Jump to content
  • สมัครสมาชิก

กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์
ข้อมูลตำแหน่งมอนสเตอร์แต่ละแผนที่

ประกาศ ปรับ Forum และห้ามใช้ irowiki ในการอ้างอิงข้อมูลในเว็บ prt.in.th คลิก

All Activity

This stream auto-updates     

1. Today
  2. ภาพวันนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว :Heh:

KAV3

3. Yesterday
  4. หนึ่งในระบบที่เพิ่มเข้ามาใหม่ใน JRO คือ "ระบบโยนชื่อไอเท็ม"

โดยในขณะที่เปิดช่องสนทนา ผู้เล่นจะสามารถกด Shift + คลิกซ้ายที่ไอเท็มที่ต้องการเพื่อโยนลิงค์ของไอเท็มนั้นมาในช่องแชทได้

จากนั้นชื่อไอเท็มที่เราพิมพ์ไปนั้นก็จะปรากฎเป็นลิงค์บนข้อความแชท ซึ่งผู้เล่นคนอื่นๆที่เห็นแชทนี้ (หรือแม้แต่ตัวเราเอง) ก็จะสามารถคลิกที่ชื่อไอเท็มนั้นๆเพื่อดูรายละเอียดได้เลย

เป็นระบบที่มีประโยชน์เวลาจะระบุไอเท็มอะไรสักอย่างให้กับคู่สนทนา แต่ขี้เกียจพิมพ์ชื่อ หรือพิมพ์ชื่อไปก็นึกภาพไม่ออก ก็โยนช่องแชทนี่ล่ะ สะดวกมากๆครับ

1. SLOW JAM

SLOW JAM

ของ tRO รีโวก็มีครับ รู้สึกเหมือนกันว่าการแท็กชื่อไอเทม กับ Rodex มันน่าจะมาแบบแซงคิวแต่โดยรวมสะดวกมากครับ

5. JRO วันนี้อัพเดทเยอะมาก
    - อัพเดทสเกียจัง (Skia Nerius) ในชุดราตรี
    - นอกนั้นช่างมันเถอะ

6. ครบรอบ 17 ปี KRO 

เตรียมฉลองด้วยการขยาย base level เป็น 200 และ job level เป็น 70

1. uesdtosignin

uesdtosignin

ตัวเลข Hp Sp นี่ไม่ใช่ของจริงใช่ไหมครับ

2. BeE09

BeE09

ของไทยยังคง150ต่อไป

3. Spriggan

Spriggan

อย่างน้อย REVO ของไทยเราก็อัพเดท Job เป็น 70 เท่า KRO ละนะ  //เผ่นแนบ

7. Last week
  8. จริงๆก็ไม่ได้หวังอะไรมากหรอกนะเวลาเราลงคลิป เราจะดูว่าคนสนใจในคลิปไหนมากเป็นพิเศษ
    ก็มีแนวโน้มจะลงคลิปนั้นๆ ต่อไปอีกในอนาคต แล้วเราดูจากอะไรล่ะ อะไรเป็นเกณฑ์ในการตัดสินของเรา ?

เราดูจาก Views(+Watch Time) เป็นหลัก เช่นถ้าภายใน 7 วันหลังจากที่เปิดตัว View 3-5 พัน
    แปลว่าคลิปนั้นเป็นที่สนใจของคนส่วนใหญ่ และถ้าผ่านไปเกิน 2 อาทิตย์ยังมีคนแวะมาดูเรื่อยๆ
    เรื่อยๆที่ว่านี่คือแตะถึง 10,000 view ได้ภายใน 1-2 เดือนก็ถือว่าใช่เช่นกัน แค่นั้นก็พอใจและ

