Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

impeldown

High Class
  • Content Count

1,090
  • Last visited

• Days Won

28

impeldown last won the day on March 9

impeldown had the most liked content!

Community Reputation

613 Excellent

5 Followers

About impeldown

• Rank
    Rune Knight

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    Array
  • อาชีพ
    Array
  • เซิร์ฟเวอร์
    Array
  • เลเวล
    Array

Recent Profile Visitors

48,864 profile views
  • Sasaten

• zoloji

• Warut Kritrungraung

• Pailin Ppmt

• RealVTR

1. ฮั่นแน่...ปกติชอบยึดตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาลป่าว :Heh:

1. HE1VETIC4

HE1VETIC4

ฮั่นแน่ ชอบบานาน่ารึป่าว :Ggg:

2. impeldown
    3. PronteraHam

PronteraHam

ฮั่นแน่ ใช่เลย ผมนี้ละ รู้ทุกเรื่อง เก่งทุกเรื่อง ไม่มีใครเก่งเกินผม ยกเว้นเรื่องของตัวเอง (ฮา) :Heh:

2. กำลังประกอบคอมใหม่ ซื้อเคส AIR540 ต่อจากเพื่อนแต่มันดันไม่ส่งน็อตมาให้!! 

เงิบเลย =3=

3. ทำไมในกลุ่มเฟสรับแหวนโดดแพงจัง?? สระข้างมอขายถูกกว่าที่รับอีก??

4. เหมือนคุ้นๆว่าเราเคยพูดเรื่องปิดส่องไว้กับนายเปล่าหว่า

ที่ว่าถ้าเจอคนสนใจของที่เราใส่ ต้องถามขอให้เปิดส่อง เราถึงจะเปิดให้ (แปปเดียว)
    คงเห็นเราเบิ้ลรัวๆ  แรงๆ แล้วคริกระจายเลยอยากรู้อยากเห็น :Heh:

ปล. ของยังไม่สมบูรณ์ ไม่มีตังและ

1. impeldown

impeldown

ไม่ใช่ฮะ ชื่อตัวละครผมไม่มีภาษาไทยเลยแจ้ :Ok:

(จริงๆผมชอบแอบดูชุดของชาวบ้านไปทั่วเหมือนกัน5555)

5. ถึงแม้ว่าการเหมารวมคือตรรกะวิบัติรูปแบบหนึ่ง แต่ก็อดไม่ได้และเป็นที่ชัดเจนว่า Crusader ส่วนใหญ่ทำตัวน่ารังเกียจและเป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ผู้เล่นบางส่วนเลิกเล่น แถมวลีฮิตอย่าง"ที่นี่บลาซิล"ก็มักถูกอ้างเพื่อจุดประสงค์ที่จะทำให้น้ำหนักของการเบียดเบียนผู้อื่นดูเบาลงทั้งๆที่ในความเป็นจริงแล้วก็ยังเป็นการกระทำที่น่าเกลียดในสังคมอารยะอยู่ดี

ผมยกเรื่องนี้มาพูดเนื่องจากผมเริ่มกลับมาเล่น RO อีกครั้งหลังจากพักไประยะหนึ่ง ซึ่งพอสังเกตและมองย้อนไปจนถึงตั้ังแต่เริ่มเล่นเกมนี้สมัยเด็ก ผมจำได้ว่าสังคมเกมนี้เป็นสังคมที่ดีมาก แต่ปัจจุบันสังคมเกมเปลี่ยนไปมากจนบรรดาเพื่อนรอบๆตัวพากันเลิกไปด้วยเหตุผลแบบที่ผมอ้างอิงไว้ ซึ่งคำถามที่ตามมาคือ

"ถ้าผู้เล่นพากันเลิกเล่นเนื่องจากความเบื่อหน่ายในสังคมเกม แล้วผู้เล่นกลุ่มสุดท้าย(กลุ่มนั้นแหละ)จะเล่นกับใคร?"

ตอนนี้ผมเริ่มไม่แน่ใจแล้วว่าสิ่งที่ผมยึดถือมาตลอดในการเล่นเกม...

