Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

ศุภชัย สมพานิช

High Class
  • Content Count

535
  • Last visited

• Days Won

8

ศุภชัย สมพานิช last won the day on June 18 2018

ศุภชัย สมพานิช had the most liked content!

Community Reputation

163 Excellent

About ศุภชัย สมพานิช

• Rank
    High Swordman

Recent Profile Visitors

28,821 profile views
  1. วันนี้งานดีครับผม แม้ว่าตอนนี้ชีวิตใน IRO จะลำเค็ญสุดๆ แต่วันนี้ +10 ตัวแรกในชีวิต IRO ครับ

2. Illusion Tae Goo Lyeon[2]...ผมมีรูนพ่นอยู่ตัวหนึ่งใน IRO ตาโตเลยอ่ะ 
    cr : อาชิเทค ติสแดก‎

3. Warlock ในตำนานที่หายสาบสูญไป 10 กว่าปี บัดนี้ได้ปรากฎตัวใน Asgard แล้วววว 😆😆😆

4. 9 ชั่วโมง + เงิน 5M

ได้ LV 99/70 มา 3 ตัว 😆😊😊

5. IRO ตอนนี้มีกิจกรรม Jump Start (เล่นตั้งแต่ Novice ถึง High Class LV 99 ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมงกว่าๆ) 
    ขนาดผมไม่มีเวลาเล่น ยังปั้น Hi Class LV99 ได้มา 8 ตัวด้วยความรวดเร็ว ตามจ๊อบที่ผมเล่นเป็น
    ประดับอันนี้ผมอยากได้มาตั้งแต่ราคา 800M-900M ผมไม่มีตังซื้อ+ไม่มีเวลาปั้นตัวละครใหม่
    พอมีกิจกรรมนี้ และประดับอันนี้ราคาลดเหลือแค่ 180M ... เป็นช่วงเวลาที่เหมาะเจาะสุดๆ
    ของมัน Out จากแพตช์ของ IRO ไปแล้วก็จริง แต่คุณสมบัติมันยังดีอยู่ เพียงแต่ว่ามีของใหม่ที่ดีกว่าเท่านั้นเอง

1. sdalkakdjalkda

sdalkakdjalkda

หน่วงไหมครับ ผมลองไปเล่นดูละ มันหนืดๆ 3bb 100เมกอ่ะ

2. ศุภชัย สมพานิช

ผมใช้เน็ต Fiber AIS อ่าครับ ไม่ต้องใช้ VPN อะไรทั้งนั้นครับ ต่อสดๆ เลย

เมื่อก่อนไม่เล่นจ๊อบสายเวทย์ เพราะว่ามันหน่วง

ตอนนี้ปกติแล้วครับ

6. เล่น ragnarok มาตั้งแต่สมัย Server Japan แล้วก็หยุดเล่นช่วง High Class ยุค AS 

ไม่มีความรู้อะไรเลยเกี่ยวกับคลาส 3 ไม่ใช่สายเปย์อีกต่างหาก....

เคยตั้งเป้าหมายไว้ว่า อยากได้ +13 ทั้งตัว + การ์ดบอส ไม่รู้จะทำได้เปล่า

วันนี้ได้แค่นี้ผมก็พอใจแล้วนะ 😊😊

7. ใน asgard เอาเบสอีลูที่ได้สะสมมาไปตี ได้มา 2 อัน พอใจละ +13 กระเป๋า กับ +12 กระเป๋า

8. ผมเดินดูของใน IRO จนชิน...กลับมาดูของใน Asgard ทำไมมันกากๆ จัง 😆😆

1. Show previous comments  1 more
    2. ศุภชัย สมพานิช

ใน iRO ผมก็อยากได้โน่น อยากได้นี่เต็มไปหมด แต่ตังไม่มีนะครับ

บางชิ้นได้ บางชิ้นต้องรอราคาลง

เวลาซื้อ ก็ต้องเอาที่คุ้มที่สุดนะครับ

พอกลับมาดู ความรู้สึกที่เกิดขึ้น คือ นี่มันของตกรุ่นใน iro ที่ผมมีตังพอจะซื้อได้ แต่ไม่ซื้อนี่หว่า

3. sdalkakdjalkda

sdalkakdjalkda

เซริฟแช่แข็ง คนไหนไปเที่ยวนอกมาร้องยี้ทุกคนแหละ

4. Dejiko

Dejiko

อยากได้ซีลมิสเทรสจัดแต่ไม่มีลงร้าน

9. id asgard เข้าฟรีได้แล้วนะครับ

10. LV 175/60 ตัวแรกในชีวิตครับ ไม่ใช่สายเปย์ ไม่มี VIP ไม่มีคูณ 3 ไม่มีตี้ ไม่ค่อยมีเวลาเล่น

11. บอกเลย อย่างหนักครับผม เอาบาโก้ไปขาย NPC ทิ้งได้เลยนะ 😂

1. One2Kill

One2Kill

เบื่อละ เกมนี้ 555+

2. One2Kill

One2Kill

ผมคิดว่า exe คงไม่ทำ แม้บริษัทใหม่ ก็คงไม่มีใครเอาไปทำละ

และไม่อยากไปเล่น sv นอก

12. ตั้งแต่เล่น Ragnarok มาไกลที่สุด LV 170 อีก 5 LV แสงแตกสักที

ไม่มีเวลาเล่น ไม่ใช่สายเปย์ก็ 175 ได้เหมือนกัน ของดีขึ้นมานิดหนึ่ง

1. One2Kill

One2Kill

นึกว่าไป Ro M แล้ว 55+

13. แพตช์ 185 เข้า สงสัยรูนคริไม่น่ารอด ผมคงเปลี่ยนสายมาเล่นพ่นละครับ ไม่มีอนาคตจริงๆ

14. ตั้งแต่ผมเล่นเกม Ragnarok เป็น วันนี้ผมมาไกลที่สุดเพราะว่า ตอนนี้ Level 151 แล้วครับ :emo19::emo19:

15. เรนเจอร์สาย AS แบบของธรรมดาก็เล่นได้ครับ ดัน NCT ทำเควสนากาได้ครั้งแรกครับ