Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Chan20007

High Class
  • Content Count

169
Community Reputation

15 Good

About Chan20007

• Rank
    Knight

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. มีเกงใน[]

แต่ไร้กล้าม[]

เปล่าประโยชน์

2. สำหรับไนท์ ขี่นกไปได้ไกลถึงจุดกำเนิดเป็น high novice เลยนะครับ ผมเพิ่งไปมาตะกี้ เพราะลืมว่าต้องลงจากหลังนกด้วย 555 แถมกดยาเร่งกับใบเอไว้ก่อน ไม่ต้องเสียเวลาเดิน
  3. แมพที่มีที่วางพรีสแค่ไม่กี่ที่

ยังจะมาแจมมั่ว

ลากม่อนฆ่าพรีสมันสิครับ แหม่

ยังจะมาหัวร้อน ถ้าเล่นดี ๆ ไม่ได้ 

ก็ไม่ต้องเล่น ไว้ไม่ต้องมีพี่เลี้ยงมาป้อนนม

แล้วค่อยมาแจมใหม่นะอีหนู

4. เซิร์ฟเปิดแล้ว  

ไล่เก็บของฟรีสิครัช รออะไร

อันอื่นเฉย ๆ มิราเคิล กับไบยิมนี่สิที่ต้องการ

5. ล่าอยู่สามวัน ไปเมดูซ่าได้ซักที  :Fsh:

1. N7OT

N7OT

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น

:Heh:

2. Chan20007

Chan20007

กำลังจะออกแล้วครับ เบื่อ จะไปตีเรดิค ตีระหว่างวิ่งมาประตูนี่ล่ะ ตกเลย 555:Awsm:

6. เมื่อซักสองทุ่มกว่า ๆ ตี alarm การ์ดตก ดันติดสัตว์เลี้ยง เดินไปเก็บไม่ได้ กว่าจะวกออก เดินอ้อมมาเก็บใหม่

น่าจะฮันมั้ง วิงมาโผล่ วิ่งมาเก็บแล้วเดินหนี

ไม่รู้นิสัยนี้ ได้มาจากฝั่งไหนกันนะ

ไข่หรือเสปิร์ม  ขี้ขโมยแท้  :Ggg:

ปล. ไอ้สัตว์เลี้ยงนี่หลายรอบละ เก็บของไม่ได้บ่อย ๆ 

ที่เด็ดกว่านั้น  เบื่ออรามแล้วเพราะเพิ่งได้ดาบดูด sp ปลามา เลยกลับไปลองของที่บาบิลัน

แม่โว้ยย การ์ด ม้าน้ำตกซะงั้น 

เซิฟมีตกการ์ดปลอบใจด้วย  555 :Fsh:

ไปตีได้ฟูลมาขายกินตั้งเยอะการ์ดไม่เคยตก วันนี้ตกมาซะงั้น สงสัยแอบปรับดรอป :emo34:

1. Show previous comments  1 more

Chan20007

มีช่วงหนึ่งที่ผมรู้สึกว่า เก็บขยะได้ช้ามาก เลยคิดว่าเค้าคงปรับเวลาให้แล้ว

(ไม่ได้ลูทนะ ไปเดินล่องหนเก็บขยะที่สฟิงก์ 5 )

พอมาช่วงนี้ เพิ่งตีตกแท้ๆ  ยังไม่ถึง 7 วิเลย โดนเก็บซะแล้ว

ขยะบางชิ้นถ้าหามุมไม่ถูกก็เก็บไม่ได้ ต้องหมุนจอ ตอนนั้นผมก็กดเก็บรัว ๆ 

ยังโดนได้ 

3. DJไม่ได้กล่าวไว้

DJไม่ได้กล่าวไว้

ผมว่าเค้าน่าจะปรับเกม กลับ เหมือนเดิมปะ ใน หลายอย่างละมั่ง   แต่รูทไม่แน่ใจ  ไม่ได้เข้าexeไทยนานละ  

