Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

One2Kill

High Class
  • Content Count

1,890
  • Last visited

• Days Won

3

One2Kill last won the day on November 9 2019

One2Kill had the most liked content!

Community Reputation

171 Excellent

2 Followers

About One2Kill

• Rank
    Rune Knight

Badges

Game Information

• อาชีพ
    Warlock
  • เซิร์ฟเวอร์
    Asgard
  • เลเวล
    150

Recent Profile Visitors

28,002 profile views
  1. OCP ของ warlock ขอเป็น Celine brooch ด้วยเถิด เพี้ยงๆๆๆ 

2. ของ ocp  ของ warlock เมื่อไหร่ มัน จะมาซักทีๆๆๆๆ

3. กิล ตาแดง และ พันธมิตร เขาไม่ได้เลิกเล่นนะ

เขาแต่ย้ายกลับมาเล่นที่ sv ที่มี อนาคต ก็แค่นั้นเอง 555+

เพราะอะไรน้าๆๆๆ 555+

1. Show previous comments  7 more
    2. `Mr.G(

`Mr.G(

Asgard เนี่ยหรือมีอนาคต

3. Sael Maewnam

Sael Maewnam

เหตุผลจริงๆคือเซิฟแลคตรีมเมอร์ท่านนึงกล่าวไว้

ส่วนasgardมีอนาคตก็ฝันต่อไป:Heh:

4. One2Kill

One2Kill

@Sael Maewnam จะพูดยื้อ เพื่อ แอบ เท่ ขายของไปถึงไหน 55+

4. 1. โฮ่ๆๆๆๆ สุขสันต์วันคริสต์มาส ... คำตอบ: 0096 2. MYST CASE ไม่มีกล่อง คำตอบ: 1151 3. นั่งผิงไฟบนเก้าอี้ข้างซานต้า คำตอบ: 9895 4. ลูกบาศก์เรียงกัน 4 สี ม่วง-แดง-เขียว-เหลือง คำตอบ: 6312 5. ล่างเป็ดเหลือง ข้างเต่าทอง บนซานต้า คำตอบ: 9997 6. หญิงสาวผมบลอนด์จุดไฟด้วยสิ่งนี้ คำตอบ: 7035 7. ไพ่ทหารฐานสองถือปืนไม่แตกแถว คำตอบ: 1222 8. ขนมที่หล่นจากถุงของ COOKIE คำตอบ: 0538 9. Come on my deer!! คำตอบ: 0054 10. 'S' is for SMILE, 'X' is for X-MAS, 'C' is for CHESS คำตอบ: 1499 อุ๊ย !! ได้คำตอบเหมือนกันเลย
  5. การ สตรีม กิโย ลงดันบอส มันคือ การ ปั่นราคา ระวังจะโดนวางยาโดยไม่รู้ตัวนะครับ  555+

ผู้เล่นใหม่ เจ็บกันมาเยอะ แล้วนะ 55+

6. ให้ asgard เสียเงินเล่น มาตั้ง 3 ปี // ไปกินดีเสือ ดีหมี หรือกินยาลืมเขย่าขวด มาจากไหน ถึงจะมาใจดี จะให้เล่นฟรี เอาตอนที่ GGT มาเปิดในไทย//  ตอนที่ GGT ประกาศ Taking over Thailand market in earnest //มันคิดได้อย่างเดียวคือ กำลังจะทิ้งทวน โกยเงิน ก่อน หมด สัญญา ใช่ไหมจ๊ะ // รักกันจริง หรือ แค่ จก ตา 555+

1. sdalkakdjalkda

sdalkakdjalkda

เสียค่า***เติมเล่นหลายเดือน สุดท้ายโดนจกตา แพทเท่าเดิมจากวันนั้นถึงวันนี้

2. honir

honir

อยากมาตลอดถ้าไม่ใช่เพราะต้องย้ายบ้านนะ

ใกล้จะได้ กลับมาเล่นแล้ว นี่เซิฟจะบินอีกแล้วเหรอเนี่ย

แต่อารมณ์แบบนี้ก็เหมือนตอน AS ก่อนจะปิดเหมือนกัน

ที่จู่ๆก็ขยายเวลาคูณสองให้ง่ายๆกับแจกตัวละคร คือมันดูใจดีเกินเหตุน่ะ

(ของเจ้านี้คือตอนที่ได้ยินว่าขยายเวลาเล่นฟรี กับ ก่อนหน้านี้ก็มีกิจกรรมที่สุ่มได้ซีลบอสอีก)

รอบนี้ดูแล้วท่าทางน่าห่วงกว่ารอบก่อนนะ ว่าจะได้ไปต่อหรือเปล่ากับข้อมูลเก่าของคนเล่นเก่า