- เล่นเกมให้สนุก ไม่จำเป็นต้องรวยหรือเก่งเหมือนคนอื่น เล่นในแบบที่เราชอบและรักที่จะเล่น เดี๋ยวสักวันก็ถึงเป้าหมายที่เราตั้งไว้ -

ยังเป็นเรื่องที่เชื่อได้อีกหรือไม่ เพราะดูเหมือนว่า"เล่นแบบที่ชอบและรักที่จะเล่น"สำหรับผู้เล่นบางกลุ่มคือการมีความสุขที่ได้เบียดเบียนผู้อื่นเท่านั้นเอง 

#บ่น

1. Show previous comments  9 more
    2. Shiragiku MusouTH

Shiragiku MusouTH

(แก้ไข) เมื่อคืนผมทุบแลปแล้วตาย ตอนเวล98 แบบไม่ได้กดประกัน อารมณ์หน่วงๆ เลยพิมพ์อะไรที่ผิดกาลเทศะไป ผมขออภัยด้วยครับ

ผมมองว่าสำหรับสังคมที่ปกปิดอัตลักษณ์แล้ว ปัญหานี่เป็นปัญหาคลาสสิก ไม่ว่ากี่ยุคกี่สมัยยังไงก็มี

วิธีแก้ปัญหาง่ายๆสำหรับผมคือ ปรับ Mindset ครับ เพราะ เราเคยชินกับการเก็บเลเวล+หาของแบบเดิมๆ จนเมื่อคนที่มีเทคนิคใหม่เข้ามา เมื่อนั้นถึงเวลาที่เราต้องปรับวิธีการเล่นใหม่ล่ะ ให้คิดว่า เป็นการเรียนรู้และพัฒนาทักษะการเล่นให้ดีขึ้น

ส่วนตัวผมเป็นคนเล่นสไตล์อินดี้หน่อยๆ ตัวหลักผมคือ แชมป์คอมโบ กับ MS สายAgi+Luk เติบโตมาในแมฟที่มีการแข่งขันสูง เลยเข้าใจกับประเด็นนี่ เจอสถานการณ์แย่ๆ ก็เรียนรู้และหาเทคนิคของเรา เพื่อแก้สถานการณ์นั้นๆไป แก้บ่อยๆ ฝืมือการเล่นเราก็จะพัฒนาขึ้น

แค่ลดความคาดหวัง+เข้าใจธรรมชาติของสังคม เราก็จะมีความสุขกับการเล่นมากขึ้นครับ

3. leklek

leklek

คูไล่แทงมอน ที่เรากำลังโบ

พระแมกนัสใส่มอนที่เราลาก

แอสไล่ปาหินใส่มอนที่ตามเราก็มี

ไน้โบใส่มอนที่เราโบอยู่

เป็นกันทุกอาชีพ มีทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจ

เวลาเจอก็วิงหนี สบายใจสุด

4. Sael Maewnam

Sael Maewnam

ถึงว่าไม่ได้เล่นตั้งนานเข้าเกมไปทำไมคนเยอะจังที่แท้มีคูณexpนี่เอง

ช่วงคูณเป็นอะไรที่เล่นไม่สนุกที่สุด- - เลี่ยงได้ผมจะเลี่ยง

แต่มันก็แปลกคูนี่แจมแบบไม่ยั้งคิด ต่างจากโร๊ค สิ้นเชิง... 

6. ของที่อยากได้ก็ไม่เคยได้ :Hmm:

การ์ดสี่ใบ ไร้วี่แววกึ่ง :Desp:(กด bubble gum)

1. Rei S Room

Rei S Room

ย้ายที่ฟาร์ม 🤡

impeldown

อันนี้เอาพรีสมาเวลแล้ว bubble gum มันค้างอยู่ในคลังจ้า ปกติผมใช้ไอดีหลักฟามและฟามที่อื่น :Ok:

3. Rei S Room
  7. Re-upload
    รีวิวพรีสแม็กนัส & Divine Cross x Spiritual Ring

อันนี้อัพใหม่ รอบที่แล้วมีปัญหาเรื่องเสียงฮะ :Shy:

1. Show previous comments  1 more

impeldown

@Bella มันก็จะลิ้นพันกันอยู่หน่อยๆ :Shy:

3. ศุภชัย สมพานิช

ศุภชัย สมพานิช

เอาเวอร์ชันอนาคตของพรีสมาฝากคุณ impeldown ด้วยครับ ตัวละครของผมเองครับ 🙂🙂 

4. impeldown

impeldown

@ศุภชัย สมพานิช หมวกกับประดับนั่นมัน...:Fsh:

8. นายๆ การที่ผมทองราคาแพงมันทำให้นายต้องเอาเปรียบพรีสเลยเรอะ! 
    มิโอะจังไปทำอะไรให้ :Desp:

#กิฟสาม

1. Shiragiku MusouTH

หาผมทอง

แนะนำให้ไปฟาร์มที่กลาส ตรงมุมขวาบน ตัวมารีโอเน๊ต เกิดแบบตายเกิดเลย

แต่ระวังเจ้าที่ด้วยนะครับ อิอิ

impeldown

ผมเอาพรีสแม็กนัสไปเวลเฉยๆครับ เพิ่งมารู้ทีหลังว่าผมทองราคาแพง ก่อนหน้านี้โยนร้านไป200ea 55555

9. ในที่สุดก็ครบล้าวววว มิโอะจวางงงงงง ❤️
    เดินนิฟเฮมสบ๊ายยยย

รอเป็นไฮ(ตอนไหนไม่รู้)แล้วค่อยใส่มัฟฮีลละกัน :Kis2:

* ตอนนี้แหวนถูก รีบๆซื้อกันก่อนเนมเลสเข้านะฮ๊าฟฟฟ

1. Show previous comments  3 more
    2. Shiragiku MusouTH

รีวิวให้ดูหน่อยนะครับ

3. Aminami.

Aminami.

@Shiragiku MusouTH ในยูทูป ช่องหลวงลุง ก็มีรีวิวนะ แหวนวิญญาณ+Divine cross 

4. Alvin

Alvin

แหวนน้ำผมทำนายไว้ว่าราคา 30-50m แน่นอน (บอกเพื่อนไว้วันเสาร์ ตอน 75m+)
      ผ่านมาวันเดียวเหลือ 60m แล้ว และถ้าถึงจุดที่คนมีกันเยอะแล้ว ราคาน่าจะ 10-30m ด้วย

10. เวลาว่างเป็นช่วงๆเพียงไม่ถึงสิบนาทีทำให้ช่วงนี้ต้องหันไปเล่นเกมมือถือแทน อย่างเกม Speed Drifters ตอนนี้เล่นจนใกล้เป็นไดม่อนละ 5555

RO ยังคงเป็นที่หนึ่งในใจเสมอ & คิดถึงบอร์ดจัง (ผมยังอยู่ ยังไม่ตายฮะ) ❤️

1. zoloji

zoloji

ผมไม่ถูกกับพวกเกมแนวกีฬาหรือความเร็วเท่าไหร่เลยง่ะ(เล่นแล้วตาลาย) เลยนั่งเล่นแต่yu gi oh duel linkอย่างเดียวเลยง่ะ(speeddrifterเพื่อนผมเค้าเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมือง):Hmm:

ขอโทษด้วยครับ

2. honir

honir

มีเวลาให้เล่น บ้างยังดีกว่าไม่มีเลย เรานี่ยังต้องย้ายบ้านแบบฟ้าผ่ากันอยู่เลย เค้าเอาที่คืนแบบด่วน

แถมไม่ใช่งานเบาด้วย  ของในบ้านที่อยู่มาเกือบ 40ปี เยอะมาก  ใช้แรงล้วนๆ

3. PronteraHam

PronteraHam

เหมือนกันเลย ตอนนี้พรีสสาวลูกคุณหนู ติด fifa19 เป็นอย่างมาก มาบ้านบอกจะเล่น Ro แต่มาเล่น fifa19 ซะอย่างงั้น แบบนี้ก็มีด้วย

ผมก็เลยไม่ค่อยได้เข้าเล่น Ro เลยช่วงนี้ ติด Zelda เหมือนกัน (ฮา)

