Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

FahRainbow

High Class
  • Content Count

6,061
  • Last visited

• Days Won

85

FahRainbow last won the day on November 20

FahRainbow had the most liked content!

Community Reputation

1,184 Excellent

About FahRainbow

• Rank
    Valkyrian

Recent Profile Visitors

10,661 profile views
  1. - เจอดาบ Atlas Weapon เป็นครั้งแรกในเซิฟวาค่ะ ราคาของ Thor/Loki อยู่ระดับไหนกันคะ

1. Show previous comments  1 more
    2. FahRainbow

FahRainbow

- ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่เห็นนานๆจะโผล่มาที เลยขอ survey ราคาเซิฟอื่นดูบ้าง :Emote_bo:

3. Pisanu

Pisanu

ตอนนี้ราคาของในตลาดผันผวนไปหมดเลยครับ ไม่รู้ควรจะซื้ออะไรไม่ซื้อะไรดี:Whisp:

4. Linche

Linche

โลกิไม่เคยเห็น แต่จากเคยใช้เมื่อนานมาก คล้ายๆเคมอตัน แต่แคชชิ่งขึ้นแรงกว่า

2. คุณรุ้ง รบกวนถามหน่อยค่ะ เซิฟวาพวกของบอสขายกันแถวไหนคะ 

1. Show previous comments  6 more
    2. Aminami.

Aminami.

@Yalz  ที่ไปแวะช็อปป้งมา ก็ไปซื้อmจากแม่ค้าพ่อค้า แล้วมาซื้อในเกมอีกทีอะค่ะ ไม่ค่อยรู้จักเพจซื้อขายเซิฟวา

3. Yalz

Yalz

ของที่ผมอยากได้เจ้าตัวอยากขายเงินนอกอย่างเดียวอะสิ

4. Aminami.

Aminami.

ปกติจะซื้อขายในกลุ่มใหญ่ของโลกิค่ะ แล้วให้แอดมินในกลุ่มกลางให้ แอดบางคนก็เสียค่ากลาง บางคนก็ไม่เสียค่ะ

พอให้คำแนะนำได้ แต่ต้องเป็นกลุ่มนี้ กลุ่มอื่นไม่รู้จักค่ะ ฮ่าๆ

3. - กลับกัน คนที่ Lv90 แล้ว อยากให้รับได้จัง เพราะมอนหลายๆตัวน่าสนใจมาก แต่พอ Lv90 แล้ว กลับไปรับอีกไม่ได้
  4. - @Zrecious Zvd ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ถึงว่าสิ RO มีเล่นกันมานานเป็นสิบๆปี ข้อมูลตรงนี้ถ้าจะค้นก็ไม่ยาก ;) - เป็นอย่างที่คาดเลย ว่าแบ่งเป็นช่วงๆ และที่ Job 69 ให้มากสุด เพราะจะได้กระตุ้นให้คนดันให้ถึง 70 เร็วๆ
  5. - ขอบคุณสำหรับข้อมูล JobExp นะคะ เอามาใส่ในตารางด้านล่างนี่เพิ่มแล้ว :) - เหมือนกันค่ะ ได้ตระเวณไปทั่วเลยสำหรับเควส 91-99 ทั้ง Ice Cave2 (Siroma) / คุก2 (Injustice) / Magma1 (Kaho) / ein_fild05 (Mineral) / เกาะเต่า2,3,4 (เต่า3ชนิด) ซึ่งปกติก็ให้ Exp ใช้ได้อยู่แล้ว นี่เหมือนได้เพิ่มอีกหน่อยพอกลับมาที่เมือง
  6. - สำหรับ Job62 ได้ JobExp 141k เหมือนกับ Job63 เลย แปลว่าระบบคงแบ่งเป็นช่วงๆแน่
  7. - รุ้งว่าเหมาะสมแล้ว ไม่งั้นคนจะเอาแต่มอนชนิดเดียวตลอด ทั้งๆที่มีให้เลือกหลายตัวอยู่ หมุนเวียนกันไป พอครบ 3 ชม. ค่อยกลับมาหาตัวแรกสุดอีกรอบ
  8. - แปลว่าตอนนี้เรารู้ JobExp ที่ได้ 4 ค่าแล้ว ค่าสูงสุด/ค่าต่ำสุด และที่ Job67 และ Job63 ไม่รู้ว่าที่ Job Lv อื่นๆ คำนวณตัวเลขยังไง
  9. - สำหรับ Hi-Class ที่ Job มากกว่า 51 แล้ว น่าสนใจทำมากๆ ได้ทั้ง Base และ Job เลย
  10. - สำหรับ Revo อาจเป็นงั้น แต่รุ้งว่า Je ช่วงนี้เหมาะมากๆ เพราะเซิฟยังถือว่ามีผู้เล่นใหม่พอสมควร และบางคนก็ยัง Lv แค่ราวๆ 50-70 น่าสนใจมาก
  11. - อ้าวแล้วกัน EXE น่าจะศึกษาก่อน ว่าจำนวนมอนเหมาะสมไหม
  12. - นั่นสิ รุ้งจำได้ว่าตอนไปเวลชั้นนั้น อยู่เกือบชั่วโมงถึงเจอตัวนึง ไม่รู้มันไปอยู่ตรงไหนของแมพ - พยายามมองในแง่ดี ถ้ามีคนล่ามันมากขึ้น การ์ดน่าจะราคาตกลงบ้าง
  13. - ไม่งั้นก็ต้องลงชั้น4เพื่อจัดการ heater โดยเฉพาะ ซึ่งไม่น่ามีปัญหาต่อให้วิงไม่ได้ ค่อยๆเดินละกัน เพราะยังไงบอสเต่าก็น่าจะเจอแต่หลุมศพอยู่แล้ว
  14. - ไว้ขอลองทำดูซักครั้ง (Lv91-99) แล้วขอประเมินผลอีกที ว่าคุ้มไหม หรือเวลแบบเดิมดีกว่า แต่น่าจะเหมาะกับคนที่ไปเรื่อยๆ ไม่เร่งรีบอะไร เหมือนได้เที่ยวทั่วโลกด้วย ไปแมพที่ไม่เคยไป