Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Alvin

High Class
  • Content Count

3,599
  • Last visited

• Days Won

101

Alvin last won the day on August 27

Alvin had the most liked content!

Community Reputation

1,580 Excellent

About Alvin

• Rank
    Valkyrian
  • Birthday June 24

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    Alvin
  • อาชีพ
    High Wizard
  • เซิร์ฟเวอร์
    Hera
  • เลเวล
    92

Recent Profile Visitors

92,800 profile views
  1. ฮุว่ะฮ่ะฮ่า เจ้ากบเขียว @Jojoe ถ้ามีโอกาสไปรอบหน้า เดี๋ยวจะใส่เสื้อตัวนี้ไป
    เพิ่งได้มาสดๆร้อนๆ จะว่าไปรู้สึกเหมือนเอาชื่อในบอด มาเป๊ะหน้าผากยังไงมะรู้แฮะ
    ถ้ายังไม่รู้ว่าเป็นเราอีกก็ไม่รู้จะว่ายังไงล่ะ ด้านหน้ากระแทกตาชัดหลๅขนาดนี้

1. Show previous comments  4 more
    2. Jojoe

Jojoe

ผมต้องไปทำเสื้อกบเขียวด้วยใช่มั้ยยยยย 55555

3. Alvin

Alvin

ของผมเสื้อไม่ได้สกรีนเองเพราะมันจะผิดลิขสิทธิ์และผมไม่ทำร้ายแบนที่ชอบแบบนั้น
      เห็นมันมีขายใน Lazada ผมเลยสั่งมา แต่ว่ามันจากต่างประเทศนะ กว่าจะมาส่งถึงก็ 1 อาทิตย์