11. "Knowledge is power" คงเป็นอีกหนึ่งประโยคที่ดูเหมือนจะใช้ได้จริงในทุกสถานการณ์

สำหรับเกมเก่าอย่าง RO ผู้เล่นต่างเห็นว่าความได้เปรียบเสียเปรียบส่วนหนึ่งสามารถวัดกันได้ที่กำลังทรัพย์ ซึ่งผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น แต่ผมมองว่าเหตุผลหลักจริงๆแล้วไม่ใช่เรื่องเงินแต่เป็นเรื่องของความรู้และความเข้าใจในรายละเอียดของเกมมากกว่า 

ว่าจะเขียนอะไรยาวๆแต่เริ่มขี้เกียจ เอาเป็นว่าให้รูปข้างบนอธิบายละกัน 55555555

#คนขี้เกียจ2019

1. Show previous comments  1 more
    2. zoloji

zoloji

เมนกุุช4มดแพงกว่าตีโต้ซะงั่นนี่แสดงว่าวัดกันที่(ราคา)การ์ดเพียวๆ?

3. Alvin

Alvin

คนที่ขายมันก็ต้องขายโดยเอาราคาต้นทุนเป็นหลักแหละ

4. impeldown

impeldown

จริงๆดามาสองมดก็ไม่ได้แย่นักนะครับเมื่อเทียบกับสองอันที่เหลือ เพียงแต่ถ้าเอาไปเทียบกับทางเลือกอื่นๆช่นใส่สองเหมืองหรือสองหมาน้ำตาลแล้วมันสู้ไม่ได้ 🙂

ส่วนเรื่องราคาก็ตามที่เข้าใจกันเลยครับ ถ้าขยายความก็คงประมาณว่าคนเข้าใจระบบการคำนวณดาเมจเบื้องต้นจะรู้ทันทีว่าถึงแม้ดามาคัสจะดูคุ้มค่าที่สุดในมีดทั้งสามอันนี้ แต่เมื่อเอาไปใช้งานจริงก็สู้มีดที่ผสมการ์ดมาอย่างดีไม่ได้

12. หลังฟามไปหกกัม ค่าตอบแทนเฉลี่ยจากการขายขยะของดันมอสชั้นสามอยู่ที่ 500-600 k/hr ซึ่งไม่นับแรร์(<5%)อย่างไอเทมจับสัตว์ ดอกอาเค และของสวมใส่ต่างๆที่ยังดรอปไม่ได้สักอัน(โว้ยยยย) 

ถ้าไม่ได้ตั้งใจมาหาของแรร์ แนะนำว่ากิฟเนียและแพะยังทำเงินได้ดีกว่าเมื่อเทียบกับทั้งตอนกดกัมและไม่กดกัม

#กุหลาบตกยากกว่าดอกอาเคอีก 55555

1. Rei S Room

Rei S Room

กุหลาบยากจริงคิดว่าเขาน่าจะปรับ

13.  เฮ่ย!! patchรัสเซียเข้า!

Sage's Diary ราคาตกเลยดิ :Shy:

1. zhangyongxiang

zhangyongxiang

sage/scholar ได้หนังสือใหม่ซักที

2. RainFiRE

RainFiRE

อะไรเหรอครับ

3. impeldown
  14. เซิฟล่ม? ที่แลคๆตั้งแต่เช้ายันดึกนี่ผมไม่ได้เป็นคนเดียวสินะครับ

15. อะไรเอ่ย คนใช้ไม่บ่น คนบ่นไม่ใช้?

....ใบประกันไงฮะ :Shy:

#ตายอีกล้าวววววว #ลืมกด

1. Juno Library

Juno Library

ดูจากการกดใบประกันแบบนี้ แสดงว่ากำลังเวลฮันให้ 99 สินะครับ :Ok:

impeldown

ใช่แล้วครับ เลทจากกำหนดการมาอาทิตย์นึงแล้ว :emo18:

3. Spriggan

Spriggan

และอะไรตอนมียังไม่ไม่เป็นไร แต่ตอนตายดันหมดอายุซะก่อน คำตอบเดียวกันเลยจ้า 555

• Create New...