Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

impeldown

High Class
  • Content Count

1,083
  • Last visited

• Days Won

26

impeldown last won the day on January 4

impeldown had the most liked content!

Community Reputation

588 Excellent

5 Followers

About impeldown

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    ๐ImpelDown๐
  • อาชีพ
    Hunter
  • เซิร์ฟเวอร์
    Hera
  • เลเวล
    98

Recent Profile Visitors

44,791 profile views
  • leelee

• Arther Galton

• Stochastic

• It Me.

• pordna

1. นายๆ การที่ผมทองราคาแพงมันทำให้นายต้องเอาเปรียบพรีสเลยเรอะ! 
    มิโอะจังไปทำอะไรให้ :Desp:

#กิฟสาม

1. Shiragiku MusouTH

Shiragiku MusouTH

หาผมทอง

แนะนำให้ไปฟาร์มที่กลาส ตรงมุมขวาบน ตัวมารีโอเน๊ต เกิดแบบตายเกิดเลย

แต่ระวังเจ้าที่ด้วยนะครับ อิอิ

2. impeldown

impeldown

ผมเอาพรีสแม็กนัสไปเวลเฉยๆครับ เพิ่งมารู้ทีหลังว่าผมทองราคาแพง ก่อนหน้านี้โยนร้านไป200ea 55555

2. ในที่สุดก็ครบล้าวววว มิโอะจวางงงงงง ❤️
    เดินนิฟเฮมสบ๊ายยยย

รอเป็นไฮ(ตอนไหนไม่รู้)แล้วค่อยใส่มัฟฮีลละกัน :Kis2:

* ตอนนี้แหวนถูก รีบๆซื้อกันก่อนเนมเลสเข้านะฮ๊าฟฟฟ

1. Show previous comments  3 more
    2. Shiragiku MusouTH

Shiragiku MusouTH

รีวิวให้ดูหน่อยนะครับ

3. Aminami.

Aminami.

@Shiragiku MusouTH ในยูทูป ช่องหลวงลุง ก็มีรีวิวนะ แหวนวิญญาณ+Divine cross 

4. Alvin

Alvin

แหวนน้ำผมทำนายไว้ว่าราคา 30-50m แน่นอน (บอกเพื่อนไว้วันเสาร์ ตอน 75m+)
      ผ่านมาวันเดียวเหลือ 60m แล้ว และถ้าถึงจุดที่คนมีกันเยอะแล้ว ราคาน่าจะ 10-30m ด้วย

3. เวลาว่างเป็นช่วงๆเพียงไม่ถึงสิบนาทีทำให้ช่วงนี้ต้องหันไปเล่นเกมมือถือแทน อย่างเกม Speed Drifters ตอนนี้เล่นจนใกล้เป็นไดม่อนละ 5555

RO ยังคงเป็นที่หนึ่งในใจเสมอ & คิดถึงบอร์ดจัง (ผมยังอยู่ ยังไม่ตายฮะ) ❤️

1. zoloji

zoloji

ผมไม่ถูกกับพวกเกมแนวกีฬาหรือความเร็วเท่าไหร่เลยง่ะ(เล่นแล้วตาลาย) เลยนั่งเล่นแต่yu gi oh duel linkอย่างเดียวเลยง่ะ(speeddrifterเพื่อนผมเค้าเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมือง):Hmm:

ขอโทษด้วยครับ

2. honir

honir

มีเวลาให้เล่น บ้างยังดีกว่าไม่มีเลย เรานี่ยังต้องย้ายบ้านแบบฟ้าผ่ากันอยู่เลย เค้าเอาที่คืนแบบด่วน

แถมไม่ใช่งานเบาด้วย  ของในบ้านที่อยู่มาเกือบ 40ปี เยอะมาก  ใช้แรงล้วนๆ

3. PronteraHam

PronteraHam

เหมือนกันเลย ตอนนี้พรีสสาวลูกคุณหนู ติด fifa19 เป็นอย่างมาก มาบ้านบอกจะเล่น Ro แต่มาเล่น fifa19 ซะอย่างงั้น แบบนี้ก็มีด้วย

ผมก็เลยไม่ค่อยได้เข้าเล่น Ro เลยช่วงนี้ ติด Zelda เหมือนกัน (ฮา)

4. "Knowledge is power" คงเป็นอีกหนึ่งประโยคที่ดูเหมือนจะใช้ได้จริงในทุกสถานการณ์

สำหรับเกมเก่าอย่าง RO ผู้เล่นต่างเห็นว่าความได้เปรียบเสียเปรียบส่วนหนึ่งสามารถวัดกันได้ที่กำลังทรัพย์ ซึ่งผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น แต่ผมมองว่าเหตุผลหลักจริงๆแล้วไม่ใช่เรื่องเงินแต่เป็นเรื่องของความรู้และความเข้าใจในรายละเอียดของเกมมากกว่า 

ว่าจะเขียนอะไรยาวๆแต่เริ่มขี้เกียจ เอาเป็นว่าให้รูปข้างบนอธิบายละกัน 55555555

#คนขี้เกียจ2019

1. Show previous comments  1 more
    2. zoloji

zoloji

เมนกุุช4มดแพงกว่าตีโต้ซะงั่นนี่แสดงว่าวัดกันที่(ราคา)การ์ดเพียวๆ?