4. Sael Maewnam

Sael Maewnam

ของเราออกแบบเอง (logoในyoutube) สบายเลย อิอิ

2. คลิปใหม่พร้อมแล้ว เปิดตัวแอสครอส

3. ฮืม~~ นั่งไล่ฟัง Album ใหม่ของเพลงกระรอกอยู่.. ก็ไม่เaวนะ

4. คลิปใหม่พร้อมแล้ว~

1. Sael Maewnam

Sael Maewnam

int135มั้ง ไม่แน่ใจจำไม่ได้รีบๆทำไปหน่อยด้วยจะไปเวลต่อintหายไป5ของไม่ครบ

5. แอดมินบอดนี้ น่าระ ระ ระ รั... แค่กๆ ขอตัวไปดื่มน้ำก่อน เจ็บคอ
  6. ถ้าผักผมนึกถึงวิตามิน รองมาไฟเบอร์ ผลไม้ ผมนึกถึงน้ำตาลอย่างแรก(ฟรุ๊กโตสมั้ง)
  7. บางคนไม่ได้เข้าไปดูคลิป เขาไปอ่านเม้นครับ มันส์กว่าคลิปอีก 555 (พูดละเศร้า T_T) สรุปคร่าวๆก็แค่มีเกรียนมีอวดว่าเขาเล่นกั้มเดียวแต่ได้มากกว่าเราเป็น 2เท่า ซึ่งผมบอกว่าถ้าสายโจรก็พอเป็นไปได้อยู่แต่ถ้าคูเซเหมือนกันไม่ได้ เล่นเวลาคนทั่วไปแบบในคลิป(ไม่ใช่ตื่นมาฟาร์มตี2 ตี3ตอนคนหลับกันหมด) ไม่โปร ไม่ดาต้า ซึ่งเขาก็บอกว่าทำได้ เถียงกันไปๆมาๆ เขาท้า 10,000 บาทเดี๋ยวลงคลิปเลย พอรับคำท้า เขาลงคลิปแล้วยังแพ้ คูเซผมรายได้ 700k พาลาเขารายได้ 1m มั้งจำไม่ได้ เขาแถมานับกำไรสิ ผมเลยคำนวนสวนไปกำไร 500k ของเขาราวๆ 700-800k มั้ง? ก็ยังแพ้อยู่ดี แถมพาลาด้วย ไม่ใช่คูเซ มีการใช้วิชาเกรียนสารพัดเช่น หลาย ID มาโพสรุม สแปมข้อความเท็จ(เราแพ้10,000ไม่จ่าย) ในหลายๆคลิปของผม ผมก็ใช้วิธีสแปมตอบกลับด้วยข้อความหลักฐานที่ว่าเขาแพ้ ตามมันไปทุกเม้นในทุกคลิปของผม สุดท้ายมันก็หนีเข้ากลีบเมฆ คนทั่วไปคงบล็อคแต่แรก ซึ่งผมไม่... ก็มาดิค้าบบบ กลัวที่ไหน เจอมาหนักกว่านี้เยอะ 555 ปัจจุบันลงภาค 3 ใช้พาลาเหมือนกันอัดคลิปได้1m+ ถ้าเล่นสบายๆไม่เร่งรีบ 800-900k ยืนพื้น
  8. แมวน้ำนี่มันน่ารักจริงๆ เฮฮากวนตีuชาวบ้าน ดูแล้วน่ารักน่าชิม จนน่าเอาชื่อมาอยู่บนรายการเมนูอาหารยิ่งหนัก ขึ้นเขียงงงง เฮฮฮฮฮ่ หวู่ววววว~~~
  9. ด้านคอนเท้น PVP ผมจะไม่เก่งครับ ส่วนเวลาเล่นถามว่าใช้อารมณ์มั๊ย อันนี้ก็แล้วแต่กรณี ส่วนใหญ่จะน้อยมากคือ VB เล่นกันอยู่ห้องนี้ อีกฝั่งมาแย่งห้องหรือบังเอิญกดมาตรงกัน เขาเก่งไหมผมไม่รู้ครับแล้วก็ไม่สนด้วยว่าเก่งไหม กิลไหนโหดไม่โหดไม่ได้จำเลยครับ รูปกิลก็ด้วย ที่แน่ๆคือผมไม่ยอมแพ้โดยไม่สู้แน่นอน สู้ที่ว่าก็หลายวิธีครับ เช่นสู้ VS ไปเลยแบบนี้ตามในคลิปจะช้าและเสียเวลา กับแย่งห้องสู้กัน สลับกันเล่นไม่ปล่อยให้อีกฝ่ายเอาห้องไปเล่นได้สบายใจแล้วเราต้องไปหาห้องอื่น ส่วนในคลิปนั้นผมก็เลือกที่จะสู้ไปเพื่อให้รู้ว่ามันเสียเวลามันไม่คุ้มที่จะสู้กันจะยิ่งแย่กว่าเดิมถ้าสู้แล้วแพ้ด้วย นี่ยังดีที่ชนะ แล้วไบโอผม สายนั้นมันไม่เหมาะกับ PVP ตั้งแต่แรกบางเกิน บางคนวิทน้อยหรือเลือดเยอะไป ปาทีเดียวไม่ตายผมก็รู้ละครับไม่เวิคร์ ในห้องนั้นผมเปิดดูข้อความดาเมจ ปาเดี้ยนดาเมจทุเรศมากครับ ปาคนนี่แล้วแต่เป้าหมาย ผมเลยต้องการแค่ดึงความสนใจจากอีกฝ่ายเพื่อให้เขาตีหินได้ช้าจนฝ่ายผมชนะได้ก่อน ไบโอผมตีหินยังไงก็ช้า เดินก็ช้ากว่าจะไปอีกฝั่ง สู้มาดึงความสนใจใกล้ๆดีกว่าให้เขาเสียเวลากับผม ยิ่งเยอะยิ่งดี ใจจริงอยากจะปายาไฟแช่ตรงหินด้วยซ้ำแต่คงไม่ง่าย ส่วนแมวน้ำเห็นโพสทำนองแบบนั้นผมก็แซวเขาเฉยๆแหละครับ น่าจะใช้เวลาคิดกันนานถึงถูกตั้ง 8 ข้อ ส่วนผมใช้เวลา 30 นาทีผลลัพธ์ยังไงมันก็ต่างกันอยู่แล้วครับ เช่น ไม่งั้นคงไม่เกิดข้อที่คิดมาถูกทางแต่ดันตอบผิดอะไรแบบนี้เป็นต้น ถ้าจะให้ดีคงต้องคิดทั้งวันครับ เก็บแนวทางคนอื่นๆตลอดเวลา เพื่อเป็นไอเดียแล้วใช้เวลาตกตะกอนความคิดอีกหลายวันจนกว่าจะตอบ ผมไม่มีเวลาทำได้ขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าทำแล้วถูกมันก็ดีไป กลัวพลาดนี่สิครับ 555 ส่วนเวลาทำคลิป ผมจะเพิ่มอารมณ์ร่วมลงไปครับ มันจะน่าเบื่อมากๆถ้าแค่เล่นกับพูดธรรมดา ผมอัดแล้วฟังเองยังเบื่อ+รำคาญตัวเองเลยครับ แพล่มอะไรนักฟ่ะ ค่อยๆปรับให้มันดูสนุกขึ้น ใส่ inner ตัวผมและของคนดูลงไปเพื่อให้เข้าถึงจิตใจของคนที่กำลังดูคลิปและจิตใจของคนที่จะเจอสิ่งต่างๆถ้ามาทำตาม ให้พวกเขาเข้าถึงอารมณ์ครับว่าคุณจะเจอกับอะไร แรกๆยากมากครับกับคนเงียบๆไม่ค่อยพูดแบบผม คือเหมือนคนบ้าอะพูดอยู่คนเดียวเกือบชั่วโมงนึง สติยังดีอยู่ป่ะ 555 แมวน้ำถ้ามากวนตีนในงานผมไม่หลงหรอกครับ นิ่งเหมือนตอไม้ ผมเป็นพวกสมองซ้ายคือเหตุผลนำอารมณ์ อยู่กับตัวเลขมาเยอะ แต่มาหลังๆก็ชอบฝึกจินตนาการแบบไม่เอาเหตุผลมารั้งไว้ สนุกดีนะเวลาลองคิดแบบนั้น คุณจะเป็นอะไรก็ได้ อะไรจะเกิดขึ้นก็ได้ เป็นจริงได้ทั้งหมด ยิ่งทำบ่อยยิ่งรู้สึกเหมือนความจริงมากขึ้นเรื่อยๆ ตอนนอนจะเหมาะมาก เงียบสงบ มืด ถ้าลองยิงคำถามไปในใจลึกๆตัวเองก็จะทำให้รู้จักตัวเองมากขึ้น เช่นถ้าถูกหวยขึ้นมาจริงๆแล้วคุณจะทำอะไรจริงๆ ไม่ใช่ถูกหวยแล้วจะทำอะไร... มันไม่เหมือนกัน แล้วก็ไม่ต้องรอให้เกิดขึ้นจริงคุณก็รู้ได้ แน่นอนผมไม่เล่นหวยเพราะคำนวนแล้วไม่คุ้ม ผมเลยอยากรู้ ฮ่าๆๆ ถ้าคุณเห็นคลิปกิฟเนียที่มีดราม่า 250 replies จะรู้ได้เลยว่าผมไม่ใช่พวกใช้อารมณ์ในการตอบง่ายๆเท่าไหร่ ยั่วโมโหยากมาก ผมเจอเกรียนตัวพ่อมาป่วนผมเยอะนับสิบปีละครับ แมวน้ำไม่ใช่พวกเกรียนครับ แค่กวนเอาฮาเฉยๆ ผมก็ฮาด้วย แต่ผมก็ยังชอบเรียกว่าเกรียนเพราะแมวน้ำมันป่วนไปทั่ว 555
  10. โอ๊ะ คงต้องรีบอาบน้ำแต่งตัวละ เดี๋ยวไม่ทัน กว่าจะไปถึงคงใช้เวลา เจอกันในงานเนอะ

