Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

หม่นหมอง-ประคองอารมณ์

Junior
  • Content Count

75
  • Last visited

Everything posted by หม่นหมอง-ประคองอารมณ์

1. อัพเดทวันนี้พูดได้คำเดียวว่า "ไม่ธรรมดา" อื้อหื้อ "ไม่ธรรมดา"

2. มันเหมือนรังผึ้ง อ้างอิงจากสคริป ในratemy นะครับ
  3. ทำไปถึง คุยแอสซาซิน แล้วจะไปเข้าผับ เข้าไม่ได้ ลองนึกย้อนดู ว่าครั้งก่อนทำอะไรแตกต่าง ผลคือ ครั้งที่แล้ว ทำเควส ช่วยน้องก่อน เลย กลับไปทำเควสช่วยน้อง จบ แล้วมาเข้าผับ มันเข้าได้
  4. กิฟเนีย ดินแดนเปลี่ยวร้างของสต็อค

เปลี่ยวอยู่ แป๊บ นึง :Sigh:

5. เจอหลุม fallen bishop 16.46 มันจะไวไปไหน

1. FahRainbow

FahRainbow

- เป็นยังไงบ้างคะ กับเนมเลส ทั้งบนเกาะ ชั้น1 และ ชั้น2 เอาอยู่ไหม กับความโหดมอน

- CPT จะไปลุยเนมเลส 29/4 ร่วมกับคุณไอซ์ ต้องขอแรงด้วยนะคะ

6. ไปตีเหมือง12ตัวกาดตก ก็ถือเป็นรางวัลปลอบใจ

7. หรรษามาก LINE Friend :: Gift Surprise! ลืมไปเลยมาดูไลน์ โค้ดมา17.30 แต่โค้ดอายุ 30นาที

เฮ้ย ขณะนี้เวลา 17.55เฮ้ยทันๆ รีบวิ่งมาคอม

แหม่ม.....มาเจอ จุด3จุด loding โหลดอย่างนาน จะไม่ทันตรงนี้แหละ

1. ชาตรี แซ่จู

ชาตรี แซ่จู

เติมโค้ดในมือถือเลย ทันเวลาได้ยาเรดิกมาขวดกับของปั้ม

8. ชื่อตี้ตั้งแล้วขาด ทำไมมันโชว์สั้นลง

9. ปาร์ตี้ถาวร ถูกใจหลายๆคนเลยล่ะสิๆๆๆ

10. ไม่รู้ว่า ต่อไปจะติดอันดับหรือเปล่าคนเยอะขนาดนี้ เรียกได้ว่า นี่อาจเป็นการเล่น tk ในช่วงเวลาสุดท้าย ก็เป็นได้ 

อยากจะมีคอสแพงๆใส่ ก็เลยแวะไปเล่นโร๊ก เล่นจนเป็นสตอก จะลงกิฟเนีย บร๊ะเจ้า จะรวมเซิฟ 

ชีวิตมันเศร้า เล่าแล้วมันแซ๊ด

11. ศรีนวล baseExp 124 ทั้งๆที่เซิฟ150%:...:

1. nokplusex

nokplusex

ตัวนี้เค้าตีเน้นเอา job exp นิ จะได้เปลี่ยนอาชีพไวๆ ส่วน baseExp คราวนี้ไม่ได้ดูว่าได้เท่าไหร่ รู้แต่ว่าได้น้อยมากๆ

12. เซิฟคูณ

1. FahRainbow

FahRainbow

- 150% สัปดาห์นึงเต็มๆ คงเรียกคนกลับเข้าเซิฟได้ไม่มากก็น้อย

13. แล้วถ้าผม ทำ 4a 6a ตรง 6a ผมไม่พาตี้ไปได้ป่าวคับ แบบไปคนเดียวเลยอะคับ
  14.  hit_Flee ที่มาลงเพิ่ม ใน prtwiki  ตกลงชัวร์ ใช่มั๊ยครับ

(

จริงๆผมเทียบ ของ prtwiki กับ ตารางคุณ kamonway ก่อน

แล้ว พบว่าไม่ตรงกัน แล้วเลยไปเทียบ iro restart แล้วพบว่า   

iro restart ตรงกับ  ตารางคุณ kamonway

(ผมดูแค่ มอนตัวที่ผมจะไปตีนะครับ)

)

ผมเลยอยากสอบถามเพื่อความเชื่อมั่น  

1. Show previous comments  2 more
    2. FahRainbow

FahRainbow

- งั้นเราควรอิงค่าตามตารางของใครดีคะ คือถ้ามันไม่ถูกต้องทั้งหมด ก็น่าจะยึดเอาตารางที่ใกล้เคียงของจริงในเกมมากที่สุด

- แต่จริงๆเรื่อง Hit/Flee รุ้งว่าเราไม่ต้องไป serious กับมันมากนัก แค่เอาค่าที่เรามีให้ใกล้เคียงกับในตารางสักอันก็น่าจะโอเคแล้ว สมมติว่า เต่านินจาต้องการ Flee จากเรา 385 เราก็ทำให้มีสัก 350 แล้วไปลองสู้ดู ว่าไหวไหม ถ้ายัง ก็หาทางเพิ่ม Flee ด้วยบัฟและของสวมใส่ต่างๆ

3. Stochastic

Stochastic

เรื่องความเชื่อมั่นนี่ผิดหวังแน่นอนครับ ไม่มีแหล่งไหนที่บอกข้อมูล Hit/Flee มอนสเตอร์ได้ถูกต้องทุกตัว

4. WhiteBearZ

WhiteBearZ

@หม่นหมอง-ประคองอารมณ์ ไม่ชัวร์ ผมอ้างอิงมาจาก Ratemyserver + divine-pride ให้ใกล้เคียงเท่าที่จะทำได้

Revoclassic ไม่มีข้อมูลจากฐานข้อมูลที่ปล่อยออกมา ต้องช่วยๆ กัน Report หากใครพบอะไรขาด หรือเกินใน prtwiki ครับ

15. -- ทำไมต้อง 3 0 3  เพราะว่า  3 0 3 กลัว กล้า อาฆาต หึหึหึ :Ggg:

-- แล้วก็ ที่ 2 เพราะ

เมื่อเป็น 1 ไม่ได้ไม่เป็นไร

เธอจำไว้เลข 2 เราต้องการ

16. อยากจะกรี๊ด แต่ละคน

ที่มาเก็บคะแนนไล่บี้กัน อดหลับอดนอน

นึกว่าต้องที่1 เท่านั้น ถึงจะได้ hpsp *3 สกิลเต็ม แม่เจ้า ไล่มาซะอดนอนไปวันนึง 

คนนึงคือที่ 3 ตอนนี้ ดชวิน รายนี้โชคดีได้คุย ก่อนเลย ไม่ต้องอดนอน

อีกรายที่1ตอนนี้ ซันจิ มาคุยที่หลัง ผมบอกเป็นทุกอันดับล่ะคับ แค่90+

ก้ถาม90 ยังอะ แล้วดิ เมื่อกี้เลย

แม่เจ้าาาาาาาา

คราวหน้าเจอใครพุ่งมาจากท้ายตารางคงต้องถามก่อนมาทำไรคับ จะได้ไม่ต้องอดนอน

ชีวิตตตตตตตตต

1. Show previous comments  6 more
    2. หม่นหมอง-ประคองอารมณ์

ไม่ใช่ อะคับเคสนี้เจ้าตัวบอก หายไปเลย สกิลโดดเตะ มันจะกลายเป็นไม่ได้อัพ แล้วถ้าวางที่ชอตคัท มันจะหายไปเหลือแต่ช่อง

พอรีลอค ก็จะกลับมา

3. oltonglo

oltonglo

สงสัยจะบัคแล้วแหละแบบนี้ พึ่งเคยเห็น:emo28:

4. หม่นหมอง-ประคองอารมณ์

นั่นสิคับกรณีนี้ น่าจะเป็นกับคนที่ไม่อัพ ฟลายอิ้งจั๊ม มาก่อน

เพราะผมไม่เป็น อัพมาก่อน ผมรอด หรือเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้เหมือนกัน

แต่ผมบอกเขาไปว่า ต้องลองถามอันดันอื่นที่90+ ว่าใครเคสนี้มั่ง

17. อีกไม่ช้า ผมคงหลุดที่หนึ่งละ

ที่2เขาแรงจริงๆดุจริงๆ

1. Show previous comments  5 more
    2. oltonglo

oltonglo

จริงๆไม่ที่1 top10คนไหนถ้าออนอยู่น่าจะโดนซิบหมดเลย ช่วง2สัปดาห์แรกนี่แทบไม่ต้องเวลกันเลย ผมนั่งตอบซิบอย่างเดียว ไปเวลละมันกวนใจ 5555 จะออกไปเวลนี่ต้องปิดซิบไปเลยบางทีเด้งตอนกำลังกดคอมโบ

ช่วงนี้คนเล่นแทบไม่มีละนับหัวได้เลย แรงค์top10นี่แทบไม่ขยับกันละ

จริงที่ว่าเล่นอาชีพนี้สนุกมากเพราะได้ไปเวลหลายๆแผนที่ตามmission

3. Sky Afterrain

Sky Afterrain

สอบถามทีครับ Taekwondo Rank มีใครเอาไปวอเปล่าครับ
      เห็นเลือดเยอะ สกิลเตะคอมโบได้รัวๆเลย

4. หม่นหมอง-ประคองอารมณ์

อาจจะมีก็ได้คับ แต่คงไม่ค่อยเหมาะ ในส่วนสกิลเตะคิดว่าคงไม่เหมาะกว่าจะออก

แล้วการคอมโบสกิล คือปกติ ถ้าเราปิด /nc เวลาสกิล มันจะคอมโบต่อไม่ได้ ต้องเปฺิด /nc

แล้วที่นี้ในวอ /nc  ไม่มีผล คือต้องคลิ๊กค้างไว้ตลอดถึงตีตลอด มันก้จะลำบาก

ที่ว่า กดสกิลไปพร้อมกับคลิ๊กค้าง ซึ่งถ้า ปล่อยเมาส์ ก็จะ

หลุดจากสกิล 

ที่ดีๆน่าจะเป็น ท่าโดดเตะที่ลบบัฟโซลิ้ง แต่ โร๊คก็จำได้ ผมเลยว่าโร๊กคงจะเหมาะกว่าคับ

ทั้งหมดทั้งมวล ส่วนตัวผมว่าไม่เหมาะ แต่เข้าวอก็ไม่ผิดอะคับ

• Create New...