Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

pao_pao

High Class
  • Content Count

157
  • Last visited

• Days Won

7

Everything posted by pao_pao

1. ในที่สุดมันก็มาถึงทางตันจนได้

ช่วงหลังๆมานี้เข้าแอสกาสไปก็แทบจะไม่ได้ทำอะไรอยู่แล้ว

พอเกิดเรื่องนิดหน่อย มันก็ทำให้เราหมดอารมณ์ที่จะเข้าเกมได้ง่ายๆเหมือนกันนะ

แต่แบบนี้ก็ดี จะได้เอาเวลาไปทุ่มกับงานอดิเรกอื่นได้เต็มที่ 

ตอนนี้ก็ได้แต่รอว่าหลังเดือน7จะมีข่าวอะไรบ้าง แอร์ไทม์ที่เติมทิ้งไว้ก็คงปล่อยหมดไป

หรือว่าเราควรที่จะพอกับroแค่นี้ดีกว่า ปล่อยให้มันเป็นความทรงจำดีๆ ก่อนที่มันจะแย่ไปมากกว่านี้:(

2. ชอบmvมาก ดี

3. อีกไม่กี่เดือนหลังจากนี้เราคงจะได้เห็นความเปลี่ยนแปลงของtroอีกรอบแล้วสินะเนี่ย

หลังจากรู้สึกอึดอัดมา2ปีเต็มๆ รวมเวลาจากค่ายเก่าก็นานกว่า2ปี ในที่สุดเราก็จะได้หายใจกันอีกครั้ง(คิดว่าแบบนั้นนะ)

พอได้เห็นข่าวแบบนี้ ทำเอาเพื่อนๆของผมที่หมดอารมณ์เล่นro(แต่ยังเติมแอร์ไทม์กันอยู่แค่ไม่ได้ออนเกม) หันมาเข้าเกมและเริ่มตุนของกันบ้างแล้ว 

ตอนนี้รู้สึกเริ่มมีความหวังอีกครั้งหลังจากที่โดนexxขย้ำแบบไม่เหลือชิ้นดี 

หวังว่าหลังจากนี้ คงมีอะไรที่ทำให้สนุกขึ้นมาบ้างนะ เอาจริงๆแค่เห็นข่าวช่วงหลังๆนี่ก็สนุกมากแล้ว หลายอารมณ์มาก แต่ออกแนวสะใจซะมากกว่า :emo19:

1. Show previous comments  3 more
    2. One2Kill

One2Kill

อยากให้ revo ถูกเอามารวมกับ Asgard มากๆๆๆ ยิ่งกว่าอัพแพทอีกนะตอนนี้  คงจะสะใจสุดๆ 555+

3. Biw

Biw

@One2Kill ใจเย็นๆก่อน เซิฟใหม่คลาส3มา คงไม่ต้องรวมหรอกมั้ง ถถถ สงสารคนมีการ์ดบอสของทอง รวมทีนี่ของทองเรียกขยะได้เลยนะ เต็มที่ก้แค่ดันคลาส3เข้ารีโวไป มั้งนะ

4. Sael Maewnam

Sael Maewnam

ปรากฎว่าอีกสองเดือนย้ายไปรวม iro lagหนักกว่าเก่าอีก:Sob:

นี่ก็หนีiroมาasgardเพราะรับความ lag ไม่ไหวจริงๆ พอลบเกมiroสักพักลงแดงก็โหลดมาลงเล่นต่อทนlagไม่ไหวลบทิ้ง ไปๆมาๆอยุ่3-4รอบ:Sob:

4. แอบเห็นว่ามีเควสอีก1 สงสัยรีบเอาnpcเข้าไปหน่อย:Sigh:

1. palmii

palmii

เป็นชื่อที่เห็นแล้วคิดถึง.....พ่อค้าแม่ค้านอนเกลื่อนมอรอคเป็นอะไรที่ตายยกเมืองอย่างแท้จริง

2. MinnA+

MinnA+

เอาออกไปแล้วค่ะ 55555

แต่ตัวที่เคยทำเควสล่ามอน+ส่งของ ทำเควสไม่ได้ ยังไม่แก้ :Desp:

5.  

1. pao_pao

pao_pao

คืนนี้มีฝนดาวตกอีต้า-อควอริดส์ให้ดูด้วยนะ :)

6. ในดันบอสล่ะไม่คิดจะตก แถมตกมานี่ก็นะ...

