Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Stochastic

High Class
  • Content Count

405
  • Last visited

• Days Won

12

Stochastic last won the day on December 29 2018

Stochastic had the most liked content!

Community Reputation

250 Excellent

7 Followers

About Stochastic

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    Stochastic
  • อาชีพ
    Sniper
  • เซิร์ฟเวอร์
    Hera
  • เลเวล
    91

Recent Profile Visitors

13,107 profile views
  1. Cooking !!~ :Fsh::Fsh:

@Sael Maewnam  ขอบคุณสำหรับ Alcohol :Kis2:

@MinnA+ @WhiteBearZ อาหาร Green Salad (dex +5) ไม่ได้ใช้ Yellow Spice ในการทำครับผม

อ้างอิงจาก PRTWIKI : Cooking

1. Sael Maewnam

Sael Maewnam

ผมก็ยังมีความคิดที่ว่าคนใช้แก็สใช้ไฟฟ้าทำอาหารแล้วฉันใดย่อมไม่กลับไปใช้เตาถ่านทำอาหารฉันนั้น
      คนมีหลอดไฟฟ้าก็คงไม่กลับไปใช้ตะเกียงหรือเทียนในการให้แสงสว่างน่ะครับ :Kis:

2. FANDAY

FANDAY

อันนี้ทับกับพวกอาหาร +10 ใช่มั้ยครับ

3. Stochastic

Stochastic

@Sael Maewnam แต่ผมมีความจริงที่ว่า คนมีรถบางคนยังเดินเท้าไปปากซอยนะครับ :Ok:

@FANDAY ทับครับ อยู่ 20 นาที โดนดิสไม่หายตายมาไม่เหลือ 

2. ทำหมวกรอไว้ตั้งแต่สองปีก่อน :Sigh:

3. ดันกระทู้ครับ ภาพจากเซิฟเวอร์ Hera
  4. <Clip> Thor Volcano

เมื่อวานเพื่อนๆในกิลดูว่างตรงกัน เลยชวนกันไปเดินเล่นดันทอร์ :Lit:

โดยรวมผมชอบนะ  พอมองย้อนกลับไปนี่ เราเล่นเป็นปาร์ตี้แบบนี้ล่าสุดเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ :Sigh:

5. <Clip> ลองเล่นเป็นอมตะ :Fsh:

นานๆทีจะเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ ที่อาวุธตีบวกน้อยจะดีกว่าบวกเยอะ ขยายความคือ

ในคลิปต้องเมเทโอ 11 ชุด ชุดที่ 1-10 ใช้มีดมูน ส่วนชุดสุดท้ายสลับมีด 4 Diabolic เพื่อรักษา SP ให้ไม่หมด

ถ้าอาวุธตีบวกเยอะไป แต่ยังแรงไม่พอที่จะลดจำนวนฮิตด้วยโอกาส 95%+

นั่นคือ อาจจะทำให้มีตัวที่ตายก่อนจะถึงฮิตสุดท้าย ส่งผลให้การดูด SP ด้วย Diabolic ลดประสิทธิภาพลง :Ok:

1. DeepAzurE

DeepAzurE

น่าจะแก้ได้ด้วยการเลี้ยง Spore ATK-2 หรือ Dokebi ATK-1% ปรับดาเมจลงมั้ยครับ

2. Stochastic

Stochastic

อาจจะได้ในบางกรณีแหละครับ แต่สัตว์เลี้ยงมันเกะกะนะถ้าอยากเก็บขยะด้วย ปกติผมใช้ Succubus

6. สถานีต่อไป Sniping Suit :Shy::Shy:

1. Show previous comments  1 more

Stochastic

เอาครับ ในฐานะผี ไม่รีบ แวะไปทำตัวอื่น  :Ok:

ตอนนี้ใช้เซ็ตตุ้ม แต่ใจจริงอยากได้ Odium of Thanatos  :Sigh:

3. Spriggan

Spriggan

ใช้เวลาไปเท่าไหร่ครับ กว่าจะได้ นับถือเลยจริงๆ

4. Stochastic

Stochastic

@Spriggan  ตัวนี้ใช้สองอาทิตย์ได้มั้งครับ คือเป็นตัวแรกที่ทำเลย

และช่วงแรกๆคนยังไม่ยึดบรรทัดฐานว่า Battleground เป็นที่ปั๊ม ไม่มีไว้ฆ่ากัน

มีแวะไปลองปั๊มในโหมด BB ด้วยวันนึง  แล้วก็ไม่มีตี้เฉพาะด้วย  มั่วๆไปกะเขา

ปล. เร็วสุดที่ทำได้ถ้าตี้ครบ คือ 2 วัน แต่โอกาสต่ำมาก มักจะหลุดไป 3 วัน ถ้าจะเร่งนะ (ต่อ 1 ข้าง)

อย่างอันล่าสุดที่ทำคือ ชิวๆเลยแต่ตี้ครบ เจออุปสรรคบ่อย(ห้องบัค ผีชนผี บลาๆ) 3 วันผมกดได้ 945 เหรียญ

7. ความหวังของหมู่บ้าน :Sigh:

ทำดาเมจคนเดียว กาเดี้ยนสองตัวยิงไป 1200 ดอก คิดเป็น 4 นาทีพอดี :Sigh::Sigh:

8. [ คลิป ]  รีวิวการ์ดโรวีน

ดรอปมาอาทิตย์นึงละมั้ง  เช้านี้ได้ฤกษ์จับมาทำคลิป :Kis2:

