Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Deva's_[Ares]

High Class
  • Content Count

5,528
  • Last visited

• Days Won

24

Deva's_[Ares] last won the day on February 23

Deva's_[Ares] had the most liked content!

Community Reputation

783 Excellent

About Deva's_[Ares]

• Rank
    Valkyrian

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    Pain's_[Deva]
  • อาชีพ
    Royal Guard
  • เลเวล
    150

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. เอาตาราง เทพเจ๊โกคูไปสำหรับมือใหม่ช่วยได้เยอะ

ผมแจกให้ เอาใช้ให้เกิดประโยชน์หละไม่ใช่เอาไปหลอกขายคนอื่นต่อ

https://upload.i4th.in.th/th/download.php?id=5E4967F41

1. Show previous comments  2 more
    2. Deva's_[Ares]

เอาเป็นว่ามันคือสิ่งจำเป็นในการเวล โดยเฉพาะช่วงต้นเกม 1-99 เนี่ยใช้หนักมาก

3. Spriggan

Spriggan

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ เปิดดูทีแรกงงหนักมาก ตอนนี้เข้าใจแค่ ชื่อมอน เลเวล EXP  Job แค่นี้เอง :Heh:

4. Deva's_[Ares]

แค่นั้นก็พอแล้วครับ แต่หลัง ๆ จะเริ่มต้องใช้ Stat ของมอนมาพิจารณาด้วย

2. ว่าจะแจกตารางมรดกตกทอดของเจ๊โกคูสักหน่อย

แต่คิดอีกทีเจ๊อุตส่าทำมาของล้ำค่าทีเดียวเชียว แจกกันง่าย ๆ ได้ยังไง 😂

3. Wow มินนี่ ผู้น่ารัก 🥰

4. ก็นั่นหนะสิ ตอนเจอข้อนี้ก็ไม่ได้คิดเลยว่ามันเกี่ยวอะไรกัน พุ่งไปหารูปการ์ด กับ รูปมอนอย่างเดียวเลย
  5. ข้องใจข้อเดียวคือ กล่องไม่มีกล่องอะ คือ....T ดูยังไงให้เป็น 7 ฟระ ไอ่เอาอุตส่าเอารูปกล่องแม่มออกแล้วเหลือแต่ภาพ Big Ribbon แล้วเอาไปหารหัส Big Ribbon ไอ่บ้าเอ๊ย
  6. อันจะชื่นชมใครเราต้องชืนชมเค้าแบบให้เค้าทราบด้วย เพื่อแสดงถึงความจริงใจ
  7. @Sael Maewnam ข้าคัดกรองให้แล้วเจ้าแมวน้ำ @Jip Patthamaphorn @Ninsirin Pukkam @This's Nicharat โดยเฉพาะคนสุดท้าย บอกเลยว่าโอ้แม้เจ้า
  8. เจ้าอย่างสร้างวาทกรรมสวยหรูนะเจ้าแมวน้ำ
  9. จะเหลือเรอะ มีโบวม่วงไอซิลลา Kronos ไว้เดินยิงเวทเล่นอันนึง กับเท้าปั้มแรง แล้วก็เซทกล้ามมือ1 แถมคลิปเพน คลิปมุดไว้ใส่ก็หล่อละ
  10. ตอบใหม่ 1. โฮ่ๆๆๆๆ สุขสันต์วันคริสต์มาส ... = 7868 2. MYST CASE ไม่มีกล่อง = 2244 3. นั่งผิงไฟบนเก้าอี้ข้างซานต้า = 9895 4. ลูกบาศก์เรียงกัน 4 สี ม่วง-แดง-เขียว-เหลือง = 6312 5. ล่างเป็ดเหลือง ข้างเต่าทอง บนซานต้า = 8471 6. หญิงสาวผมบลอนด์จุดไฟด้วยสิ่งนี้ = 7035 7. ไพ่ทหารฐานสองถือปืนไม่แตกแถว = 0011 8. ขนมที่หล่นจากถุงของ COOKIE = 0003 9. Come on my deer!! = 0054 10. 'S' is for SMILE, 'X' is for X-MAS, 'C' is for CHESS = 1499