อย่างexp  ที่หลอดบวม  ก็ปรับกลับมา เหมือนเดิม ในแบบ ที่ยังไม่ได้ปรับ

4. Sleepy Bear

Sleepy Bear

สัตว์เลี้ยงเหมาะกับการเอาไปเก็บเวลมากกว่า ถ้าเอาไปฟาร์มนี่โคตรเกะกะ

7. แมกม่านี่สมกับที่เป็นสถานที่หลอมแหวนประมุขจริง ๆ 

ที่อื่นโบว..หมดบลูเป็นสิบ ๆ กล่อง ไม่เคยมีไร

นากา บาบิลัน สฟิง แม่มด

ไปแมกม่าเมื่อไหร่ ดาบแตกทันที 

เครมอน้ำ 3 ครั้ง มุรา 2 ครั้ง  :Abs:

1. Show previous comments  3 more
    2. impeldown

impeldown

@Alvin BSนี่สบายหน่อย เสื้อพาซาน่า+คลุมแจ๊ค+สกิลติดตัว+ยากันธาตุ แทบจะเดินอ่อยลาวาโกเลมกันเลยทีเดียว
      แต่ใช้คลุมเรดิกดีกว่า เวลาโดนรุมแล้วคลุมแจ๊คเอาไม่อยู่

3. Alvin

Alvin

เห็นคูเซก็มีมาเวลดันนี้ด้วยเหมือนกัน ถ้าโดนแล้วอาวุธแตก

ถ้าเป็นผม คงมีอุทานดังๆว่า

" หอกกกก หัก !!!! "

4. Chan20007

Chan20007

ไอ้ไฟที่พื้นเนี่ย ผมเคยปิดเอฟเฟคแล้วมันมองไม่เห็น 

งงอยุ่นานว่า หวดอยู่แค่สองสามตัว ทำไมเลือดไหลเป็นน้ำ 

เมื่อวานนี่ก้อเจอ bs นอนกองกลางไฟ

ดันนี้ดีนะ ฌาปนกิจให้พร้อมเลยค่ับ 55:Ggg:

8. เพิ่งสต๊อคบลูไว้เวล เสาอาทิตย์นี้ 

กล่องละ 140K เซิฟวาไครี่

วันนี้ เจอ 126K  แม่โว้ยยยยยยยยยย

:Abs:

1. Alvin

Alvin

เวลาดื่ม อย่าลืมส่งเสียง อ่าห์ แบบชื่นใจด้วยนะครับ

แบบว่าได้ดื่มของแพง 5555 :Heh: 

Chan20007

ซื้อบลูแพง ยังไม่หมดเท่าตีมีดให้โร็คเมื่อคืน 

รู้สึกว่าบลูถูกไปเลยครับ 555

ดามา 10 อัน ไม่เกิน +4 ซักอัน  :emo33:

9. ทำเควสกุ้ง 11 ตัว ถึงกับเหนื่อย เก็บกุ้ง มะนาว พริกไว้ในคลังนึกว่าจะใช้ได้สุดท้ายเดินใหม่หมดครับ ^^ เตรียมตังค์ไปด้วย ลงทุนหมื่น กำไรห้าหมื่นก็คุ้ม
  10. ถ้าไม่รวยจริง ไม่ควรใส่การ์ดเรดิค หรือวิสเปอร์ในกล้ามรูสินะครับ

ไม่งั้น เกงในรู จะตามมาอีกหลายตัว

เพราะเราต้องการ กกน กันไฟ กันโซล กันจู กันวอเตอร์บอล ซึ่งสำหรับสายฟรี คงอีกนานกว่าจะได้หมดนี่

เพราะถ้ากล้าม กกน ไม่ใส่ด้วยกัน มันก็ไร้ค่าแค่นั้นเอง

ครั้นจะไม่ไปแมพพวกนี้ ก็เลิกดีกว่ามั้ย 555

1. Show previous comments  7 more

Chan20007

มีเงินเป็นไม่ได้ ผมใช้หมดทุกที เน้นไปทางวัดดวง

และเจ็งครับ 5555

นอกจากปั็มจะเลือกซื้อละ :Fsh:

3. Spriggan

Spriggan

กล้ามผมก็ใส่วิสปอร์นะ เพราะส่วนใหญ๋เล่นสาย AGI  ส่วนเกงในยังตันอยู่ไม่มีเงินซื้อ มีชุดเดียววนใช้ไปทั้งชายหญิง (2ไอดี) ฮา

ถ้าจะไปดันมอนยิงเวทโหดๆ สายจนอย่างผมก็เสื้อแมนรูใส่การ์ด+มัพวิส ชุดเดียวเวียนเทียนวนเช่นกัน ฮา

