Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Alvin

High Class
  • Content Count

3,459
  • Last visited

• Days Won

91

Alvin last won the day on July 6

Alvin had the most liked content!

Community Reputation

1,489 Excellent

About Alvin

• Rank
    Valkyrian
  • Birthday June 24

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    Alvin
  • อาชีพ
    High Wizard
  • เซิร์ฟเวอร์
    Hera
  • เลเวล
    90

Recent Profile Visitors

85,788 profile views
  1. ใครคิดจะเล่นไบโอสายยาปา ไม่ดูนับว่าพลาด คลิปใหม่จัดเต็ม

2. อัพเดทตัววิใหม่ แต่จะใช้เซ็ตนี้หลังจากคลิปเทสเมเทโอใน PVP นะ
    จะใส่คล้ายๆแบบเดิม จะได้เทียบกับเมเทโอที่ใช้ในแมพ Sting ได้
    Matk = +5+2+2+5+4+5+2 = +25% สะใจมั๊ยล่ะ

1. Show previous comments  5 more
    2. Alvin

Alvin

ยาปา 9000ชุด+ แหวนกึ่ง7วัน เวลาว่างเท่าไหร่ก็ได้เท่านั้นอะ คาดไว้ว่า จะพยายามเอา 97/69 ก็ราวๆ exp. 600m/ job 900m? 

3. FahRainbow

FahRainbow

- บินแล๊ป3นี่สุดยอดจริงๆด้าน JobLv รุ้งสกอร่า 98 ยังมี Job แค่ 68

4. Alvin

Alvin

กดจ้อบด้วย มันจะได้เยอะกว่า exp ครึ่งนึง

3. รีวิวเมฆ โดยรวมๆแล้วผมว่าสาย Sage Auto Spell ควรมีอย่างยิ่ง

1. Show previous comments  15 more
    2. Alvin

Alvin

ต้องลงธันเดอร์ 10 ครับ ไม่งั้นหมวกเมฆใช้ไม่คุ้ม

3. Spriggan

Spriggan

ผมก็อัพธันเดอร์มาไว้รอหมวกเลย แต่กว่าจะเก็บเงินซื้อใส่ได้คงชาติหน้า 555

4. Alvin

Alvin

ราคาตอนนั้นคงพุ่งไปอีกชาตินึง สรุปเก็บเพิ่มต่อ :emo19:

4. จ๊ะ เจอแบบนี้ยอม ถูกของมัน... BIRzWph.png

1. Show previous comments  4 more
    2. FahRainbow

FahRainbow

- ไหนๆก็ให้ reskill ฟรีแล้ว น่าจะทำไปพร้อมๆกันทุกตัวเลยนะ แม้จะคิดว่าลงตัวดีแล้ว แต่เมื่อคิดให้รอบคอบอีกนิด อาจได้ปรับซัก 1-2 point

3. rampage

rampage

สรุปเช่ารถเข็นได้ยังครับ หรือไม่มีใบอนุญาตเปล่า เลยไม่ให้เช่า :emo19:

4. Alvin

Alvin

เช่าได้และครับ เปลี่ยนเจ้าและ :Ggg:

5. รีสกิลกับสเตตัสฟรีตัวละครั้งแบบนี้...
    โปรเจคเล่นมาเพียบเลย เพราะอัพมั่วไว้เยอะ 555

1. FahRainbow

FahRainbow

- จะ restatus/reskill สกอร่า อีกรอบไหม

2. Alvin

Alvin

ไม่แน่ใจ ขอดูก่อน สกอร่าอัดคลิปแบบเทสแล้ว และก็รีทันทีแบบใช้ไม้ -*-
      ระหว่างีน้จะลองๆไปเรื่อยๆก่อน ขอดูว่ามันเวิคร์ไหม ไม่ก็รีฟรีกิจกรรมอีกรอบ

FahRainbow

- รุ้งโชคดีมากๆ เพราะกำลังเก็บเงินเพื่อ reskill เอา Swall ออก แทนที่ด้วย Fwall แถมได้ restatus เพื่ออัพค่า Dex ให้เพียงพอ จะได้ถอดกากแองออกใส่อย่างอื่นแทน

6. เห็นแล้ว ผมนี่ :...: เลยทีเดียว เจ้าเดียวกันหมดปะวะ -*-

1. Show previous comments  1 more
    2. Alvin

Alvin

นี่มันดงร้านขายของแคชด้วยไง ถ้ามันขายทั้งหมดเลย อู้หูยยย~ แม่เจ้า

FahRainbow

- ดูของรุ้งบ้าง หมวกแบบเดียวกันหมดด้วย

4. FahRainbow

FahRainbow

- แล้วนี่หล่ะ

7. เพิ่งได้ของเล่นชิ้นใหม่มา.. สนใจกันมั๊ย รอรีวิวเมฆคลิปหน้าละกัน วันนี้ทำไม่ทันหรอก