อย่างที่กล่าวไว้ เท่าที่เห็นล่าสุดก็มีคลิป
    1. สายออโต้สเปลของสกอร่า (คลิปลงดันมังกรพอได้แต่ไม่พีคเท่า)
    2. ไฮวิสาย ชุดการ์ดเมเทโอสตอมไวอย่างเวอร์ วันเดียว 3000 ต่อไปอาจจะช้าละมั้ง ?
    (แต่กลับกันรีวิวคทาเบอคาดหวังไว้แต่ดูคนจะไม่สนใจเท่าไหร่ เงียบเหงามาก 555)
    3. ไบโอแลปนี่ก็เยอะ ทั้งๆที่ลงตอนเพิ่งหัดใหม่ๆ ไม่พร้อมด้วยจึงไม่ได้คาดหวังอะไรเท่าไหร่
    แต่ผิดคาด ในอนาคตมีอีกแน่ๆ แต่ใช้เวลาเตรียมการเยอะ คราวนี้หลายโปรเจคเลยที่เกี่ยวข้อง
    4. คลิปพาลาดินลุยบางแมพเช่นกิฟเนียหรือเนมเลส พอดูจะฮิต แต่น่าจะมาจากกระแสแมพใหม่
    หรือดันคนลงประจำด้วยแหละ พวกนี้ค่อนข้างเป็นไปได้ยากที่จะหาคลิปมาลงซ้ำแมพเดิมได้

1. MrSHIP

MrSHIP

ผมชอบคลิปสายข้อมูลแบบคุณกระรอกนะครับ ทำการบ้านมาดีแต่บางส่วนอาจจะยาวไปบ้าง (ธรรมดาของสายข้อมูลแน่น+อธิบาย) เลยทำให้คนดูน้อยหรือเปล่าครับ ยังไงก็ทำต่อไปครับ :Emote_gawi: 

2. Alvin

Alvin

คลิปผมส่วนใหญ่จะแยกเป็น 2 ส่วน

1. อธิบายที่มาและเหตุผล เช่นใส่มังกรแดงกับซาลาแมนเดอร์ เมเทโอแรงขึ้น +45% ถ้าไม่มีคทานี้ก็แนะนำริชโบน ของอื่นที่จิปาถะ บอกว่าทำไมถึงเลือกใส่ เพราะมีคนถามแน่ๆถ้าไม่บอก

2. เล่นให้ดู จะเทสค่อนข้างละเอียดและครบให้เห็นชัดเจน คลิปส่วนใหญ่จะอยู่ที 10-20 นาทีนิดๆ มีบ้างที่จะเกิน 30 นาที  ยิ่งเทสดาเมจอาวุธเลเวล4 มันแกว่งสูง ก็ต้องตีเยอะมากพอให้เห็นตัวเลขโดยรวม ไม่ใช่มายิง 2-3 ทีเลิก อีกทั้งในคลิปนี้มีออโต้จูกับสโตน ทำให้เห็นภาพรวมด้วยถ้าเล่นนานพอ

9. เซิร์ฟเวอร์ Jellopy EXP x 125% ตั้งแต่วันนี้ - 19 มิ.ย. 62 เวลา 00.00 น.

🎉 ขณะนี้เซิร์ฟเวอร์ Jellopy เปิดให้บริการตามปกติแล้วค่ะ
    ❤️ ชดเชยกรณีปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ EXP x 125% #เฉพาะเซิร์ฟเวอร์Jellopyเท่านั้น

📌 ตั้งแต่วันนี้ - 19 มิ.ย. 62 เวลา 00.00 น. 🌟 ซึ่งจะส่งผลให้ผู้เล่นที่กำจัดมอนเตอร์จากกิจกรรม Stage on EP.4 .ในช่วงนี้จะได้รับค่าประสบการณ์สูงสุดถึง 175 %