Spoiler

KGuf

1. One2Kill
    2. Ranbesing

Ranbesing

ไม่อยากอวดเลย เมื่อวานผมได้ fallen bishop card 1 ea ในดันบอสด้วย :Ggg:

3. pao_pao

pao_pao

ต้องเอาดวงมาแบ่งผมบ้างละครับ:Abs:

7. รีสเตตัสมาแย้ววววววววววว :Fsh:

https://ro.exe.in.th/asgard/news/as-reset-status-may-2019

1. Show previous comments  8 more
    2. pao_pao

pao_pao

แอสกาสคงต้องรอไปก่อนครับ :Desp:

3. One2Kill

One2Kill

ถ้าเขาอัพแพทจริงๆ ก็คงจะมี รี ใหม่อีกรอบ

แบบนักเวท ไม่อยากอัพ dex 120 เลย

ตัวใหม่ที่ปั้น ลองไม่อัพ dex  แล้วไปอัพ agi แทน   เล่นโครตยาก เพราะต้องใส่ของ ลด ร่ายทั้งตัว แต่ถึงอย่างนั้นก็ติด fix ทำให้ร่ายช้า แม้จะ ลดร่าย 100%

4. pao_pao

pao_pao

วอล็อคผมอยากเล่นมากเลยครับ แต่เพื่อนไม่เข้าใจ พอบอกจะเล่น โดนมองบนใส่เลย555

8. พวกคุณและเพื่อนๆ มีดวงกันแค่ไหนครับ

ผมกับเพื่อนรวมแก๊งกัน6คน เริ่มลงดันบอสตั้งแต่ต้นเดือน ลงทุกวัน วันละ3ชม.++ ทุกคนกดกั๊มกันหมด ตั้งแต่ต้นเดือน จนถึงวันนี้ การ์ดบอสไม่ตกซักใบ มีแต่การ์ดลูกบอสที่ตกมาให้เจ็บใจเล่น

ช่วงอาทิตย์แรก เราไม่คิดอะไร เข้าใจว่าดรอปยาก เพราะเคลียร์บางตัวช้าด้วย เล่นกันชิลๆไปเรื่อยๆ

พอมาอาทิตย์ที่2 เริ่มเอะใจกันแล้ว ว่ามันแปลกๆ พวกเรามันไม่มีดวงขนาดนั้นเลยเหรอ ขนาดบอสหมา บาโฟ แล็ปเด็กที่ว่าเยอะๆ ยังไม่เห็นซักใบ

อาทิตย์ที่3 เริ่มมีไสยศาสตร์เข้ามาเกี่ยวข้องละครับ ใบ4แฉก เขาโดเกบิ พกติดตัวกันทุกคน แต่สุดท้ายก็ไม่ดรอป (อาทิตย์ที่3นี้ เราเพิ่มเวลาจาก3เป็น4ชม.++ด้วย)

จนมาถึงอาทิตย์ที่4 คืออาทิตย์นี้ และจนถึงวันนี้ การ์ดบอสก็ไม่ดรอปซักใบ ช้ำใจมากๆครับ 

อยากมีโมเม้นท์ ถ่ายรูปกับการ์ดบอส อวดคนอื่นบ้างอะไรงี้ แต่ดันไม่มีซักใบ เรียกได้ว่าทุนจมฮะ55

แต่ก็ต้องยอมรับอย่างนึง ถึงแม้จะทุนจมไปบ้าง แต่ตอนลงไปเล่นกับเพื่อนๆนี่สนุกใช้ได้ เล่นเอาลืมความเครียดในชีวิตจริงไปได้ซักพักเลย

ปล.อยากถ่ายรูปการ์ดบอสมาอวดนะครับ แต่มันไม่ดรอป:Sob:

1. Show previous comments  3 more
    2. Ranbesing

Ranbesing

อุ้ย!!! การ์ดบอสแลป 2 ตกเลย ดวงดีจัง สดๆร้อนๆ :Fsh:

3. One2Kill

One2Kill

สู้ๆ

4. Xanxus

Xanxus

ลงดันบอสไม่เคยได้เลยครับ

ไปตบนอกดัน ขำๆ หล่นเฉย !!