1. Show previous comments  15 more
    2. uesdtosignin

uesdtosignin

ฝากทดสอบใส่แล้วถอดดูว่าผลมันติดอยู่แบบของพวกโล่ไม้ฮิลได้ไหมครับ

3. Alvin

Alvin

มีคนอยากรู้ว่าฮันจะมีผลมั้ย เดี๋ยวลองให้ในคราวเดียว

4. Shiragiku MusouTH

Shiragiku MusouTH

@Alvin เผื่อมีคนใจร้อนอยากรู้ว่ามีผลกับสายธนูมั่ย ตอนนี้มีคนทดสอบแล้วนะครับ

ดูได้จาก Ta'V Channel เขาเล่นตัวสโต๊กเกอร์สายธนู ยิงไกลแล้วแสดงผลอยู่ ดูแล้วอยากซื้อบ้างเลย :Heh:

8. ลืมลุคเก่าๆ ตัววิ แอลวินไปได้เลย ลุคใหม่มาแว้ว~

9. คิดว่าภาพนี้น่าจะเอาไปใช้เป็นมีมได้ อธิบายความรู้สึกได้ดี อย่างน้อยก็ในบอดนี้ 555

แถม (ขยี้)

1. Show previous comments  8 more
    2. Alvin

Alvin

ผมเวลเองครับ ไม่ได้จ้างใครเวลเพราะมันมีความเสี่ยงที่อาจดันไปซวยเจอพวกต้มตุ๋นแฮคได้
      จริงๆแล้วผมแค่เจอตี้แอสโซเดสเขาตีอยู่แล้วไม่มีคนเคลียร์อีกด้าน ผมผ่านทางมาเฉยๆ
      เขาซิบให้ผมไปเคลียร์ทางนู้นที มันเป็นกรณีที่ WIN-WIN อะครับ เพราะผมเปิดแซนตลอด
      ใครตายก็ช่วยกันชุบ ผมเคลียร์ด้านที่เขามาไม่ถนัดเสียเวลาเยอะ ทำให้มอนเกิดเรื่อยๆ
      วิมาเขาก็คิลให้ ถ้าไกลไปเขาก็เอาอีกตัวที่อยู่อีกฝั่งมาไล่ให้ มันเลยไวจัด ไม่มีค่าจ้าง
      มีแต่ต้นทุนค่ายาปากับไวท์ และบลูเจม ค่ายาปาผมไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ EXP ตัวละ ~100k
      จับหารได้ 250 ตัว + เผื่อปาวืด/เจอตัดหน้า ก็ตีว่า 300 ชุดครับ รวมๆแล้วน่าจะราวๆ 5 M/ 30 นาที
      25 M EXP / 5M ก็ได้ 5M EXP ต่อ 1M Zeny เพิ่งเคยเจอไวขนาดนี้เหมือนกัน ปกติแล้ว 30นาที 8-15m เอง

ส่วนฝั่งแอสโซเดส เขาน่าจะไวกว่าผมเยอะ เพราะมีเปิดถุงด้วย แล้วรัวจัด คนเล่นซัพหลายคน
      เข้าใจเลยว่าทำไม คนชอบจ้างเวลแลปกัน โครตไวแบบถึงใจจริงๆ เล่นกันเป็นทีมงานเลย

3. uesdtosignin

uesdtosignin

ขอบคุณครับ พอรู้ไหมครับว่าแอสโซเดสที่เจอนี่ 1 hit kill กับสไน ตติดฟอสไหมครับ

4. Alvin

Alvin

ที่ผมเจอตี้นั้นเขาโซเดสสดใส่สไน 45-55k นะไม่ตาย แต่ยังถือว่าสูง ส่วนใหญ่เห็นกันแถวๆ 30~40k เท่านั้นเอง
      ทั่วๆไปก็ 3 ทีตายมันจะเบาดอกแรกที่ติดฟรอส ถ้าไม่ติดฟรอสธาตุดินจะแรงจัดเพราะสไนแพ้ทาง เว้นแต่มี Lex ทีเดียวจบ
      ไนท์เขาจะไม่ค่อยอยากยุ่งเพราะมันเลือดเยอะ พระก็จะเบาลงเพราะธาตุแสงแต่เลือดไม่เยอะ ตัวพวกนี้ผมจะคอยปาให้

10. เมื่อสไนแลป 3 แย่งกันคิลผมเพื่อเอา EXP แล้วแจมกันเอง
    ความไม่พอใจระหว่างมอนจึงเกิดขึ้น...  :Heh:

1. Show previous comments  1 more
    2. Alvin

Alvin

ช่าย

3. rampage

rampage

เนื้อหอมจุง สาวๆรุมล้อม

4. Alvin

Alvin

ขอทีละตัวดีกว่าครับ ตัวนี้วิท 1 ถ้ามันออร่าแดงมาก็ตายได้ 5kY4FOn.png

11. ทำภาพหน้าปกไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้อัพโหลดคลิปกับตั้งค่าเลย วันนี้แหละได้ดูแน่
    คาดว่าซักราวๆ 22.15 อะ จะรีบอัพลงกับตั้งให้เสร็จ สายตีบวกถูกใจสิ่งนี้

1. Show previous comments  5 more
    2. FahRainbow

FahRainbow

- สรุปว่าไปได้แค่ +8 เอง เสียใจด้วยค่ะ

3. Spriggan

Spriggan

หลังจากเห็นคลิ๊ปนี้แล้ว กำเงินไปซื้อของสำเร็จรูปโดยไว :Heh:

4. Alvin

Alvin

@Spriggan ในคลิปก่อนๆที่บวกของจากร้าน ผมก็ใช้แค่ 40 ชิ้นนะ มี 2 คลิป
      ขึ้น +8 ได้ราวๆ 2 อันมั้ง แล้วคลิปนึง +9 ไม่ติด อีกคลิปติด รวมก็ 4 ชิ้น
      แต่คราวนี้มี 4 ชิ้นเหมือนกันกลับไม่ติดซักชิ้น ขนาดใช้โอริเทพด้วย

โอริต้องคำสาป... มีคนแช่งผมไว้ :Heh:

12. จริงๆก็ไม่ได้หวังอะไรมากหรอกนะเวลาเราลงคลิป เราจะดูว่าคนสนใจในคลิปไหนมากเป็นพิเศษ
    ก็มีแนวโน้มจะลงคลิปนั้นๆ ต่อไปอีกในอนาคต แล้วเราดูจากอะไรล่ะ อะไรเป็นเกณฑ์ในการตัดสินของเรา ?

เราดูจาก Views(+Watch Time) เป็นหลัก เช่นถ้าภายใน 7 วันหลังจากที่เปิดตัว View 3-5 พัน
    แปลว่าคลิปนั้นเป็นที่สนใจของคนส่วนใหญ่ และถ้าผ่านไปเกิน 2 อาทิตย์ยังมีคนแวะมาดูเรื่อยๆ
    เรื่อยๆที่ว่านี่คือแตะถึง 10,000 view ได้ภายใน 1-2 เดือนก็ถือว่าใช่เช่นกัน แค่นั้นก็พอใจและ

อย่างที่กล่าวไว้ เท่าที่เห็นล่าสุดก็มีคลิป
    1. สายออโต้สเปลของสกอร่า (คลิปลงดันมังกรพอได้แต่ไม่พีคเท่า)
    2. ไฮวิสาย ชุดการ์ดเมเทโอสตอมไวอย่างเวอร์ วันเดียว 3000 ต่อไปอาจจะช้าละมั้ง ?
    (แต่กลับกันรีวิวคทาเบอคาดหวังไว้แต่ดูคนจะไม่สนใจเท่าไหร่ เงียบเหงามาก 555)
    3. ไบโอแลปนี่ก็เยอะ ทั้งๆที่ลงตอนเพิ่งหัดใหม่ๆ ไม่พร้อมด้วยจึงไม่ได้คาดหวังอะไรเท่าไหร่
    แต่ผิดคาด ในอนาคตมีอีกแน่ๆ แต่ใช้เวลาเตรียมการเยอะ คราวนี้หลายโปรเจคเลยที่เกี่ยวข้อง
    4. คลิปพาลาดินลุยบางแมพเช่นกิฟเนียหรือเนมเลส พอดูจะฮิต แต่น่าจะมาจากกระแสแมพใหม่
    หรือดันคนลงประจำด้วยแหละ พวกนี้ค่อนข้างเป็นไปได้ยากที่จะหาคลิปมาลงซ้ำแมพเดิมได้

1. MrSHIP

MrSHIP

ผมชอบคลิปสายข้อมูลแบบคุณกระรอกนะครับ ทำการบ้านมาดีแต่บางส่วนอาจจะยาวไปบ้าง (ธรรมดาของสายข้อมูลแน่น+อธิบาย) เลยทำให้คนดูน้อยหรือเปล่าครับ ยังไงก็ทำต่อไปครับ :Emote_gawi: 

2. Alvin

Alvin

คลิปผมส่วนใหญ่จะแยกเป็น 2 ส่วน

1. อธิบายที่มาและเหตุผล เช่นใส่มังกรแดงกับซาลาแมนเดอร์ เมเทโอแรงขึ้น +45% ถ้าไม่มีคทานี้ก็แนะนำริชโบน ของอื่นที่จิปาถะ บอกว่าทำไมถึงเลือกใส่ เพราะมีคนถามแน่ๆถ้าไม่บอก

