Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

zoloji

High Class
  • Content Count

1,201
  • Last visited

• Days Won

9

zoloji last won the day on August 13

zoloji had the most liked content!

Community Reputation

275 Excellent

1 Follower

About zoloji

• Rank
    Rune Knight
  • Birthday 11/26/1995

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    ZeroMate
  • อาชีพ
    Wizard
  • เซิร์ฟเวอร์
    Hera
  • เลเวล
    95

Recent Profile Visitors

11,090 profile views
  1. หนองโพก็ดี,โลลิก็แจ่ม,ผมสั้นก็น่ารัก~~~

โอยเลือกไม่ถูกโว้ย!!!

นี่ผมคนเดียวรึเปล่าที่ไม่สนของรางวัล

1. Pisanu

Pisanu

🤫🤫🤫

2. ในที่สุดก็เอาโพสนินจากับมือปืนขึ้นมาแปะเสียที

1. FahRainbow

FahRainbow

- อะไรเหรอคะ งง

3. ไม่เข้าใจระยะยิงของสกิลdesperadoเลยแหะ?
    ประชิดตัวก็แล้วอยู่ห่างตัวก็แล้วทำไมจำนวนฮิตที่โดนถึงไม่เท่ากันล่ะเนี่ย?(ตัวที่ไม่น่าตายดันตาย ตัวที่ต้องตายดันไม่ตาย)

1. oltonglo

oltonglo

มันสุ่ม1-10hit ครับไม่ว่าจะใกล้หรือไกล  แต่ตัวที่อยู่ใกล้จะมีโอกาศสุ่มโดนหลายhit มากกว่า

2. zoloji

zoloji

ชักเริ่มรู้สึกใจที่อัพเต็มซะแล้วสิ่:Abs:

3. Lichshi

Lichshi

เปลืองมาก 555 เหมาะสำหรับสายวิท มีพีสเดินตามจะฟินเวอ

4. คุณจูโน่ไม่ทำไกล์เปลียน่อาชีพแล้วเหรอครับ?หรือว่ายังไม่ว่างเหรอครับ?รออ่านอยู่นะครับ:Fsh::Awsm:

1. Juno Library

Juno Library

ไกด์เปลี่ยนอาชีพอะไรเหรอครับ หรือหมายถึงไกด์การเล่น

2. zoloji

zoloji

นินจากับมือปินอ่ะครับ

กำทักคนผิดอีก= =

3. Juno Library

ของนินจา ที่เขียนไว้ไม่เชิงว่าเป็นไกด์แนวทางการเล่นเท่าไหร่ครับ แค่แนะนำการใช้สกิลเบื้องต้นของสายแลกเลือดกับสายเวทย์มากกว่า

ส่วนกันลิ้ง มีคนเขียนไว้บ้างแล้ว เลยไม่ได้ทำตรงนี้ครับ

ส่วนหนึ่งที่ไม่ได้เขียนไกด์เพราะมีอีกหลายอย่างที่อยากทำด้วย อาจจะลงกระทู้ทดสอบหัวข้ออื่นแทนครับ

ส่วนกระทู้ด้านล่างนี้คือไกด์การเล่นที่ผมเคยเขียนไว้ครับ

Spoiler

เสกสายบู้

วิสายวอเตอร์บอล

หลอดไนท์สายแคสซิ่ง

5. นี่แหละนินจาแบบที่ผมจะเล่น!!!

1. Show previous comments  3 more
    2. Biw

Biw

เสื่อม !! 5555

3. พลอยจ๋า

พลอยจ๋า

เดี๋ยวๆ

//เม้นบนโดนตบ

4. Juno Library

@EkirtsAvon เอิ่ม...

6. ซวยแบบดับเบิ้ลซวยเลย

นอกจากเน็ตเน่าแล้ว ไฟยังมาดับอีก!!!

1. Lichshi

Lichshi

หลับแบบ ร้อนๆ ช่วยได้ 5555 ถ้าอาบน้ำยังได้นี่สบายเลย 

7. การเปลี่ยนชื่อตัวละครนี่มันช่างง่ายดายเสียจริงๆ ใสชื่อรอบเดียวผ่านหมดเลย:Ggg:

sample ให้ทายว่าชื่อนี้มาจากอะไร?

Zilhouette

1. PangPaoo Ku

PangPaoo Ku

หาในอากู๋น่าจะเป็นบ้านหรูๆป่ะครับ :Heh:

2. zoloji

zoloji

ไม่ๆมันใหญ่กว่านั้นครับ เป็นชื่อของเครื่องจักร:Ggg:

3. Samsa

Samsa

เอิ่ม ยากเกิ๊น :Abs:

8. ถึงตัวละครจะเพิ่มขึ้น...แต่ช่องเก็บของคราฟ่าก็ไม่ได้เพิ่มตามนะ ระวังกันด้วยล่ะ:Ggg:

ผมยังหาเหตุผลดีๆที่จะสร้างตัวละครเพิ่มไม่ออกเลยอ่ะครับทำไงดี:Abs::Desp:

1. Show previous comments  4 more
    2. Lichshi

Lichshi

โคตรขี้เกียจย้ายของเลยขยะเตมคลัง -*- ทำไมไม่จัดให้ผู้เล่นไปเลยส่วนเกินค่อยย้าย หรือมันยากเกิน #สายขยะเกือบเต็มคลัง

3. Spriggan

Spriggan

สร้างมาเป็นแม่ค้ารถเข็น = ที่เก็บขยะขนาด 10,000 หน่วย :Heh:

4. zoloji

zoloji

อืม...ความคิดแต่ละคนนี่...ขั่วร้ายสุด!!!:emo34:

แต่เหตุผลแบขนั้ตใช้กับผมไม่ได้หรอก!!!(ผมทำใจไม่ไดั)

9. งงแป้บ ทำไมถึงได้หมวก2ปีมาล่ะ เราก็เล่นกิจกรรมไม่ครบนี่นา...:Agh:

หรือผมตกข่าวครับ?:Dum:

1. Show previous comments  6 more
    2. zoloji

zoloji

อย่างน้อยๆมันก็ได้All Stat+3 แถมน่ารักอีกตะหาก:Awsm:

3. RockStar

RockStar

ผมสะสมครบแต่ไม่ได้อะครับ งงเลย

4. Dejiko

Dejiko

ว่าตามจริง dj สวยกว่าแถมออลสามยังอยู่ด้วย 

10. เข้าlabมาปึ้บก็โดนโคลนอาเชอร์3ตัวยิงต้อนรับอย่างดีลงไปนอนกองในเสี้ยววินาที...(แถมยืนดักทางไว้หมดเลยด้วย):Ggg:

1. Show previous comments  2 more
    2. FahRainbow

FahRainbow

- เก็บศพทุกๆคนเพราะโดนบอสAssXซัดนอนหมด ใช่ไหมคะ :Ggg:

3. killuax

killuax

เดี๋ยวผมไล่ชุบให้นะ @zoloji ไม่ต้องห่วง

4. FahRainbow

FahRainbow

- ถ้าไปกันแบบ CPT รุ้งว่าภาพนั้นจะกลายเป็นว่าวิยืนอยู่ท่ามกลางตี้ และโคลนอาเช่อร์ทั้งสามลงไปนอนกองที่พื้นค่ะ :Bzz:

- เอาจริงๆนะคะ รุ้งว่าแม้ CPT ของเราที่มีคนในตี้ 8-9คน น่าจะเอาแล๊ป2อยู่ แต่ด้วยปัจจัยอย่างมินิบอส Gemini กับบอสAssX ยังไงก็ควรกดประกันค่ะ เห็นคนเป็นไฮคลาสเวลสูงๆสังเวยชีวิตให้พวกมันมานักต่อนักแล้ว :Desp:

11. รู้สึกดีใจที่น้าต๋อยฯกลับมาพากย์หน้ากากเสือช่อง9อีกครั้ง:Awsm:

ดักแก่ไปรึเปล่านิ:Ggg:

1. Bella

Bella

/ยกมือ เรานี่แฟนคลับของหน้าต๋อยตัวยงเลยจ้า55

12. คนอื่นเค้ามีปัญหาเกมเน่ากันแต่เรามีปัญเน็ตเน่า!!!

โหลดแพทไม่ขึ้นเฟ้ย!!!:Abs:

แบบนี้คงเวลไม่ทันรวมเซิฟแหงลาก่อนครับ

1. FahRainbow

FahRainbow

- ใจเย็นๆนะคะ ปัญหาอาจเกิดแค่ชั่วคราว ลองพยายามไปเรื่อยๆ เอาใจช่วยอยู่ อย่าท้อค่ะ

13. เดือนนี้ชั่งเป็นเดือนที่ผมHappyและประหลาดใจ+ตื่นเต้นแบบสุดๆไปเลยครับ

- รวม3เซิฟเวอร์แบบที่เคยฝันเอาไว้:Fsh:

- ซีรี่ที่ชอบเข้าไทยมาให้ดูพร้อมกัน2เรื่อง(ญี่ปุ่นจบประกาศฉายต่อเลย):Goo:

- งานหมดหยุดยาวๆ(แต่เวลาเล่นเท่าเดิม):Ene:

เอ้า!!!เพลงมา...Be The One! be the one:Come:

และก็ตัวละครอาชีพของROที่เข้ากันแบบสุดๆ:Awsm:

Spoiler

เผื่อใครสนใจจะเอาไปลงสี:Emote_gawi:

14. ขอมูลเพิ่มเติมสำหรับคนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อหรือคิดชื่อไม่ออกก็รีบๆคิดเข้านะครับ อิอิ

Spoiler

1. Mr.Jakka

Mr.Jakka

แล้วรอบนี้จะเปลี่ยนได้อีกมั้ยครับ

พอดีตัวหลัก ชื่อไม่ตรงกับ ID BOARD

2. zoloji

zoloji

เปลี่ยนได้ครับเพราะสิทธิ์เก่าจะหายไปแล้วกลายเป็นสิทธิ์ไหม่แทน