3. Alvin

Alvin

คนที่ขายมันก็ต้องขายโดยเอาราคาต้นทุนเป็นหลักแหละ

4. impeldown

impeldown

จริงๆดามาสองมดก็ไม่ได้แย่นักนะครับเมื่อเทียบกับสองอันที่เหลือ เพียงแต่ถ้าเอาไปเทียบกับทางเลือกอื่นๆช่นใส่สองเหมืองหรือสองหมาน้ำตาลแล้วมันสู้ไม่ได้ 🙂

ส่วนเรื่องราคาก็ตามที่เข้าใจกันเลยครับ ถ้าขยายความก็คงประมาณว่าคนเข้าใจระบบการคำนวณดาเมจเบื้องต้นจะรู้ทันทีว่าถึงแม้ดามาคัสจะดูคุ้มค่าที่สุดในมีดทั้งสามอันนี้ แต่เมื่อเอาไปใช้งานจริงก็สู้มีดที่ผสมการ์ดมาอย่างดีไม่ได้

5. หลังฟามไปหกกัม ค่าตอบแทนเฉลี่ยจากการขายขยะของดันมอสชั้นสามอยู่ที่ 500-600 k/hr ซึ่งไม่นับแรร์(<5%)อย่างไอเทมจับสัตว์ ดอกอาเค และของสวมใส่ต่างๆที่ยังดรอปไม่ได้สักอัน(โว้ยยยย) 

ถ้าไม่ได้ตั้งใจมาหาของแรร์ แนะนำว่ากิฟเนียและแพะยังทำเงินได้ดีกว่าเมื่อเทียบกับทั้งตอนกดกัมและไม่กดกัม

#กุหลาบตกยากกว่าดอกอาเคอีก 55555

1. Rei S Room

Rei S Room

กุหลาบยากจริงคิดว่าเขาน่าจะปรับ

6.  เฮ่ย!! patchรัสเซียเข้า!

Sage's Diary ราคาตกเลยดิ :Shy:

1. zhangyongxiang

zhangyongxiang

sage/scholar ได้หนังสือใหม่ซักที

2. RainFiRE

RainFiRE

อะไรเหรอครับ

3. impeldown
  7. เซิฟล่ม? ที่แลคๆตั้งแต่เช้ายันดึกนี่ผมไม่ได้เป็นคนเดียวสินะครับ

8. อะไรเอ่ย คนใช้ไม่บ่น คนบ่นไม่ใช้?

....ใบประกันไงฮะ :Shy:

#ตายอีกล้าวววววว #ลืมกด

1. Juno Library

Juno Library

ดูจากการกดใบประกันแบบนี้ แสดงว่ากำลังเวลฮันให้ 99 สินะครับ :Ok:

impeldown

ใช่แล้วครับ เลทจากกำหนดการมาอาทิตย์นึงแล้ว :emo18:

3. Spriggan

Spriggan

และอะไรตอนมียังไม่ไม่เป็นไร แต่ตอนตายดันหมดอายุซะก่อน คำตอบเดียวกันเลยจ้า 555

9. "อุทาเห่า เม้ามอย"

ลูกเล่นอย่างการเปิด-ปิดร้านหลอกลวงที่ตั้งขายของ 1zeny ไม่มีทางไวกว่ามือผู้ซื้อนะจ๊ะ :Ggg: เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถอะ 

#darksideRO

1. Liberty

Liberty

เราดึง OVB มาได้กล่องนึง ขำมาก 55

impeldown

ผมดึงขัดแมนติสมาอ่ะ แต่พลาดที่ไปพิมพ์ "5555555555555" เลยโดนซิบมาขอซื้อคืน 200k

ตอบกลับทันทีว่า "ไม่" :Ggg:
      ชอบแกล้งชาวบ้านดีนัก

10. ใครทราบบ้างครับว่าสรุปแล้ว Murasame นี่มีดรอปแบบ [2] ไหมครับ? เดินตลาดเห็นแต่แบบ [1] :Hmm:

ว่าจะซื้อเก็บไว้เตรียมพร้อมฝึกเล่นนินจาฮะ :Ok:
    ปล. คำอธิบายไอเทมมันแปลกนะฮะ(แปลกตั้งแต่ต้นทาง)

Spoiler

ดาบที่มีชื่อเสียงเล่ากันว่าความคมของมันสามารถผ่ามหาสมุทร, ตัดอากาศหรือแยกน้ำได้
    Critical +10 เมื่อโจมตีมอนเตอร์ประเภท Demi-Human ในระยะประชิด

ประเภท: Dagger   ATK: 95
    น้ำหนัก: 70     Property: Water
    Weapon Level: 2
    เลเวลที่ต้องการ: 24
    อาชีพที่ใช้ได้: Ninja

1. Show previous comments  1 more
    2. ~ชัก~ก่า~แด้ว~

~ชัก~ก่า~แด้ว~

ตามข้อมูลแบบ [2] ดรอปจากมอนสเตอร์ Shinobi อ้างอิงจาก https://revodb.prtwiki.in.th/monsters/1401

3. zoloji

zoloji

ผมว่าเค้าก็คงยังไม่ปรับไห้ดรอปอยู่ดีนะ

เพราะคนล่าตัวนี้กันก็เยอะแถมดาบมันก็ไม่ได้ดีมากด้วยแต่กลับมีคนขายน้อยมากๆ

4. impeldown

impeldown

หาไม่เจอหรือเธอ......หายากกกกก :Ono:

11. อยากทำรีวิว +5Guillotine แต่ติดว่ามีแค่ +4 แล้วดันเข็ดจาก +4DivX ที่แตกไปสองอันจากคราวที่แล้วไม่หาย :Shy:

#ศรัทธาหมดไปแล้วจ้า

12. การหาเงินไม่ใช่เรื่องยาก ขอแค่มีศรัทธา :Ono:

.....การผลาญเงินก็เช่นกัน

#อยากเข้าไปกระทืบnpc #แล้วมิโอะจังจะเวลยังไงละเนี่ย #เงินไม่หาหาแต่เรื่อง #มิโอะเราขอโทษT_T

1. Rei S Room

Rei S Room

หาไม่ยากแต่ไม่มีเวลาเล่น :Heh:

impeldown

ช่วงนี้ผมรอต่อปอเอก เวลามีเยอะเลยครับแต่ขี้เกียจเล่นเนี่ยสิ = =

13. ของแพงอาจไม่ได้ดีเสมอไป

เดินตลาดเพลินๆเมื่อวานแล้วดันเจอกับไนท์คนหนึ่งตั้งห้องว่า"กกนอิวิว+1m แลก +5ฟูลอิวิว" ด้วยความสงสัย(เสื..กนั่นเอง)จึงเข้าไปถามซึ่งปรากฏว่าไนท์คนนี้จะถอดกางเกงในแล้วใส่เสื้อเกราะแทน :Oops:เพราะด้วยเหตุผลว่าฟูลมันเพิ่ม def เยอะกว่าและด้วยราคาที่สูงกว่า ไนท์คนนี้จึงสรุปโดยอนุมานและเอนเอียงเข้าข้างฟูลโดยปริยาย

แต่ด้วยคติประจำใจว่า"เสื..กให้สุดแล้วหยุดที่โดนไล่"มันค้ำคอ มีหรือที่มินเนี่ยนจะหยุดอยู่แค่ถามไถ่
    จริงอยู่ที่มินเนี่ยนเห็นด้วยว่า def ที่เพิ่มขึ้นประมาณ 50 สามารถลดดาเมจลงได้ประมาณ 8% แต่ด้วยไนท์เป็นอาชีพที่อัพ vit ค่อนข้างสูงเป็นทุนเดิม ดังนั้นดาเมจที่ได้รับก็จะน้อยอยู่แล้ว การลด 8% จากดาเมจเดิมจึงแทบไม่แตกต่างกัน นอกจากจะต้องเสียเงินเพิ่ม 1m แล้วหนำซ้ำฟูลยังมีน้ำหนักมากกว่าหลายเท่าซึ่งจะทำให้แบกของได้น้อยลงกว่าเยอะมาก ไนท์ผู้นี้ก็เห็นด้วยในท้ายที่สุดและนั่นทำให้การเสื..กครั้งนี้ไม่จบลงที่การโดนไล่ตะเพิดด้วยประการฉะนี้ 😆 

อีกหนึ่งข้อยืนยันว่า"ของแพงไม่ได้ดีเสมอไป"ก็ตามรูปด้านล่างนี้ฮะ

9csxg2.jpg     9csRSW.jpg

ไม่ว่าจะด้วยเว็บคำนวณหรือทดเลขด้วยมือ เราจะได้ว่าคงไม่มีใครยอมเพิ่มเงินอีก 56m เพื่อที่จะทำดาเมจได้น้อยกว่าแน่นอน

