Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Aminami.

High Class
  • Content Count

976
  • Last visited

• Days Won

22

Aminami. last won the day on March 25

Aminami. had the most liked content!

Community Reputation

500 Excellent

5 Followers

About Aminami.

• Rank
    Lord Knight

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    มีหลายตัวหลายอาชีพและหลายชื่อ Ayo+GG!
  • เซิร์ฟเวอร์
    Hera

Recent Profile Visitors

29,171 profile views
  1. ตามหาคฑาแดงจะเอามารีวิว แต่หาไม่ได้เลย... ส่วนคฑาริสโบน เนื่องจากไม่เคยใช้ เราก็ไม่รู้ว่าcurse มันจะออกมาเป็นยังไง ติดน้อยหรือมากแค่ไหน แต่ที่รู้ๆก็คือตามการตีบวกของคฑา  กลัวซื้อมาลองแล้วไมได้ผลตามที่คิด แต่หารีวิวตัวอย่างไม่ได้เลย TT   

ยังไม่จบกับโปรเจคคฑา 

2. ไม่ได้ค่ะ AกับB ใครคนใดคนหนึ่งรับลูก ก็มีผลด้วยกันทั้งคู่ค่ะ = รับลูกไม่ได้ ตอให้Aแต่งใหม่กับD ก็รับลูกไม่ได้ค่ะ ต้องไปแต่งกับตัวอื่นที่ไม่เคยรับลูกเลย หรือต่อให้AกับBลบลูกทิ้ง ก็มีผลเท่าเดิมค่ะ คือรับลูกไม่ได้ และEที่แต่งงานใหม่ ก็รับลูกไม่ได้ เพราะAมีลูกติด
  3. ข้อดีของการ Ignored Users จะเห็นได้ ก็ต่อเมื่อกดเข้าไปดูเอง:Shy:

เราไม่ได้รู้เยอะข้อมูลแน่น เราก็ตอบตามที่เรารู้ แล้วจะเอาคำตอบอะไรอีก

แล้วก็ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวที่เห็นแล้ว "อิหยังวะ

จบแค่นี้พอ :Shy:

1. Show previous comments  1 more
    2. SLOW JAM

SLOW JAM

ความจริงการตอบกระทู้ใจความมันเรียบง่ายมากครับ "ตอบให้เป็นประโยชน์กับการตัดสินใจของ จขกท." แต่ถ้าไม่เข้าใจจุดนี้เลยก็ อิหยั๋งวะ ยาวๆอะ :Sigh:

3. Aminami.

Aminami.

เห็นมาตอบกลับ น่าจะความเห็นเรา แต่ไม่อ่านอะ ไม่ขึ้นโชว์  :Heh:  

555555555555 พอละ

4. rampage

rampage

บางทีเขาอาจจะแอบปลื้มแอบชอบคุณอยู่ก้ได้นะครับ :emo37::Heh:

4. HjU5hJJ.gif

สายหวานนนนน ตอนนี้เซิฟไทยมีเวล275ละ 200ยังไม่ถึง 250ยังอีกไกล:Oops: 

ดันมาเล่นอาชีพที่ไม่นิยมมากนัก แถมเล่นเป็นตัวหลัก นิยามของอาชีพนี้ที่คิดเอง คือ "ถึกทนดั่งไนท์ ว่องไวดั่งโจร"

เพราะเราอยากเล่นสายเวทย์ที่เป็นแบบนี้ แล้วก็มาเจอในเกมนี้ ทำของก็ทำไม่เป็นหรอก 

#จริงๆโหลดกลับมาเพราะกิจกรรมในเกมล้วนๆ #ไม่ค่อยได้เล่นแต่แฟชั่นต้องมี! :Heh: 

5. เจอโพสประมูลเสื้อHolyrobe[1] คือเสื้อมันกันเผ่าDemonกับธาตุDark ส่วนUndeadมันไม่กันเลยนะ แล้วสกิลแม็กนัสเนี่ย แม็กเผ่าDemonกับธาตุUndead เข้าเท่านั้น เราแค่คิดว่าก่อนซื้ออะไร ต้องเข้าใจของชิ้นนั้นด้วย ว่ามันมีประโยชน์อะไร

จะสื่อว่าดันเนมเลสมันมี2เผ่า Holyrobe กันผีดิบม่ายยยยยได้

ถ้าจะไปเนมเลส ต้องหาของดีๆป้องกัน หรือเพื่อนไปด้วย ไม่ก็สายคู/พารา เพื่อเอาบัฟ แล้วก็ของที่ติดสถานะได้ ไปคนเดียวนี้ไม่คุ้มเลยทุกประการ!!! (ไม่ควรไปจ้า ถ้าไม่แน่จริง55555) ถ้าสายเทรินก็พอไหวค่ะ

Divine Crossแนะนำ+5หรือ+7ไปเลย ถ้าหาได้ค่ะ รอคฑาลิสโบน+0ถูกๆ จะหาไปเทส 

พอเราลงไปเนมเลส พับโครงการเลย ดีแล้วที่ลองไปลงก่อน แต่ก็จะเทสอย่างที่อยากเทสให้ได้นะ 

1. Show previous comments  11 more
    2. Dejiko

Dejiko

โซโลได้ครับแอสซัมไหวอยู่ ใส่ของกันอันเดททั้งตัว กดวิงมากกว่าใช้เทเล

โล๋ก็เทดดี้แบร์ ประดับก็ eye of durahan 

3. Aminami.

Aminami.

กำลังคิดๆว่าถ้าใส่ของติดสถานะไป ชั้น2อาจจะโอเคนะคะ เท่าที่ลองมา ตกม้าตายเพราะ Zombie Slaughterมากกว่า ส่วนRagged Zombie ยังพอสู้ได้อยู่ 

4. FahRainbow

FahRainbow

- หลายๆคนที่เห็นเนมเลสจากเซิฟอื่นๆในอดีต ทำให้คิดว่าจะแมกนัสได้ไม่ยาก แต่ลืมไปว่า Revo ไม่เหมือน patch ทั่วๆไป การจะโซโล่ควรต้องลงทุนเยอะหน่อยกับของใส่ตัว

6. คูกับพรีสก็ทำพร้อมกันหรือเปล่าคะ และทำเควสทางผ่านทั้งหมดแล้ว จนทำเควสนั่งเรือ พรีสก็ต้องคุยกับnpcเข้าไปได้นะคะ
  7. #แปะคลิป ลองไปเดินๆสำรวจ+ลองแม็กนัส ดันเนมเลส ชั้น2ค่ะ ของไม่มีอะไรเลย ก็จะน่วมๆหน่อย

ลองไปเนมเลสแปปเดียว ได้ปืนWasteland's Outlawมาด้วยแบบงงๆ:Heh:

ไปหากษัตริย์Tristan III ด้วย:Sob:

สายแม็กนัส พอลองไปลงมาคือต้องไปเป็นตี้แหละ 1-2คน ถ้าของพร้อมและดีกว่านี้ อาจจะไหวก็ได้ มอนตีแรงมากกกกกก 

ไม่สามารถลากเยอะๆได้ แถมตัวที่โซนิคโบได้นี้ ถ้าจังหวะไม่ดีเราก็ตายเอง... 

ถ้าจะมาเวลนี้ต้องปรับผังสกิลใหม่ เอามาช่วยชีวิตตัวเองบ้าง

ถ่ายคลิปไปลองดูสถานการณ์มา ยกเว้นชั้น3 มอนดุมาก รอวันหยุดจะตัดคลิปมาลงค่ะ

1. Show previous comments  2 more
    2. Aminami.

Aminami.

ไปเช็คคลิป ถ่ายไว้แค่ชั้น2ค่ะรุ้ง 

ชั้น1กับชั้นนอกก่อนเข้าดัน มีคนพอสมควรค่ะ ตอนไปวันนี้นะ

ชั้น2 เจอแต่สต็อกเกอร์มากัน มอนเย๊อะ

ชั้น3 OMG ทางที่ดีอย่าลงไปเลย เนโครอยู่รวมๆกัน3-4ตัวก็มี ร่ายเวทย์ทีมี นองเลือดค่ะ แต่ถ้าจัดทีมดี อาจจะไหวก็ได้นะ...

มุมมองกล้องคือแย่มากกกกกกก 

@FahRainbow 

3. Shiragiku MusouTH

Shiragiku MusouTH

ชั้น 2 ไม่ต้องใช้เสื้อ holy robe ก็เอาอยู่

ผมแนะนำว่าถ้าพรีส dex 77 ขึ้นไป ใส่เสื้อ Rybio (ติดสตั้น) รับดาเมจสบายมากครับ

4. Aminami.

Aminami.

พวกเผ่าอันเดด ตีแรงกว่าเดมอนเยอะค่ะ เพราะของป้องกันยังไม่มากพอ holy robe มันเอาไปกันเดมอนสมบูรณ์แบบสุดๆละ(ต้องตรงเงื่อนไขด้วยนะ)

ถ้าคิดจะไปเวลนะ ต้องทุ่มสักนิด ถ้ามีเซฟตี้หรือแซนก็น่าจะดีกับดันนี้

อีกอย่างคฑาที่จะใช้แนะนำ Divine Cross หรือคฑาอื่นๆที่Matkเยอะๆ เน้นว่าต้องเยอะๆ เพราะมอนมันเลือดเยอะค่ะ หาของป้องกันดีๆ เซ็ทดีๆ คฑาดีๆ แล้วก็หมวกแนะนำใส่การ์ดอิลซิลล่า เพื่อร่ายต่อเนื่อง(แต่ห้ามสกิลทับที่เดิม)

เดี๋ยวรอซื้อลิสโบนแวนมาลองก่อน ว่าเวิร์คมั้ย แต่คงไม่เอา+7 รอมันถูกๆก่อนค่ะ:Heh:

ชั้น2 มันรุมเยอะๆนี้แทบตาย

8. ไปทำเควสKaryn ตามหาน้องสาว หลงไปในนั้นได้ยังไงหาาา!!?  แล้วต้องเข้าดันไฟ 3รอบ มือไวใจต้องนิ่งตอนเทเลพอร์ต:Heh:

สรุปใช้ใบประกันไป 5ใบ!! ให้อาหารน้องอูฐโชคดีที่ไม่เสียเยอะมาก แต่ก็ต้องเผื่อเยอะๆ  ;----; 

แฟนเอาตัวไฮพรีสไปเล่นเรียบร้อยละ ใครทักเจอแล้วไม่ตอบนี้ แฟนเล่นนะคะ:Heh: 

1. Show previous comments  4 more
    2. HE1VETIC4

HE1VETIC4

สงสัยละเมอ :Heh:

3. uesdtosignin

uesdtosignin

ตกเข้าไปทางปากปล่องภูเขาไฟครับ 555

4. uesdtosignin

uesdtosignin

@Reyvateil อูฐมันท้องผูกครับ ขี้ไม่ออก :Heh:

9. เนมเลสมาตอนเลิกเล่น!!!?? รอคนสานเจตนาแห่ง คนปราบผีปีศาจ 

อยากเห็นค่ะ เพราะคงไม่มีโอกาสไปเล่นละ จะมีมั้ยหนอ 

ในใจก็อยากไปลองด้วยตัวเอง แต่ไม่มีของเลยเนี่ยสิ หรือจะกลับไปดีนะ :Heh: #คนโลเล2019 

แต่ก็ว่างเล่นแค่วันหยุด:Sob:  

1. Show previous comments  4 more
    2. Aminami.

Aminami.

@impeldown พอดีเลย รบกวนถามคุณมินเนี่ยนค่ะ Holyrobeแม่มดนี้ราคาเท่าไหร่ หรือเคยเห็นแบบ[]ว่างๆไหมคะ 

3. impeldown

impeldown

@Aminami. ช่วงก่อนราคา 60-70 ครับ(เสื้อไม่รูขายกัน4m) แต่หลังๆมานี่แค่โฮลี่โรปแบบไม่มีรูยังไม่ค่อยจะมีมาขายกันเลย

4. FahRainbow

FahRainbow

- มายืนยันอีกเสียง ว่าขนาดไม่มีรูยังหายากเลย ถ้าจะเอาแบบรู ตั้งห้องรับน่าจะดีสุด

10. ท็อปฟอร์มตลอดดดดด :Heh:

11. ช่วงก่อนหน้านี้ก็คือว่างงาน ช่วงนั้นก็คือว่างเล่นเกม(มาพร้อมความฟุ้งซ่านในระดับepic) จนตอนนี้ได้งานใหม่แล้ว 

จากตอนแรกที่คิดว่าจะกลับมาเล่น พองานเข้าที่เข้าทาง ก็ต้องเบรคตัวเองทันที 

เพราะมันเหนื่อยมากๆ :Desp: แค่กลับถึงบ้านก็ไม่อยากทำอะไรแล้ว เหนื่อยมากกก 

บางครั้งงานใกล้จะเสร็จ ก็เอางานมาทำที่บ้านต่อ จะได้ทันเสร็จส่งลูกค้าก่อนกำหนด:Oops:

ยังคงแวะเวียนเข้ามาบอร์ดเป็นบางครั้งบางคราว และซุ่มอ่านข้อความเพื่อนในกรุ๊ปCPTเสมอ 

แต่คงไม่กลับไปเล่นจริงๆแล้วละค่ะ จากที่จะกลับมา...

นึกละเศร้าเลย:Sob: #แต่พอเห็นของฟรีก็เอาหมด แค่ไม่ได้เล่นเกม ฮือๆ:Heh:

#มากับเรื่องบ่นๆอีกครั้ง #บ่นนนไปเรื่อย

1. Show previous comments  2 more
    2. Spriggan

Spriggan

ผมเป็นมนุษย์เงินเดือน เข้าใจหัวอกดีครับ อยากเล่นเกมส์ แต่พอเลิกงานมา วิญญาณมันไปนอนรอที่เตียงละ เล่นได้วันละชั่วโมงเดียวนี่ไม่เต็มอยากเลยจริงๆ

3. leklek

leklek

เหมือนกัน หลังๆเลยใช้วิธีตื่นมาเล่นก่อนไปทำงาน:Yawn: ง่วงกว่าเดิม:Heh:

4. Raven's Heart

Raven's Heart

+1 ทุกวันนี้ผมเข้าเกมเอาเดลี่ล้อคอินแล้วไปทำงานต่อ 

12. cooldown ไม่ใช่ delay ฉันใด

delay ไม่ใช่ cooldown ฉันนั้น 

มีหลายคนเข้าใจผิดเยอะมากๆ มันคนละตัวกัน

2. zoloji

zoloji

ขอบคุณครับ

แต่เกมนี้มันดันใช้รูปเท้าแมวเหมือนกันทั้งcooldown(นั่งเย็น)และdelay(นั่งช้า)เลยน่ะสิ...ผมเล่นมา2ปียังแยกไม่ค่อยออกเลย(ส่วนจะเจอแต่delay):Spin:

3. Sigma
    4. Alvin

Alvin

ถ้าจำไม่ผิดนะ (ไม่รู้เข้าใจถูกเปล่านะ) ที่เข้าใจอยู่ ณ ปัจจุบันคือแบบนี้

Cooldown 2 วิ = หลังจากใช้สกิลนั้นๆแล้ว จะไม่สามารถใช้สกิลเดิมได้เป็นเวลา 2 วินาที
      Delay 2 วิ = หลังจากใช้สกิลนั้นๆแล้ว จะไม่สามารถใช้สกิลใดๆได้อีกเป็นระยะเวลา 2 วินาที

13. ต้องหย่าก่อนค่ะ เพราะถ้ามีแหวนอยู่ ก็ไม่สามารถแต่งงานใหม่ได้ค่ะ ต่อให้ลบตัวละครตัวใดตัวหนึ่งไป หย่า แหวนหาย = แต่งงานใหม่ได้
  14. ทำคลิปสถานที่ฟามและเก็บเลเวล ของสายแม็กนัส เสร็จเรียบร้อยยยยย

จริงๆมีแมพอื่นๆอีกนะคะ แต่เลือกที่ๆคิดว่าลากมอนได้สะดวกกับตัวเราเองที่สุด

แล้วก็รอดันเนมเลส(ถ้าเข้า) ตอนเล่นAX เราก็เลิกตอนมีแค่คลาส2ครบ สมัยนั้นยังไม่มีไฮคลาสเลย เหอๆ

ความรู้เรื่องดันใหม่ๆก็ได้จากเซิฟที่เล่นอยู่ปัจจุบันซะมากกว่า 

เพิ่มเข้าเนื้อหากระทู้หลักค่ะ 

+ Geffen ชั้น3 (จริงๆมันคือชั้น2ตามชื่อดัน)

+ Nifflheim ชั้น1

+Ayothaya ขั้น2

15. ช่วงนี้อากาศไม่ดี ฝุ่นเยอะมาก อย่าลืมหาหน้ากากมาใส่กันฝุ่นPM2.5นะคะ (ระวังซื้อเจอของปลอมด้วย)

ถ้าหาแบบกันโดยเฉพาะไม่ได้ ก็ใส่แบบธรรมดาซ้อนด้วยทิชชู่พับครึ่ง1แผ่นก่อน 

ปกติเราก็เป็นภูมิแพ้ พอเจออากาศแบบนี้ก็ย้ำแย่มากเลย:Desp:

1. SLOW JAM

SLOW JAM

ขวาบนคือ BTS ตอน 10.00น.

• Create New...