Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Melvis

High Class
  • Content Count

760
  • Last visited

• Days Won

2

Melvis last won the day on April 27 2017

Melvis had the most liked content!

Community Reputation

170 Excellent

1 Follower

About Melvis

• Rank
    Lord Knight

Badges

Recent Profile Visitors

7,646 profile views
  1. ตะมัยมันเพิ่งจิมาตอนนี้ T-T แต่ดีกว่าไม่มา
  2. RO นี้เป็นเกมส์เก่าที่สุดของผม ที่ยังเล่นอยู่ ณ ปัจจุบัน

ชอบเพราะเป็นเกมส์แนว open-end 

อยากจะอัพ status อัพสกิล เก็บเวล เก็บของ ล่าบอส ตีกิล ล่าหมวก etc... แบบไหนก็ขึ้นอยู่กับตัวเรา

อยากให้คนที่เล่น open -mind และเคารพผุ้อื่น ด้วยครับ

เพื่อให้สังคมของเราน่าอยู่ยิ่งขึ้น

ทุกอย่างไม่ได้มีด้านเดียวเสมอไป

1. Show previous comments  4 more
    2. Alvin

Alvin

ผมยังมีความคิดอะไรแปลกๆ เหมือนกันนะ ทำไมเกมอื่นๆถึงชอบบังคับตามที่มันกำหนด

ยกตัวอย่างอะไรดี... ? เกมยิงปืนแล้วกัน เคยเล่นอยู่บ้าง

ยศเยอะขึ้นไม่ได้ช่วยอะไร ทำไมไม่ทำให้มีอัพสเตตัสกันบ้าง

STR → แบกของ ปืน กระสุน ได้เยอะขึ้น ลดแรงดีดของปืน เพราะแข็งแรงขึ้น
      AGI → เพิ่มความไวในการสลับอาวุธ วิ่งไวขึ้น เพราะคล่องแคล่วขึ้น
      DEX → ยิงแกว่งน้อยลง ลดแรงดีดของปืนได้เล็กน้อย เพราะชำนาญขึ้น
      VIT → เลือดเยอะขึ้น อึดขึ้น

เป็นต้น... ผมว่ามันคงจะสนุกขึ้นมากเลย แล้วคงจะมีสายต่างๆเช่น

พวกบ้าแรมโบ้ อัพ STR แบกปืนหนักๆ (บางปืนบังคับ STR)
      พกกระสุนเต็มที่ ไปกราดให้ทั่วแมพแบบไม่ต้องกลัวหมด

สายสไปเปอร์ คงจะอัพ AGI DEX ยิง วิ่ง ชิ่ง กันสนุกสนาน

สายบู้บุกแหลก คงจะบาลานซ์กันให้เหมาะสม

ยังไม่รวมสายยิบย่อยเช่นพวกฉวยโอกาส ซุ่มโจมตี Hit&Run ฯลฯ

เรื่องชุด ทำไมต้องใส่ตามชุดที่มันกำหนดให้ อย่างมากก็เพ้น ทำไมถึงดัดมิติแบบเกม Getamped ไม่ได้
      จากหน้าเห่ยๆ สามารถดัดโครง ลงสี จนกลายเป็นลูฟี่ นารูโต๊ะ กระรอกอย่างผม และอื่นๆอีกเยอะ

มันคงจะสนุกถ้าได้เห็นสิงสาราสัตว์ หรือแม้แต่ฟองน้ำสปอนบอบถือปืนมาไล่ยิงคน 555

3. FahRainbow

FahRainbow

- ถ้ามีเกมแบบที่คุณ @Alvin บอกมา น่าจะสนุกมากๆเลยค่ะ ผสมความเป็น RPG แบบผู้เล่นอัพ status ได้เอง ทำให้มีสายการเล่นที่หลากหลาย แบบเดียวกับ RO ที่เป็นจุดแข็งมาตลอดนับสิบๆปี

4. Alvin

Alvin

ถ้ามีเปิดจริงบอกผมให้ไวเลย จะไปเล่นทันที 555

นั่นแค่ตัวอย่างสำหรับเกมยิงปืนนะ มันจะเป็นเอกลักษณ์มากเลย
      แต่การทำจริง มีอะไรที่น่าปวดหัวเยอะกว่านั้นเช่นดัดมิติเสื้อหรือกางเกง
      อาจมีผลกับเป้ายิงที่ใหญ่ขึ้น ในเกม Getamped จึงดัดได้แค่ส่วนผม/หมวก
      ทำให้ไม่มีผลกับระยะโจมตีแต่อย่างใด แต่มันก็มีข้อจำกัดอยู่บ้าง

