Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Clkmudmy Ymdumklc

High Class
  • Content Count

204
  • Last visited

• Days Won

2

Clkmudmy Ymdumklc last won the day on August 25

Clkmudmy Ymdumklc had the most liked content!

Community Reputation

40 Excellent

About Clkmudmy Ymdumklc

• Rank
    High Swordman

Badges

Recent Profile Visitors

2,518 profile views
  1. ในฐานะที่เราสละสิทธิ์ไปแล้ว ทำไมคิดว่ามันสามารถตอบได้หลายรูปแบบ คืออาจจะถูกก็ได้นะ อยู่แค่ว่าคนคิดคำถามเลือกคำตอบไว้แบบไหน อย่างข้อ 9 เนี่ย ลองมองคีย์บอร์ดดูสิ SPORE ตัดคุณ R ออกไปใช่มั้ย แล้วก็พลิกไปมา ดูที่ตัวหนังสือตรงคีย์บอร์ดสิ สลับเป็นตัวเลขด้านบนแทน ก็จะได้ S = 2 P = 0 O = 9 R = 4 E = 3 ตัดคุณ R ออกไป กลายเป็น 2093 4 ตัวพอดีเลย
  2. 1. 1311 (เลขไอดีของ Gullinbursti คือ 1311) 2. 517 (เลขไอดีของ Meat คือ 517) 3. 1158 (เลขไอดีของ Phen คือ 1158) 4. 1166 (เลขไอดีของ Savage คือ 1166) 5. 567 (เลขไอดีของ กุ้ง คือ 567) ตอนแรกผมนึกว่าหมวกกุ้งนะเนี่ย แต่ตัวเลขมันมีตั้ง 5 หลัก แล้วเห็นบอกให้ถอดรหัสตัวเลขเป็น 4 หลัก แล้วพอเห็นคำตอบ กุ้ง ของ DeedraungPun YuttapiChai เลยนึกขึ้นได้ว่ามีไอเทม กุ้ง ที่พึ่งใช้ทำเควสแลกหมวกหมู 6. 511 535 1026 515 หรือ 3212 (เลขไอดีของ Green Herb 511 น้ำหนัก 3 เลขไอดีของ Pumkin 535 น้ำหนัก 2 เลขไอดีของ Acorn 1026 น้ำหนัก 1 เลขไอดีของ Carrot 515 น้ำหนัก 2) อันนี้ก็ไม่แน่ใจ ให้ถอดรหัสตัวเลขเป็น 4 หลัก แต่มันมีตั้งหลายชนิด ต้องเรียงเลขเปล่าก็ไม่รู้ แบบจากน้อยไปมาก หรือมากไปน้อย หรือหักมุมเลย เอาน้ำหนักมารวมกัน เพราะได้ 4 ตัวเลขพอดี คิดแล้วสับสนเลยแฮะ 555+ 7. เหมือนข้อ 6 ขอสละสิทธิ์ 8. สละสิทธิ์เช่นเดียวกัน 9. 1014 (เลขไอดีของ Spore คือ 1014) 10. สละสิทธิ์ถาวร หาตั้งนานว่าเอาตัวเลขมาจากไหน ดูยังไงนะ มันมีตัวเลขด้วยเหรอ พอเห็นตรงเว็บนี่แหละ เลยคิดว่าน่าจะใช่ แล้วบางข้อ มันมีหลายไอเทม ตัวเลขมันเกิน 4 หลัก บางข้อตัวเลขมี 3 หลักเอง แล้วไม่รู้ด้วยว่า ต้องตอบยังไงถึงจะถูก แบบต้องเรียงตัวเลขด้วยมั้ย คือเดาไม่ถูกเลย 555+ กติกาซับซ้อนไปหน่อยน่ะ เพราะถ้าเป็นแบบข้อ 6 นี่ หักมุมได้เลยนะ แบบคำตอบคือเอาน้ำหนักไอเทม 4 ชนิด มาเรียงกันตามภาพไอเทมในรูปน่ะ
  3. แล้วหมวกก็ดันเดลไม่ได้นะ
  4. พึ่งรู้ เตา ให้ตัวอื่นซื้อแทนไม่ได้ เปลี่ยนมา 3 ตัว ตัวที่ 3 เปลี่ยนไม่ได้ เพราะไม่ผ่านขั้นตอนที่ 7 NPC ไม่ยอมรับของ ตอนแรกก็คุยกับทีมงาน EXE ทีมงานก็ไม่รู้ ให้เดินคุยเควสใหม่หมด - - ก็ยังไม่ผ่าน บอกรอเจ้าหน้าที่วันจันทร์จะตรวจสอบให้ เลยลองเอาเงินให้ตัวที่เปลี่ยนซื้อ เตา ดู ปรากฎผ่าน
  5. พลอยจ๋า ตั้งกระทู้ตอนที่ผมนอนนน - - ถ้าเดลได้ดีเลยนะเนี่ย
  6. ถ้าสกิลนี้ใช้แล้วแชร์ exp ได้นะ คงแจ่มมาก ให้นอนตายอยู่อย่างงั้นแหละ ไม่ต้องกลัวมอนตบ ดูดยาวเลยทีนี้ 555+
  7. แล้วจะเอาเข้าตัวหมดเหรอพลอยจ๋า สร้างโนวิทมาโพสในเทรนนิ่งกราวด้วย

ปล.แถมเกือบลบตัวทิ้งอีกต่างหาก - -  ดีนะเห็นตรงแอดเข้าตัวก่อน

1. ✊✋✌

✊✋✌

นั่นจิ แค่ตัวเปล่ารับไวท์จากลุงอีเวนที่อัลเบอต้า 100 ขวดก็น้ำหนัก 90% แล้ว นี่ตั้ง 200 จะเข้าตัวได้ไงครับ

2. พลอยจ๋า

พลอยจ๋า

เดี๋ยววันจันทร์พลอยสรุปให้อีกทีได้มั้ยคะ ช่วงนี้หยุดยาว จนท. ทาง exe หยุด ขอบคุณค่ะ

8. ผมก็คุย 2-3 รอบ แปลกใจ ทำไมไม่ได้สักที 555+
  9. ส่วนตัว ใช้ของอย่างละประมาณไม่เกิน 200-300 อัน
  10. ไอเทมอันที่ 3 ผิดนะครับ ต้องเป็น Shusi x 50 ไม่ใช่ Raw Fish
  • Create New...