  11. @Sael Maewnam ถ้าข้าลอกเจ้า ข้าก็ไม่ได้เยอะกว่าเจ้าหนะเซ้
  12. อ่าวเค้ามีกิจกรรมอะไรกัน ดีนะที่เจ้า Tag ข้าไม่งั้นข้าอดเล่นไปละ
  13. เป็นเพียงการจำแนกประเภทเพื่อนำมาใช้ครับไม่ได้เป็นการเจาะลึกลงไปถึงองประกอบโดยรวม การจะปรุงอาหาร ในฐานะเชฟคนนึง (เชฟขนมหวานก็น่าจะเรียกว่าเชฟได้หละนะ แต่ปกติไม่เรียกตัวเองว่าเชฟ อิอิ) การที่เราจะรังสรรอะไรออกมาใส่จานที่เป็น Main Dish เราจะต้องคำนึงถึงสารอาหาร และรสชาติครับ ซึ่งเมื่อเราพูดถึง โปรตีนหลัก เราจะนึกถึงการหยิบ เนื้อสัตว์ ถั่ว มาใช้ คาโบไฮเดรตรสจืด(น้ำตาลต่ำ) เราจะนึกถึงการหยิบ แป้ง ผัก ข้าว มาใช้ คาโบไฮเดรตรสหวาน(น้ำตาลสูง) เราจะนึกถึงการหยิบ ผลไม้ มาใช้ มันเป็นการจำแนกจากรสชาติครับ เพราะกรณีของเกมนี้เรากำลังพูดถึงการทำอาหารกิน (ปิ้งย่าง) และนั่นแหละครับคือลักษณะการแบ่ง ผัก ถั่ว ผลไม้ ออกจากกันในวงการอาหาร ผักที่มีรสหวานมาก ๆ ก็อาจจะใช้แทนผลไม้ได้ในบางเคส ผลไม้ที่มีรสหวานน้อย ๆ ก็อาจจะใช้แทนผักได้ในบางเคส ถ้าจะเจาะลึกลงไปย่อยอีก มันก็มีตระกูลรากของต้นไม้อีกเช่น วาซาบิ เแครอท บีทรูท มัน หัวหอม เป็นต้น แต่โดยรวมจำแนกในครัวหลัก ๆ ก็จำแนกตามนี้แหละครับ เพราะเค้าไม่ได้ซีเรียสกันว่าจะเรียกมันเป็นผัก หรือผลไม้ แต่กรณีนำมาใช้เป็นเกมมันก็ควรจะจำแนกให้ชัดเจนบ้างก็ดีครับ เพราะการทำโจทย์ที่ออกมาเป็น 2 แง่ 2 ง่าม เนี่ยมันถือเป็น โจทย์ที่ไม่ดีการเฉลยออกมาแล้วคำตอบสามารถดิ้นได้เนี่ยมันทำให้เกิดความไม่ยุติธรรมได้เลยนะครับ เช่นกรณีคนจัดกิจกรรมชอบคนนี้เป็นพิเศษ แล้วเกียดอีกคนเป็นพิเศษการทำคำตอบออกมาให้ดิ้นได้ แล้ว 2 คนนั้นตอบไม่เหมือนกัน แต่คำตอบโยงให้ถูกได้เหมือนกันแบบนี้ก็ไม่ยุติธรรมแล้วครับ ปล.ไม่เกี่ยวกับการเมืองห้ามโยงเด็ดขาดเพราะผมแค่อ้างอิง!! ซึ่งจริง ๆ ก็ใช่ในข้อที่ว่าเกมเค้า กติกาเค้า เค้าตั้งมา แต่เราก็มีสิทธิ์ในฐานะเพลเยอที่จะประท้วงได้หากไม่ยุติธรรม ถึงแม้ว่าการประท้วงจะไม่สำเร็จเป็นผลก็ตาม เพราะเราอยู่ในประเทศประชาธิปไตยเราต้องยึดหลักประชาธิปไตยครับ ไอ่การห้ามถาม ห้ามเถียง เนี่ยมันคือเผด็จการซึ่งผมไม่สนับสนุนแนวคิดแบบนี้ และนั่นแหละคือสิ่งที่ผมพยายามแสดงออกแม้จะรู้ว่าไม่สำเร็จ แต่ก็ทำให้เห็นกันเป็นตัวอย่างว่ามันคือสิทธิ์ในการเรียกร้องของเพลเยอในการเล่นเกมต่าง ๆ
  14. เราต้องต่อสู้กับความอยุติธรรมนะเจ้าแมวน้ำ ไม่งั้นเจ้าก็จงขายวาร์ปไปแมวน้ำซะ!!
  • Create New...