1. Show previous comments  9 more
    2. Alvin

Alvin

ไม่รู้ปลาวาฬคนไหน อีกอย่างคนเยอะมากในนั้น หากันลำบากถ้าไม่มีแชทไว้หา คงจะเจอยาก :Heh:

มัวกิน Dookki อยู่กับ @พลอยจ๋า @Rei S Room @WhiteBearZ  @MinkyMoMo  เซฟ และก็อีกคนนึง

3. MinnA+

MinnA+

@Alvin เดี๋ยวๆ มินไม่ได้ไปงานค่ะ 55555

4. Alvin

Alvin

อ้าว อ่อ มิ้งกี้นี่หน่า @MinkyMoMo ไม่ใช่มิ้น~ คล้ายๆกันอะ แก้ Tag ให้ละgL1wUOU.png

11. เราได้กระบอกน้ำ ก็ยังโอนะ เหมาะเลยเอามารองน้ำตา ไว้ดื่มด่ำความเศร้า ถ้าเป็นตุ๊กตานี่ ที่ได้มา 2 ตัวตอนได้ปีกชมพู ยังอยู่ในกล่องเลย แกะมาดูแล้วเก็บ ไม่ได้ใช้ กลัวฝุ่นเกาะ แกะเพราะอยากเห็นของจริง แค่นั้นเองจริงๆ ฮ่าๆ ใช่เราไม่คิดอย่างนั้น แมวน้ำอย่างนายอ่านจบ 1 รอบก็เหลือเชื่อละ ผมเคยอ่านตอนวัยรุ่นจบรอบเดียว อ่านเอาสนุกไม่ได้คิดตามมากเท่าไหร่
  12. ถ้า Content เกมผมน่าจะไม่แพ้แมวน้ำ แต่ถ้าความรู้ตอบอะไรแบบนี้ ต้องเรียก กระรอกไซม่อนมาช่วย รับรองตอบได้เต็ม 10 แน่นอน ลำพังแอลวินคิดไม่ไหว คิดจนเจ็บสมอง บางอันคิดถูกแต่ตอบผิด ฮ่าๆ
  13. กรณีแมวน้ำ เส้นคั่นคำว่า บ้ากับเพี้ยน มากกว่า ไม่ใช่ บ้ากับอัฉริยะหรอก ก็ดูตอบดิ ต้องจินตนาการสูงมากถึงจะตอบได้ ใช้พลังมโนสูง คนธรรมดาๆ ตอบยากมาก.
  14. เออ ก็ว่าทำไมข้อนั้นคิดไม่ออก เห็นแต่หัวหมู 3 หัวแต่หาหางไม่เจอ เลยมั่วไป 555
  • Create New...