Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Chaisu't Boss Jung

Novice
  • Content Count

1
  • Last visited

Community Reputation

0 Neutral

About Chaisu't Boss Jung

• Rank
    Novice

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. ถ้าเป็นพรีสทำเควสนี้ต้องทำไงถึงจะผ่านpart2 อะครับ
  2. พี่ครับ เควา the sing ผมตาย พาท 6b  ทำไงต่อได้ครับ เศร้ามากกกกก

1. Show previous comments  1 more
    2. Juno Library

Juno Library

ตามที่เม้นข้างบนบอกมาครับ เควสนี้ ถ้าตายแล้วออกจากห้องบอสหรือจบบอสไม่ทัน มีโอกาสที่จะเควสต่อไม่ได้

ถ้าคุยกับ npc แล้วยังเข้าได้ก็ลุยต่อได้

แต่ถ้าเข้าไม่ได้แล้ว ให้ไปหา npc เริ่มเควสนี้เพื่อรับของปลอบใจครับ

3. Chaisu't Boss Jung

ได้แล้วครับ ตายแล้วต้องมาคุยกับ serin ใหม่ แต่จะมีเวลาการเข้าไปต่อสู้ ต้องรอสักพักนึง 

ขอบคุณมากครับ  โล่งอกมากก 

4. Alvin

Alvin

ตอนเข้าไปลุย พกยาให้ 89% พกใบคาฟ่า ใบชุบส้ม ใบAB กดอาหารให้เต็มที่
      ผมทำแบบนี้เลยครับ เพื่อความชัวร์ ปลอดภัย และไม่มีความผิดพลาด
      ปรากฏ ไม่ถึง 20 วิ บอสตาย... อ้าว นี่เรากลัวเกินไปหรือเปล่า ไวท์ บลู ไม่ได้กดซักขวด

* ตัวคูเซ ไปลุย กลัวพลาดเควส มันจะลำบากมาก

3. พี่ครับ ผมทำเควสthe sign จนถึงขั้นให้ Mezt ตรวจสอบ ผมส่งให้ ช่วง 00.00-01.00 แล้วผมไม่ได้ไปรับตอน ตี4 ผมจะต้องไปรับ อีกทีตอนไหนอะครับ ตี4ของอีกวันหรือ ตี1ของอีกวัน

1. Juno Library

ถ้าส่งให้ตอน 00.00-01.59 ต้องไปรับตอน 04.00-05.59 ครับ ถ้าวันนี้ไม่ได้ไปรับ ให้ไปรับเวลาเดิมของวันถัดไปครับ

4. มีเรื่องอยากถามครับ ถ้าผมทำเควส The sign ตอนเป็นคลาส2จะเปลี่ยนไฮคลาสได้มั้ยครับ

1. ~ชัก~ก่า~แด้ว~

~ชัก~ก่า~แด้ว~

เปลียนไฮคลาสได้จ้า :No1:

2. Chaisu't Boss Jung

ขอบคุณมากครับบ

5. 90+ไปเวลแมพไหนดีครับ

1. Alvin

Alvin

User นี้ไม่น่าจะเข้ามาตอบแล้วนะ ลองดูตรง

LAST VISITED
      December 26, 2016

แปลว่าเข้ามาครั้งสุดท้าย เมื่อก่อนปีใหม่นู้นซึ่งมันก็เกือบ 2 เดือนได้แล้วล่ะ

2. Sky Afterrain

Sky Afterrain

ดันเข้ใหญ่

ยักษ์อโยธยา

ดันไฮออค

3. rampage

rampage

คำถามแบบนี้โคตรน่าเบื่อ

6. แอดครับ ผมจะทำเควสthe sign ต้องทำรวดเดียวจบ หรือว่า แบ่งทำวันละpart ได้มั้ยครับ 

1. Juno Library

ทำรวดเดียวได้ครับ ไวสุดก็ทำจบได้ใน 1 วัน

แต่จะมีบางช่วงที่กำหนดเวลาทำไว้ด้วยว่าทำตอนไหนได้

part 1 ควรทำสัก 1 ทุ่มแต่ไม่ควรเกิน 3 ทุ่ม ถ้าของทำตรงนี้ครบก็ใช้เวลาไม่นานมาก

part 2-6 ทำตอนไหนก็ได้ครับ ไม่กำหนดเวลา

part 7 จะมี 2 ช่วงที่กำหนดเวลาคือตอนเอาประดับไปตรวจสอบกับตอนเอาไปซ่อม ต้องดูเวลาให้ดีครับ เช่นส่งประดับช่วง 6.00-7.59 น. ก็ต้องมารับประดับตอน 10.00-11.59 น. ถ้าไม่ได้มารับตามเวลานี้ก็ต้องไปรับเวลาเดิมของวันต่อไป

2. Chaisu't Boss Jung

ขอบคุณมากครับ ผมงงมากจิงๆกับเวลาการทำเควส

• Create New...