Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

อาเหล็ง

High Class
  • Content Count

846
  • Last visited

• Days Won

4

อาเหล็ง last won the day on July 3 2016

อาเหล็ง had the most liked content!

Community Reputation

252 Excellent

About อาเหล็ง

• Rank
    Lord Knight
  • Birthday April 29

Badges

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. ยินดีกับ Revo ด้วยได้ Party Bonus ถาวรแล้ว :Ene:

2. แปลร่างเป็น มุราคามิ กันหมด

1. Show previous comments  3 more
    2. MinnA+
    3. ZongYaKums

ZongYaKums

ดอกทานตะวัน ยิ้มแฉ่ง สไตล์ สยามเมืองยิ้ม เป็นเอกลักษณ์ของไทย 

ปัจจุบัน มุราคามิ  มีบทมากว่า ดอกทานตะวันยิ้มแฉ่ง  :Heh:

4. อาเหล็ง

อาเหล็ง

เอาเดะ เปลี่ยนละ :Fsh:

3. Bowserette ฟีเวอร์!!!
    à¹à¸à¸ à¸²à¸à¸­à¸²à¸à¸à¸°à¸¡à¸µ à¸à¹à¸­à¸à¸§à¸²à¸¡

4. 21.00 นัดถ่ายภาพสมาคม Thief Class ที่พรอนเทร่า
    ใครสะดวกเชิญมาร่วมถ่ายภาพกันนะครับ

1. Show previous comments  3 more
    2. อาเหล็ง

อาเหล็ง

เดินไกลปายย

3. พลอยจ๋า

พลอยจ๋า

กิลตี๊ฟคลาสนายสู้กิลเราไม่ได้หรอกนะ

กลับปิระมิดไปเลยไป๊ ชิ่วๆ

4. อาเหล็ง

อาเหล็ง

@พลอยจ๋า สู้ไม่ได้จริงหย๋อ

5. เมื่อเปิด 3 จอแล้ว จอฟ้า !!!
    à¹à¸à¸ à¸²à¸à¸­à¸²à¸à¸à¸°à¸¡à¸µ หà¸à¸¶à¹à¸à¸à¸à¸à¸¶à¹à¸à¹à¸ à¹à¸¥à¸°à¸à¹à¸­à¸à¸§à¸²à¸¡
    https://www.facebook.com/AtAssGaming/photos/a.309609382783567/498461253898378/?type=3&theater

1. Show previous comments  7 more
    2. อาเหล็ง
    3. HE1VETIC4

HE1VETIC4

mystery checkอีกปล้วสินะ  น่าจะมากับแพทเมื่อวานแล้ว ทีมเกาหลี หรือทางeacไม่ได้แจ้งมาเพราะ เทสบิ้วผ่าน แต่มาไทยมีปัญหา  :Heh:

เรามโนเล่นนะนายยยย @อาเหล็ง

4. อาเหล็ง

อาเหล็ง

@HE1VETIC4 นายมโนทีไรทิ้งเชื้อไว้ให้จิ้นต่อทุกทีเลยนะ เราอยากด้ายเลือดเรดิก 5 ขวด ชดเชยที่ทำให้คอมเราดับ

6. ดันกระทู้ ปั้มเม้น เม้นลม เม้นที่ไม่ได้เป็นคำตอบที่เกิดประโยชน์อะไรแก่ผู้ถาม

อยากรู้ว่าคนที่เขาต้องคอยดูแลกระทู้ทุกบ่อยๆ เจอเม้นแนวเดิมๆ เขารู้สึกยังไงกันบ้างนะ คนทีเข้ามาไม่บ่อยคงไม่รู้สึกอะไรหรอกมั้ง

พักหลังผมเข้ามาบ่อยขึ้นเจอบ่อยๆแล้วบ่องตรงว่า ถ้าอยากเม้นมากก็หาข้อมูลแน่นๆหน่อย ดันกระทู้พร่ำเพรื่อมันรกนะครับ

1. Show previous comments  17 more
    2. MinnA+

MinnA+

ใจร้ายยยยยยยยยย

ไม่รู้นะว่าหมายถึงใคร:Ene:

เรื่องมารยาทมันบอกกันยากนิดนึง บางทีกฎของบอร์ดมันก็ไม่ได้ละเอียดถึงขั้นว่าไม่ควรตอบแบบนั้นแบบนี้ มันอยู่ที่ยูสเซอร์ว่าเออ...ตอบแบบนี้คนอื่นจะรำคาญนะ หรือมันไม่ได้ประโยชน์อะไรเข้าข่ายสแปม หรือมันแอบชวนทะเลาะ ซึ่งบางทีเขาก็ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นแบบนั้นหรอก เลยอาจจะยังไม่รู้ตัว