2. เล่นให้ดู จะเทสค่อนข้างละเอียดและครบให้เห็นชัดเจน คลิปส่วนใหญ่จะอยู่ที 10-20 นาทีนิดๆ มีบ้างที่จะเกิน 30 นาที  ยิ่งเทสดาเมจอาวุธเลเวล4 มันแกว่งสูง ก็ต้องตีเยอะมากพอให้เห็นตัวเลขโดยรวม ไม่ใช่มายิง 2-3 ทีเลิก อีกทั้งในคลิปนี้มีออโต้จูกับสโตน ทำให้เห็นภาพรวมด้วยถ้าเล่นนานพอ

13. รออยู่สินะ คลิปเสร็จแล้ว วิ ชุดการ์ด เมเทโอสตอม

1. Show previous comments  2 more
    2. Alvin

Alvin

อ้อ ผมเอาไปเกรียนเล่นด้วย เอาไปเคาะหัวบาดหรือใครที่ตายง่ายๆแกล้งเล่น น้อยคนที่จะปล่อยทำเฉย ปฏิกริยาส่วนใหญ่คือทุบกลับ ซึ่งก็แน่นอนเจอออโต้จูสวนไปดับ 555

บางตัวที่คิดว่าถึกหน่อยจะกด +matk50% แล้วไปเคาะหัวเล่น ไนท์ในตี้ยังบอกว่า ทีมนี้นี่มันกวนจริงๆ ก็คงสมกับฉายากิลที่ตั้งไว้เล่นๆตามชื่อละมั่ง [ตัวป่วน] ฮ่าๆๆๆ

3. Shiragiku MusouTH

เป็นวิธีแกล้งที่สยองดี ถ้าไม่รู้ว่าใส่คทาเบอ อาจจะมีไฝว้กันได้ :Ggg:

ขอพูดตรงๆเลยครับ ผมอยากเห็นคุณกระรอกไลฟ์สตรีมมาก คงจะเกรียนน่าดู (อันนี้ชมนะ :Heh:)

4. Alvin

Alvin

Alvin : ถ้า Live ผมจะทำตัวดีครับ Hp6kxXM.png
      Simon : หรๅ ?

14. รีวิวคทาเบอ มาและ

1. Show previous comments  14 more
    2. Alvin

Alvin

ถึงจะเห็นผมลงแต่พาลาดิน พ่อค้า จริงๆมันมีโปรเจคอื่นๆอยู่เบื้องหลังดำเนินการอยู่
      คลิปส่วนใหญ่ไม่ใช่ว่าอยากจะอะไรก็ลงได้เลย วิก็ใช้เวลาอัพเกรดมาเรื่อยๆระยะหนึ่งแล้ว
      ไม่ใช่แค่วิ สกอร่า แอสครอส พ่อค้าก็กำลังดำเนินการ อย่างสิ่งนี้ก็เป็นหนึ่งในนั้นเช่นกัน

ลาก่อนสายทำยา ได้ประดับ VB ข้างนึงพอและ เดี๋ยวไปเปลี่ยนไฮคลาสแล้วอัพสายปายาล่ะ~

3. Shiragiku MusouTH

ไบโอตัวนี้เพื่อแอสใช่มั่ยครับ :Heh:

อยากเห็นแอสครอสคุณกระรอกบินแลปอยู่เหมือนกัน :No1:

4. Alvin

Alvin

ใช่ครับ เพื่อแอสและอาจจะตัวอื่นๆด้วย

15. อะฮึ๋ยยยยยย ได้มันมาแล้วโว้ย~~

1. Show previous comments  9 more
    2. Pog Jeerasak Polwong

Pog Jeerasak Polwong

ยินดีด้วยครับ ส่งไม้ต่อให้ละ ลองแล้วเวิกไหมครับ เทสแล้วทดสอบให้ผมดูหน่อยเพื่อจะเสียดาย 5555+

3. Spriggan

Spriggan

เจอกระรอกมีของละ หุหุ หาเองไม่ไหว รอดูรีวิวดีกว่า 555

4. Alvin

Alvin

เดี๋ยวจะรีวิวเป็นอย่างๆไป ยัดทุกอย่างในคลิปเดียวคงได้เตรียมหมอนกับผ้าห่มพอดี จริงๆคทานี้ผมคิดไว้ละว่าอะไรน่าจะโอสุด อะไรจะดึงประสิทธิภาพได้ดีสุด แต่ไปวอจะเวิคร์มั้ย... คิดว่าไม่เพราะใส่โล่ไม่ได้น่ะ ซึ่งผมต้องเปลี่ยนสายไปเลย รอคลิปหน้านะเดี๋ยวลัดคิวให้

• Create New...