Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

MisterTeapoT

High Class
  • Content Count

232
  • Last visited

Community Reputation

47 Excellent

About MisterTeapoT

• Rank
    High Swordman
  • Birthday April 29

Badges

Recent Profile Visitors

11,737 profile views
  1. ESET NOD32 บล๊อคเว็บ ro exe

ใบอนุญาตความปลอดภัย หมดอายุแล้วจร้า

1. MisterTeapoT

(แก้ตามYoutube ได้แล้วครับ)

2. Xanxus

Xanxus

มีลิ้ง เเนะนำ การทำไหมครับ ผมก็เข้า หน้าเว็ป Ro exe ไม่ได้ เหมือนกันครับ

3. MisterTeapoT

ขอโทษครับ คุณ @Xanxus

ผมจำไม่ได้แล้ว ว่าลิ้งค์ไหน แต่ลองเอาโค๊ะ error ในหน้า Chrome ไปกูเกิ้ลได้เลยครับ มันจะมีคลิปในยูทูปอยู่พอสมควรเลย

หลักๆ คือเข้าโปรแกรม NOD32
      Setting > Adv. setup (ล่างขวา) > (แถบซ้าย) Web and Email > SSL/TLS  > เลือกปิดอันแรกเลยครับ

2. มะนาว

ตีมอนไปเรื่อยๆก็ตลกกับตัวเอง ว่าทำไม "ตู้นาฬิกา" ถึงต้องมีมะนาว?

เอาไว้ดับกลิ่น?

พอไปดูเพลินๆใน #prtwiki
    http://revodb.prtwiki.in.th/items/568

Minorous
    Cramp
    Merman
    Clock
    Chimera
    Wraith Dead
    Leaf Cat

แต่จะท่านจำเป็นต้องแจกมะนาวด้วยรึ :Oops::Oops::Oops::Oops:

1. Show previous comments  1 more
    2. บรรจร กรดี

บรรจร กรดี

วัว หนู เมอแมน แมว นี่เอาไว้กินเป็นซาชิมิคู่กับมะนาวครับ
      ส่วนนาฬิกา มันมีช่องเก็บของ แล้วเจ้าของคนเก่า เขาเอามะนาวเก็บไว้ในนั้นครับ
      ส่วน wraith dead คือ เจ้าของคนนั้นละครับ ที่ตายไป แล้วพกมะนาวไปด้วย
      ส่วนคิเมร่าเป็นสัตว์เลี้ยงของเขาครับ เลยมีมะนาว

3. zoloji

zoloji

เห็นมาแต่เช้าแล้วแต่คิดมุขมาตอบไม่ออกง่ะ งั้นเอาแบบนี้ละกันครับ

เคยมีตำนานบอกว่า"มะนาว"นั้นเป็นผลไม้ลึกลับที่มาจากต่างแดน มีพลังสถิตอยู่...ซึ่งมันจัดอยู่ใน"10สุดยอด"ผลไม้แห่งโลกROเช่นเดียวกันกับสตอเบอร์รี่และดอกเหลือง

ไม่มีทั้งบรรทึกหรือไครรู้ว่ามันมาจากไหนหรือใครนำมันเข้ามาตั้งแต่เมื่อไหร่...บ้างก็ว่ามันเป็นผลไม้วิเศษที่เกิดจากสะสารของมอนเตอร์

หรือบ้างก็ว่าต้นกำเนิดของมันนั้นมาจากเกาะแห่งหนึ่งซึ่งอยู่ห่างไกลจากแผนดินใหญ่และเต็มไปด้วยซากเมืองเก่ามากมาย แต่ว่านี้ก็ยังอธิบายไม่ได้อยู่ดีว่ามันมาอยู่ในประเทศแห่งนี้ได้ยังไงกัน...

4. MinnA+

MinnA+

นึกถึงสมัยนานมาแล้ว เคยมีหนังสือ 4.0 แบบ 4 สีทั้งเล่ม ด้วยความที่ติดเกมก็จะชอบมาเปิดดูเล่นว่ามอนตัวนี้ดรอปอะไรแล้วเกี่ยวข้องกับมันยังไง ยังไม่หายสงสัยว่าดอปเปอทำไมไม่ใส่ Spiky Band สงสัยกลัวจะแบ๊วไป 55555

3. กิลด์ [Harvest Moon]

ฝากเสนอให้คุณแอสสาว ไม่ตัดหน้า คนอื่นได้มั้ยอ่า เจอบ่อยๆแล้วรู้สึกเสียบรรยากาศหมดเลยอ่ะ :Hum:

4. Log in
    เล่นๆๆๆๆ
    Log out
    Log in
    เย่ ได้รับสิทธิ์
    (Log out)
    Log in
    เล่นต่อได้
    :Spin:

5. Miracle 5 ea :Oops:

1. FahRainbow

FahRainbow

- เหมาะสำหรับคนที่ Job ยังไม่ตัน จะได้ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุด

6. 2nd RO EXE

ไม่เอาแบบเข้าไปหมุนวงล้อทุก 2 hr ได้มั้ยอ่ะ
    เราอยากเข้าไปเล่นในเกม ไม่ได้อยากจะมานั่งเฝ้าBrowser

1. Show previous comments  1 more
    2. PusN3

PusN3

ทุกวันนี้รับของ log in ต้องเข้าเกมส์ก่อนไหมครับ ผมไม่ได้เข้าไปเอาเลยตั้งแต่บังคับให้ log in ในเกมส์ก่อน เห้อออออ

3. MisterTeapoT

@PusN3 ครับ ต้องเข้าก่อน แต่ก็ไม่มีหมวกสวยๆหรือของแรร์อะไรเลยครับ ปั๊ม + AB ล้วนๆ

4. PusN3

PusN3

ขอบคุณครับ ก็คงต้องปล่อยไว้ ของผมได้โป่ง all stat+1 แล้วไม่ได้ยุ่งอีกเลย 

7. เปิด OBB 1 ea
    ได้รับ
    Arrow of Wind : 1 ea
    :Dum:

8. คุณ @Aminami. ครับ ขอความเห็นหน่อยครับ
    มีเพื่อนจะสร้างอโคมาใหม่ตัวนึง สายบุญครับ กะว่าเล่นเอาแค่ AB + Heal เลเวล 10 พอ

ตอนนี้สเตตัส Lv. 28 ลง Agi 15 / Dex 12 / Int 38
    สกิล อัพ Heal ไปเลเวล 8-9 , increase AGI 2-3

ปัญหาที่เจอคือ ไม่มีตัวละครไปช่วยตี้แชร์ครับ เลเวลห่างกันเกิน
    ที่เวลอยู่ตอนนี้ คือ เอาโร๊ค75 ชน muka ให้อโคทุบครับ (ตีหนอนดินไม่โดน:Ene:)

เคยเชียร์ให้ไปสร้างตัวละครให้ มาเป็นอโคบู๊เอา ได้สกิลเหมือนกัน เวลง่ายกว่าด้วย แต่เค้าเสียดาย :Heh:

รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ว่าพอไปไหนดี

1. Show previous comments  6 more
    2. Alvin

Alvin

Mighty Staff เวล 23 หรือ 24 มั้งที่ใส่ได้ เป็นคทาโปรดที่ผมชอบให้อโคใช้
      สตั้นเนอร์จำเลเวลไม่ได้แต่ 30+ แน่นอน ต้องใช้เวลาซักพักนู่นกว่าจะใส่ได้

3. Melvis

Melvis

ผมจะปั้นอาเชอร์มาอีกตัว แล้วเอาอโคไปนั่งดูดอ่ะ

ไปแมพดอกไม้ หรือแมวอโย น่าจะเร็วกว่าทุบเอง

4. Sky Afterrain

Sky Afterrain

ปั้น เมจ/นักนู มาดึงเลยครับ เร็วกว่าเก็บเองเยอะเลย

9. เทหมดหน้าตัก 14M สูงสุดที่เคยมีและเคยจ่าย

งดเดินตลาดอีกนาน 5555

1. Show previous comments  5 more
    2. Alvin

Alvin

คนที่เล่นมีหลายประเภท บางคนก็เติมแคช บางคนก็รวยจากหลายๆทาง
      คนที่มีเงินเยอะแยะพวกนี้ สิ่งที่เขาห่วงคือ "ของ" ครับ เงินไม่ใช่ปัญหา
      แต่ของมีขายไหม ? แบบที่ผมตอนนั้นขายหอกมูนไป คนซื้อเขาก็มีหอกมูน +8
      ถามว่าถ้า +8 ได้จริง จะมีคนซื้อไหม ราคามัน 500-600 m ได้เลย ( +7 ก็ 200 กว่าแล้ว)

เขาตอบว่า " มี " :aal4:

3. PusN3

PusN3

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินสบายๆเลยครับ (สำหรับคนมีเงินในชีวิตจริงเหลือๆ)

ส่วนสายฟาร์มจริงๆจังๆ วันละ 5 - 8 ชม.อัพ ก็พอจ่ายได้ครับ (ส่วนตัวผมถ้ามีเวลาเล่นจะฟาร์ม กิฟเฟนเนียร์อย่างเดียว เพราะรายได้แทบจะตายตัว)

ส่วนสายเล่นปกติ ขำๆ ต้องลุ้นแรร์ อันนี้ ก็จะเหนื่อยหน่อย กว่าจะได้แต่ละ m 

ของ + สุงๆ มีค่าทางจิตใจครับ เมื่อก่อน ไฮคลาสยังไม่เข้า ผมเคยลงทุนซื้อ +9 2haxe เพื่อเอา dmg ที่เพิ่มขึ้นมาเวลาตีเบิ้ลให้ได้ขึ้น 2,600...จากตีปกติเบิ้ล 2500 - 2580 เห้ออ ทำไปด้ายยยย

4. PronteraHam

PronteraHam

@ MisterTeapoT  เมื่อตอนโอลีนโกฟเข้ามาใหม่ๆ ราคานี้เลยครับ 2,200m แต่ตอนนี้ถูกลงเยอะแล้ว สมัยนี้ผมไม่อยากจะคุย มีเงินติดตัวไม่ถึง 1M เลยตอนนี้ เอาไปซื้อเรดมาขาย กับ เอามาปั้มหมด (ฮา)

10. คุณได้รับ Item

Piece Of Zodiac 6 ea

....เย่

11. เป็นคนช้าๆ

ล่าสุดเพิ่งสอบ Stardew valley มา

ช่วงนี้งดเวลไปก่อนนะซุปโนของพ่อ 5555

12. Happy 2nd Anniversary PRT :)

2. MinnA+

MinnA+

ครบรอบ 1 ปีมีกิจกรรมค่ะ ติดตามกิจกรรมของบอร์ดได้ที่ห้อง event จ้า

3. FahRainbow

FahRainbow

- อ่านรายละเอียดแล้ว เป็นกิจกรรมที่ดีจริงๆ คนร่วมเยอะเลยตอนนั้น :)

4. MisterTeapoT

มีก็ร่วม ไม่มีก็ไม่เป็นไรนะครับ @MinnA+ @พลอยจ๋า

สงสารทีมงาน :Heh:

13. ถึง แม่ค้าที่น่ารัก ผู้มาขอเดลแอปเปิ้ลไปเลี้ยงน้องโปริ่งเมื่อวันนั้น

ตอนนั้นเรายังไม่มี แต่ตั้งแต่นั้นมา เราเก็บไว้ในเธอตลอดเลยนะ ไม่รู้ว่าตอนนี้เธอเปลี่ยนอาชีพไปแล้วหรือยัง หรือว่าโปริ่งจะยังสบายดีอยู่มั้ย

บอกมานะ เราพร้อมไปเอาแอปเปิ้ล 1000 ea ไปเทให้เธอแล้ว

/จริงๆตอนนั้นก็ดีนะ

1. impeldown

impeldown

ยุคนั้นหลายๆคู่แต่งงานกันเพราะ RO เลยทีเดียว อั๊ยยยยย

14. จะให้แอสกิน Berserk Potion หน่อยก็ไม่ได้อ่านะะะะ

1. Show previous comments  3 more
    2. zoloji
    3. FahRainbow

FahRainbow

- ขอบคุณ @zoloji มากค่ะ แต่ยังไงมันก็เป็นการ์ดบอส คงไม่มีวันได้เชยชม :P

4. Pangphun

Pangphun

อยากให้ใช้เร่งแดงได้เหมือนกัน T^T 

งบน้อยๆแบบเรา จะได้ไม่ต้องไปหาของ + aspd ที่แสนจะแพงอ่ะ

15. เงียบไปแล้วนะ Loki

เลิกเล่นกันหมดแล้วหรอครับ แล้วแบบนี้ ใครจะช่วยซื้อบีวิง 5000ea ของผมหล่ะ :Hum:

1. Show previous comments  4 more
    2. Keeratipong Ramthong

Keeratipong Ramthong

เอาบีวิง 5000อันมาตั้งที่ลั่วหยางวันวอร์สิ (พุธ/เสาร์) ตั้งแต่6โมงกว่าๆ

เดี๋ยวช่วยซื้อ แต่ขอราคา 250 260 พอนะ ฮ่าๆๆ

3. Juno Library

Juno Library

เซืฟทอร์คนกำลังดีครับ แมพยอดนิยมอย่างสฟิง 4 ไม่แออัดเกินไป มีอนูบิสให้จิ้มตลอด

แต่ชอบแบบเซิฟวานะ คนน้อยดี ไม่ได้เล่นวอร์ด้วย ตีมอนอย่างเดียว

4. HoIyLoIl1p0p

HoIyLoIl1p0p

นึกว่าคิดไปเองคนเดียวว่าโลกิมันเงียบลง :Shy:

อาจจะเป็นเพราะเวลตันกันไปเยอะแล้วรึป่าวก็ไม่รู้ เลยรอเข้าเกมแต่วันกิลวอกัน

เดี๋ยวนี้เราเองก็เข้าไปเก็บแบบวันละ 1-2 ชม.บ้าง เข้าวันเว้นวัน เว้น2วันบ้าง :Heh:

ส่วนบีวิง เอาไปขายวันที่มีกิลวอแหละจ้า ระบายได้ง่ายๆเลย ไม่งั้นก็เอาไปตั้งไว้สฟิงหรือป่าเข้ก็ได้มั้ง คงมีลูกค้าอยู่

• Create New...