Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

Element

High Class
  • Content Count

870
  • Last visited

• Days Won

3

Element last won the day on August 18

Element had the most liked content!

Community Reputation

152 Excellent

3 Followers

About Element

• Rank
    Lord Knight
  • Birthday 09/24/1983

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    [PK]oTONo[TH]
  • อาชีพ
    Mastersmith
  • เซิร์ฟเวอร์
    Hera
  • เลเวล
    99

Recent Profile Visitors

2,720 profile views
  1. ทำตอนเซิพปิด เจโลปี่ ผมมาเล่นแล้ว
  2. แมวร้อง เหมี้ยว ๆ อยากได้สุด ๆ
  3. แมวดำมาแล้ว อยากได้กว่าหมาอีก
  4. image-1B4F_5B5DE283.jpg

ครั้งแรกในชีวิตที่ตี + ต้าแสงโดยเริ่มจาก +0 ของน้องเมย์ในกิลมี 5 อัน

ตีติด +5 ได้มา 2 อัน (ลุ้นมาก) *-* แพงพอ ๆ ขวานฮิลผมเลย จากไม่+ ที

แล้วตีไป +6 แตกไป 1 อันจ้ากกกก แล้วติด 1 อัน (ใจสั่น)

แล้วตี +7 ติดในวันถัดไป (ลุ้นแทบตาย) ตีที่ F2

วันนี้มาตี +8 ต่อ (ลุ้นสุด ๆ) ปิดทุกจอ สวดมนต์(?)ก่อน + ต้องขอขอบคุณ คุณ @WhiteBearZ

ที่ให้จำลองการตี + และลองนับเวลาตี + มาก ๆ คับ (จำลองตี+ ตี 10 ครั้ง ติด 1 ครั้งแม่เจ้า ยากขนาดไหน)

http://misc.prtwiki.in.th/upgrade-weapon

1. Show previous comments  1 more
    2. Element

Element

ผมไม่รู้ราคาต้าแสงเลยคับคุณรุ้ง

เท่าที่ทราบ +7 ราคา 55 M

รีสเตตัสแน่คับ แต่ต้องมีขวานไจแอนก่อน

อีกข้างคำนวนมาเพื่อ ประดับฮูกแดง สลับเทเรหรือตามสถานการ์ณที่ผมจำเป็นต้องใช้

3. rampage

rampage

หล่อเลย+8

4. Element

Element

เอาจริง ๆ +ขวานฮิลผมยังมิกล้า บทเรียนที่เคยตราตรึง มิเคยจางหายไป

5. กำลัเล่นโร้ค ธนูพอดีเยี่ยมเลยคับ
  6. ถ้าเลเวล 99 แล้วไม่เสีย Exp คับ
  7. ตีซอมบี้ที่เมืองเพย่อนคับ
  8. 1.ไม่ว่าลบตัวละครตัวไหน อีก1ตัว ก็รับบุตรได้แค่ 1 ครั้งเท่านั้น 2.แต่งงานใหม่ตัวละครเดิมจะรับอีกไม่ได้
  9. Element

The Sign Quest

1.ผมว่าแทบทุกอาชีพ เพราะถ้าเทียบของแคช +atk &matk 5% เยอะมากๆ เทียบกับหมวกนอน ราคาผิดกันเลย 2.ต่อให้ไม่ใช้ Matk ก็ยังน่าทำซึ่ง พ่อค้าผมอัพ Int ใส่คลิป Heal เอาไว้ฟามถ้าใส่ทั้งนอนทั้ง เดอะไชด์ เท่ากับเพิ่มถึง 10% 3.อันนี้ถ้าเน้นเวทย์แรง ยังไงก็ต้องมีแต่เราสามารถสลับกับคลิปเพนได้(เทคนิค) ร่ายเวทย์ใส่เดอะไชด์แล้วสลับคลิปเพน
  10. Element

[Lighthalzen] Friendship

เควสนี้ทำได้หรือยังคับในเซิพ revo ถ้าทำได้ ผมจะได้ทำทุกไอดีเลย
  11. ต่อให้ลบลูกก็รับได้แค่ "ครั้งเดียว" เท่านั้น แต่งงานใหม่ต้อง "ไม่เคยรับลูกบุตร" มาก่อนถึง จะรับลูกบุญธรรมได้
  12. นีพเฮมมี 3 แมพ แมพแรกที่เข้ามาก็ดรอบคับ มอนไม่โหดมากพอไหว (กดยาทุกอย่าง T-T)
  13. คุณกมลเวย์คับ ตอนนี้ระบบ party เสียไหมคับ ทำไมผมกดแชร์ไม่ได้เลย

1. Show previous comments  1 more
    2. Element

Element

ขอบคุนคับ ผมพลาดเอง เอาตีไปวางขอบขวา พอกดก็มันไม่เด้ง เพิ่งคุยกับแอดมาคับ แก้ได้แล้ว

ขอบคุนมากคับ^3^

3. Jomtactics

Jomtactics

ผมเจอปัญหากดออกตี้ไม่ได้ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นกันมั้ยครับ T^T

4. Element

Element

กด /leave คับ ลองดูก่อน

14. ได้แล้วคับ ผมพลาดเอง 555