Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Warut Kritrungraung

Junior
  • Content Count

28
  • Last visited

Community Reputation

1 Neutral

About Warut Kritrungraung

Recent Profile Visitors

1,311 profile views
  1. ตั้งราคาของตกเลข 0 ไปตัวนึง TT

2. หาซื้อการ์ด dosera มาหลายวันละ ได้มาใบเดียว น้ำตาจะไหล

3. เดินหา DoC มาสองวัน เดินจนตังหมดก็ยังไม่ได้

1. MinnA+

MinnA+

Dagger of Counter ปะคะ เหมือนเคยมีแต่หาไม่เจอ สงสัยแจกไปหมดแล้ว :Desp:

2. Warut Kritrungraung

@MinnA+ ใช่ครับ dagger of counter หาซื้อจนเงินหมดแล้วก็ยังไม่ได้ ฮ่าา กะจะเอามาให้ soul linker ใช้สักหน่อย

4. Asgard เค้าตั้งร้านขายของกันตรงไหนนะ เจอที่ PRON ไม่กี่ร้านเอง

1. berzerk

berzerk

ที่พรอนแหละครับ มีที่เดียว

@berzerk ขอบคุณครับ

3. One2Kill

One2Kill

ในเพจ เฟสบุ๊ค

5. จะเล่นแทรปก็เบื่อ จะตีทีละตัวจน 99 ก็ไม่รู้จะได้เป็นสไนตอนไหน เอาไงดีกับชีวิต

1. Show previous comments  4 more
    2. Sael Maewnam

Sael Maewnam

@หม่นหมอง-ประคองอารมณ์ ขอบคุณครับ

@uesdtosignin บันทึกมาเท่านี้อะจ้า ผมก็แอบเสียดายเหมือนกัน

@Warut Kritrungraung  เหมือนมอนมันจะโหดแต่จริงๆมันโง ่ ครับ  เดินมาตรงๆดื้อๆ ไม่มีทีมเวิร์ค ไม่มีรอซ้อน เดินมาตายอย่างเดียว

MS ก็เหมือนเข้ใหญ่อ่ะครับ ไม่ต้องไปกลัวมันเลย

3. zoloji

zoloji

งั้นก็เปลี่ยนจากแทรปมาเป็นธนู และเปบี่ยนฆ่าทีละตัวมาเป็นสังหารหมู่จิครับ(arrowshower)?:Hmm:

4. Sael Maewnam

Sael Maewnam

@หม่นหมอง-ประคองอารมณ์ ผมแก้ไขแล้วครับ เจอตรงไหนหลุดอีกบอกได้เลยครับ:Lov:

6. หลุดรัวๆเลย มีใครเป็นบ้างไหมเนี่ย

7. เมื่อวานอยู่ clock tower ชั้น 2 เจอ sage auto spell ตั้งสองสามคน นานๆทีจะเจอ นี่เดินตามไปดูเค้าตีมอน อย่างเพลินน

1. Show previous comments  8 more
    2. FahRainbow

FahRainbow

- ถ้าอยากเล่นจอเดียวจริงๆ ก็คงเลี่ยงสายปกติไม่ได้ แต่หากอยากเห็นความเก่งที่มากขึ้นด้วย SageSpirit+FullAR ให้มาร่วม CPT สิคะ ตี้มีครบหมด ทั้ง BS/SL ที่จะให้บัฟแบบครบถ้วนเลย รับรองว่าสนุกขึ้นมากๆ

3. Warut Kritrungraung

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ถามเพิ่มเติมหน่อยว่าคุณรุ้งตีมอนทีละตัวจนเป็น scholar เลยใช่ไหมครับ

4. FahRainbow

FahRainbow

- ถูกต้องค่ะ เพราะรุ้งเน้น build ตัวเองแบบว่าเก่งกับมอนแบบ 1-1 ให้มากที่สุด เพราะด้วยพื้นฐานสกิลต่างๆของ Sage/Scholar แล้ว เน้นการสู้มอนแบบ 1-1 ได้ยอดเยี่ยม ทั้ง Bolt 3 ธาตุ / Hindsight / Fiber Lock / Dcast / เคลือบธาตุ ต่างกับวิที่เน้นเวทย์ใหญ่ปิดมอนเป็นกลุ่ม รุ้งจึงสร้าง build ขึ้นมารองรับการเล่นในรูปแบบนี้ค่ะ ผสมผสาน stats/skills/ของสวมใส่ต่างๆให้ลงตัว ไปได้หมดทุกๆแมพกรณีโซโล่ หรือไปเป็นตี้ก็มีสกิลช่วยเหลือเพื่อนๆแม้เราจะไม่ได้เป็นตัวทำ damage ก็ตาม

8. ราวๆปี 2016 เป็นช่วงที่เพื่อนๆช่วนมาเล่น RO ครั้งแรก เห็นคนเล่นกันทั้งบ้านทั้งเมือง ก็เลยลองมาเล่นแบบมึนๆ เข้าบอร์ดมาอ่านข้อมูลบ้าง ตัดสินใจเล่น Mage โดยคิดว่าจะเป็น Wizard สุดท้ายก็เบื่อ เลิกไป รู้สึกว่าเกมนี้ไม่สนุกอะ เดินก็ไม่สมูท มันติดๆขัดๆยังไงชอบกล

ปี 2017 รู้สึกจะเล่นเกมนึงที่ exe นี่แหละเอามาเปิด แต่ก็เบื่อหน่ายสังคมเกมนั้นพอสมควร เลยเลิก นั่งเล่นแต่ดอท พร้อมพัฒนาโปรเจคไปเรื่อยๆ

ปี 2018 จำได้ว่าราวๆ เมษา ตอนนั้นอยู่ Switzerland ฝนตก ไม่มีไรทำ เลยเปิด youtube ไปสะดุดกับคลิปเกม ro เข้า เลยนั่งดูไปเรื่่อยๆ นึกอยากกลับมาเล่นอีกครั้ง แต่อยู่ สวิต คิดว่าคงไม่ได้เล่น เล่นได้คงแลคอยู่ดี เลยได้แต่หาข้อมูลแล้วก็รอวันที่จะได้เล่น

มาได้เล่น RO แบบจริงๆจังๆ แล้วรู้สึกสนุกก็ตอน jellopy กำลังจะมีคลาส 2-1 เพื่อนชวนมาเล่น คิดไงไม่รู้เล่น Acolyte สายบู๊รอเป็น Monk 

พอ 2-1 เข้า น้ำตาจะไหล ไม่มี Monk เลยตัดสินใจ เอาก็เอาวะ Priest บู๊นี่แหละ เล่นไปเล่นมาเพื่อนก็ทยอยเลิก เหลือตัวคนเดียว แล้วก็นึกสนุก ปั้น hun นกมาเล่น ปรากฏว่าเล่นสนุกมา ติดงอมแงมเลยทีนี้ ด้วยความที่เป็นผู้เล่น hardcore เลยท้าทายตัวเองด้วยการไม่พกปั้ม อารมณ์แบบ ต้องเอาตัวรอดให้ได้ ใช้ธนูดูดเลือด + วาง trap สำหรับการ sustain  เพลินดี เล่นแล้วไม่ง่วง

ต่อมาเพื่อนคนสุดท้ายใน sv jellopy ก็เลือกเล่น ไปเล่นเกมอื่น แต่ผมไม่ไปนะ ติดเกมนี้แล้ว ไม่อยากไปไหน เลยตัดสินใจย้ายมาเล่น thor ราวๆสัปดาห์ที่แล้ว

ทั้งหมดนี่ก็คือที่มาของ hunter นก ชื่อ Stradivarius ใน sv.hera (ต่อไปอาจจะได้เป็น sni นกนะหวังว่า)

TLDR; 

แหะๆๆๆ

1. Show previous comments  1 more

ครับผม ผมก็คิดงั้นครับ คิดว่าคงอยู่ RO อีกยาวๆเลยครับ ไม่รู้ทำไมถึงสนุกเหมือนกัน ปกติผมเบื่อเกมเก็บเลเวลอย่างไว

3. FahRainbow

FahRainbow

- อ่านจบแล้ว คล้ายๆทัศนคติจะตรงกันมาก ถ้าอยากสนุกเพิ่มขึ้น มาร่วม CPT กันสิคะ :emo30:

4. Warut Kritrungraung

ไว้เดี๋ยวเลเวลเยอะๆ อาจจะไปร่วมด้วยครับ ตอนนี้พึ่งย้ายมาได้ไม่ได้ เก็บเลเวลก่อนดีกว่า 55

• Create New...