คือก็มีบ้างนะที่เข้าบอร์ดมาแล้ว โพสอะไรเนี่ย หรือกระทู้อะไรเนี่ย นี่ก็พยายามมองข้ามๆไปบ้าง(ส่วนมากไม่ค่อยได้เข้าไปอ่าน) ถ้าคิดแบบโลกสวยเลยคือ อย่างน้อยบอร์ดก็มีความเคลื่อนไหว แต่ถ้าให้ดีก็คงต้องคอยระวังการโพสของตัวเอง ไม่ให้เข้าข่ายรบกวนผู้อื่น ถึงแม้ว่ามันจะไม่ผิดกฎแบบชัดๆก็ตาม

ปล. อันที่จริงทีมงานก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรมากนะ มีคุยเล่น ออกทะเลนิดๆกันได้ ไร้สาระแบบเรายังอยู่ได้เลยค่ะ อิอิ

3. Monkib Po

Monkib Po

ทำไมผมอ่านอันนี้แล้วนึกถึง2คน แถมคนนึงก็เข้ามาตอบในนี้ 555

4. Keeratipong Ramthong
  7. บวมไปกี่เท่าก็น่าจะให้ คูณ ตามที่บวมเน๊อะ จะได้สมน้ำสมเนื้อ
  8. ที่ Sv.Loki 1f389.png🎉1f389.png🎉กิล Alberta Caravan 1f389.png🎉1f389.png🎉
    ประกาศเชิญชวน "พรีสวาป" ให้ย้ายมาขายวาปในห้อง Eden 
    โดยทางกิลเขาจะแจก Blue Gem ให้วาปฟรีตลอดเดือนกันยา 1f60d.png😍1f60d.png😍1f60d.png😍

ขอขอบคุณกิล Alberta Caravan ที่สนับสนุนกิจกรรมเพื่อ Community Ro ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ปล.ผู้เล่นท่านไหน อยากบริจากช่วยเหลือออกค่าบลู ลองติดต่อไปที่กระทู้ด้านล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/groups/1831699893782786/permalink/2200930016859770/

9. ระบบEden เข้าพร้อมกับ ไข่แมว
    ร้ายกาจ:Fsh:

10. 1f389.png?1f389.png?ขาย 1f389.png?1f389.png?
    Costume Jack be dandy
    sv.loki ราคา 60m จ้าาา อิอิ

à¹à¸¡à¹à¸¡à¸µà¸à¹à¸­à¸à¸§à¸²à¸¡à¸à¸³à¸à¸±à¸à¸ à¸²à¸à¸­à¸±à¸à¹à¸à¸¡à¸±à¸à¸´

1. zoloji

zoloji

อยากได้แบบที่เป็นสีแดงมากกว่าแต่มันดันไม่มีซะงั้น:Desp:

2. อาเหล็ง

อาเหล็ง

มันยังมะเข้ามาให้ทำคอสหน่ะซิ

11. [D]estraCtiOn VS Aodz
    มาโหวด Poll กันครับ
    https://www.facebook.com/AtAssGaming/posts/482607448817092

12. นิสัยการค้าของคนไทยนี่เยี่ยมยอด ของหลักสิบก็ขอให้ได้ต่อราคา เหมือนเป็นกำลังใจ
    ซื้อของ 2m ต่อรองกัน 50-300k ถ้าไม่ลดก็ไม่ยอมซื้อ
    แต่เวลาตัวเองขายของหลัก 10m โดนต่อรองกันทีละเป็น1-2m ดันยอมลดราคาเฉย เออ จะเรียกว่าหัวการค้าดีมั๊ยนะ

1. Show previous comments  17 more
    2. impeldown

impeldown

นอกเรื่องนิดนึงนะครับ 

ผมชินกับรูปโปรไฟล์รูปเก่าของคุณ @อาเหล็ง ที่เป็นตัวการ์ตูนพ่อมดไปแล้ว :Heh:

3. อาเหล็ง

อาเหล็ง

@impeldown ตอนนั้นตั้งใจจะเล่น wizard ครับ แต่พอเปิด CBT ผมไปลองเล่นดู item ณ ตอนนั้นไม่เหมาะที่จะเล่นอย่างแรง ไนท์ลากโบว์กัน 2000 กว่า ไร้หลอด ทำไมผมต้องเสียเวลาร่ายเวทย์ T__T ไม่ยุติธรรม

4. zoloji

zoloji

ขอบคุณครับทุกท่านผมพอรู้ความรู้สึกแล้วครับ คงจะต้องเปลี่ยนจากตัดราคาเป็นค่อยๆเล็มแทนสินะหรือไม่ก็รอ...

13. Rachel Sv.Loki เปิดมา 1 ชั่วโมงละนะ

1. Dejiko

Dejiko

โอะไวแหะเมื่อสองทุ่มไปเช็คยังขาดอีกเยอะเลย

2. อาเหล็ง

อาเหล็ง

เหนื่อยปวดมือ ไปพักละ :Abs:

1. Dejiko

Dejiko

มิน่าวันนี้คนเยอะเลยที่แม่ชี

• Create New...