ได้มาสดๆร้อน อ๊อคฮีโร่ 

sv.asgard ครัชชชชช

9. อยากได้ดันใหม่ๆบ้างอะ แหะๆ

:Sob:

10. :Desp:

Spoiler

11. แอสกาสของล้นนนน อะจ่ะ

ของมันล้นไป ทำเงินไม่ได้ เข้าใจหลายๆคนได้

อ่านไปอ่านมา ชักจะไม่ใช่แค่อยากเล่นเซิฟใหม่คลาส3แล้วสิ

ขอเถอะคุณ ด้วยความเร็วในการฟาร์มของคลาส3 ต่อให้เปิดใหม่ ก็ไม่นานหรอก การ์ดบอส ของในเกมเดี๋ยวก็ล้นเหมือนเดิม

พูดอย่างกับว่ามันฟาร์มยากอย่างงั้นแหละ mนี่ยิ่งง่ายเลย กิโยใส่กาต้าแมงแดง ปั่นในแม็กม่า2 เต็มที่วันละ30mยังได้ แถมตั้งมาโครปั่นได้ด้วย อุ๊ปส์  

คนจะเล่นเซิพใหม่อะเนอะ เข้าใจได้ 

ทุกวันนี้ถ้าเข้าpvpผมยังใช้แค่กาต้ากึ่งอยู่เลย ฟาร์มหาอย่างง่าย ปั่นแม็กม่าไม่เกินครึ่งชม.ได้4-5อัน เจาะเล่นเพียบ ไม่ต้องถามนะ ว่าเอาเงินที่ไหนมาเจาะ ค่าขยะจากแม็กม่านั่นแหละ 

ฟาร์มของแลปยิ่งง่ายเลย สกิลคลาส3เคลียร์แปปเดียว

เพราะแบบนั้น ถ้ามาบอกว่ากลัวmล้นของล้นนี่ก็นะ55

ส่วนเรื่อง การ์ดบอสกับของเทพ ก็ไม่ใช่ประเด็น ทุกวันนี้คุณใส่ของเทพการ์ดบอสกันทุกคนมั๊ยล่ะเวลาเก็บเวลอะ ก็ไม่หนิ แล้วจะมาซีเรื่องนี้ทำไม

ใส่ของเทพก็ไม่ได้เก่งกว่าคนอื่นเท่าไหร่หรอกถ้าเดินไม่เป็น เทคนิคต่างหากที่สำคัญ 

ขอไม่ตอบในกระทู้นะครับ เพราะผมเป็นคนเล่นแอสกาสที่ขี้แซะมากๆ เดี๋ยวคนจะมาเล่นเซิพที่ผมอยู่น้อยลง//มองบน

1. Raven's Heart

Raven's Heart

จริงครับ คนที่บ่นไม่เอาแอสการ์ด มีแต่คนที่เห็นเกมเป็นเครื่องมือหาเงินทั้งนั้น ในขณะที่คนเอาแอสการ์ด คือคนที่สนุกไปกับตัวเกม

12. Revo class3  Vs. Renewal class3

let them fight //นั่งกินป๊อปคอร์น:Rice:

1. MinnA+

MinnA+

กินตอนนี้อ้วนแน่นอน :Ggg:

2. pao_pao

pao_pao

ไม่ทันแล้ว อ้วนไปแล้ว:emo19:

3. zoloji

zoloji

Revo class3 Fightto!!!

13. อยากได้เซิฟคลาส3ใหม่ ไม่รู้ว่าเพราะอยากเล่นคลาส3 แต่ตามของไม่ทัน+ไม่อยากลงทุน หรือว่าอยากฟาร์มmขายกันแน่ แหะๆ:emo19:

1. Show previous comments  4 more
    2. pao_pao

pao_pao

@Biw อันนี้คงต้องไปบอกexeอะครับ ไม่ก็หวังว่าให้เค้ามาเห็นสิ่งที่คุณพิมพ์ไว้แล้วเค้าเก็บไปคิดนะครับ^^

3. Biw

Biw

ไม่ได้หวังหรอก เม้นขำๆ บรรทัดแรกคือแสดงความเห็นเม้นนี้ ส่วนที่เหลือก้แค่บ่นหน่ะ

4. MinnA+

MinnA+

อันที่จริงแอสการ์ดที่เป็น Renewal และมีของเต็มเซิฟ ก็มีพวกทำธุรกิจนะ เติมโปรขายพ้อยขายm รับจ้างบิน ปั้นตัว 1-150 บลาๆๆๆ

14. ความเบลอมันทำร้ายเราจริงๆครับ รอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ กาต้ากิโย ไปกับnpcอีกแล้ว สงสัยไปกับขยะที่ได้มาตอนทำเควสล่าเหรียญแลกคอส ขนาดนั่งทวนรายการขยะที่ขายแล้วนะเนี่ย:Sob:

2. ศุภชัย สมพานิช
    3. uesdtosignin

uesdtosignin

+เท่าไหร่ ใส่การ์ดอะไรครับ

4. pao_pao

pao_pao

+13 ft1-1 ไม่มีการ์ดครับ

15. คุณดูรั้นดีอะ ความคิดคุณแปลกดีนะ เห็นแล้วไม่อยากเถียงด้วยเลย  :Heh:

16. ลองเล่นวอล็อคแบบจริงจังตัวแรก เล่นไปได้เวล104 ไม่ไหว ลบดีกว่า กลับไปสายกายภาพเหมือนเดิม:emo18:

1. Show previous comments  4 more
    2. Sigma

Sigma

ดูดดันปลา บอสเนีย เข้จน 150/50 แล้วค่อยมาหัดการใช้สกิลทีหลังก็ได้ครับ 🙂

3. MinnA+

MinnA+

ก็ไม่ต้องลบตัว เก็บไว้เล่นตอนหน้ามืดเรื่อยๆ ไงคะ:Ggg:

4. honir

honir

อาชีพนี้การเล่นอาศัยจังหวะด้วย  กว่าจะชำนาญต้องใช้เวลา  มันเน้นใช้สกิลสู้ก็แบบนี้ล่ะ

ตอนเราเล่นช่วงเลเวลนี้สมัยก่อนก็ตายไปเกิน10 รอบเหมือนกัน

พึงเป็นวอล้อคช่วงแรกจะยากตรงที่ มันเหมือนกับเป็นวิ ที่ไม่มีจอบโบนัสเลย

สกิลวอล้อคก็ยังไม่มี  ยิ่งอัพลำดับสกิลที่จำเป็นผิด ยิ่งแล้วใหญ่เลย

(เราเคยใช้ไม้รีสกิลหมดไปหลายอันสมัยก่อนด้วย ที่ยังไม่รู้จักสกิลวอล้อคดี)

17. ได้แล้ว ตัวละครชาย ไม่น่าเหมาะเท่าไหร่

K1GM

18. ช่วงเปิดฟรีแบบเงียบๆเมื่อช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา หลอกน้องที่รู้จักมาเล่นคลาส3จนติดเลย จากที่เคยเล่นroมาแค่ไม่นานและเล่นแค่เซิฟรีโว

เอาไอดีที่มีตัวหลายๆอาชีพให้เล่น วางยาเรียบร้อย(โดนยึดไอดีนั้นไปเล่นเลย) หรือคนโดนวางยาจะเป็นผมหว่า ต้องซื้อของใส่ให้หลายอย่างเลย:Sob:

แต่ก็ถือว่าเป้าหมายสำเร็จละกัน เอาคนมาเพิ่มในเซิฟได้อีก1คน:emo19:

1. Show previous comments  1 more
    2. pao_pao

pao_pao

มีmace clip แล้วก็การ์ดปูป้าให้ครับ:Rice:

3. Ranbesing
    4. Lichshi

Lichshi

แพทเชิพคาสสามมันดึงดูดคนได้ดีเลย แรกๆexpไม่บวมพอเล่นได้สนุกจนกว่า130เลยถึงอืด 

19. พุดดิ้งปลอมระบาดอีกแล้ววววว ชาวแอสกาสระวังซื้อผิดนะครับ ผมโดนไปแล้ว 5555TT5555

ของปลอม>

Spoiler

KnQx

ของจริง>

Spoiler

KnQb

2. Love is the Message

Love is the Message

ส่งไปแล้วเหมือนกัน  ช่วยๆกันดูนะ เซิฟเราคนยิ่งน้อยๆอยู่

คนน้อยไม่เป็นไร เน้นสังคมคุณภาพก็พอ

หวังว่าทีมงานจะเด็ดขาดพอกับเรื่องนี้

3. Ranbesing

Ranbesing

พวกสันดารไพร่ ขยะสังคมจริงๆ แจ้งแบนไปเยอะๆครับช่วยๆกัน :Bzz:

4. uesdtosignin

uesdtosignin

คือ ผมสงสัยว่าถ้าเจอแบบนี้สามารถแจ้งแบนได้ใช่ไหมครับ ทั้ง asgard และ revo classic (มันผิดกฎที่เขาตั้งไว้จริง ๆ ใช่ไหมครับ)

• Create New...