อนึ่งบางคนก็เกรียน ยืดขยายจนสุดเป็นกล่อง 4 เหลี่ยมเพื่ออำพรางตัวเอง
      ถ้ามีในเกม FPS ผมว่าก็คงไม่พ้น มีคนเพ้นตัวเองเป็นกล่องไม้ แล้วหาหัวยิงลำบาก
      อย่าว่าแต่หัว ยิงโดนกล่องก็ใช่ว่าจะโดนตัว อาจจะเป็นหมวกที่มันยืดจนสุดก็ได้ เกรียนเกิน

3. ต้องได้ทำเควสนี้แล้วสิเนี่ย ^^
  4. ง่า เราไปไม่ทันถ่ายรูป ขอบคุณทีมงานสำหรับกิจกรรม และของรางวัลนะครับ ^^ มาลองเลยครับ ชิลล์ดีครับ แต่ผมไม่มีไรแนะนำนะ ตอนนี้ยังคง งงๆอยู่ อิอิ
  5. ขอตอบใหม่นะครับ 12. เผ่า Raffle สามารถพบได้มากในเมืองใด - Mora Village (หรือเปล่า ขอใช้สิทธิ์ เดาละกันครับ) ((อันนี้เดาล้วนๆนะครับ เพิ่งจิย้ายมาไม่นาน แทบไม่รู้เรื่องอะไร อิอิ)) (อ่านผิดอ่านถูกมาก - -")
  6. 12. เผ่า Raffle สามารถพบได้มากในเมืองใด - Mora Village (หรือเปล่า ขอใช้สิทธิ์ เดาละกันครับ) ((อันนี้เดาล้วนๆนะครับ เพิ่งจิย้ายมาไม่นาน แทบไม่รู้เรื่องอะไร อิอิ)) (แก้ๆครับ อ่านไม่ละเอียด แฮะๆ)
  7. สอบถามพี่น้อง ชาวแอสการ์ดหน่อยครับ

ถ้าจะเริ่มต้นใหม่ในแอสการ์ด ควรใช้ kafa point ไปกับอะไรดีครับ

เน้นเล่นเรื่อยๆ หลายๆตัว ประชิดบ้าง ยิงไกลบ้าง (แบบใช้ได้หลายๆตัวร่วมกัน)

พวกหมวกงู กากแองยังจำเป็นอยู่มั้ยครับ หรือว่ามีอย่างอื่นทดแทนได้ดีกว่า

รบกวนแนะนำด้วยครับ เข้าไปแล้วมึน เควสเยอะดี ของมากมาย จนดูไม่ทัน อิอิ

1. Show previous comments  7 more
    2. MinnA+

MinnA+

ออนอยู่ค่า

3. Melvis

Melvis

สะดวก ล่างพรอนได้มั้ยเอ่ย

4. Melvis

Melvis

ขอบคุณ @MinnA+ มากๆนะครับ สำหรับความเอื้ออาทร :Awsm:

ช่วยผมได้เยอะเลยครับ 

8. ผมเข้าใจว่า คอสเก่าก็ของเก่านะครับ ทำของปีนี้ น่าจะได้แค่ของปีนี้
  9. ตอนแรกผมว่าจะทำ 2id และ id หลักให้ครับ 7 วัน ผ่านไปสองวันได้สิงโตแล้ว เลยหยุดทุกอย่าง 555
  10. ไม่น่าได้นะครับ แต่ผมก็ทำๆไปให้ครบ 7 ครั้ง เพราะปีที่แล้วไม่ได้ทำ (อ่อนเกิน 555) คือ รับ quest แล้วไปเวลปกติอ่ะครับ จะนอนแล้วค่อยมาส่ง quest มันน่าจะได้ เกินปริมาณที่มัน ขออยู่ แต่คราวนี้ผมรับแล้วส่งเลย หลังจากนั้น ตีไป ครึ่ง ชม กว่า ตีทั้ง jakk ทั้งมอนใน nif2 black fur ก็ไม่ดรอปเลย เลยคิดว่าเพราะส่ง quest แล้ว
  11. เห็นคนเอาพรีสไปทำแล้ว น้ำตาจิไหลแทน ตัวอื่นๆผมยังไม่ค่อยอยากจะเอาไปทำเควสเลย เหมือนจะเจ็บเยอะ แถมไม่ทันชาวบ้านเค้าอีก
  12. กิจกรรมนี้ จากหลายๆ id ผมทำได้แค่ id เดียวเอง id อื่นๆ ไม่ได้มีตัวที่เหมาะเอามาลงดันนี้เลย -*-
  13. วันนี้ได้ลองทำเควสรอบสองแล้ว ครั้งนี้ผมมี black fur เหลือพอทำเควส daily ได้เลย เลยส่ง daily quest ของ jakk ก่อน แล้วไปทำของ hororong ผลคือ ตีไปครึ่ง ชม จนครบเควส แต่ black fur ไม่ดรอป เลย คิดว่าเพราะเราส่ง quest ไปแล้วเลยไม่ดรอปให้ ถ้าใครคิดจะ ฟาร์ม black fur เก็บไว้ อย่าเพิ่งส่งเควส นะครับ
  • Create New...