Stochastic

Stochastic

ที่มา ของคำว่า ครบวงจร  :No1:

3. One2Kill

One2Kill

ได้ยินว่า ไข่ revo พ่นพิษ  คนที่กำเงินเป็นหมื่นๆไป หัวเสียกลับบ้านเพราะได้แต่เกลือ

ปรับ อัตรา ดรอป ซะ ต่ำเกิ้น 

คนเล่น asgard คงโชคดีละ ที่ไม่มีให้ไปสุ่มเปิด ไม่งั้น คงได้หัวเสียกลับบ้าน กันเยอะแน่ๆ 555+

4. RaverioN

RaverioN

ยังดี เปิดไป 2000 ตอนแรกกะจะไม่เปิดแล้ว เห็นของเกลือในไข่มีทั้งสลิป Elite ใบ AB ลูริเทพก็มี เลยอุดหนุนซะหน่อย คิดซะว่าซื้อของใช้เข้าตัว(แบบสุ่ม) ได้แรร์มาก็เผื่อฟลุ๊คเป็นโบนัสพิเศษ สรุปคือได้แค่ของใช้ที่บอกๆไปอย่างเดียวเลย 5555555 :Desp:

9. อ่านเฉลยถึงกับร้อง "อ้าว" ปล. รางวัลที่ 4 กับ 5 คนเดียวกันเลยง่ะ
  10. นั่งทดสอบสเตตัสแบบนั้นแบบนี้ไปๆมาๆ เอ้า หมวก DJ Kitty เพิ่มดาเมจได้ดีเหมือนกันนะเนี่ย(เพราะ all stat+3) ไม่ต้องหาหมวกแพงๆมาใส่ละ :Heh:

1. Sael Maewnam

ช่าย ยังเสียดายเลยที่ปี3ไม่แจกหมวกallแล้ว

11. เราเอาเงินไปเปิด Toy Scroll ละกัน ไอเทมข้างในอย่างดีเลย ส่วนงาน EXE เราแวะไปหาน้องกวางเดียร์ลองอย่างเดียวละกัน ฟัง ASMR น้องทุกคืนเลย :Lov2:

12. เสพติดการกดใบ AB ไม่เคยเล่น 2 จอให้พรีสเดินตามเลย เพราะอีกจอเปิดไว้ขายของเอาเงินไปซื้อใบ AB มากด 55555

1. party25

party25

ลองเปิด 3 จอดีไหมครับ จะได้เอาพรีสบัฟ ประหยัดใบ AB

1.จอหลัก 2.พรีสบัฟ 3.จอขายของ  << แบบนี้อะ

13. เกมทุกเกมที่เล่น ไม่เคยเจอเกมไหนที่ไอเทมเปลี่ยนชื่อแพงมากเท่ากับ RO EXE

ใช้ชื่อเดิมก็ได้ ไม่เสียหาย

1. MinnA+

MinnA+

สงสัยถูกเกินกลัวพวกมิจฉาชีพเอาไปใช้:Heh:

2. Sael Maewnam

ค่อยเปลี่ยนตอนรวมกะเซิฟวาก็ได้ ฟรีด้วย:No1:

3. One2Kill

One2Kill

เอาเงินที่ต้องใช้เปลี่ยนชื่อ ไปเติมเวลา

แล้ว ลบตัวเล่นใหม่ 9 ตัว ยังได้เลย ถ้าไม่ขี้เกลียจเล่น อะนะ 555+

14. กิจกรรมครบรอบ 3 ปีนี่ทำเราปวดหัวตั้งแต่เมื่อวานแล้ว คิดติ๊กต่อกๆ ตั้งแต่กระทู้มีสามหน้า มาตอบวันนี้มีเป็นสิบหน้าแล้ว 55555555 คนอื่นๆเก่งมากเลย คิดกันไวมาก

1. Show previous comments  8 more
    2. พลอยจ๋า

พลอยจ๋า

@RaverioN กลัวมาก กลัวตอนเฉลยสมาชิกจะมาดักตี 5555555 :Wah:

@Biw ยังจ้าเรายังอยู่ อย่าเพิ่งให้เราไปไหน 55555555

เดี๋ยวแจกรางวัลพิเศษให้ทุกคนที่ตอบ ยาพาราเซตามอลคนละ 1 แผง 5555555555

3. Alvin

Alvin

@พลอยจ๋า พารากระรอกน่าจะกินไม่ได้นะ เป็นพิษเพราะเป็นสัตว์เล็ก อาจจะคล้ายๆแมว
      เอาเป็นเลือดเรดิกแล้วกัน ซัก 3 ขวด ชอบเลือดสดๆ :Spin: สีแดงแรงฤทธิ์

4. RaverioN

RaverioN

@พลอยจ๋า 55555555 สนุกดีครับ ไม่ดักตีแน่นอน ไม่ใจร้ายขนาดน้านนนนนน :Ok:

15. 1. ย่างหมูแดงแบบโรมัน ย่างรวมกันได้เลขอะไรน้า ID ของเจ้าหมูแดง หมายเลข 1311 ถ้าเอามารวมกันก็จะได้ 2622 หากแยกออกมาเป็น 2 + 6 + 2 + 2 = 12 เลขโรมันคือ XII หากนำมาแยกเขียนทีละตัวจะได้ X = 10, I = 1, I = 1 ตอบ 1011 2. กินเนื้อย่างไป 100 ea รู้สึกอ้วนจัง Item Meat จำนวน 100 ea รู้สึกอ้วน = น้ำหนัก น้ำหนักของ Meat = 15 คูณด้วย 100 = 1500 ตอบ 1500 3. จับเพนมาปิ้งพลิกไปพลิกมา อันนี้ถอดสมองคิดเลย Monster ID 1158 พลิกก็เป็น 8511 ตอบ 8511 4. ย่างหมูป่ากินหมดทั้งตัวเหลือแต่หัวกับหาง Savage Monster ID 1166 ตัดเหลือแค่หัวกับหาง จะเป็น 1006 ในรูปมีหมู 3 ตัว เอา 1006x3 = 3018 ตอบ 3018 5. เอากุ้งแม่น้ำมาเรียงกับเตาถ่านลองนับได้กี่ตัว Kung Maenam Hat มี 13 ตัวอักษร C Taotaan มี 8 ตัวอักษร เรียงกัน 1308 ตอบ 1308 6. ชุดเซตผักเพื่อสุขภาพ แต่ละชนิดนับได้กี่ชิ้นนะ ข้อนี้ถอดสมองคิดเช่นกัน ฮ่าๆ จำนวนตัวอักษรแต่ละชิ้นนั่นเอง Green Herb = 9, Pumpkin = 7, Acorn = 5, Carrot = 6 ตอบ 9756 7. ชุดซีฟู้ดเราก็มี เซตนี้อร่อยเบาๆ ขายราคาไม่แพง ในโจทย์มีคำว่า "ขาย" น่าจะเป็นราคาขายของทั้งหมดนี่ แต่เพราะตำแหน่งการวางมันมีผลอะไรด้วยหรือเปล่า อันนี้มิอาจทราบได้ เลยใช้คอมม่อนเซ้นส์คือความไม่คิดมากของตัวเอง จับราคาขายบวกกันหมดเลย เย้ ตอบ 0338 8. ชุดซีฟู้ดระดับพรีเมียม ขายแพงหน่อยแต่อร่อยนะ ข้อนี้คิดเหมือนข้อข้างบนเลย จับราคาขายบอกกันให้หมด ตอบ 0588 9. ปิ้งเห็ดแดงพลิกไปมา กินทั้งครอบครัวไม่แบ่งคุณอา S P O E (ตัด R ตามโจทย์) พลิกตัวไปอีกทางทั้งหมด 2 9 0 3 ตอบ 2903 10. ชุดนี้เบาๆ ไม่อ้วนหรอกนะ นำน้ำหนักของไอเทมทั้ง 4 มาเรียงกัน(ข้อนี้มั่นใจตรงไอเทมชิ้นสุดท้ายมีลางบอกเหตุนิดหน่อย) ตอบ 2543
  • Create New...