ดังนั้น

ของแพงอาจไม่จำเป็นต้องเป็นของดี...(นะฮ๊าฟฟฟฟฟ) :Kis2:

1. rampage

rampage

ที่เคยเจอแบบแปลกสุดๆคงจะเป็น+10เมนกุจ4เปเปอ

impeldown

@rampage เคสนั้นถ้าจำไม่ผิดเหมือนว่าเขาทำมีดขึ้นมาเพื่อเล่นสายมีดคริ นานแล้วน่ะครับตั้งแต่สมัยเปเปอร์ยังใบละ40m 

แต่อาจจะคนละอันกันก็ได้ครับ เพราะในคลิปแค่ +9 (+10 น่าจะเป็นคนเดียวกันกับที่ผมเห็นตั้งห้องขายเมื่อวานนะครับ)

แต่ถ้าเอามาขาย ณ ปัจจุบันคงขายได้ยากมากนั่นล่ะครับ เพราะราคามันต่างกันมากเมื่อเทียบกับเซตคริที่ถูกกว่าหลายเท่าอย่าง 7เต่านินจา หรือ 7ครุยเซอร์ แถมดาเมจก็ไม่ได้แย่ด้วยเนอะ :Ono:

3. SLOW JAM

SLOW JAM

@rampage คนนั้นยังขายอยู่เลยริมน้ำมอ แอบเชียร์ให้เค้าขายออกอยู่ 🍀

@impeldown หอกอาจจะดีสำหรับบางไลฟ์ไตล์ก็ได้นะ ดูของชิ้นเดียวมันพูดยาก (อาจะเป็นคนอัพ Str น้อย ชอบไปเดม่อนฟังกัสกับ KD และกิฟเฟนเนียก็ได้ก็เลย 3 สตูฟ) แต่ถ้าถามความคิดผมก็คงคิดเหมือนกันว่า ทำ+7[3เดโบ] กับ+7[2แซน1เหมือง] ยังเหลือทอนไม่ปาดเหงื่อเท่านี้

14. อะไรดลใจให้ขาย +8Stunner[2วัว] ในราคา 2m !!

ถึงขั้นต้องกดดูร้านอีกรอบ แล้วก็เห็นว่าขายออกไปแล้ว :Heh:

1. Show previous comments  2 more
    2. msconfig

msconfig

ตัวเกมตั้งร้านไม่มีทศนิยม แถมไม่บอกชื่อคนซื้ออีก...

จริงๆน่าจะพัฒนาได้แล้ว หรือว่าทางนู้นเขาตั้งราคาไม่ผิด

แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ

3. impeldown

impeldown

ผู้พัฒนาคงมองว่าการระบุชื่อคนซื้อคงจะเป็นปัญหามากกว่าน่ะครับ อย่างเช่นในกรณีนี้คนขายประมาทเอง ถ้าเกิดว่าสามารถตามชื่อคนซื้อได้ก็คงเป็นปัญหาการทวงของคืนที่ไม่รู้จบเพราะคนซื้อก็ไม่ได้ทำอะไรผิดกฎแม้แต่นิดเดียว
      ผมเองก็เคยตั้งราคาผิดซึ่งแน่นอนว่าผมอยากได้ของคืนครับ และถึงแม้ว่าถ้าผมรู้ว่าใครซื้อไปผมก็คงได้แค่คิดว่ามันเป็นความผิดที่เราไม่รอบคอบเอง จะไปเรียกร้องอะไรไม่ได้ แต่ถ้าโชคดีหน่อยก็คงได้คืน(ซึ่งแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย)

ราคา +8Stunner[2] อยู่ที่ 2x m ครับ ใส่การ์ดวัวอาจทำให้ราคาตกเหลือแค่ 20m 
      @msconfig ปล. ทศนิยมนี่น่าจะหมายถึงคอมม่า , ที่เอาไว้บอกหลักของเลขใช่ไหมครับ (ผมเพิ่งนึกได้)

4. azzazz

azzazz

อันนี้เขาอาจจะประมาณราคาที่ตกลงไปเนื่องจากใส่วัวเหลือ 2 เอมก็ได้ครับ :Ggg:

15. สิงบอร์ดมาได้สักพักใหญ่ๆแล้วแต่เพิ่งรู้ว่าโพสคลิปผิดที่มาตลอด ...

เลาขอโทษ :Desp:

1. Juno Library

Juno Library

แบบนี้ต้อง report :Ggg:

impeldown

ม่ายยยยยยยย :Sob: