Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Aminami.

High Class
  • Content Count

1,014
  • Last visited

• Days Won

23

Aminami. last won the day on August 3

Aminami. had the most liked content!

Community Reputation

537 Excellent

5 Followers

About Aminami.

• Rank
    Rune Knight

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    อามิคนดีคนเดิม(หรอ)
  • อาชีพ
    Arch Bishop
  • เซิร์ฟเวอร์
    Others
  • เลเวล
    150

Recent Profile Visitors

33,352 profile views
  • nopanun magicmoment

• phoney_wily

• SLOW JAM

• ministyle11

• Sasaten

1. ขอให้หมวกแม็กนัส ราคาแบบสมุดดาวตกได้ไหมหนอ:Oops: เป็นราคาที่ไม่แพงจนโอเว่อร์เกินไป 

1. impeldown

impeldown

ผมว่าราคาแรงแน่นอน ของเฉพาะทางแบบนี้ :Desp:

2. Aminami.

Aminami.

แค่คิดก็เศร้าละค่ะ :Desp:ถ้า200-300m ก็จะสู้อยู่ มากกว่านี้ บอกลา:Sob:

3. zhangyongxiang

zhangyongxiang

ขึ้นอยู่กับของอย่างอื่นในไข่ด้วย ถ้ามีของแรร์ดีๆเยอะก็ราคาถูกหน่อย

2. อวดๆ ได้มัพน้ำตาลค่า และไข่ต่างๆอีกหลายฟอง อิลู ไม้บอส สุ่มมาได้ดีกว่ากาชาที่ซื้อเองอีก...(ดวงไม่มี) ขอบคุณมากกกกกค่า
  3. ขอบคุณสำหรับกิจกรรมมากกกค่า คุณพลอยจ๋า
  4. ลอยกับ MinnA+ คุณมินนนนนค่า มอนที่อยากไปลอยด้วย น้อง Smokie ดุ๊กดิ๊ก เผื่อเอาใบไม้น้องมาทำกระทง
  5. ไม่มีรีวิวมัพขาวบ้างหรอ :Whisp: หรือมันมีของที่กันได้ดีกว่า?? จะซื้อมารีวิวเอง ก็คงเข้าเนื้อตัวเองอีกละ รอหมวกไมเดนแม็กนัสอีก เร็วๆนี้ หรือประดับvakyrie ที่อาจจะตามมาทีหลัง :Desp:

1. Show previous comments  1 more
    2. Aminami.

Aminami.

@Alvin รอรีวิวคุณกระรอกค่า 

3. rampage

rampage

คนรีวิวไอเทมที่เข้าช่วงแรกๆ ต่อมาเข้าเนื้อกันหมดทุกคนเลยครับ 😄

4. Alvin

Alvin

ผมก็ซื้อไวมาแค่มัฟน้ำตาล ที่เหลือไม่ไวเท่าไหร่ ค่อยๆได้มา ราคากลางๆบ้าง แพงบ้าง ถูกบ้าง
      ปะปนกันไป ถ้ารีวิวไว คนดูก็เยอะ แต่มันไม่คุ้มกันหรอก... 10,000 วิวคงได้ซักร้อยนึงอะ (฿ นะไม่ใช่ $)

เผลอๆถึงเปล่าก็ไม่รู้ คุ้มป่ะ 555555 (ส่วนของผม เจ็บสุดคือมัฟน้ำตาล แค่ชิ้นเดียวลึกถึงกระดูก)

6. นี้รอลุ้นว่าประดับแม็กนัส จะเข้าตอนไหนน๊า~ จะกลับมารีวิวสิ่งนี้ โดยเฉพาะ แต่ก็รอดูราคาก่อน  :Hmm: คนเล่นก็ไม่ได้เยอะนะสายนี้ 

1. impeldown

impeldown

คาดว่าน่าจะแพงพอตัวเลยครับ ผมเองก็ชั่งใจว่าจะเก็บตังรอหรือจะเอาไปซื้อปากนกก่อนดี #งบจำกัด T_T

2. Aminami.

Aminami.

ถ้าเข้าต้องรอดูจะโดนเนิฟไหม เพราะคุ้มค่ากับดาเมจที่เพิ่มขึ้นมากค่ะ แต่ราคาก็คงแพงจริงๆ แล้วก็มัพGwiberที่จะเข้าใหม่ จากกาชาปองงานTGS จะป้องกันเพิ่มขึ้นอีก:Oops:

7. ไม่ได้เข้าเกมมานานนนนนมาก พอเดินเข้ามอรอค สิ่งแรกที่เดินดูคือ คอสตูม! เหมือนเป็นจิตวิญญาณ วิญญาณสายแฟชั่น:Heh: 

บางชิ้นก็ถูกมากกกก จนอยากจะซื้อมาใส่ แต่ลืมไปว่าไม่ได้เล่น จะซื้อมาทำอะไร 

นี้ยังตั้งใจรอสิ่งที่หวังอยู่ พออ่านเนื้อหากระทู้นั้น ก็เฟลๆ:Oops:  

1. Sael Maewnam

Sael Maewnam

พรีสแมกนัสมาแน่ครับ แต่ถ้าของวิมาแต่เป็นสกิลบ้าๆบอๆพิศดาลที่คนไม่อัพกันก็คงไม่เล่นหรือจะเล่นจริงๆต้องปั้นใหม่ เช่นโซสไต ไฟพิล่า นาปาม เฮเวนไดว์ เงี๊ย

2. Aminami.

Aminami.

ถ้าสายนี้มีของเล่นดีๆเหมือนสายอื่นก็ดีสิค่ะ แมวววววน้ำ :Whisp:

8. ดีใจกับทุกคนที่ได้รางวัลด้วยยยยค่า ส่วนเรามาล่าbadge เห็นมาจากทีมแอดมินสักพักละ ก็คิดว่าพลาดกิจกรรมอะไรไป อ่อยังไม่มี อิอิ
  9. 1. ย่างหมูแดงแบบโรมัน ย่างรวมกันได้เลขอะไรน้า = 1011 2. กินเนื้อย่างไป 100 ea รู้สึกอ้วนจัง = 1500 3. จับเพนมาปิ้งพลิกไปพลิกมา = 9432 4. ย่างหมูป่ากินหมดทั้งตัวเหลือแต่หัวกับหาง = 1166 5. เอากุ้งแม่น้ำมาเรียงกับเตาถ่านลองนับได้กี่ตัว = 567 6. ชุดเซตผักเพื่อสุขภาพ แต่ละชนิดนับได้กี่ชิ้นนะ = 9656 7. ชุดซีฟู้ดเราก็มี เซตนี้อร่อยเบาๆ ขายราคาไม่แพง = 0338 8. ชุดซีฟู้ดระดับพรีเมียม ขายแพงหน่อยแต่อร่อยนะ = 1176 9. ปิ้งเห็ดแดงพลิกไปมา กินทั้งครอบครัวไม่แบ่งคุณอา = 5603 10. ชุดนี้เบาๆ ไม่อ้วนหรอกนะ = 2543 มาร่วมสนุกค่ะ สะสมBadgeทุกปี อิอิ ผิดถูกก็ไม่รู้ เพราะตอบได้หลายแบบ และคิดไม่เหมือนกัน
  10. แปะไว้ก่อนค่ะ รอเลิกงานเดี๋ยวมาตอบบบ
  11. ในที่สุดก็ตัดคลิปเสร็จ รีวิว/แนะนำ คฑาลิชโบน สำหรับไฮพรีส สายแม็กนัส *คลิปนี้พูดรู้เรื่องนะ พยายามเค้นเสียงออกจากลำคอเต็มที่:Heh: เดี๋ยวคนอื่นฟังไม่รู้เรื่อง*

เป็นข้อมูลที่ได้ทดลองด้วยตัวเอง ผิดบ้าง ถูกบ้าง ไม่มีทฤษฏีชวนงงให้ตัวเอง งงกว่าเดิมค่ะ ทำตามความเข้าใจ

เป็นคฑามือเดียว สำหรับไฮพรีส สายแม็กนัส ที่น่าใช้มากๆค่ะ แนะนำเลยนะ

กว่าจะว่างทำ คือดองคลิปไป1เดือนกว่าๆ เพราะไม่มีเวลาอัดคลิปพูด 

ปล. ถ้ามีคนสนใจคฑาลิชโบน+5 สอบถามได้นะคะ เพราะซื้อมารีวิวอย่างเดียว ไม่ได้เข้าไปเล่นเลย นานๆถึงจะเข้าที จะตั้งร้านขายก็ขี้เกียจอีก #อ้าวววว ดองไว้ในกรุ

1. Show previous comments  2 more
    2. Zhuge Liang

Zhuge Liang

AYO GG !   สู้ๆนะ พูดดีขึ้นเยอะเลย เอาใจช่วย 

3. Clkmudmy Ymdumklc

Clkmudmy Ymdumklc

ทำไมคลิปเสียงออกข้างเดียว เราเป็นคนเดียวหรือเปล่าเนี่ย

4. Aminami.

Aminami.

@Clkmudmy Ymdumklc ตอนอัดเสียงมีปัญหาค่ะ มันเลยดังอีกข้าง เหมือนแยกเสียงกัน

12. รีสกิลลองอัพ Divine Protection ก็คือได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจ! เพราะผีดิบนี้มันตีแรงกว่าปีศาจเยอะเลย 

DPกันแค่ผีดิบกับวิญญาณ เป็นPassiveที่มองข้ามตลอด ไม่ได้นึกถึงมันเลย :Hmm: 

รออัพเวล95 รีสเตตัสทิ้งไว้ แล้วก็รอข่าวดี(?) เผื่อมีจริงๆอะนะ... จะกลับมาเล่นถึงไม่มีเวลาก็จะมาาาาา #ไหนบอกเลิกเล่นถาวร :Ggg:

ใจก็ไม่ได้อยากเลิกเล่นหรอก แต่ไม่อยากเล่นแบบรีโวคลาสสิค:Heh: #GG 

1. FahRainbow

FahRainbow

- ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงในแบบที่คาดไว้ หวังว่าคงได้ร่วมทริ๊ปกันอีก... กับการออกผจญภัยครั้งใหม่เพื่อสร้างตำนานบทใหม่... ที่สนุกและเร้าใจกว่าเดิม...

- รุ้งยังจำภาพนี้ที่มีแก๊ฟได้เสมอ...

2. ย่องมา..แจ๊ะ

ย่องมา..แจ๊ะ

อัพ

Divine Protection  ได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจ มันประมาณไหนครับ เทียบกับไม่อัพเลย นี้คือ ต่างกันเยอะไหม พอดีอยากหันไปเล่นสายแมกนัส

3. Aminami.

Aminami.

จากปกติที่โดนทีละ 200~400ขึ้นไป อัพDP แค่Lv.8ค่ะ(พลังป้องกันที่เพิ่มขึ้นจะขึ้นอยู่กับเลเวลของตัวละคร) ลดลงมาประมาณ100~200ค่ะ  อันนี้ไปเทสกับพวกมอนในดันคนคุกนะคะ

ไว้จะไปเทสในดันเนมเลสชั้น2อีกรอบ ว่าลดลงไปแค่ไหน

ส่วนพวกdemon ของป้องกันกันได้เยอะ เลยสบายกว่าไปเวลundead ที่ตีแรงกว่ามากๆ เพราะฉะนั้นอัพDPแล้ว ลดลงได้เยอะจริงค่ะ 

13. แปะคลิป ที่ไปลำบากลำบนที่เนมเลส เมื่อวาน มุมกล้องโคตรแย่เลย เกลียดมุมกล้องแบบนี้มาก!

เมื่อวานไปดันเนมเลส ชั้น2 ก็เจอไฮพรีสที่เวลในนั้น แนะนำ เขาใช้คฑาริชโบน+5 กะจะไปเดินดูว่าเขาเล่นยังไง ก็ไม่ได้ไปดู (เราออกเกมไปก่อน) 

ไม่ได้ถามต่อว่าเขาอัพสเตตัส หรือสกิลอะไรเพิ่ม แต่เขาอยู่เป็น!! :Heh:

เราใช้ริชโบน แล้วไม่ถูกใจเท่ากับคฑาแดงนะ พอรีวิวเสร็จคงจะขายทิ้ง #ซื้อมารีวิวอะเนอะ  แต่ริชโบน ตอนติดแดงทั้งหน้าจอ นี้ชอบมาก 

1. Show previous comments  5 more
    2. Aminami.

Aminami.

@Warut Kritrungraung  ตอนเล่นแรกๆก็คิดว่าเท่ค่ะ พอมาเล่นเอง บ่นแล้วบ่นอีก แต่ชอบค่ะ 55555555 :Heh: ไม่งั้นไม่ทนเล่น ทนหาอะไรแปลกๆมาทำแน่นอน:Oops:

@SLOW JAM ตบแรงมาก เจ็บจนจุก แต่ก็ยังไปเล่นในดันนะคะ สนุกดี5555555 

แค่ระวังให้มากๆ เพราะมันอันตรายยยยย ragged ก็น่ารำคาญ มุมกล้องก็แย่อีก:Hmm: 

3. FahRainbow

FahRainbow

- slaughter กับ flame skull ใช้แมกนัสได้ ส่วน ragged ควร TU ไวกว่า สินะ

4. Aminami.

Aminami.

ในดันเท่าที่เห็น มีแชมป์สตีลบอดี้กับไฮพรีส+บาด อันนี้คือทีมที่ดี 

ไฮพรีสแม็กนัสโซโล่คนเดียวค่ะ(คนนี้เก่งนะ) ไว้ว่างๆจะซิปไปขอถ่ายคลิปเขาค่ะ แล้วก็เจอ ไฮพรีสเทิร์นอีกคน

expดีมาก แต่มันแลกกับความอันตรายรอบด้าน เลยติดใจพยายามจะหาทริคเวลให้ได้ค่ะ

14. ตามหาคฑาแดงจะเอามารีวิว แต่หาไม่ได้เลย... ส่วนคฑาริสโบน เนื่องจากไม่เคยใช้ เราก็ไม่รู้ว่าcurse มันจะออกมาเป็นยังไง ติดน้อยหรือมากแค่ไหน แต่ที่รู้ๆก็คือตามการตีบวกของคฑา  กลัวซื้อมาลองแล้วไมได้ผลตามที่คิด แต่หารีวิวตัวอย่างไม่ได้เลย TT   

ยังไม่จบกับโปรเจคคฑา 

1. Show previous comments  6 more
    2. Aminami.

Aminami.

ขอบคุณค่ะรุ้ง สำหรับพิกัด @FahRainbow 

3. FahRainbow

FahRainbow

- คงไม่ทันแล้ว เพราะไม่เห็นร้านหล่ะ แต่ร้านข้างบนที่ขายการ์ด Salamander มีแบบ +5 7m อยู่ ถ้าโอเค

4. Aminami.

Aminami.

เสียดายเลยยย TT  อยากได้+7มากกว่า ขอบคุณรุ้งอีกรอบ ที่บอกนะคะ ไปซื้อmมาละ เงินเก้อเลย 55555

• Create New...