ในภาพอาจจะมี ข้อความ
  10. ตั้งราคาของตกเลข 0 ไปตัวนึง TT

11. 📢 ประกาศจากทีมงาน Ragnarok Online Thailand 📍 ในวันพรุ่งนี้ (วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน 2562) #จะมีการปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์Jellopyชั่วคราว ตั้งแต่เวลา 9.00 น. - 11.00 น. เพื่อทำการแก้ไขปัญหา กรณีกำจัดมอนสเตอร์ภายใน Moscovia Dungeon แล้วไม่ได้รับค่าประสบการ์ณ 150% จากกิจกรรม Stage On EP. 4
    ⚠️ ในส่วนของเซิร์ฟเวอร์ Hera และ Valhalla ยังสามารถเข้าเล่นได้ตามปกตินะคะ ขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นด้วยค่ะ 🙏
    #ปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์Jellopyชั่วคราว

12. รออยู่สินะ คลิปเสร็จแล้ว วิ ชุดการ์ด เมเทโอสตอม

1. Show previous comments  2 more
    2. Alvin

Alvin

อ้อ ผมเอาไปเกรียนเล่นด้วย เอาไปเคาะหัวบาดหรือใครที่ตายง่ายๆแกล้งเล่น น้อยคนที่จะปล่อยทำเฉย ปฏิกริยาส่วนใหญ่คือทุบกลับ ซึ่งก็แน่นอนเจอออโต้จูสวนไปดับ 555

บางตัวที่คิดว่าถึกหน่อยจะกด +matk50% แล้วไปเคาะหัวเล่น ไนท์ในตี้ยังบอกว่า ทีมนี้นี่มันกวนจริงๆ ก็คงสมกับฉายากิลที่ตั้งไว้เล่นๆตามชื่อละมั่ง [ตัวป่วน] ฮ่าๆๆๆ

3. Shiragiku MusouTH

Shiragiku MusouTH

เป็นวิธีแกล้งที่สยองดี ถ้าไม่รู้ว่าใส่คทาเบอ อาจจะมีไฝว้กันได้ :Ggg:

ขอพูดตรงๆเลยครับ ผมอยากเห็นคุณกระรอกไลฟ์สตรีมมาก คงจะเกรียนน่าดู (อันนี้ชมนะ :Heh:)

4. Alvin

Alvin

Alvin : ถ้า Live ผมจะทำตัวดีครับ Hp6kxXM.png
      Simon : หรๅ ?

13. ไม่ได้ค่ะ AกับB ใครคนใดคนหนึ่งรับลูก ก็มีผลด้วยกันทั้งคู่ค่ะ = รับลูกไม่ได้ ตอให้Aแต่งใหม่กับD ก็รับลูกไม่ได้ค่ะ ต้องไปแต่งกับตัวอื่นที่ไม่เคยรับลูกเลย หรือต่อให้AกับBลบลูกทิ้ง ก็มีผลเท่าเดิมค่ะ คือรับลูกไม่ได้ และEที่แต่งงานใหม่ ก็รับลูกไม่ได้ เพราะAมีลูกติด
  14. อ่านหลายๆอันละยังงงอยู่เลยครับ ผมรบกวนถามหน่อยนะครับ ผมมี A แต่งกับ B ลูกคือ C ต่อมา A และ B หย่ากัน ไม่ต้องไปสนใจ C A เนี่ยไปแต่งกับ D แน่นอนว่า A รับลูกไม่ได้แล้ว แต่ D กดรับลูกแทน A ได้ไหมครับ สุดท้ายแล้ว A แต่งกับ D แล้วมีลูกเป็น E เป็นครอบครัวใหม่เลยได้ไหม เป็น A D E แชกันได้ไหมครับ
  15. Patch Note 14 มิ.ย. 62

- แก้ไขคำอธิบายเซ็ต Shadow ที่ดรอปจากมอนสเตอร์กิจกรรม

- แก้ไขกระป๋องที่ได้จากกิจกรรมรักษ์โลกรักเรา ให้สามารถขายร้านได้ เนื่องจากกระป๋องมีน้ำหนัก อาจทำให้ผู้เล่นไม่สามารถทำการเปลี่ยนอาชีพ Hi Class ได้ค่ะ