1. Liberty

Liberty

อื้อหือ ใส่แทนเซทปีกดำได้เลยนะคะนี่ สุดยอดค่ะ :Awsm:

Stochastic

@Liberty โรวีนคือสูสีกับเซตปีกดำบอสวิสเลยนะครับ :Fsh:

เฉพาะกรณีของ AssX นะ ไบโอยังต้องง้อของแพงอยู่ 

9. [เควสลอยกระทง] แจ้งยอดทำธูป

ผมทำครบ 12 ตัวละครแล้ว (2 ไอดี ไอดีละ 6) จังหวะที่ตุ๊มๆต่อมๆก็คงเป็นตอนทำธูปนี่แหละ

เพื่อที่จะ Unlock เอาโควต้าลอยกระทงทุกวันจนจบกิจกรรม  :Spin:

(สุ่มติดครั้งเดียวพอ มันได้สองอันเลย)

ตัวละครแรกของผมเป็น Lord Knight โดนไป 7 รอบ :Sigh:

ตัวที่สองไม่น้อยหน้า Assassin Cross กดไป 8 รอบ  เห้ย !! :Panic:

หลังจากนั้นก็ได้  3 รอบ(2 ตัว) + 2 รอบ(1 ตัว) + 1 รอบ(7 ตัว) 

รวมแล้ว 12 ตัวละครต้องสุ่ม 30 รอบ คิดเป็น 40% ตามที่ NPC บอกนะ :No1: 

ปล. เควสเหมือนให้เราทำกระทงขนมปัง แต่พอได้ของมา โอ้โห ใบตองล้วน :Heh:

1. Show previous comments  1 more

Stochastic

สองตัวแรกทำตอนเย็นๆของวันศุกร์คับ  จากนั้นพักมาล่าของ+ตีแอลกอฮอล์ทำของแลกสีเขียวช่วยเพื่อนในกิล

เริ่มเดินเควสตัวที่เหลือตอนประมาณสามทุ่มละยิงยาวเลย  เสร็จตีสองครึ่ง :Sigh:

3. Lichshi

Lichshi

ถ้าเปอเซนการได้ปากเท่าปีกชมพูแรกๆนี้ripอะ

4. azzazz

azzazz

ทำไมวิตัวนี้ถึงได้เถื่อนขนาดนี้  ATK นั้นไม่ได้เกรงใจอาชีพสายกายภาพเลยนะครับ:Sob:

10. Exe แก้ตัดโมชันแล้ว ในเบื้องต้นยังโกงไม่ได้ ค่อยน่าเล่นขึ้นมาหน่อย  :No1::No1:

1. SLOW JAM

SLOW JAM

Hera เหรอครับ? ไปลองไล่อ่านดูไม่เห็นมีในอัพเดตเลย สงสัยต้องไปดูอีกทีวันเสาร์นี้ว่าเค้าแก้วัยรุ่นยกมือได้รึยัง

Stochastic

ยังพอทำได้แต่ไม่สะดวกเหมือนเดิมนะ :Sigh:

11. คลิปดีๆ สำหรับคนที่ท้อแท้ในการเก็บเลเวลคับผม :Ono::Ono:

1. Show previous comments  6 more
    2. Alvin

Alvin

มีแค่ 10 กว่าขวดเองง่ะ เก็บไว้กดตอนไฮคลาส ดองมานานมากกว่าจะได้ขนาดนี้นะนี่
      คงไม่ต้องพูดถึง 200 กว่าขวด ดองจนเกมปิดผมว่าก็ไม่ถึงอะ -*-

3. Juno Library

Juno Library

รวยแท้ :Fsh:

ในไอดีมีแค่ 5-6 ขวด จะกดแต่ละทียังคิดหนักเลย ต้องแบ่งๆ กันใช้กับทุกตัวในไอดี :Desp:

4. rampage

rampage

เปิดไข่เน่าเกือบ100KBได้มั๊ง

12. เซิฟคูณอยู่แท้ๆ :Desp::Desp:

13. Hera *2 แหละ :Fsh:

14. ท่าจะปิดนานจริง :Desp:

ตั้งแต่ RO เปิดเซิฟใหม่เมื่อ 2 ปีก่อน ผมไม่เคยแตะ Rank 10 เกม Hearthstone อีกเลย

นี่กดเอาๆจน Rank 1 แร็กก็ไม่เปิดซะที :Sigh:

ปกติแวะเข้าไปเล่นอาทิตย์ละ 5-10 ตา ตอนเซิฟปิดปรับปรุง  บางเดือนก็ไม่ได้แตะ 

ใครเล่นอยู่แอดมาได้นะ  Algebra #1870  :No1:

เขาให้ Battle-tag กันอย่างนี้รึเปล่านะ :Desp:

1. Tripol Pasupongsagorn

Tripol Pasupongsagorn

555555 เล่นจนแร้ง 1 เพราะปิดเซิฟ:emo19:

15. รอหมวก Rideword มาสองปี เข้าเซิฟตอน 99 หมดแล้ว :Sigh:

1. Indykaidao

Indykaidao

หมวกดีมากครับ ถ้าใช้กับไนท์โบน่าจะโหดมาก :Slur:

2. traro

traro

หลอดไนท์สายฟาร์ม ผงาดก็งานนี้ละครับ แต่ราคาคงไม่น่าคบหา