4. Alvin

Alvin

แนะนำให้ใช้เซ็ตกล้ามวิส + กล้ามกร SP ก่อน ผมก็ทำแบบนี้
      อาจจะจำกัดเรื่องดันธาตุ แต่ประหยัดคุ้ม สมัยนั้นเกงในกร SP 44m
      แต่ผมหาตังกับมันได้มากกว่านั้นเยอะแบบที่ไม่ต้องกดบลู ตีเรื่อยๆ

11. แวะเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับ ยัง 90 อยู่เลย คงปีหน้า 55 ใครเงินในตัวเยอะ ฝากผมได้นะครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนก็น่าจะติดปัญหาเหมือนกัน เงินในตัวน้อยเกินไป
  12. ตีลิงทำเควสจนการ์ดสโมกกี้หล่น

มีเงินซื้อปั๊มซะที อดอยากปากแห้งมานานแล้ว

บลูไม่ตกถึงท้องเลย อาศัยสตออย่างเดียว :Abs:

1. Show previous comments  3 more

Chan20007

เก็บเหมือนกันครับ ยังไม่ถึงเลย ขนาดเอาโร็คไปสตีลด้วย ใบแรคคูนเนี่ย

3. HoIyLoIl1p0p

HoIyLoIl1p0p

ได้แค่คิตตี้กะใบแรคคูนที่เกือบครบเองง่ะ:Abs:

ไม่นับรวมทอง1อันที่ได้จาก GB เพราะตีสโมกกี้นะ :Oops:

4. MisterTeapoT

MisterTeapoT

ว๊ายย เดี๋ยวหาไปทำบ้าง อิอิ

13. เซิฟวาไครี่  

ขวดขึ้นราคา เกือบ 500

Stem ก็ 500

Cyfar ไป 700

เข็มก็ขึ้นมาหน่อย 

นี่คือเกี่ยวกับการเก็งราคาแพทใหญ่ที่ว่ารึเปล่าครับ 

ปล.เสตม ทำไมแพง ใน ratemyserver ก็แค่เอาไปทำเควสนิดหน่อยเอง

1. Show previous comments  12 more
    2. hoyhey

hoyhey

@Alvin โอริเซิฟทอขึ้นไป 27k แล้วว สตีลก็ขึ้น 3.8k

3. Alvin

Alvin

ไงล๊าาา @Rei S Room เทขายไปตอน 24k ฮ่าๆๆ ก็ไม่รู้ว่านะ
      ว่าอะไรในแพทใหม่ที่ต้องใช้เลยทำให้ราคามันขึ้น แต่ถ้ามันเป็นจริง
      เข้ามาจริง ราคามันจะขึ้นได้มากกว่าตอนนี้(ที่ของยังไม่เข้า)
      อันที่จริงตั้งใจว่าจะไม่ขายจนกว่าวิจะลงแม๊กม่าจน 99 นะ
      อยากรู้ว่าจะมีเท่าไหร่  (มีเอาไปใช้บ้างนิดหน่อยกับขายไปนิดนึง)

4. Rei S Room
  14. ทำเควสยันวันที่ 12 เพิ่งจะสุ่มได้หมวกเอาวันสุดท้าย 1 ใบถ้วนนี่น่ะ  โว๊ะ

ตอนนี้มีหมวก 5 ใบละ พรุ่งนี้ได้ครบทุกตัว :Ggg: 

เวลเวิลแทบจะไม่ได้เก็บ เปิดเครื่อง 7.30 กว่าจะได้เควสครับ ก็ชั่มโมงหนึ่งไปล่ะมั้ง

1. Show previous comments  1 more
    2. Mike Kung

Mike Kung

ดีจัง...ผม 9 ตัว ได้แต่ขยะ :Abs:

3. Chan20007

Chan20007

หมวกนี้ยังโชคดี สุ่มได้ตั้งหนึ่งอัน

หมวกฟางดำ นี่ เจ็บปวดอย่างแรง ไม่ได้ไรเล้ยยย :emo33:

4. Melvis

Melvis

เควสสุ่มที่ผ่านๆมาไม่เคยได้ไรเลยจ้า

มีอันนี้แหละ ไม่ยากมากทำได้ทุกตัว เลยจัดไปวันละ 15 ตัว เวลไม่ได้เก็บเลยเช่นกัน T-T

• Create New...