หากผู้เล่นพบปัญหาการใช้งานหรือต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถติดต่อทีมงาน LiveChat ได้ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ https://exe.in.th/LiveChat
    #ROEXTREME #ROEXE #RAGNAROK #Asgard

ในภาพอาจจะมี ข้อความ
  16. หมวก 3 ปี 

2019-06-14 14.11.17.png

1. Show previous comments  1 more
    2. SLOW JAM

SLOW JAM

ซูชิทีมงานพิมผิดดดด
      คิดว่าน่าจะแป๊กนะครับ ซูชิกับปลาดิบประมาณ 60hp ถ้าหมวก+ประดับสิงโตทะเล = 300%
      ยังได้แค่พอๆ กับปั้มปลาเอง แถมหนัก 100
      (แต่ถ้าหมวกน่ารักให้ผ่านเลยยยย)

3. rampage

rampage

กุ้งน่าจะไปอยู่ส่วนปากเนอะ และหมวกก้เป็นหมวกเตาปิ้งย่างก้ได้ เข้ากันดี:Heh:

4. Alvin

Alvin

สรุปมันมีค่าเหมือนหมวกบลูฟิช ที่ตีมอนเผ่าปลาแรงขึ้น 10% แต่นี่เป็นธาตุน้ำแทน
      ก็อาจจะดี.. หรอ ? รูไม่มีนะอย่าลืม ปั้มซูชิคงจะไม่ล่ะ... ถึงให้แอสที่ชอบโซนิกแลปกัน
      คิดว่าใส่หมวกอลิซดีกว่า STR+1 ตีกึ่ง 10% แถมมีรูอีก ถ้ามันไปอยู่ส่วน lower นี่
      โหดเลยล่ะ มันจะกลายเป็นของมีค่าทันที ยังทันนะ เปลี่ยนชื่อๆ Shimp in Mount :Heh:

ปล. ชุดการ์ดพวกกุ้งหอยปูปลา ชุดการ์ดนั้นก็ห่วยอีก ถึงจะใส่ใบเดียว
      แล้วได้ความสามารถตีมอนธาตุน้ำ +10% ก็เถอะ ก็ยังสู้ใส่ใบที่มัน +20% ตรงๆยาก
      ก็คงไม่คาดหวังเรื่องหมวกที่มันจะเป็นหมวกพิเศษอยู่และ เอาไรมากกับหมวกฟรี

17.  

1. impeldown

impeldown

ผมชอบเพลงนี้มากเลย ฟังเป็นร้อยๆรอบอะ เพราะกว่าต้นฉบับ

2. Reyvateil

Reyvateil

เกมนี้ OST ดีๆหลายเพลงเลย ส่วนตัวผมชอบเปิดเพลงนี้ฟังเวลานั่งเล่นเว็บชิลๆ :Lov:

18. ไม่ได้เล่นนานเลยครับ เข้ามารอบนี้ไปเจอกิจกรรมปล่อยบอสก็เลยไปเดินเล่นสักหน่อย เห็นแอสคอสโซเดสใส่กรูมดอกละ 20k แบบ no cool down ผมนี่อึ้งเลย ของน่าจะโหดเอาเรื่อง :Omg:

หรือว่าเป็นเรื่องปกติของแพทช์ปัจจุบันครับ 

1. FahRainbow

FahRainbow

- 20k ไม่ธรรมดาแล้วค่ะ ของโหดชัวร์

2. impeldown

impeldown

ประเด็นหลักอีกอย่างอยู่ที่ no cool down ด้วยครับคุณรุ้ง เห็นแล้วอยากขอดูของสวมใส่เลย เพราะที่ผมดูเขาไม่ได้เหยียบบรากิด้วยง่ะ

1. Load more activity
  • Create New...