ถ้าเราหากต้องไปนับ1ใหม่นี่ จะไหวไหมนะ

7. ก่อน AS จะปิด//กิล CT ก็ เท ของทิ้ง แบบ กิลตาแดงในวันนี้แหละ5555+//แล้วพวก ลิ้วล้อ CM ในบอร์ดพรอนเก่า ก็ ออก มา ตอแหล เหมือน ใครบางคน// กิล CT เขารู้ตัวก่อนเกือบปี เขาจึงทะยอยขายของมาเกือบปี// ส่วนใครบางคนเป็นถึงระดับผู้บริหาร มันจะไม่รู้เลยเหรอ ว่าเขาจะให้ต่อสัญญาหรือไม่ให้ต่อ  // มันเป็นไปได้เหรอที่ว่าจะรู้ว่าเขาจะให้ต่อสัญญาหรือป่าว ในวันสุดท้ายที่จะหมดสัญญา  55+พอมันจะเลิก มันก็จะมี ของแปลกๆ มาขายทิ้งทวน เหมือน sv ฟิลิปปินส์ sv asiasoft นั้นแหละ555+

สิ่งที่พูดเมื่อคืน หมายถึง ถ้า Gavity ให้ exe ต่อสัญญา แต่ถ้าเขาไม่ให้ต่อสัญญา สิ่งที่พูดมาเมื่อวานก็ไม่มีความหมาย

ส่วน Gavity จะให้ต่อสัญญาหรือป่าว ก็ลองดู Sv รอบๆข้างบ้าง จะได้เข้าใจนะจ๊ะ

1. Show previous comments  4 more
    2. One2Kill

One2Kill

ถ้าไม่ได้เป็นอย่างที่ผมพูด ก็ขออภัยด้วยละกันครับ

3. Nongton

Nongton

ไม่ได้สนใจตอนนู้นเมื่อหลายปีที่แล้ว สนแต่ตอนนี้เทขายของหรือยังครับ

4. One2Kill

One2Kill

@Nongton  กิล ตาแดง ยุบ ไปแล้ว จ้า // จะใช้คำว่า ยุบ ก็ไม่ถูก ต้อง ใช้คำว่า ย้าย มากกว่า 555+

8. 1.ตลกพวกเล่น รีโว แต่โหวต อยากเล่นคลาส 3   555555555555+

ถ้าจะคิดแบบพวกที่อยากเล่น คลาส 3 แต่ไม่มาเล่น asgard เพราะ มีแต่ของเทพๆนะว่า

ตอนนี้ hera เปิดมาแล้ว 3 ปี  //ถ้าผมอยากจะไปเล่น hera ตอนนี้ก็คงตามใครไม่ทันแน่ๆ  // พวกมีของเทพเต็มตัว เต็มไปหมด // เลเวล 99 ก็เยอะ //   ขอเรียกร้องให้ ลบ item ลบ ตัวละคร ใน hera เริ่มใหม่ได้ไหม  ลบแบบ ทุกปี  เลย  พอครบ 1 ปี ก็ลบใหม่เรื่อยๆ เพื่อให้  sv สมดุล จะได้ไม่เลื่อมล้ำ ได้ไหมจ๊ะ  555+

2.แล้วทำไมถึงไม่มาเล่นแอสกาสหละ งง ซึ่งผมคิดว่าสาเหตุหลักเพราะมันจ่ายเงินเล่น ซึ่งพวกที่มีนิสัยแบบนี้มันก็จะพยายามอ้างสาเหตุอื่นว่าไม่เกี่ยว//ตัวเองก็จ่ายได้ บ้านรวย ซึ่งมันไม่ได้เกี่ยวกับบ้านรวยหรอก แต่มันเป็นนิสัยของตัวคุณเอง // แต่จริงๆแล้วมันก็ไม่ควรเสียเงินเล่นตั้งแต่แรกแล้ว ซึ่งการจะเสียเงินเล่นหรือไม่เสียเงินเล่น มันไม่เกี่ยวกับ gavity แน่ๆ แต่มันเกี่ยวกับ exe ล้วนๆ // ให้ asgard เสียเงินเล่น มาตั้ง 3 ปี ทำไมอยู่ดีๆถึงอยากจะให้เล่นฟรี ตอนนี้จ๊ะ จะเปิดฟรีในตอนนี้  คือมันคิดได้อย่างเดียวคือ กำลังจะทิ้งทวน โกยเงิน ก่อนปิด ใช่ไหมจ๊ะ 555+

3.แล้ว EXE ก็ไม่รู้จะจัดการอย่างไรกับ มอเต็ม อย่างไร // วิธีการที่ง่ายๆคือ เขาลองโยนหินถามทาง เปิด asgard ให้ฟรี จะได้ กระจายคนไปเล่น asgard เพื่อแก้ปัญหา มอเต็ม และเพื่อขายของแคสทิ้งทวน เพราะมันก็ไม่แน่ว่า Gavity จะให้ต่อสัญญาหรือป่าว // เพราะตอนนี้ คนที่เล่นเสียเงินใน asgard มันเหลือน้อยจนไม่คุ้มค่าดูแล และ เพื่อช่วยระบายคนจาก hera  ดังนั้นการเปิด asgard ให้เล่นฟรี มันก็ คุ้มที่จะทำ แล้วค่อยขาย vip เอา

4.แล้วที่ไปเที่ยวบอก ไปอ้างว่าให้ทุกคนอยู่กับปัจจุบัน  ฟังแล้วอยากจะด่า

_ึง หนะ กำลังอยู่ในโลกอดีต นะ แล้วไปบอกคนอื่นให้อยู่ในโลก ปัจจุบัน  

5.อ้างว่าสาเหตุที่ ไม่อัพแพทเพราะ บุคคลากรไม่พอ = มัน แปลว่า บริษัท ไม่มีศักยภาพ

ถ้าอ้างแบบนี้  อีก 10 ปี มันก็ไม่มีทางได้อัพ หรอก

บริษัท  gavity เขา ก็ดู ว่า ปล่อยให้อัพแล้ว exe จะดูแลได้หรือป่าว คำตอบก็คือ เขาไม่ให้อัพ เพราะ exe ไม่มีศักยภาพ ดูแล มันก็ เท่านั้นแหละ

ถ้าแพทแค่นี้ แล้วต้องส่งปัญหาไปให้เขาแก้ วันละ 100 เรื่อง   // ถ้าอัพแพทแล้ว  กลับ เกิดปัญหา เพิ่ม เป็น 1000 เรื่อง  แบบนี้ ถ้าผมเป็น gavity ผมก็ไม่อัพแพทให้หรอก  ซึ่งสาเหตุมาจาก exe ไม่มี พนักกงานที่มีฝีมือในการ ดูแล ซึ่งถ้าจะพูดชัดๆก็คือ ไม่มีศักยภาพ  เพียงพอที่จะเขา ปล่อยให้ทำ

6.ที่ชอบพูดว่า ส่งเรื่องไปแล้วแต่ เขาไม่อนุมัติ เพราะ เขาต้องเป็นคนทำให้ เราไปทำเองไม่ได้ >> มันก็แน่ หนะสิ อยู่ๆเอาพวก ไม่มีฝีมือไปแก้ข้อมูล //ถ้าอยู่ๆ เกมพัง ขึ้นมา แล้ว exe จะรับผิดชอบไหวไหม // คือ พอเขารู้ว่าไม่มีศักยภาพ เขาจึงไม่กล้าปล่อยให้แก้เอง คือเขาต้องเข้ามาให้ให้แทบทุกเรื่อง  ถ้าเป็นแบบนี้  มาเปิด สาขา Gavity game tech ดูแล เองเลยดีกว่า // ไล่  exe  ไปใส่ ชุด คอสเพล เรียกลูกค้า ทำการตลาดดีกว่า [ ชอบ ขายไข่ ขาย คอส มาก ใช่ไหม   ไล่ไป ใส่ คอส เพล เรียกลูกค้าไปๆๆ 55+ ]

SVที่แพทล้าหลังที่สุดในโลก + ไม่อัพแพทมา 3ปี+ เป็นSvคนเล่นเยอะที่สุดในโลก  >> แล้วอ้างว่า gavity ไม่ปล่อยให้อัพแพท   [ ตรรกะ ลวง โลก ]5555+ 

1. Show previous comments  2 more
    2. Biw

Biw

ถ้าเปนเซิฟใหม่แล้วเก็บแอร์ไทม์อันนี้จะเติมเล่น แต่แบบนี้ไม่เล่นไปเล่นรีโวดีฝ่าเพราะมันฟรี.. บลาๆ คือมันก้เป็นหนึ่งในทางเลือกของผู้เล่นอะนะ

แล้วเท่าที่ไปหาฟังมาเมื่อเช้า นี่เดาส่งๆเลย ยังไงปีหน้าก้เปลี่ยนมือ ก้กระอักกระอ่วนใจสะเหลือเกินในการตอบแต่ละคำถาม 

3. Sleepy Bear

Sleepy Bear

คนที่บอกว่าแอสการ์ดเก็บเวลช้ากว่าเฮล่านี่ ยังไม่รู้วิธีเก็บสินะ แอสกาสนี่ถ้าทีมงานครบ ของกลางๆ จากโนวิส ไม่เกิน2วัน150ละ

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเกมเปลี่ยนมือไปอยู่กับกาวิตี้ ปีหน้าน่าจะได้เปิดเซฟคราส3ใหม่ละ ส่วนรีโวก็ต้องมาลุ้นกันว่ากาวิตี้จะเอาไง

4. berzerk

berzerk

ปวดหัวกับคำตอบ ยิ่งตอบว่าไม่มีคนดูแลนี่ 

เปิด rag มาตั้ง 3 ปีมั้งยังหาคนไม่ได้

แต่ revo มีคนดูแลเต็มไปหมด

ฟังแล้วเหมือนปัดความรับผิดชอบ มันน่าโมโห

9. สุดท้ายก็ต้องรอดู การตัดสินใจของ Gavity ซึ่งคาดว่า ก็คงทำแบบ sv นอก

1. Biw

Biw

รวมหรอ หรือ ดันรีโว่ไป 175+แมว โดยโนสนโนแคร์ใดๆ

2. Sael Maewnam
    3. Peat Sutiwat

Peat Sutiwat

ผมบอกเลยเวลานี้  exp ยอมทุกอย่างให้ได้ถือ แรคต่อผมว่ามีเซอร์ไพรส์ ขนาด วอซี ยังปิดไปดื้อๆ

10. งาๆๆ ไม่ได้ แต่ก็ยินดีกับคนที่ได้ด้วยน้าา แล้วถ้าอยู่ asgard จะได้อะไรอะ เพราะที่ asgard ไม่มี กาชา
  11. สงสัยเปิดไข่เยอะเกินแล้ว เครื่องแฮงค์ 55+

12. สงสัยว่า katar ก็ติดคริเบิ้ลเหรอ

เพราะสกิลมันเขียนว่าเฉพาะมีด

1. Show previous comments  3 more
    2. Spriggan

Spriggan

สไนท์ผมใส่หมวกงู ธนูยังคริเบิ้ลได้เลยนะ:emo19:

3. Sael Maewnam

BS ผมก็คริเบิ้ลได้นะ

4. Sael Maewnam

ใส่หมวกนกที่ได้Skill Double Atk lv.1 ก็ได้ครับ โจรใช้ก็เปนlv10เท่างู

13. เท้า เอนฟอส ใช้ในกิววอไม่ได้ โดยไม่เขียนบอกไว้ตั้งแต่แรก ที่ jro iro ก็เป็นเหมือนกันเหรอ เซงมากเสียเงินเปิดไข่เป็นร้อยใบ    :Pif:

เลยไปถามใน live chat มา  มันบอกว่า item พิเศษในไข่ จะไม่มีคุณสมบัติ ในกิววอ

เหมือนมันจะบอกกลายๆว่า มันจะเป็นแบบนี้กับของ ocp ทุกชิ้น ที่มาจากไข่

1. Show previous comments  3 more
    2. uesdtosignin

uesdtosignin

@Nongton ใช้ได้ในห้อง pvp ห้องวอ ได้ด้วยหรอครับ แบบนี้ก็ใช้ใน battleground ได้ด้วยใช่ไหมครับ

3. MinnA+

MinnA+

ถ้าหวังใช้แค่สกิล Maximize Power กดจากนอกบ้านเข้าไปได้(แต่ถ้าหายตอนอยู่ในบ้านก็กดอีกไม่ได้แล้วค่ะ)

วันแรกเปิดกันเยอะมากๆ ราคาน่าจะตกฮวบเลยตอนนี้ :Desp:

4. Nongton

Nongton

Battleground ไม่ได้ลองอ่ะครับ แต่คิดว่าน่าจะได้น่ะ ทดสอบดูก็ได้ครับ ลองเข้าไปแล้วสังเกตุที่เลือดตัวละครมาเพิ่มไหม และลองกดสกิล power maximize

ถ้าเลือดไม่เพิ่ม กดสกิลไม่ได้ แสดงว่าใช้ไม่ได้อ่ะ

ไอเทมลงไข่หลังจากนี้ หวังว่าจะไม่มีคำอธิบายตกหล่นแบบนี้อีก เหมือนโดนหลอกให้ซื้อเลย

14. เซต เอนฟอท ไปอยู่ในไข่ ซะงั้น

1. rampage

rampage

ของแคชสมัยนี้คงจับสุ่มไปอยู่ในไข่หมดแล้วละมั๊งครับ

คงไม่มีขายไอเทมเป็นชิ้นในคาฟาแบบสมัยก่อนแล้ว

2. sdalkakdjalkda

sdalkakdjalkda

สมัยก่อนยืนออกันเต็มแถวnpcของพ้อยท์เวลาของใหม่เข้า นั่งรับกันสนุก จากชิ้นละ300-500 เดี๋ยวนี้สุ่มเอาเป็นพัน

3. One2Kill

One2Kill

เหรียญโพลิ่ง ที่หาได้จากการทำเควส ก็แลกได้แค่ คอสตูม -*-

• Create New...